!!! ตะลึงอเมริกา เมื่อเหล่ามิชชั่นนารีมอร์มอน เปลื้องผ้า ถ่ายปฎิทิน !!!!

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

อังคาร พ.ค. 05, 2009 7:08 pm

รูปภาพ รูปภาพ

กลายเป็นทอล์คออฟเดอะทาว์น เมื่อเหล่ามิชชันนารีมอร์มอน ที่ขี่จักรยานกันเป็นคู่ๆ ผูกไท้แต่งตัวดี ที่เที่ยวเคาะตามประตูบ้าน เพื่อบอกคุณให้รู้จักและศรัทธาในพระเจ้า สลัดเชริ์ตขาวของตน โชว์กล้ามล่ำถ่ายปฎิทินหวิวยั่วน้ำลายสาวแท้สาวเทียม "Mormon-missionaries-without-shirt" calendar หรือ "Men on a Mission" Mormon calendar ที่เป็นที่ถกเถียงกันถึงความเหมาะสม และวัตถุประสงค์ที่บุคลาการทางศาสนามาในภาพลักษณ์ของการยั่วยวน

รูปภาพ

พร้อมกันนี้ยังมีมายสเปสที่เหล่ามิชันนารี ถ่ายรูปโชว์หุ่น พร้อมจะเป็นเพื่อนคุณ น่าแปลกใจ(ไหมนะ)ทำไมคนเข้ามาแอดมีแต่ผู้ชายมากกว่าผู้หญิง

http://www.myspace.com/menonamissioncalendar

รูปภาพ

ปฎิทินดังกล่าวมีขายออนไลน์ด้วยชื่อเวบสุดสยิว http://mormonsexposed.com/store.php

และโฉมหน้าของผู้สั่นสะเทือนวงการศาสนาของอเมริกา

รูปภาพ

นายแชด ฮาร์ดี ผู้บริหารบริษัทมอร์มอนเอ็กซ์โพซ จัดพิมพ์ "ปฏิทินสยิว" ที่ปิ๊งไอเดียไปว่าจ้างจับเอามิชชันนารี "มอร์มอน" มาโชว์ล่ำ

รูปภาพ

รายละเอียดอื่นๆลองตามลิงค์นี้ครับ

http://www.advocate.com/print_article_ektid69009.asp
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ อังคาร พ.ค. 05, 2009 7:54 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Zion
~@
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 05, 2009 8:02 pm

เขาไม่คิดว่าผิดบัญญัติ10ประการรึไงหนอ :emotion_057:
Buddy

อังคาร พ.ค. 05, 2009 8:21 pm

Holy เขียน:
และโฉมหน้าของผู้สั่นสะเทือนวงการศาสนาของอเมริกา

รูปภาพ

นายแชด ฮาร์ดี ผู้บริหารบริษัทมอร์มอนเอ็กซ์โพซ จัดพิมพ์ "ปฏิทินสยิว" ที่ปิ๊งไอเดียไปว่าจ้างจับเอามิชชันนารี "มอร์มอน" มาโชว์ล่ำ
จะบอกว่า หน้าหื่นมากกกกกกกกก ....
แบกะดิน

อังคาร พ.ค. 05, 2009 8:33 pm

ตกลงว่าจะเผยแพร่ศาสนาหรือจะจัดแฟชั่นโชว์หวิว  : xemo016 :
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 05, 2009 9:00 pm

สยิวววววกิ้ววววว : emo080 : : emo080 :
Batholomew
~@

อังคาร พ.ค. 05, 2009 9:37 pm

เป็นอะไรกันไปแล้ว ::010::
P
.
.

อังคาร พ.ค. 05, 2009 10:03 pm

ไม่น่าใช่ของจริงเด้อ  ::011::

คนจะได้ออกมิชชั่นจะต้องเข้าพระวิหารเพื่อทำพิธีศักดิ์สิทธิ์บางประการ ซึ่งผู้ผ่านพิธีแล้วไม่น่าจะถ่ายภาพดังกล่าวได้

คือ.. ถ่ายก็ได้ แต่ที่ทำมาทั้งหมดก็สูญเปล่า สูญไปพร้อมๆกับความเป็นมิชชันนารีด้วย คล้ายๆพระศาสนาพุทธไปนอนกับสีกา อะไรทำนองนี้

::004::
ignatius
.
.

