ขอทราบข้อมูลจากทุกท่านครับในเรื่องของภาพยนตร์

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Immanuel (MichaelPaul)
~@

เสาร์ ก.ค. 25, 2009 11:03 pm

~@เด็กสายศิลป์@~ เขียน: ผมสงสัยอะครับ ว่า นาเนีย เกี่ยวกับศาสนาคริต์สยังไงครับ  ::029::
เกี่ยวสุดๆเลยครับ แนะนำไปที่หน้าบทความของเว็ปเราครับมีให้อ่านเยอะมาก ๆ เลยครับ
นี่ลิ้งค์ไปอ่าน นาเนีย คับ
http://www.newmana.com/important/narnia01.htm
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

อาทิตย์ ก.ค. 26, 2009 9:17 am

THe Passion of The Christ

ดูไปรอบเดียวแล้วไม่กล้ากลับมาดูอีก

เห็นพระเยซุทรมาน เห็นแม่พระร้องไห้

ปวดใจ
My Hope
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 16, 2009 6:56 am

~Holy Maiden Nerine~ เขียน: THe Passion of The Christ

ดูไปรอบเดียวแล้วไม่กล้ากลับมาดูอีก

เห็นพระเยซุทรมาน เห็นแม่พระร้องไห้

ปวดใจ
นอกจากความปวดใจแล้ว สำหรับผมมันยังมีความโกรธอยู่ด้วย ::034:: ไอพวกที่สั่งประหารพระองค์นะ เป็นใคร มีอำนาจมากขนาดสั่งประหารบุตรของพระเจ้าเนี่ย
godlike

อาทิตย์ ส.ค. 16, 2009 11:43 am

อีกเรื่องครับ the nativity story กำเนิดพระเยซู
Te Deum

พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2009 5:43 pm

Rakkypoko! เขียน: รูปภาพ

ในคืนหิมะตกก่อนวันคริสต์มาส เด็กชายตัวน้อยนอนลืมตาอยู่ในห้องของเขา ทั้งตื่นเต้นและเตรียมพร้อม ลมหายใจแผ่วเบา แทบไม่กระดิกตัว เฝ้าคอย... เขากำลังเงี่ยหูฟังเสียงที่เขาหวั่นใจว่าจะไม่มีวันได้ยิน - เสียงกระดิ่งของรถเลื่อนซานต้า

เวลาในขณะนั้นคือห้านาทีก่อนเที่ยงคืน...

ทันใดนั้น เด็กชายก็ต้องสะดุ้งตกใจด้วยเสียงกึกก้องกัมปนาท เมื่อเขาเช็ดถูฝ้าออกจากกระจกหน้าต่าง ก็ได้เห็นสิ่งที่ทำให้ต้องประหลาดใจอย่างมาก - รถไฟสีดำเป็นมันวับที่ส่งเสียงดังสนั่น ในขณะที่จอดลงตรงหน้าบ้านของเขาพอดี ไอน้ำที่พลุ่งออกมาจากเครื่องอันทรงพลัง ทำเสียงฟู่ๆ ในท้องฟ้ายามราตรี ซึ่งมีเกล็ดหิมะกำลังโปรยปรายลงมาอย่างนุ่มนวล

เด็กชายรีบวิ่งออกไปนอกบ้าน ทั้งตัวสวมเพียงชุดนอนและรองเท้าแตะ เขาพบกับนายตรวจตั๋วรถไฟ ซึ่งดูเหมือนว่ากำลังคอยเขาอยู่เพียงคนเดียว

"เอ้า จะไปด้วยกันหรือเปล่า?" นายตรวจถาม

"ไปไหนฮะ?"

"อ้าว ก็ขั้วโลกเหนือน่ะซี นี่รถด่วนโพลาร์ เอ็กซ์เพรสนะ!"

เมื่อถึงเด็กชายผู้มีความสงสัย ได้ขึ้นรถไฟขบวนพิเศษไปยังขั้วโลกเหนือ และออกเดินทางเพื่อค้นหาให้พบตัวเอง ซึ่งแสดงให้เห็นว่ามหัศจรรย์แห่งชีวิตนั้น ...ไม่เคยจางหายไปสำหรับผู้ที่มี "ความเชื่อ"
ชอบๆๆๆเรื่องนี้ > <

อายุ 15 แล้วยังดูจนแผ่นลายอยู่เลย 5555+
ก็ความเชื่อทำได้ทุกอย่างนี่ 55+
วอ

พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2009 5:45 pm

เรื่องที่ 2 เคยดูแต่ไม่จบแหะ
Te Deum

พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2009 5:51 pm

แอ่~ Passion Of The Christ ไม่กล้าดูอ่ะค่ะ ครูที่ รร.เก่าเล่าให้ฟังว่าทรมานมากๆ แอบสงสารพระเยซู T^T ไปถึงหน้าโรงเลยเฉไปเรื่องอื่นซะงั้น : xemo029 :

