ผมได้สัมผัสอะไรบางสิ่งที่ไม่แน่ใจ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Zion
~@
ติดต่อ:

เสาร์ ต.ค. 28, 2006 12:31 pm

Matthew เขียน:
ยศิโยน:ผู้เห็นแด่พระเจ้า เขียน:ก็เอาเพลง ที่บาร์เกย์ มาเปิดดูอย่างI will survive  มักจะแต๋วแตก
พี่ว่าทำอย่างงั้นเกย์จริงก็คงจบได้แล้วล่ะว่าเรากะลังจับผิดเค้าอยู่อ่ะนะ  ใครจะเป็นเต้นโชว์ตอนนั้นอ่ะ
ก็ถึงบอกอีกวิธีไปไง ::015::
Andreas
~@
ติดต่อ:

อาทิตย์ ต.ค. 29, 2006 2:45 pm

ผมอยากจะยืนยันความจริงที่ว่า ไม่มีใครจะรักและอดทนต่อคุณได้เท่ากับพระเจ้าและแม่พระ พระองค์ให้เวลาคุณเสมอ แต่อย่าลืมนะว่าเรามนุษย์มีเวลาจำกัด เรามีเวลาไม่มาก พระองค์จึงต้องทรงเตือนคุณให้รู้ตัว 

และก็เป็นความจริงอีกประการหนึ่งที่ว่า ชีวิตคือการกลับใจที่ต่อเนื่อง ยากที่จะหาใครที่จะกลับใจจากการเป็นคนบาปแล้วเป็นคนดีบริสุทธิ์ตลอดไป คนส่วนมากจะมีบางช่วงที่ดี และบางช่วงที่หลงไป วนไปวนมาอยู่อย่างนี้ คุณจึงไม่ควรท้อใจ  แต่ขอเพียงคุณเชื่อมั่นว่าพระเจ้าทรงรักคุณ และทรงปรารถนาให้คุณเป็นคนดี เพื่อคุณจะได้มีชีวิตที่เต็มเปี่ยมด้วยสันติสุขของพระองค์ คุณก็คงจะพยายามที่จะเอาชนะความไม่ดีในตัวคุณได้อย่างแน่นอน
Stephen

จันทร์ ต.ค. 30, 2006 10:21 am

ความทุขก์ยากทำให้เราเข้าถึงนำพระทัยของพระองค์ ครับ แล้วพระองค์ก็จะเข้ามาในชีวิต
เมื่อเราร้องหาพระบิดาด้วยสุดดวงใจ
Ken

จันทร์ ต.ค. 30, 2006 10:42 am

ท่ามกลางความทุกข์ร้อน ภายใต้จิตใจอันเศร้าโศก พระองค์มักจะแสดงให้เราได้รับรู้ถึงการมีอยู่จริงของพระองค์ ถ้าหากว่าเรื่องที่คุณเล่ามาเป็นเรื่องจริง ไม่ได้แต่งขึ้นเพื่อการใดๆ (ขอโทษนะครับที่ต้องพูดอย่างนี้)
ผมว่าคุณควรเตรียมตัวให้พร้อมที่จะแบกรับกางเขนร่วมกับพระเยซู เตรียมตัวเป็นแบบอย่างที่ดีในแบบของคริสตชน การที่คุณจะเป็นเกย์หรือไม่นั้นไม่ใช่เรื่องสำคัญแต่ประการใด หากแต่ว่าการประพฤติตัวให้ดีนั้นต่างหากที่สำคัญ พระเจ้าทรงเรียกคุณและรอคุณอยู่ จงเตรียมตัวเองพร้อมที่จะทำงานของพระองค์.....ขอพระจิตเจ้าทรงสถิตย์อยู่กับคุณและนำทางคุณ
จอมนางกระบี่เดี่ยว

จันทร์ ต.ค. 30, 2006 12:42 pm

ตัวหนังสือนี่ มันดูคล้าย ๆ ภาษาฮีบรูว์ ป่าวหว่า ตำรา อยู่ที่มหาวิทยาลัยเสียด้วย ไม่งั้นจะได้เอามาเทียบ ดูคล้าย ๆ แต่บ่แน่ใจเด้อ
Immanuel (MichaelPaul)
~@

อังคาร ต.ค. 31, 2006 9:43 am

Andreas เขียน: ผมอยากจะยืนยันความจริงที่ว่า ไม่มีใครจะรักและอดทนต่อคุณได้เท่ากับพระเจ้าและแม่พระ พระองค์ให้เวลาคุณเสมอ แต่อย่าลืมนะว่าเรามนุษย์มีเวลาจำกัด เรามีเวลาไม่มาก พระองค์จึงต้องทรงเตือนคุณให้รู้ตัว 

และก็เป็นความจริงอีกประการหนึ่งที่ว่า ชีวิตคือการกลับใจที่ต่อเนื่อง ยากที่จะหาใครที่จะกลับใจจากการเป็นคนบาปแล้วเป็นคนดีบริสุทธิ์ตลอดไป คนส่วนมากจะมีบางช่วงที่ดี และบางช่วงที่หลงไป วนไปวนมาอยู่อย่างนี้ คุณจึงไม่ควรท้อใจ  แต่ขอเพียงคุณเชื่อมั่นว่าพระเจ้าทรงรักคุณ และทรงปรารถนาให้คุณเป็นคนดี เพื่อคุณจะได้มีชีวิตที่เต็มเปี่ยมด้วยสันติสุขของพระองค์ คุณก็คงจะพยายามที่จะเอาชนะความไม่ดีในตัวคุณได้อย่างแน่นอน
ใช่เลยพี่ - -" รุ้สึกเหมือนล้มไปหลายครั้งแล้วบางครั้งเหมือนว่าตัวเองเต็มใจที่จะล้ม เซ็งตัวเองมากก สัญญากับพระองค์ไว้ก็ผิดสัญญา  : xemo023 :
Batholomew
~@