อังคาร พ.ค. 05, 2009 10:09 pm

P เขียน: ไม่น่าใช่ของจริงเด้อ  ::011::

คนจะได้ออกมิชชั่นจะต้องเข้าพระวิหารเพื่อทำพิธีศักดิ์สิทธิ์บางประการ ซึ่งผู้ผ่านพิธีแล้วไม่น่าจะถ่ายภาพดังกล่าวได้

คือ.. ถ่ายก็ได้ แต่ที่ทำมาทั้งหมดก็สูญเปล่า สูญไปพร้อมๆกับความเป็นมิชชันนารีด้วย คล้ายๆพระศาสนาพุทธไปนอนกับสีกา อะไรทำนองนี้

อย่างนั้นก็น่าจะเป็นปาราชิกล่ะมั้ง..? ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเรียกอะไร..
แต่ที่แน่ๆก็เข้าขั้น "จับสึก" แหละ.. ::010::
อะไรจะเป็นไปได้ถึงเพียงนี้...งง : xemo029 :
P
.
.

อังคาร พ.ค. 05, 2009 10:13 pm

เช็คดูแล้วครับ เจ้าของไอเดีย (Hardy) โดน excommunicated ไปแล้ว และตัวเขาเองก็ไม่เข้าร่วมพิธีต่างๆมา 6 ปีอีกด้วย

http://voice-of-deseret.blogspot.com/20 ... posed.html

ไม่เกี่ยวข้องอะไรกับทางศาสนาจักรนะครับ อย่าเข้าใจผิด

::011::
Valkyrie Zero Number

อังคาร พ.ค. 05, 2009 10:16 pm

What are they playing around?

สงสัยลืมพระเจ้าไปหมดแล้ว โดนเงินทองปิดตากันหมด เฮ้อ คนทรยศดี ๆ นี่เอง
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร พ.ค. 05, 2009 10:17 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 05, 2009 10:33 pm

แต่เขายังอ้างชื่อว่าเป็น และ ลงว่านายแบบเป็นบรรดาผู้เผยแพร่ด้วยนะ

แปลว่า ผู้เผยแพร่นักปั่นจักรยานเหล่านี้
โดนให้ออกด้วยรึเปล่า
หรือว่า เขาออกไปตั้งมอร์มอนอีกโบสถ์  ไม่ขึ้นกับโบสถ์เก่า
ignatius
.
.

อังคาร พ.ค. 05, 2009 10:37 pm

P เขียน: เช็คดูแล้วครับ เจ้าของไอเดีย (Hardy) โดน excommunicated ไปแล้ว และตัวเขาเองก็ไม่เข้าร่วมพิธีต่างๆมา 6 ปีอีกด้วย

http://voice-of-deseret.blogspot.com/20 ... posed.html

ไม่เกี่ยวข้องอะไรกับทางศาสนาจักรนะครับ อย่าเข้าใจผิด

ขอบคุณสำหรับคำอธิบายขอร๊าบ...
Holy

อังคาร พ.ค. 05, 2009 10:38 pm

P เขียน: เช็คดูแล้วครับ เจ้าของไอเดีย (Hardy) โดน excommunicated ไปแล้ว และตัวเขาเองก็ไม่เข้าร่วมพิธีต่างๆมา 6 ปีอีกด้วย

คุณพีสู้เลย ถ่ายมั่ง คนเดียวรวดไปเลย12เดือน พอทีนี้คนดูอันนั้นแล้วคึกมาดูเวอร์ชั่นคุณพีแล้วปลง ละทางโลกไปบวชกันหมด
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ อังคาร พ.ค. 05, 2009 11:32 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
P
.
.

