อีก 1 วันก็จะได้รับศีลล้างบาปแล้ว

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Buddy

อังคาร เม.ย. 14, 2009 9:32 am

reccanohono เขียน: บอกตามตรงว่า เห็นพี่เท็นกับน้องแพรน้ำตาร่วง แต่ตัวข้าพเจ้าเองกลับ งงๆ อย่างบอกไม่ถูก  : emo102 :
อาการหลังจากได้รับศีลล้างบาป กับศีลกำลังแล้ว ปรากฎว่า ข้าพเจ้ายืนมึนเจ้าค่ะ  ::010::
ไม่รู้ว่ามีใครเป็นแบบข้าพเจ้าบ้างหรือเปล่า  : xemo017 :

รู้สึกดีใจมากค่ะ แต่ก็มึนงง ในเวลาเดียวกัน  ::005:: ::005::
พี่ก็มึนค่ะ เหมือนยังปรับตัวไม่ได้ เพราะของพี่ 15 นาทีเสร็จทุกอย่างเลย ไม่มีเวลาได้ซาบซึ้งอะไรเลย  ::005::  ค่อนข้างเร็วน่ะค่ะ ก็ปรับตัวแบบงงๆนิดนึง  ::001::

อีกหน่อยก็หายมึนค่ะ  ::001::
reccanohono เขียน: แล้วความรู้สึกแปลกๆก็เกิดขึ้นตามมา ว่าเหมือนเราจะตายในเร็ววันนี้เลย (จิตตกใช่มั้ยคะ -*-)
ไม่ได้รู้สึกกลัวว่าจะตายค่ะ แต่แค่มึนๆว่าเราจะตายแล้วเหรอ พระถึงได้จัดให้เราได้รับศีลก่อนใช่มั้ย (จิตตกแน่ๆเลยเจ้าค่ะ  ::008::)
เป็นเรื่องการปรับตัวไม่ทันมากกว่าค่ะ ตอนนั้นพี่งงกระทั่งว่า เอ เรารับศีลได้แล้วใช่มั้ยเนี่ย เพราะต้องไปหามิสซาเข้าเอาเองหลังล้างบาป ไม่ได้มีในพิธีค่ะ รับศีลล้างบาป ก็รับศีลล้างบาป  ศีลกำลัง และคิดว่า มีบทเอฟฟาธาด้วย ทุกอย่างภายใน 15 นาทีค่ะ และผ่านไปเกือบปี ยังไม่ค่อยแน่ใจว่า เราได้รับศีลกำลังรึยัง ก็ไปขอเค้าเรียนคำสอนรับศีลกำลังนะ คุณพ่อก็ถามว่า เราล้างบาปหลังปี ... (จำไม่ได้) ใช่มั้ย ถ้าหลังนั้นแปลว่า ได้รับแล้ว  ::001::  ก็เลย  อ๋อ เราได้รับศีลกำลังแล้วเนอะ  ::011::

เดี๋ยวก็หายมึนค่ะ  ::001::
ภาพประจำตัวสมาชิก
reccanohono

อังคาร เม.ย. 14, 2009 3:40 pm

ขอบคุณพี่ Buddy ค่ะ  : xemo026 :
ตอนปรับได้แล้ว หายมึนแล้วค่ะ  : xemo017 :
ตอบกลับโพส