!!! ตะลึงอเมริกา เมื่อเหล่ามิชชั่นนารีมอร์มอน เปลื้องผ้า ถ่ายปฎิทิน !!!!

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
P
.
.

พุธ พ.ค. 06, 2009 5:43 pm

thanachard เขียน:
แสดงว่าพี่ P อายุมากหลายๆ แล้ว
ต่อไปผมต้องเรียกว่า ลุง P หรือเปล่าครับเนี่ย ::015::
อย่าไปฟังคุณยายฟิมเค้ามากครับ คนอายุมากแล้วสติชักฟั่นเฟือน

เราสองคนน่าจะห่างกันสักปีสองปีเท่านั้นแหละนะ ผมว่า

ปล. สมัยก่อน ตอนผมอยู่สักปี 3 หรือปี 4 นี่แหละ ไม่แน่ใจ - รายการ Girls Gone Wild นี่ใครๆก็รู้จัก เคยแวะมาจัดรายการคัดเลือกสาวๆที่ ม. ผมด้วย ตลกดี ผมก็ไปดูเขาเหมือนกัน (พวกนี้จะหา นศ. สาวๆ มาเป็นนางแบบออกวีดีโอ แต่ตอนจัดรายการหาสาวงามนี่ไม่โป๊นะ)

::020::
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ พ.ค. 06, 2009 5:52 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
:+: seraphim :+:
~@

พุธ พ.ค. 06, 2009 5:52 pm

P เขียน: ...........

แต่ที่แน่ๆ เขาตั้งหัวข้อโดยอ้างอิงถึง "Girls Gone Wild" ซึ่งฮิตกันมานานนับสิบปีแล้ว สมัย ป.ตรี เจอโฆษณาขายเทปนี่ตลอดเลย โดยเฉพาะดึกๆ

....
แสดงว่าพี่ P อายุมากหลายๆ แล้ว
ต่อไปผมต้องเรียกว่า ลุง P หรือเปล่าครับเนี่ย ::015::

: xemo017 : เรียก ลุง ได้เลยคะ อายุอานามได้แล้ว ::011::
Buddy

พุธ พ.ค. 06, 2009 11:19 pm

Holy เขียน:
Buddy เขียน: มันแย่ตรงที่ คนเผยแพร่ศาสนามากลายเป็นสัญลักษณ์ทางเพศไปได้น่ะค่ะ คราวนี้มันก็ไปปลุกเร้าจินตนาการมนุษย์ขึ้นมา ทีนี้ล่ะ มิสชันนารีดีๆคนอื่นก็ต้องระวังตัว เข้าบ้านใครสุ่มสี่สุ่มห้า อาจโดนพรากพรหมจรรย์ได้ง่ายๆเลยล่ะ  ...    ::010::
ถ้าเข้าฉันเกิ้นแล้วเซริ์จคำว่า mormon missionary ภาพปฎิทินนี่พุ่งมาเต็มหน้าแรกแถมอยู่ภาพแรกด้วยนะครับ
ก็ไม่แปลกอะไรครับ เพราะตอนนี้ แต่ละคนตะลึงกับภาพเหล่านั้น
ทำให้มีคน Post ตามที่ต่างๆ การที่ Google จะหาภาพเหล่านี้ขึ้นมาเป็นอันดับแรกๆในช่วงนี้จึงไม่ใช่เรื่องแปลกครับ

ข่าวนี้ ผมเองก็เห็นมาซักพักแล้วละ ตอนเห็นแรกๆ ผมก็ตกใจเลยครับ
เพราะเท่าที่ผมทราบ กฎของเอ็ลเดอร์ทำอย่างนั้นไม่ได้นะครับ
ถึงแม้จะนำรายได้จากการจำหน่ายปฏิทินไปช่วยเหลือในเขตเผยแพร่ของตนก็ตาม
แต่การกระทำนั้นไม่เหมาะสมครับ เท่าที่ทราบมาคนที่เป็นมิชชันนารีอยู่ก็ถูกให้ออกแล้วครับ
ยศิยล:ผู้แสวงหาพระเจ้า เขียน: http://www.advocate.com/print_article_ektid69009.asp
.....