อังคาร พ.ค. 05, 2009 10:47 pm

Holy เขียน: คุณพีสู้เลย ถ่ายมั่ง คนเดียวรวดไปเลย1เดือน พอทีนี้คนดูอันนั้นแล้วคึกมาดูเวอร์ชั่นคุณพีแล้วปลง ละทางโลกไปบวชกันหมด
นั่นดิครับ สงสัยจะได้"บุญ"หลายๆ  ::011::

ปล. บทความนั่นไม่ได้บอกว่าเกิดอะไรขึ้นกับพวกมิชชั่นนารี แต่ถ้าเป็นพวกที่ออกมิชชั่นแล้วก็คงไม่เป็นไรเท่าไหร่ (ถ้ายังอยู่ในมิชชั่นคงจะต้องออก) แต่จะเข้าพระวิหารคราวหน้าได้คงจะหืดขึ้นคอพอสมควร (ต้องทำตัวให้ "มีคุณค่า"พอที่จะเข้าไปประกอบพิธีได้ครับ)
:+: seraphim :+:
~@

พุธ พ.ค. 06, 2009 9:43 am

P เขียน:
Holy เขียน: คุณพีสู้เลย ถ่ายมั่ง คนเดียวรวดไปเลย1เดือน พอทีนี้คนดูอันนั้นแล้วคึกมาดูเวอร์ชั่นคุณพีแล้วปลง ละทางโลกไปบวชกันหมด
นั่นดิครับ สงสัยจะได้"บุญ"หลายๆ  ::011::

ปล. บทความนั่นไม่ได้บอกว่าเกิดอะไรขึ้นกับพวกมิชชั่นนารี แต่ถ้าเป็นพวกที่ออกมิชชั่นแล้วก็คงไม่เป็นไรเท่าไหร่ (ถ้ายังอยู่ในมิชชั่นคงจะต้องออก) แต่จะเข้าพระวิหารคราวหน้าได้คงจะหืดขึ้นคอพอสมควร (ต้องทำตัวให้ "มีคุณค่า"พอที่จะเข้าไปประกอบพิธีได้ครับ)

::011:: ลุงพีถ่ายเมื่อไหร่บอกนะคะ จอง 2 เล่ม เผื่อน้องเจี๊ยบด้วย อิอิ... ::004::
Zion
~@
ติดต่อ:

พุธ พ.ค. 06, 2009 10:01 am

P เขียน: ไม่น่าใช่ของจริงเด้อ  ::011::

ลิงค์ที่พี่ปอให้มา บอกว่าเป็น returned missionaries

แปลว่าไรอ่าครับ :emotion_057:
Buddy

พุธ พ.ค. 06, 2009 10:49 am

มันแย่ตรงที่ คนเผยแพร่ศาสนามากลายเป็นสัญลักษณ์ทางเพศไปได้น่ะค่ะ คราวนี้มันก็ไปปลุกเร้าจินตนาการมนุษย์ขึ้นมา ทีนี้ล่ะ มิสชันนารีดีๆคนอื่นก็ต้องระวังตัว เข้าบ้านใครสุ่มสี่สุ่มห้า อาจโดนพรากพรหมจรรย์ได้ง่ายๆเลยล่ะ  ...    ::010::
Zion
~@
ติดต่อ:

พุธ พ.ค. 06, 2009 11:11 am

http://www.advocate.com/print_article_ektid69009.asp

มอรมอนเปี๊ยนไป๋

หลังจากที่มีคนจับมิชชันนารีเปลื้องผ้าลงบนปฏิทินของเขา  ศาสนจักรLDS ผู้เป็นเจ้าของมหาวิทยาลัยBrigham Young ได้ตัดสิทธิ์เขาจากปริญญาของตน
โดย Dan Allen

ขณะที่บรรดาผู้นำของศาสนจักรยังไม่ยุ่งในการเชิญชวนการผ่านกฎหมายข้อที่8แห่งแคลิฟอร์เนียในอีกไม่กี่เดือน พวกเขาพยายามสุดๆที่จะทำให้ชีวิตของChad Hardy ดำดิ่งสู่นรก

เนื่องด้วยปฎิทิน "เหล่าชายมิชชัน" ปฏิทิน ที่บรรดาอดีตมิชชันนารีเปลื้องผ้าท่อนบน
บรรดาelderของศาสนจักรสิทธิชนยุคสุดท้ายของพระเยซูคริสต์ได้ประกาศตัดความสัมพันธ์กับ  Hardy ผู้เป็นมอรมอนมานาน เมื่อเดือนกรกฎาคม.

