ใครรู้เรื่องเพนดูลั่มบาง

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ฮาโตริ นินนินนิน

พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 11:30 am

ใครรู้เรื่องลูกดิ่งเพนดูลั่มบางครับช่วยอธิบายด้วย(ไม่ใช่ที่ใช่ในการก่อสร้างนะขอรับกระผม)  และที่มีการประเมินสุขภาพด้วยเพนดูลั่มจริงเปล่าขอรับกระผม  แล้วคาทอลิกไปให้ประเมินสุขภาพด้วยได้หรือเปล่า  ใครพอช่วยไขข้อข้องใจได้ช่วยหน่อยขอรับกระผม  นินนินนิน  ขอบคุณล่วงหน้าขอรับกระผม นินินินิน
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2009 11:41 am

ผมว่านะครับ ถ้าไม่ขัดต่อความเชื่อก็สามารถทำได้ครับ : emo027 :

ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 4:28 pm

อ่าว..แล้วจะรู้ได้ไงล่ะขอรับกระผมว่าขัดหรือไม่ขัดกับความเชื่อ  หรือต้องไปลองดูให้รู้  ถ้าไม่ขัดก็ดีไป  ถ้าขัดก็..... ต้องอย่างนี้ดีไหมขอรับกระผม  นินนินนิน  เอาไงดีขอรับช่วยคิดหน่อย 
Batholomew
~@

ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 7:28 pm

คอร์สลูกดิ่งเพนดูลั่ม คือ อะไร ?

อ.สุทธิวัสส์ คำภา เป็นอาจารย์สอนพลังจิต, วิปัสสนากรรมฐาน, นักธรรมชาติบำบัด และ อาจารย์สอนวิชาลูกดิ่ง

รายการวิทยุ

ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 9:26 pm

ขอบคุณมากขอรับที่ตอบ  แต่ท่านพี่ก็ทำให้นินจาอย่างกระผมมีข้อสงสัยอีกแล้วขอรับ
- ข้อแรกนะขอรับ ที่บอกว่า "พลังที่มองไม่เห็น(ชาวพุทธเรียกเทวดา)"  ผมสงสัยว่าแล้วขอคาทอลิกไม่มีเทวดาหรือขอรับทำไม่การที่พุทธบอกว่ามีเทวดาจึงเป็นซูแปร์ติซัง
- ข้อที่สองนะขอรับ ที่บอกว่า "ใช่พลังจิตสื่อสารกับลูกดิ่ง" ข้อสงสัยของผมคือแล้วของคาทอลิกไม่เชื่อในพลังจิตหรือขอรับกระผม
- ข้อที่สามนะขอรับ "เว็บ xxx.com" ผมเข้าไม่เห็นได้เลยขอรับชื่อเว็บก็แปลก
- ข้อที่สี่นะขอรับ ที่บอกว่า"วิชาลูกดิ่งนี้สามารถช่วยคนไทยหลายพันคน" ที่ผมสงสัยคือ แล้วมันไม่ดีหรือขอรับที่สามารถช่วยคนได้มากมาย
- ข้อที่ห้านะขอรับ ที่บอกว่า "ใช้ลูกดิ่งเพื่อช่วยคนอื่นในสังคม"  ผมว่าคนพวกนี้เขาก็มีความรักช่วยเหลือพี่น้องร่วมสังคมได้มากมันน่าจะดีนะขอรับทำไมถึงเป็นซูแปร์ติซังหละขอรับ
  วันนี้ถามท่านพี่เท่านี้ก่อนนะขอรับพ่อผมมาแล้ว พ่อต้องใช้คอม  พี่เรียนอยู่จุฬาใช่ไหมครับ  เหมือนผมเลยผมเรียนอยู่สาธิตจุฬาครับ  ม.1 ผมเป็นน้องพี่ขอรับกระผม  นินนินนิน
Batholomew
~@

ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 10:21 pm

ฮาโตริ นินนินนิน เขียน: - ข้อแรกนะขอรับ ที่บอกว่า "พลังที่มองไม่เห็น(ชาวพุทธเรียกเทวดา)"  ผมสงสัยว่าแล้วขอคาทอลิกไม่มีเทวดาหรือขอรับทำไม่การที่พุทธบอกว่ามีเทวดาจึงเป็นซูแปร์ติซัง
อย่าอ้างอิงความเชื่อที่พระศาสนจักรคาทอลิกรับรองสิครับ
ลูกดิ่งเพนดูลัมไม่ได้รับรองจากพระศาสนจักรว่าเป็นความเชื่อของคาทอลิก (หรือคริสต์นิกายอื่น) นะครับ
ดังนั้น ถือว่าลูกดิ่งเพนดูลัมเป็นความเชื่อที่ไม่ได้มาจากพระเป็นเจ้าครับ
แต่เรื่องเทวดาในศาสนาคริสต์ เป็นเรื่องของความเชื่อในศาสนาคริสต์ แต่ไม่เกี่ยวกับลูกดิ่งที่ว่าครับ
อย่าลืมว่า ลูกดิ่งเพนดูลัมอ้างว่าตอบได้ทุกอย่าง เช่น สุขภาพ, การเงิน, ความรัก, โชคชะตา, โฉลก, การงาน
ต่างจากการไปดูหมอดูตรงไหนครับ? ดังนั้น ก็ถือว่าเป็นซูแปร์ติซังแล้วครับ
เทวดา (จากลูกดิ่ง) สามารถตอบได้ทุกอย่าง แต่เทวดาในศาสนาคริสต์ไม่มีหน้าที่เช่นนั้นครับ
เทวดาในศาสนาคริสต์ มีหน้าที่คือ รับใช้พระเป็นเจ้า ปกปักรักษามนุษย์ แต่ไม่มีหน้าที่เป็นหมอดูนะครับ
: xemo026 :