คุณยังคิดว่าตัวคุณเองเป็นมอรมอนรึเปล่าในจุดนี้?
ผมรู้สึกว่า ผมเป็นมอรมอนตามธรรมเนียม มิได้เคร่งครัดศาสนา
มอรมอนก็เหมือนศาสนายิวที่คนอาจจะหยุดสังเกตกิจกรรมทางศาสนา แต่โดยธรรมเนียมก็ยังระบุอย่างนั้น
มอรมอนเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวผมเป็นเวลาหกชั่วอายุคนแล้ว.
ผมได้รับการฟื้นฟูศรัทธา, ร่วมรับใช้มิชชั่นและทำงานให้วิทยาลัย LDS 2แห่ง
ฉันเคยเป็นนายแบบมอรมอนด้วย จริงๆนะ
ผมคิดว่าเป็นเรื่องปกติสำหรับทุกศาสนา ที่จะมีทั้งคนที่เคร่งครัด ไม่เคร่งครัด ดีและไม่ดีปนกันไปครับ
เรื่องนี้ ทำให้ผมจำคำพูดของสาวกคนหนึ่ง เรื่อง อย่าทำลูกบอลตก
ซึ่งกล่าวถึง การแข่งกีฬาแห่งหนึ่งระหว่างทีม 2 ทีม ซึ่งทีมนั้นกำลังจะโยนลูกบอลเพื่อที่จะทำคะแนนนำ
คนดูมีจำนวนมากมายรอบสนาม เชียร์อย่างสุดใจ
แล้วมีคนในทีมคนหนึ่งทำลูกบอลตก ทำให้ทีมนั้นแพ้ไปโดยปริยาย
ผู้คนก็เข้าใจ ให้อภัยพวกเขา แต่ผู้คนก็จำได้อยู่ดีว่า นั้นไง คนนั้นที่เคยทำลูกบอลตกตอนนั้น

การทำบางสิ่งผิดพลาดในบางเหตุกราณ์ อาจมีผลกระทบไปชั่วชีวิตเลยก็ได้
ดังนั้น ทุกคนจึงควรดำเนินชีวิตอย่างรอบคอบนะครับ
เห็นด้วยในตอนสุดท้ายนะคะ  ...  Ends cannot justify means!! 

คุณ thanachard มัวแต่คิดปกป้องศาสนาตัวเองนะคะ  ทุกคนเข้าใจนะคะว่า เป็นแค่ส่วนนึง เป็นส่วนเลว  งานพระมีมารทั้งนั้นนะคะ  ไม่มีใครคิดไปทางอื่น แต่ที่สำคัญที่ต้องคิด ไม่ใช่กลัวแต่คนจะมองตัวเองไม่ดีนะคะ  แต่สิ่งที่ต้องกลัวคือ

1. มิสชันนารีดีๆจะอยู่ยังไง ความปลอดภัยจะเป็นยังไง คนเล่นมีแฟนตาซีแบบนี้ไปแล้ว จะไปเคาะบ้านใคร ไม่คิดเหรอว่า เค้าจะไม่มาคิดอะไร หรือมาทำอะไรจริงๆ

2. คนที่สนใจศาสนา พอไปเสริชแล้ว กลายไปเจอมารซะนี่ จะมาหาพระ เจอมารดัก ตรงนี้ควรแก้ไข ประสานกับกูเกิ้ลอะไรก็ว่าไป ไม่ใช่มัวแต่มาแก้ กลัวภาพลักษณ์ตัวเองไม่ดี

แนะนำด้วยความหวังดีนะคะ
P
.
.