จากนั้นในเดือนกันยายนเจ้าหน้าที่จากมหาวิทยาลัยBrigham Young เมืองProvo, รัฐยุท่าห์
ได้แจ้งแก่นักลงทุนวัย 32 ปี ผู้เข้าร่วมพิธีสำเร็จการศึกษาของสถานศึกษาเมือเดื่อนก่อนว่าวุฒิบัตรของเขาถือเป็นโมฆะ

BYU (ชื่อย่อมหาวิทยาลัย)กล่าวว่าการที่ Hardy ถูกขับออกจากศาสนจักร ได้นำเขาออกจาก "การดำรงอยู่ในเกียรติอันดี" ซึ่งจำเป็นต่อการประกาศปริญญาของเขา
Hardy โต้แย้งว่าเขาสำเร็จการศึกษาก่อนการขับออก กฎนี้ไม่ควรถูกใช้

ขณะที่ ปฏิทินเปลือยปี2008 จำหน่ายไปมากกว่า 10,000 ฉบับ Hardy - ผู้ปกปิดรสนิยมทางเพศของต้น - กล่าวว่า ของปี2009ที่พึ่งวางแผง ("และเซ็กซี่กว่าเล็กน้อย") ได้หมดแผงแล้ว

คุณจะฟ้อง BYU เพื่อให้ได้ปริญญาคืนมาหรือไม่?
ใช่ แต่ผมไม่สามารถดำเนินการได้ เนื่องจากค่าใช้จ่ายที่เกี่ยวข้อง.
ทนายความของผมมั่นใจว่าศาสนจักรซึ่งสถานะทางการเงินมั่นคงจะพยายามที่จะฝังผม ภายใต้การอ้างกฎหมาย เพื่อให้ผมยอมแพ้
ทนายความประมาณการค่าใช้จ่ายของผมว่าน่าจะเกิน30,000 ดอลล่าร์

มีใครในปฏิทินที่ต้องรับบทลงโทษจากLDS (คำย่อศาสนจักรมอรมอน)?

ไม่นะ เท่าที่ผมทราบ
พวกเขาหลายคนถูกเรียกไปพบกับผู้นำศาสนจักรท้องถิ่น ซึ่งเป็นเวลาเดียวกับที่ผมได้รับการติดต่อ [เกี่ยวกับการดำเนินการลงโทษ]
สามสัปดาห์หลังจากที่ Thomas S. Monson เป็นประธานของศาสนจักร
นายแบบไม่ได้ถูกลงโทษ, ผู้นำท้องถิ่นของพวกเขามีปัญหากับปฏิทินไม่ได้ปัญหากับปฎิทินด้วย
ผมโดนอยู่คนเดียว
คุณยังคิดว่าตัวคุณเองเป็นมอรมอนรึเปล่าในจุดนี้?
ผมรู้สึกว่า ผมเป็นมอรมอนตามธรรมเนียม มิได้เคร่งครัดศาสนา
มอรมอนก็เหมือนศาสนายิวที่คนอาจจะหยุดสังเกตกิจกรรมทางศาสนา แต่โดยธรรมเนียมก็ยังระบุอย่างนั้น
มอรมอนเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวผมเป็นเวลาหกชั่วอายุคนแล้ว.
ผมได้รับการฟื้นฟูศรัทธา, ร่วมรับใช้มิชชั่นและทำงานให้วิทยาลัย LDS 2แห่ง
ฉันเคยเป็นนายแบบมอรมอนด้วย จริงๆนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ พ.ค. 06, 2009 4:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Holy

