หยุดการกินเนื้อสัตว์เถอะ เพื่อยกระดับวิญญานของคุณ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Static James
ติดต่อ:

พุธ พ.ย. 04, 2009 1:36 pm

หยุดทานเนื้อสัตว์เถอะครับ
หยุดวงจรและวัฎจักรแห่งการฆ่า เพียงเพื่อความอร่อยปากของคุณ
หยุดการสร้างบาปด้วยการงดทานเนื้อสัตว์
หยุดกิเลส หลุ่มหลง แห่งรสชาติของเนื้อสัตว์ ซักทีเถอะ

สัตว์ที่เรากินพวกเค้าล้วนแต่มีเลือด มีเนื้อ มีวิญญาน และพวกเค้าก็กลัวตายเหมือนๆกับเรา
ถ้าเป็นไปได้พวกมันไม่อยากเกิดมาเป็นสัตว์ มนุษย์อาศัยอยู่ได้โดยไม่จำเป็นต้องทานเนื้อสัตว์เลยนิครับ

พระเจ้าก็ทรงสร้างพืชมาให้เรากิน แล้วไม่ใช่หรือ
สัตว์ที่ประเจ้าทรงสร้างมาล้วนแล้วแต่เป็นเพื่อนกับเรา และมันก็ช่วยเกิดความสมดุลในระบบนิเวศที่สมบูรณ์แบบในตัวของมันอยู่แล้ว

หากคุณเคยอ่านพระคัมภีร์เล่มเก่า คุณจะรู้เลยว่า พระเยซู ท่านเป็นมังสวิรัติ รวมถึงพระสาวกของพระองค์ด้วย
คัมภีร์ไบเบิ้ลพันธสัญญาใหม่ตัดเอาบทความสำคัญๆหลายตอนที่เกี่ยวกับการไม่กินเนื้อสัตว์ออกไป

หยุดเถอะครับ หยุดทำร้ายสัตว์
แล้วคุณจะมีอายุที่ยืนยาว มีใจที่มีเมตตากรุณา และจิตใจผ่องใส มากยิ่งขึ้น

ในนามของพระบิดา พระบุตร และพระจิต

อาเมน

ขอเชิญพี่น้องชาวคริสต์ มาร่วมกันงดทานเนื้อสัตว์ เพื่อหยุดวัฎจักรแห่งการฆ่า
โดย - กลุ่มรณรงค์และเรียกร้องสิทธิทางความเชื่อแห่งคริสตจักรประเทศไทย
By Static James
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ พ.ย. 04, 2009 1:46 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ministry Of Men

พุธ พ.ย. 04, 2009 1:39 pm

Static James เขียน: หยุดทานเนื้อสัตว์เถอะครับ
หยุดวงจรและวัฎจักรแห่งการฆ่า เพียงเพื่อความอร่อยปากของคุณ
หยุดการสร้างบาปด้วยการงดทานเนื้อสัตว์
หยุดกิเลส หลุ่มหลง แห่งรสชาติของเนื้อสัตว์ ซักทีเถอะ

สัตว์ที่เรากินพวกเค้าล้วนแต่มีเลือด มีเนื้อ มีวิญญาน และพวกเค้าก็กลัวตายเหมือนๆกับเรา
ถ้าเป็นไปได้พวกมันไม่อยากเกิดมาเป็นสัตว์ มนุษย์อาศัยอยู่ได้โดยไม่จำเป็นต้องทานเนื้อสัตว์เลยนิครับ

พระเจ้าก็ทรงสร้างพืชมาให้เรากิน แล้วไม่ใช่หรือ
สัตว์ที่ประเจ้าทรงสร้างมาล้วนแล้วแต่เป็นเพื่อนกับเรา และมันก็ช่วยเกิดความสมดุลในระบบนิเวศที่สมบูรณ์แบบในตัวของมันอยู่แล้ว

หากคุณเคยอ่านพระคัมภีร์เล่มเก่า คุณจะรู้เลยว่า พระเยซู ท่านเป็นมังสวิรัติ รวมถึงพระสาวกของพระองค์ด้วย
คัมภีร์ไบเบิ้ลพันธสัญญาใหม่ตัดเอาบทความสำคัญๆหลายตอนที่เกี่ยวกับการไม่กินเนื้อสัตว์ออกไป

แล้วคุณจะมีอายุที่ยืนยาว มีใจที่มีเมตตากรุณา และจิตใจผ่องใส มากยิ่งขึ้น

ในนามของพระบิดา พระบุตร และพระจิต

อาเมน
เมื่อคืนหลับสบายมั้ยครับ ท่านStatic James
Static James
ติดต่อ:

พุธ พ.ย. 04, 2009 1:43 pm

BOYZ เขียน:
Static James เขียน: หยุดทานเนื้อสัตว์เถอะครับ

อาเมน
เมื่อคืนหลับสบายมั้ยครับ ท่านStatic James

สบายดีครับคุณพี่
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ พ.ย. 04, 2009 2:35 pm