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 12:05 am

Buddy เขียน:
1. มิสชันนารีดีๆจะอยู่ยังไง ความปลอดภัยจะเป็นยังไง คนเล่นมีแฟนตาซีแบบนี้ไปแล้ว จะไปเคาะบ้านใคร ไม่คิดเหรอว่า เค้าจะไม่มาคิดอะไร หรือมาทำอะไรจริงๆ

2. คนที่สนใจศาสนา พอไปเสริชแล้ว กลายไปเจอมารซะนี่ จะมาหาพระ เจอมารดัก ตรงนี้ควรแก้ไข ประสานกับกูเกิ้ลอะไรก็ว่าไป ไม่ใช่มัวแต่มาแก้ กลัวภาพลักษณ์ตัวเองไม่ดี
มารเมินอะไรกาน.. ของพี่มีคนจองแล้วสองฉบับนะ

~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 12:21 am

P เขียน:

มารเมินอะไรกาน.. ของพี่มีคนจองแล้วสองฉบับนะ

แปลว่า...จะเริ่มถ่ายแล้วใช่มั๊ยคะ?  : xemo033 :
Holy

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 12:32 am

ผมมียาระบายให้ลองทานนะคุณพี รับรองถ่ายคล่อง
Like a Heaven
.
.

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 1:06 am

โอ...

มีแต่ผู้ชายแอดจริงๆด้วย
Buddy

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 2:07 am

P เขียน:

ถ้าอยากสนุก อยากขำ จนไม่สนบาป ก็ตามสบายค่ะ  ไม่ว่ากัน  ::001::
P
.
.

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 2:24 am

Strangers passing in the street
By chance two separate glances meet
And I am you and what I see is me.
And do I take you by the hand
And lead you through the land
And help me understand
The best I can.

- Echoes: Pink Floyd

::004::
Buddy

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 7:35 am

P เขียน: Strangers passing in the street
By chance two separate glances meet
And I am you and what I see is me.
And do I take you by the hand
And lead you through the land
And help me understand
The best I can.

- Echoes: Pink Floyd

อาจจะผิดหวังนะคะ .....  แต่บอกตรงๆเลยคือ ไม่เข้าใจที่ตอบมาค่ะ  ::001::
อันตน
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 11:03 am

P เขียน:
ยศิยล:ผู้แสวงหาพระเจ้า เขียน:
มอรมอนบ้าไปแล้ว
Mormons gone wild ไม่เชิงแปลว่ามอรมอนบ้าไปแล้วเด้อ ::004:: แต่แปลว่าอะไรผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน (นึกคำไทยไม่ออก) .. อาจจะ "คึกๆ"แบบโน้มเอียง(อย่างแรง)ไปทางเรื่องเพศ หรืออะไรทำนองนี้

แต่ที่แน่ๆ เขาตั้งหัวข้อโดยอ้างอิงถึง "Girls Gone Wild" ซึ่งฮิตกันมานานนับสิบปีแล้ว สมัย ป.ตรี เจอโฆษณาขายเทปนี่ตลอดเลย โดยเฉพาะดึกๆ

อะแฮ่ม  ::011::  ::020::

แปลว่า หื่นปะ
thanachard

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 11:26 am

Buddy เขียน: เห็นด้วยในตอนสุดท้ายนะคะ  ...  Ends cannot justify means!! 

คุณ thanachard มัวแต่คิดปกป้องศาสนาตัวเองนะคะ  ทุกคนเข้าใจนะคะว่า เป็นแค่ส่วนนึง เป็นส่วนเลว  งานพระมีมารทั้งนั้นนะคะ  ไม่มีใครคิดไปทางอื่น แต่ที่สำคัญที่ต้องคิด ไม่ใช่กลัวแต่คนจะมองตัวเองไม่ดีนะคะ  แต่สิ่งที่ต้องกลัวคือ

แนะนำด้วยความหวังดีนะคะ
ขอบคุณมากครับ
เป็นเรื่องปกติครับที่ผมเจอแบบนี้แล้วต้องเขียนปกป้องครับ
ส่วนข้อ 1 กับข้อ 2 ผมคิดว่าทางผู้ใหญ่ในศาสนาจักรฯ เขาจัดการอยู่แล้วละครับ
และผมก็ไปตอกย้ำแล้วนะครับ
Holy Bible

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 2:38 pm

อุดจาดตามาก : emo080 : เขามีจุดประสงค์อะไรกันแน่เนี่ย(ไม่เข้าใจจริงๆ)
P
.
.