ฮาโตริ นินนินนิน เขียน: - ข้อที่สองนะขอรับ ที่บอกว่า "ใช่พลังจิตสื่อสารกับลูกดิ่ง" ข้อสงสัยของผมคือแล้วของคาทอลิกไม่เชื่อในพลังจิตหรือขอรับกระผม
เชื่อในการใช้จิตอธิษฐานภาวนาครับ แต่การใช้จิตนั้น เพื่อยกขึ้นหาพระเป็นเจ้า, นักบุญ, เทวดา ทั้งหลายครับ ไม่ใช่เพื่อสื่อสารกับลูกดิ่งหรือใช้พลังจิตเพื่อการทำอิทธิฤทธิ์ครับ : xemo026 :

ฮาโตริ นินนินนิน เขียน: - ข้อที่สามนะขอรับ "เว็บ xxx.com" ผมเข้าไม่เห็นได้เลยขอรับชื่อเว็บก็แปลก
เวบ www.xxx.com ขอสงวนเซนเซอร์ครับ เพราะผมไม่ได้มีเจตนาเพื่อที่จะโฆษณาเวบให้ครับ (จริงแล้วชื่ออื่น) : xemo026 :

ฮาโตริ นินนินนิน เขียน: - ข้อที่สี่นะขอรับ ที่บอกว่า"วิชาลูกดิ่งนี้สามารถช่วยคนไทยหลายพันคน" ที่ผมสงสัยคือ แล้วมันไม่ดีหรือขอรับที่สามารถช่วยคนได้มากมาย
ลูกดิ่งเชื่อถือได้มากกว่า "พระเจ้า" หรอครับ? ถ้าพระเป็นเจ้าทรงยิ่งใหญ่กว่าสรรพสิ่ง ทูลขอจากพระเจ้าดีกว่ามั๊ยครับ? : xemo026 :

ฮาโตริ นินนินนิน เขียน: - ข้อที่ห้านะขอรับ ที่บอกว่า "ใช้ลูกดิ่งเพื่อช่วยคนอื่นในสังคม"  ผมว่าคนพวกนี้เขาก็มีความรักช่วยเหลือพี่น้องร่วมสังคมได้มากมันน่าจะดีนะขอรับทำไมถึงเป็นซูแปร์ติซังหละขอรับ
งั้นช่วยเหลือกันด้วยความรัก และประกาศ "พระเจ้า" ช่วยคนอื่นในสังคม ดีกว่า "ลูกดิ่ง" มั๊ยครับ?
เพราะยังไง "พระเจ้า" ทรงเป็นองค์ความรักและรักมนุษย์ทุกคน และสอนให้รักกันและกันด้วยนะครับ
: xemo026 :

ฮาโตริ นินนินนิน เขียน: พี่เรียนอยู่จุฬาใช่ไหมครับ  เหมือนผมเลยผมเรียนอยู่สาธิตจุฬาครับ  ม.1
ไม่ใช่ครับ แต่ยังไงก็ยินดีที่มีน้องเพิ่มอีกคนนะครับ และยินดีที่ได้รู้จักน้องฮาโตริ นินนินนินครับ: xemo026 :
แก้ไขล่าสุดโดย Batholomew เมื่อ ศุกร์ พ.ค. 22, 2009 10:45 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
sasuke
~@

เสาร์ พ.ค. 23, 2009 12:13 am

คริสตชนต้องถือพระเจ้ามาก่อนมนุษย์นะครับ
ช่วยเหลือซึ่งกันและกันเป็นสิ่งที่ดี แต่อย่าเอาเหล่านั้นมานำหน้าพระเจ้า
พระของเราใหญ่ที่สุดนะครับ ทำไมเราจะต้องพึ่งอะไรของพวกนี้ด้วย

ช่วยคนได้เยอะ แต่ว่ายิ่งทำให้เหินห่างพระมากขึ้น
ก็ได้แค่เอาชีวิตรอดในโลกนี้ พอโลกหน้าเพนดูลัมหรือพลังไหนก็ช่วยคุณไม่ได้
จะทำอะไรก็ทำ แต่พอถึงตอนนั้นก็เคลียร์กับพระเอาเองละกันนะครับ ผมไม่เกี่ยว
จะมีประโยชน์อะไร หากได้ทั้งโลกมา แต่ต้องเสียวิญญาณไป
intel

อังคาร พ.ค. 26, 2009 7:15 pm

อย่าลบหลู่สิ่งที่ไม่รู้   
          อย่าสู่รู้สิ่งที่ไม่เชื่อ
ตอบกลับโพส