พุธ พ.ค. 06, 2009 1:26 pm

Buddy เขียน: มันแย่ตรงที่ คนเผยแพร่ศาสนามากลายเป็นสัญลักษณ์ทางเพศไปได้น่ะค่ะ คราวนี้มันก็ไปปลุกเร้าจินตนาการมนุษย์ขึ้นมา ทีนี้ล่ะ มิสชันนารีดีๆคนอื่นก็ต้องระวังตัว เข้าบ้านใครสุ่มสี่สุ่มห้า อาจโดนพรากพรหมจรรย์ได้ง่ายๆเลยล่ะ  ...    ::010::
ถ้าเข้าฉันเกิ้นแล้วเซริ์จคำว่า mormon missionary ภาพปฎิทินนี่พุ่งมาเต็มหน้าแรกแถมอยู่ภาพแรกด้วยนะครับ
thanachard

พุธ พ.ค. 06, 2009 1:36 pm

ยศิยล:ผู้แสวงหาพระเจ้า เขียน:
ลิงค์ที่พี่ปอให้มา บอกว่าเป็น returned missionaries

แปลว่าไรอ่าครับ :emotion_057:
returned missionaries (RM) คือ อตีดผู้สอนศาสนาครับ
thanachard

พุธ พ.ค. 06, 2009 2:17 pm

Holy เขียน:
Buddy เขียน: มันแย่ตรงที่ คนเผยแพร่ศาสนามากลายเป็นสัญลักษณ์ทางเพศไปได้น่ะค่ะ คราวนี้มันก็ไปปลุกเร้าจินตนาการมนุษย์ขึ้นมา ทีนี้ล่ะ มิสชันนารีดีๆคนอื่นก็ต้องระวังตัว เข้าบ้านใครสุ่มสี่สุ่มห้า อาจโดนพรากพรหมจรรย์ได้ง่ายๆเลยล่ะ  ...    ::010::
ถ้าเข้าฉันเกิ้นแล้วเซริ์จคำว่า mormon missionary ภาพปฎิทินนี่พุ่งมาเต็มหน้าแรกแถมอยู่ภาพแรกด้วยนะครับ
ก็ไม่แปลกอะไรครับ เพราะตอนนี้ แต่ละคนตะลึงกับภาพเหล่านั้น
ทำให้มีคน Post ตามที่ต่างๆ การที่ Google จะหาภาพเหล่านี้ขึ้นมาเป็นอันดับแรกๆในช่วงนี้จึงไม่ใช่เรื่องแปลกครับ

ข่าวนี้ ผมเองก็เห็นมาซักพักแล้วละ ตอนเห็นแรกๆ ผมก็ตกใจเลยครับ
เพราะเท่าที่ผมทราบ กฎของเอ็ลเดอร์ทำอย่างนั้นไม่ได้นะครับ
ถึงแม้จะนำรายได้จากการจำหน่ายปฏิทินไปช่วยเหลือในเขตเผยแพร่ของตนก็ตาม
แต่การกระทำนั้นไม่เหมาะสมครับ เท่าที่ทราบมาคนที่เป็นมิชชันนารีอยู่ก็ถูกให้ออกแล้วครับ
ยศิยล:ผู้แสวงหาพระเจ้า เขียน: http://www.advocate.com/print_article_ektid69009.asp
.....