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 3:27 pm

เขาบอกว่า เขาอยากช่วย "เผยแผ่ศาสนา" น่ะครับคุณ ~Holy Bible~

ก็เป็นวิธีคิดวิธีหนึ่ง หัวก้าวหน้า ว่างั้นก็ได้ คือ ก้าวไปแล้ว นำลิ่ว ศาสนาจักรขอให้หยุดก็ไม่หยุด  ::011::

ก็แล้วแต่ครับ คนทำสิ่งไม่ควรมีสองประเภท ประเภทแรกรู้ว่าสิ่งที่ทำนั้นไม่ควร แต่ก็จงใจทำ (จะเพื่ออะไรก็แล้วแต่) คนประเภทที่สองไม่รู้ว่าสิ่งที่ทำนั้นไม่ควร และจงใจทำโดยเข้าใจว่าเป็น "เพื่อความถูกต้อง" คนประเภทหลังนี่จะถูกคนประเภทแรกใช้เป็นเครื่องมือได้โดยง่าย และจะสร้างความเสียหายได้มากกว่า

เพราะคนเรา พลังในการทำอะไรสักอย่าง อยู่กับความมั่นใจว่าสิ่งที่ทำนั้นถูกต้อง ยิ่งมั่นใจเท่าไหร่ ยิ่งมีขวัญและกำลังใจกล้าแข็งที่จะทำมากขึ้นเท่านั้น

Holy Bible

พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2009 3:43 pm

P เขียน: เขาบอกว่า เขาอยากช่วย "เผยแผ่ศาสนา" น่ะครับคุณ ~Holy Bible~

ก็เป็นวิธีคิดวิธีหนึ่ง หัวก้าวหน้า ว่างั้นก็ได้ คือ ก้าวไปแล้ว นำลิ่ว ศาสนาจักรขอให้หยุดก็ไม่หยุด  ::011::

ก็แล้วแต่ครับ คนทำสิ่งไม่ควรมีสองประเภท ประเภทแรกรู้ว่าสิ่งที่ทำนั้นไม่ควร แต่ก็จงใจทำ (จะเพื่ออะไรก็แล้วแต่) คนประเภทที่สองไม่รู้ว่าสิ่งที่ทำนั้นไม่ควร และจงใจทำโดยเข้าใจว่าเป็น "เพื่อความถูกต้อง" คนประเภทหลังนี่จะถูกคนประเภทแรกใช้เป็นเครื่องมือได้โดยง่าย และจะสร้างความเสียหายได้มากกว่า

เพราะคนเรา พลังในการทำอะไรสักอย่าง อยู่กับความมั่นใจว่าสิ่งที่ทำนั้นถูกต้อง ยิ่งมั่นใจเท่าไหร่ ยิ่งมีขวัญและกำลังใจกล้าแข็งที่จะทำมากขึ้นเท่านั้น

แต่ว่าการเผยแพร่ศาสนาโดยการใช้ภาพโป๊-เปลือย มันก็ไม่เหมาะสมเลยนะคับ ว่ามั้ย ผมคิดว่าถ้าคนเราจะทำอะไรก็ควรดูก่อนว่ากิจการที่เราทำนั้นสนับสนุนพระเจ้า หรือ ทำลายพระเจ้ากันแน่ แต่ว่าคนที่คิดโปรเจกต์นี้ขึ้นมาก็ต้องมีจุดประสงค์แอบแฝงแน่ แต่ยังไงผมก็ยังมองมอร์มอนในภาพดีเสมอ(ก็รู้กันอยู่ว่าพวกมารสมัยนี้ชอบใช้พระเจ้าบังหน้า) เป็นกำลังใจให้คุณPและมอร์มอนทุกคน ::013::
Buddy

ศุกร์ พ.ค. 08, 2009 9:25 am

P เขียน: เขาบอกว่า เขาอยากช่วย "เผยแผ่ศาสนา" น่ะครับคุณ ~Holy Bible~

Ends cannot justify means... 