อังคาร ต.ค. 31, 2006 9:45 am

Immanuel (MichaelPaul) เขียน:
Andreas เขียน: ผมอยากจะยืนยันความจริงที่ว่า ไม่มีใครจะรักและอดทนต่อคุณได้เท่ากับพระเจ้าและแม่พระ พระองค์ให้เวลาคุณเสมอ แต่อย่าลืมนะว่าเรามนุษย์มีเวลาจำกัด เรามีเวลาไม่มาก พระองค์จึงต้องทรงเตือนคุณให้รู้ตัว 

ใช่เลยพี่ - -" รุ้สึกเหมือนล้มไปหลายครั้งแล้วบางครั้งเหมือนว่าตัวเองเต็มใจที่จะล้ม เซ็งตัวเองมากก สัญญากับพระองค์ไว้ก็ผิดสัญญา  : xemo023 :
ก็เพราะว่าเราเป็นมนุษย์ ที่อ่อนแอและล้มลงในบาปอยู่เสมอ
แต่เราก็เลือกที่จะพยายามที่จะไม่ทำบาปได้

อย่างที่พี่จิงเคยพูด
"พยายามจนตัวสั่น"
Zion
~@
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 31, 2006 2:07 pm

Batholomew เขียน: อย่างที่พี่จิงเคยพูด
"พยายามจนตัวสั่น"
น่าจะมาจากข้อพระคัมภีร์ เดียวกันที่ คุณพ่อมัวร์ เลือกให้ เอมิลี่โรสนะ

(แต่หนังที่ไทยแปลได้....มาก : emo033 :)

"เหตุฉะนี้พวกที่รักของข้าพเจ้าเมื่อท่านเชื่อฟังทุกเวลาฉันใด
ท่านทั้งหลายจงอุตส่าห์ประพฤติเพื่อให้ได้ความรอดด้วยความเกรงกลัวและตัวสั่นฉันนั้น
มิใช่เฉพาะเมื่อข้าพเจ้าอยู่กับท่านเท่านั้นแต่จงยิ่งประพฤติให้มากขึ้นในเมื่อข้าพเจ้าไม่อยู่ด้วย"

ฟีลิปปี 2:12
ดานุ้งพุงระเบิด

พฤหัสฯ. พ.ย. 02, 2006 10:10 pm

รู้สึกเห็นใจจัง พระเจ้ารักเราและพร้อมจะให้อภัยเราเสมอ ยามที่เรานึกถึงพระองค์ครับ

ส่วนเรื่องรูปผมว่าคล้ายๆ ฮีบรูวนะ พึ่งดู Munich มาเห็นคล้ายๆ กันเลย
:+:Regina Pacis:+:
.
.

พฤหัสฯ. พ.ย. 02, 2006 10:37 pm

สวดขอพระ ให้พลังแห่งความเข้มแข็งแก่เรานะคะ บางทีเราก็เป็นคนบาปและอ่อนแอมากเหลือเกิน
แต่พระทราบดีว่า จิตใจของเราใฝ่หาพระองค์
เมื่อเราทุกขืพระจะอยู่ใกลๆเราเสมอนะคะ
และเมื่อเราจะทำอะไรที่ จะทำให้เคืองพระทัยพระองค์
อย่างน้อยเราก็ต้องคิดเสมอว่า
พระอยู่ตรงนนี้
แม่พระอยู่ตรงนี้
และ เทวดารักษาตัวก็อยู่กับเราตลอด
มองเห็นเราตลอดเวลา

สวดภาวนามากๆนะคะ
เราจะยิ่งใกล้ชิดกับพระมากขึ้น
อย่างน่าอัศจรรย์

::001::

เก๋จะช่วยสวดให้อีกแรงงนะคะ

::004::
fizzy vippie

อาทิตย์ พ.ย. 05, 2006 8:08 pm

อยากให้น้อง xmailone รู้จักรักษาตัวเองให้ดี
สิ่งที่น้องเจอ อาจจะเป็นคำเตือนบางอย่างจากพระ
ชีวิตที่น้องได้มาทุกวันนี้ อย่างที่เราๆรู้กัน
ไม่มีใครเลือกเกิดได้ พระทรงเลือกให้น้องเป็นอย่างที่เป็นอยู่
ไม่ว่าจะเป็นอาการป่วย หรือ การเป็นเกย์

มันเป็นหน้าที่ของเราที่จะแสวงหาความรักของพระในแบบที่เราเป็น
ดูแลตัวเองให้ดีๆ พระได้ให้โอกาสเรามาแล้ว
พยายามอย่าปล่อยให้มันผ่านไปเฉยๆ อย่างไร้ค่า

และชีวิตของเรามีค่ามากนะ พระทรงประทานมาให้
การใช้ชีวิตที่ไม่ค่อยดีกับสุขภาพในแบบต่างๆ
อาจจะมีผลในระยะยาวกับตัวน้องเอง
ความรู้สึกที่เหมือนๆจะเฉียดตายที่น้องเจอมา
น้องไม่คิดเหรอว่าพระกำลังเตือนน้องอยู่
พระองค์คงจะไม่อยากเสียลูกแกะที่ทรงเรียกมาไปง่ายๆ
ใช้ชีวิตตัวเองให้ดี อย่าประมาท จำไว้ว่าชีวิตนี้ พระให้เรามา

มีอะไรก็เข้ามาคุยกันได้ พี่และทุกๆคน ในเว็บบอร์ดนี้ยินดีเป็นที่ปรึกษา
ตอบกลับโพส