คุณยังคิดว่าตัวคุณเองเป็นมอรมอนรึเปล่าในจุดนี้?
ผมรู้สึกว่า ผมเป็นมอรมอนตามธรรมเนียม มิได้เคร่งครัดศาสนา
มอรมอนก็เหมือนศาสนายิวที่คนอาจจะหยุดสังเกตกิจกรรมทางศาสนา แต่โดยธรรมเนียมก็ยังระบุอย่างนั้น
มอรมอนเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวผมเป็นเวลาหกชั่วอายุคนแล้ว.
ผมได้รับการฟื้นฟูศรัทธา, ร่วมรับใช้มิชชั่นและทำงานให้วิทยาลัย LDS 2แห่ง
ฉันเคยเป็นนายแบบมอรมอนด้วย จริงๆนะ
ผมคิดว่าเป็นเรื่องปกติสำหรับทุกศาสนา ที่จะมีทั้งคนที่เคร่งครัด ไม่เคร่งครัด ดีและไม่ดีปนกันไปครับ
เรื่องนี้ ทำให้ผมจำคำพูดของสาวกคนหนึ่ง เรื่อง อย่าทำลูกบอลตก
ซึ่งกล่าวถึง การแข่งกีฬาแห่งหนึ่งระหว่างทีม 2 ทีม ซึ่งทีมนั้นกำลังจะโยนลูกบอลเพื่อที่จะทำคะแนนนำ
คนดูมีจำนวนมากมายรอบสนาม เชียร์อย่างสุดใจ
แล้วมีคนในทีมคนหนึ่งทำลูกบอลตก ทำให้ทีมนั้นแพ้ไปโดยปริยาย
ผู้คนก็เข้าใจ ให้อภัยพวกเขา แต่ผู้คนก็จำได้อยู่ดีว่า นั้นไง คนนั้นที่เคยทำลูกบอลตกตอนนั้น

การทำบางสิ่งผิดพลาดในบางเหตุกราณ์ อาจมีผลกระทบไปชั่วชีวิตเลยก็ได้
ดังนั้น ทุกคนจึงควรดำเนินชีวิตอย่างรอบคอบนะครับ
Edwardius

พุธ พ.ค. 06, 2009 2:22 pm

จากข้อมูลคือ ผู้จัดทำ (เฉพาะบุคคล) ถูกขับออกจากศาสนจักร LDS แล้วครับ

แต่เหล่าอดีตผู้สอนศาสนาทั้งหลายที่ขึ้นมาถ่ายแบบนั้นเป็นสมาชิก และยังคงเป็นสมาชิกอยู่ ไม่ได้ถูกเพิกถอนสิทธิ์แต่ประการใด

ความเห็นในชาวมอร์มอนในสหรัฐอเมริกาเองอ้างอิงตามนิตยสารฉบับหนึ่ง (ไม่แน่ใจว่าชื่ออะไร) พบว่า

บางส่วนเชื่อว่า การถ่ายแบบครั้งนี้จะสนับสนุนให้เด็กที่เกิดและเติบโตมาในครอบครัวมอร์มอนแต่ดั้งเดิมอยากออกทำหน้าที่มากขึ้น

เพราะการทำหน้าที่นี้ต้องได้รับความสมัครใจ และภาพที่ออกมาจะเป็นตัวแบบของการเป็นมิชชันนารีที่ดี

บางส่วนเชื่อว่า จะก่อให้เกิดกระแสต่อต้าน homosexual อีกระลอกหนึ่งขึ้น

บางส่วนเชื่อว่า เป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสมเนื่องจากตามแนวคิด conservative แล้ว สื่อเปลือยเหล่านี้นำไปสู่กิจกรรม หรือความคิดทางเพศในที่สุด

อีกหลายๆ ส่วนไม่ออกความเห็น และคิดว่าถ้าไม่ซื้อมาไว้ที่บ้านคงไม่มีปัญหา

เอาเท่าที่จำได้นะครับ จริงๆ ประเด็นนี้มันระอุมานานแล้วนับตั้งแต่ตอนที่มันออกมาใหม่ๆ ตอนนี่ประเด็นค่อนข้างจะเงียบๆ ไปแล้วเหมือนกัน
satoshi_b1

พุธ พ.ค. 06, 2009 2:37 pm

พระแม่เจ้าช่วยวิงวอนเทอญ ม่ะอยากให้เป็นแบบนี้จิงๆ  :afro:
P
.
.