พลัง หรือ อำนาจ ในโลกนี้มีมากมาย จากมารก็มีอำนาจ จากพระก็มีอำนาจ ขึ้นกับว่า เราจะใช้อำนาจไหน

ถ้าเราเชื่อพระ ทำไมต้องไปใช้วิธีปีศาจด้วยคะ จริงมั้ยคะ ที่คุณใช้วิธีปีศาจ เพราะคุณไม่ได้เชื่อพระอย่างแท้จริง ไม่เชื่อว่า การทำตามที่พระบอกแล้ว ทุกอย่างจะดีตามนั้น คุณเชื่อตัวเอง เชื่อว่า คุณมีวิธีอื่นที่ฉลาดกว่าพระ ของพระไม่ค่อยได้ผลหรอก พระองค์ไม่ได้มาเดินดินอย่างเรานี่ ของเรานี่ล่ะ เจ๋งกว่าพระองค์ ...  อันนี้ปีศาจ...  ซึ่งก็อาจเป็นพวกประเภทที่สอง

และด้วยความที่เป็นคาทอลิก เราจะมี social concern ไม่งั้น เวลาใครจะทำแท้ง เราคงไม่ไปเดือดร้อนกับเค้า เกย์จะแต่งงานกัน เราก็ไปยุ่งกับเค้าไปหมด แต่นั่นคือ ความเป็นคาทอลิกของเรา เราห่วงเรื่องบาป เรากังวลเรื่องบาปสาธารณะ

สิ่งสำคัญของการเสวนาต่างศาสนา ไม่ใช่เรื่องสันติ แต่เป็นเรื่องการเคารพซึ่งกันและกัน การกระทำแบบนี้ เค้าไม่เคารพกระทั่งตัวเอง ไม่เคารพศักดิ์ศรีความเป็นคน ไม่เคารพเรื่องเพศ เพศมีไว้เพื่อเสริมสร้างความรักระหว่างสามี-ภรรยา มันมีพลังของมันเพื่อกำเนิดชีวิตใหม่ แต่นี่คุณเอาพลังนั้นมาใช่ล่อลวงผู้อื่น มันถูกเหรอคะ  ::001::  พระเป็นเจ้าเคยเรียกร้องความรักจากเรา หรือให้เราตกหลุมรักพระองค์ด้วยวิธีนี้เหรอคะ  ::001::

บาป ยังไงก็คือ บาป นะคะ มันเปลี่ยนไม่ได้หรอก ต่อให้มานั่งแก้ตัวแค่ไหน มันก็คือ บาปอยู่ดีค่ะ ...  คือ เราอาจจะไม่เครียดได้นะ  แต่การที่จะให้ยอมรับนี่ ก็ยากเหมือนกันนะคะ  ::001::

พระอวยพรนะคะ
P
.
.