การเชิญชวนพี่น้องทำพลีกรรม  อดเนื้อ  งดอร่อยปาก  ยอมรับได้  
ดิฉันก็ทำบ่อย....  แต่การพูดว่าการกินเนื้อเป็นบาป  ไม่ถูกต้องค่ะ

พยายามอย่าให้หลุดกรอบมากนักนะคะ
พระเจ้าไม่เคยห้ามเราทานเนื้อสัตว์นะคะ
แนวคิดที่ปน ๆ หลาย ๆ ศาสนา  จะทำให้เขวได้นะคะ

เรายึดตามพระคัมภีร์ฉบับใหม่นะคะ
เพราะพระเยซูมาทรงทำให้สมบูรณ์แล้ว

การกล่าวอ้างพระเยซูเจ้า  ว่าเป็นนู่น ทำนี่    เพื่อเข้าข้างแนวคิดตัวเองนั้นไม่ถูกต้องนะคะ

ลก 24:36-43  พระเยซูเจ้าทรงสำแดงพระองค์แก่บรรดาอัครสาวก
(36)ขณะที่บรรดาศิษย์สนทนากันอยู่นั้น พระเยซูเจ้าทรงยืนอยู่ในหมู่เขา ตรัสว่า ‘สันติสุขจงดำรงอยู่กับท่านทั้งหลายเถิด’  
(37)เขาต่างตกใจกลัว คิดว่าได้เห็นผี  (38)แต่พระองค์ตรัสว่า ‘ท่านวุ่นวายใจทำไม เพราะเหตุใดท่านจึงมีความสงสัยในใจ  
(39)จงดูมือและเท้าของเราซิ เป็นเราเองจริง ๆ จงคลำตัวเราดูเถิด ผีไม่มีเนื้อ ไม่มีกระดูกอย่างที่ท่านเห็นว่าเรามี’  
(40)ตรัสดังนี้แล้ว พระองค์ทรงให้เขาดูพระหัตถ์และพระบาท  (41)เขายินดีและแปลกใจจนไม่อยากเชื่อ
พระองค์จึงตรัสกับเขาว่า ‘ท่านมีอะไรกินบ้าง’  (42)เขาถวายปลาย่างชิ้นหนึ่งแด่พระองค์  (43)พระองค์ทรงรับมาเสวยต่อหน้าเขา

กจ 10:1-33

(9)วันรุ่งขึ้น ขณะที่เขาทั้งสามคนกำลังเดินทางมาใกล้เมืองยัฟฟา เปโตรขึ้นไปบน  ดาดฟ้าของบ้านเพื่อจะอธิษฐานภาวนาเวลาเที่ยง  
(10)เขารู้สึกหิว ขณะที่คนในบ้านกำลังเตรียมอาหาร เปโตรก็เข้าสู่ภวังค์  (11)และเห็นท้องฟ้าแหวกออก สิ่งหนึ่งคล้ายผ้าผืนใหญ่
ถูกมัดไว้ทั้งสี่มุมกำลังถูกหย่อนลงมายังพื้นดิน  (12)ในนั้นมีสัตว์นานาชนิด ทั้งสัตว์สี่เท้า สัตว์เลื้อยคลาน และนก  
(13)มีเสียงหนึ่งพูดกับเขาว่า “เปโตรเอ๋ย จงลุกขึ้น ฆ่าสัตว์เหล่านี้กินซิ”  (14)เปโตรตอบว่า “ทำไม่ได้ พระเจ้าข้า
ข้าพเจ้าไม่เคยกินอะไรที่มีมลทินหรือไม่สะอาด”  (15)เสียงนั้นพูดกับเขาเป็นครั้งที่สองว่า “สิ่งที่พระเจ้าทรงชำระ
ให้สะอาดแล้ว ท่านอย่าเรียกว่ามีมลทินเลย
(16)เสียงจากท้องฟ้านี้เกิดขึ้นถึงสามครั้ง แล้วสิ่งนั้นก็ถูกยกขึ้นไปบนท้องฟ้าทันที

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

พยายามใ้ช้ความเชื่อที่ส่วนรวมยอมรับนะคะ ไม่เช่นนั้น เพื่อไม่ให้พี่น้องส่วนใหญ่สะดุด
ถ้ากระทู้ถูกย้ายไป หรือ เก็บไป  จะต้องทำใจยอมรับนะคะ
mew

พุธ พ.ย. 04, 2009 2:50 pm

การงดทานเนื้อสัตว์ เป็นความเชื่อทางพุทธศาสนาฝ่ายมหายาน  ฝ่ายเถรวาทไม่ได้ห้าม  : xemo017 :

องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระองค์มิได้ห้ามให้ทานเนื้อสัตว์  แม้แต่พระภิกษุสงฆ์ก็สามารถฉันได้

แต่การงดทานเนื้อสัตว์ ก็เป็นประโยชน์กับร่างกาย  ต่อระบบขับถ่าย ทำให้ลำไส้สะอาด  : xemo026 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ พ.ย. 04, 2009 2:54 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ล็อคหัวข้อ