พุธ พ.ค. 06, 2009 3:49 pm

ยศิยล:ผู้แสวงหาพระเจ้า เขียน:
มอรมอนบ้าไปแล้ว
Mormons gone wild ไม่เชิงแปลว่ามอรมอนบ้าไปแล้วเด้อ ::004:: แต่แปลว่าอะไรผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน (นึกคำไทยไม่ออก) .. อาจจะ "คึกๆ"แบบโน้มเอียง(อย่างแรง)ไปทางเรื่องเพศ หรืออะไรทำนองนี้

แต่ที่แน่ๆ เขาตั้งหัวข้อโดยอ้างอิงถึง "Girls Gone Wild" ซึ่งฮิตกันมานานนับสิบปีแล้ว สมัย ป.ตรี เจอโฆษณาขายเทปนี่ตลอดเลย โดยเฉพาะดึกๆ

อะแฮ่ม  ::011::  ::020::
P
.
.

พุธ พ.ค. 06, 2009 3:55 pm

:+: seraphim :+: เขียน: ::011:: ลุงพีถ่ายเมื่อไหร่บอกนะคะ จอง 2 เล่ม เผื่อน้องเจี๊ยบด้วย อิอิ... ::004::
ระวังจะนอนไม่หลับไปหลายปีหลายชาติเด้อ

Batholomew
~@

พุธ พ.ค. 06, 2009 3:58 pm

P เขียน:
:+: seraphim :+: เขียน: ::011:: ลุงพีถ่ายเมื่อไหร่บอกนะคะ จอง 2 เล่ม เผื่อน้องเจี๊ยบด้วย อิอิ... ::004::
ระวังจะนอนไม่หลับไปหลายปีหลายชาติเด้อ

: emo080 : : emo080 : : emo080 :
Zion
~@
ติดต่อ:

พุธ พ.ค. 06, 2009 4:27 pm

ขอบคุณครับ คุณธนชาติ และคุณพี  ::001::
(ผมแก้หัวข้อแล้วนะครับ ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้าง ::020::)
Edwardius เขียน: บางส่วนเชื่อว่า จะก่อให้เกิดกระแสต่อต้าน homosexual อีกระลอกหนึ่งขึ้น

ส่วนข้าพเจ้าเชื่อว่า จะก่อให้เกิดกระแสยั่วยวน homosexual อีกระลอกหนึ่งขึ้น  ::010::
:+: seraphim :+:
~@

พุธ พ.ค. 06, 2009 4:36 pm

P เขียน:

::011:: หลายปีหลายชาติเลยหรือ ดีนะที่เตือน  ::004::
thanachard

พุธ พ.ค. 06, 2009 5:06 pm

P เขียน: ...........

แต่ที่แน่ๆ เขาตั้งหัวข้อโดยอ้างอิงถึง "Girls Gone Wild" ซึ่งฮิตกันมานานนับสิบปีแล้ว สมัย ป.ตรี เจอโฆษณาขายเทปนี่ตลอดเลย โดยเฉพาะดึกๆ

....
แสดงว่าพี่ P อายุมากหลายๆ แล้ว
ต่อไปผมต้องเรียกว่า ลุง P หรือเปล่าครับเนี่ย ::015::
Valkyrie Zero Number

พุธ พ.ค. 06, 2009 5:12 pm

ท่าทางเจ้าตัวคุณ Hardy จะไม่ได้สำนึกในสิ่งที่ตัวเองทำเลยแม้แต่น้อย

ถึงจะบอกว่าไม่เคร่ง แต่ควรนึกถึงพระเจ้า นึกถึงพระผู้ไถ่บ้างนะ

แค่แยกเรื่องทางโลกทางเนื้อหนัง กับทางพระธรรมยังไม่ออก แล้วยังมีหน้าจะมาฟ้องเรียกร้องปริญญา

ทำนองเดียวกับหมอทำผิดยังโดนยึดใบอนุญาต ใบประกอบโรคโดยทางแพทยสภา คนดำเนินชีวิตตามน้ำพระทัยยังมีโอกาสตกนรกหากแหกโค้งตอนจบ(เช่นมาฆ่าตัวตายเพราะโดนหักอก)

ยูดาสยังดิ่งนรกได้ทั้งที่ติดตามพระเยซูมาตลอด แล้วหมอนี่เป็นใคร?
ตอบกลับโพส