ศุกร์ พ.ค. 08, 2009 10:22 am

ก็.. อันนั้นมันก็เป็นเรื่องของเขานะครับ และศาสนาจักรก็ได้ excommunicate เขาไปแล้ว มันก็สิ้นสุดตรงนี้ สิ่งที่เขาจะทำต่อไปเป็นเรื่องของเขาครับ เราก็ทำได้แต่ให้ข้อมูลว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร อย่างเช่นที่คุณ thanachard ทำ ก็ไม่ได้ผิดอะไร

แค่ให้ความจริง แต่ใครจะคิดยังไงมันไม่ใช่เรื่องของเราแล้ว ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะมีความคิดเป็นของตนเอง และมีสิทธิ์ที่จะเลือกเชื่อ"ความจริง" ว่า จะเอา"ความจริงไหน"

ไม่ต้องเครียดครับ เรื่องธรรมดาๆแบบนี้ มอรมอนโดนจนชินแล้ว เรื่องหนักกว่านี้ยังมีเยอะกว่า จะว่าไปแล้ว แค่ปฏิทินแค่นี้ คนทั่วไปเขาไม่คิดหรอกครับว่ามอรมอนทำจริง คิดว่าล้อเล่นเสียมากกว่า แต่แบบที่ศาสนจารย์ดังๆเขียนบทความโจมตี อันนี้ต่างหากครับที่น่ากลัว เพราะเครดิตมันต่างกับพี่"หน้าหื่น"นั่นนับพันเท่า

ปล. การที่คนเราตกอยู่ในสถานการณ์ที่"ทำอะไรไม่ได้" แต่ "ไม่ชอบ" ก็มีทางออกไม่กี่แบบ คนที่เข้มแข็งก็คงทนได้ แต่คนที่อ่อนแอ ก็มีแค่สองสามทางเลือก ที่จะช่วยฟื้นฟูสภาพจิตใจได้ เช่น ด่าเช็ด หรือไม่ก็ ทำเป็นเรื่องตลกเสียดสีไป ก็ไม่แปลก

ปล2. ที่วง Pink Floyd แต่งไว้ ไม่มีอะไรมาก ก็ตามนั้นแหละครับ คนทุกคนก็คือคน ไม่มีเขาไม่มีเรา แต่เขาก็คือเรา เราก็คือเขา สิ่งเดียวที่เราจะทำ คือจับมือกัน พากันเดินไปข้างหน้า เพราะสิ่งที่เราทำให้กับเขา ก็คือเราทำให้กับเรา ดังนั้น เราต้องมองทุกคนด้วยความเข้าใจกันและกัน

ชอบเพลงนี้ก็เลยเอามาลงเฉยๆครับ ไม่มีอะไรหรอก

ปล3. ขอบคุณครับคุณ ~Holy Bible~
goodforyou

จันทร์ พ.ค. 11, 2009 8:27 pm

หล่อมากๆเลยคะ ชอบ หนุ่มฝรั่ง ทีสุด
Jeab Agape
~@

จันทร์ พ.ค. 11, 2009 11:08 pm

P เขียน:
:+: seraphim :+: เขียน: ::011:: ลุงพีถ่ายเมื่อไหร่บอกนะคะ จอง 2 เล่ม เผื่อน้องเจี๊ยบด้วย อิอิ... ::004::
ระวังจะนอนไม่หลับไปหลายปีหลายชาติเด้อ

::011::
อยากรู้เหมือนกันว่า พี่ P จะหื่นแค่ไหน ::042::

แล้วทำไม ชาวนิวมานา ไม่ถ่ายปฏิทิน แข่งกับท้องตลาดบ้าง ::025::

หรือถ่ายปก เพื่อนสัตว์เลี้ยง ทำนองนี้แหละ ::027::
Jeab Agape
~@

จันทร์ พ.ค. 11, 2009 11:09 pm

goodforyou เขียน: หล่อมากๆเลยคะ ชอบ หนุ่มฝรั่ง ทีสุด
แหมชอบของอิมพอต ::042::
Isolation

อังคาร พ.ค. 12, 2009 12:26 am

0 คะแนน
P
.
.

อังคาร พ.ค. 12, 2009 12:33 am

Jeab Agape เขียน:
อยากรู้เหมือนกันว่า พี่ P จะหื่นแค่ไหน ::042::
อย่ารู้เลย เดี๋ยวตกใจ

: xemo016 :
ตอบกลับโพส