ส่วน Narnia ทั้งสองภาคดูซีดีอ่ะค่ะ ตอนแรกก็ไม่เข้าใจว่ามันเกี่ยวกับพระตรงใหนเหมือนกัน แต่ตอนดูครั้งแรกๆไม่ติดใจอะไรนะ
แต่ก็แอบๆ เอะใจว่า เฮ้ย ทำไมอัสลาน คล้ายๆ พระเยซูของเราจังเลย หมายถึง character นะค่ะ พอมาอ่านในเว็บบอร์ดก็เข้าใจ 55+

อีกหลายๆเรื่องที่กล่าวมา ไม่ได้ดูค่ะ ไม่รู้จักเลย - -* แต่น่าสนใจ จะลองไปหาแผ่นดูนะคะ

ตอนนี้ก็กะลังชอบดาวินชี่โค้ด  กะ เทวากับซาตาน สุดใจ♥
เอิ่มม ถึงจะมีเพื่อนหลายๆคนบอกว่าดูหมิ่นพระศาสนจักร ดูหมิ่นสิ่งที่มี่นับถือนะ แต่ถ้าเราดูแบบว่ามันคือการแสดงเรื่องหนึ่ง นิยายเรื่องหนึ่ง ไม่คิดอะไรมันก้ไม่มีอะไรจริงนะ มี่ว่างั้นแหละ
จริงมั้ยยยย

ข้างล่างว่าไง? ฮี่ๆๆ โยนซะงั้น ::021::
v
v
v
v
Te Deum

พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2009 5:53 pm

LIFE FOR CHRIST!!! เขียน:
Rakkypoko! เขียน: รูปภาพ

ในคืนหิมะตกก่อนวันคริสต์มาส เด็กชายตัวน้อยนอนลืมตาอยู่ในห้องของเขา ทั้งตื่นเต้นและเตรียมพร้อม ลมหายใจแผ่วเบา แทบไม่กระดิกตัว เฝ้าคอย... เขากำลังเงี่ยหูฟังเสียงที่เขาหวั่นใจว่าจะไม่มีวันได้ยิน - เสียงกระดิ่งของรถเลื่อนซานต้า

เวลาในขณะนั้นคือห้านาทีก่อนเที่ยงคืน...

ทันใดนั้น เด็กชายก็ต้องสะดุ้งตกใจด้วยเสียงกึกก้องกัมปนาท เมื่อเขาเช็ดถูฝ้าออกจากกระจกหน้าต่าง ก็ได้เห็นสิ่งที่ทำให้ต้องประหลาดใจอย่างมาก - รถไฟสีดำเป็นมันวับที่ส่งเสียงดังสนั่น ในขณะที่จอดลงตรงหน้าบ้านของเขาพอดี ไอน้ำที่พลุ่งออกมาจากเครื่องอันทรงพลัง ทำเสียงฟู่ๆ ในท้องฟ้ายามราตรี ซึ่งมีเกล็ดหิมะกำลังโปรยปรายลงมาอย่างนุ่มนวล

เด็กชายรีบวิ่งออกไปนอกบ้าน ทั้งตัวสวมเพียงชุดนอนและรองเท้าแตะ เขาพบกับนายตรวจตั๋วรถไฟ ซึ่งดูเหมือนว่ากำลังคอยเขาอยู่เพียงคนเดียว

"เอ้า จะไปด้วยกันหรือเปล่า?" นายตรวจถาม

"ไปไหนฮะ?"

"อ้าว ก็ขั้วโลกเหนือน่ะซี นี่รถด่วนโพลาร์ เอ็กซ์เพรสนะ!"

เมื่อถึงเด็กชายผู้มีความสงสัย ได้ขึ้นรถไฟขบวนพิเศษไปยังขั้วโลกเหนือ และออกเดินทางเพื่อค้นหาให้พบตัวเอง ซึ่งแสดงให้เห็นว่ามหัศจรรย์แห่งชีวิตนั้น ...ไม่เคยจางหายไปสำหรับผู้ที่มี "ความเชื่อ"
ชอบๆๆๆเรื่องนี้ > <

อายุ 15 แล้วยังดูจนแผ่นลายอยู่เลย 5555+
ก็ความเชื่อทำได้ทุกอย่างนี่ 55+
โอะๆๆๆ ลืมไป หนังของอาทอม แฮงคส์ ลุงแลงดอนคนโปรดของมี่ด้วยยยย 555+ : xemo026 :
Jesus loves You

พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2009 8:35 pm

กำลังหาดู เรื่อง  The Passion  ครับ
ตอบกลับโพส