น้องฮิปโป้ฟันหลอ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Prod Pran
Defender of lawS

จันทร์ พ.ย. 09, 2009 10:22 pm

รู้สึกว่า น้องตั้งกระทู้มากเกินไปแล้วมังคะ : xemo026 :

นี่เป็นจุดประสงค์ ของคณะป่วนหรือเปล่า : emo038 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ministry Of Men

จันทร์ พ.ย. 09, 2009 10:28 pm

::001::

บอร์ดคึกคักก็ดีเหมือนกันนะ  : xemo026 :
Te Deum

จันทร์ พ.ย. 09, 2009 10:34 pm

คณะ joker's faith จะป่วนในเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับความศรัทธาคะ เพื่อคลายเครียดให้กับคนในบอร์ด

ส่วนเรื่องที่ขัดความศรัทธาไม่ว่าศาสนาใดเราจะแอนตี้ตามความสมควรค่ะ ยึดตามจุดยืนเพื่อป้องกันการลบหลู่ดูหมิ่นศาสนาที่แต่ละคนศรัทธา

ง่ายๆคือเราจะช่วยสอดส่องกันพวกเจตนากระเรียนเข้ามาในบอร์ดค่ะ ^^

ใครที่ยังอ่อนวัยใสปิ๊ง เชิญตามลิงค์ค่ะ

http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=12509.0

ราตรีสวัสดิ์ค่า~ จากใจ

M.

Bae Generation Of Joker's Faith Team>  : xemo026 :
Memory

จันทร์ พ.ย. 09, 2009 10:37 pm

พี่ พีพี เข้าใจไหม ผมยัง งงเลย รู้แค่ว่า เป็นคล้ายๆ Circus
Ecclēsia
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ย. 09, 2009 10:41 pm

เพิ่งเข้ามา งงเหมือนกันค่ะ  : xemo017 :
Prod Pran

จันทร์ พ.ย. 09, 2009 10:43 pm

Memory เขียน: พี่ พีพี เข้าใจไหม ผมยัง งงเลย รู้แค่ว่า เป็นคล้ายๆ Circus
พี่ไม่ได้สนใจ แต่ถ้าทำให้บอร์ดไม่เหมาะสม คงโดน พี่พีพี พี่โฮลี่ แบนค่ะ

เพราะเราคงไม่ต้องการให้บอร์ดของพระ เป็น ห้องของคณะเชิญยิ้ม นะค่ะ

จันทร์ พ.ย. 09, 2009 10:54 pm

Prod Pran เขียน:
Memory เขียน: พี่ พีพี เข้าใจไหม ผมยัง งงเลย รู้แค่ว่า เป็นคล้ายๆ Circus
พี่ไม่ได้สนใจ แต่ถ้าทำให้บอร์ดไม่เหมาะสม คงโดน พี่พีพี พี่โฮลี่ แบนค่ะ

เพราะเราคงไม่ต้องการให้บอร์ดของพระ เป็น ห้องของคณะเชิญยิ้ม นะค่ะ
คงไม่แย่ขนาดนั้นมั้งครับ
-*-
อีกอย่างหนึ่ง ก็เพื่อเป็นการเปิดที่ว่างทางบอร์ดศาสนาให้น้องๆมีส่วนร่วมตามวัยที่จะทำได้ด้วย  : xemo026 :

ถ้าตั้งกระทู้ถูกกลุ่ม คงไม่น่ากังวลอะไรมั้งครับ  : emo045 :

ดีกว่าไปเล่นบอร์ดที่ไม่เหมาะสมด้วย  ::001::
แก้ไขล่าสุดโดย Ministry Of Men เมื่อ จันทร์ พ.ย. 09, 2009 11:09 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ignatius
.
.

อังคาร พ.ย. 10, 2009 10:16 am

Prod Pran เขียน:

รับรองสำเนาถูกต้องคะ เห็นด้วยกับพี่ พีพี อย่างมากคะ ::001::
sinner

อังคาร พ.ย. 10, 2009 10:28 am

ต้องกลับไปนึกถึงเวลาเราเป็นเด็กๆ อ่ะค่ะ เค้าก็ยังต้องการพื้นที่ที่จะแสดงออกแบบเด็กๆ

ซึ่งถ้าเราไม่มีพื้นที่ที่ให้เค้าเสนอความคิด เค้าก็จะไปที่อื่นซึ่งเป็นอันตราย อาจถูกชักจูงไปในทางที่ไม่ดีได้

พี่ๆ ก็มีหน้าที่ๆ จะต้องเตือนสอนน้องๆ ให้เป็นไปในทางที่เหมาะที่ควร

แต่น้องๆ ก็ต้องทำอยู่ในขอบเขตที่เหมาะสม รับฟังที่พี่ๆ เค้าเตือนสอนด้วยนะจ๊ะ : emo045 :

ปล. เพิ่งนึกได้ เปิดห้องวัยรุ่นเลยดีมั๊ยคะ คุณ Holy จะได้มีพื้นที่เฉพาะให้น้องๆ เค้าอ่ะค่ะ : emo038 : : emo010 : ::042::
แก้ไขล่าสุดโดย sinner เมื่อ อังคาร พ.ย. 10, 2009 11:07 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Holy

อังคาร พ.ย. 10, 2009 2:59 pm

คงไม่มีความจำเป็นต้องเปิดส่วนใหม่ครับ ที่จริงห้องรับแขกเป็นจุดผ่อนคลายของบอร์ดอยู่แล้ว และที่สำคัญ ความสนุกสนานใดๆจำเป็นต้องมีขอบเขต และรักษาระเบียบของสังคม

สำหรับเวบบอร์ดนี้ ผมคงไม่อณุญาติให้ป่วน เพราะปรกติเรามีคนที่คอยป่วนมากอยู่แล้ว ที่สำคัญ ผู้ดูแลบอร์ดทุกท่านมีอาชีพการงานฝ่ายโลกที่ต้องรับผิดชอบอยู่ด้วย ไม่ได้มีหน้าที่เฝ้าบอร์ดตลอด24ชั่วโมง

ดังนั้น สิ่งที่ทางบอร์ดยังขาดอยู่ คือ ผู้ที่ช่วยดูแลรับใช้การงานของพระเจ้า การช่วยหนุนใจ ตอบในสิ่งที่เกิดประโยชน์ และผู้ที่จะช่วยเป็หูเป็นตา แจ้งปัญหาในเวบ ตลอดจนผู้ที่จะเขียนหรือแบ่งปันสิ่งที่ดี สิ่งที่เกิดประโยชน์แก่จิตวิญญาณมากกว่า

พระเยซูเจ้าบอกว่าให้เราเป็นเด็กเล็กๆ แต่การเป็นเด็กเล็กๆของพระองค์หมายถึง การเป็นเด็กในจิตใจ เป็นคนจิตใจบริสุทธิ์ไร้เดียงสา ไม่ใช่ทำนิสัยเด็กๆไม่รู้จักโต หรือป่วนคนอื่นแบบเด็กเกเร

1คร 14:20
พี่น้องทั้งหลาย อย่าคิดอย่างเด็ก ๆ จงเป็นเหมือนทารกไม่เดียงสาในความชั่ว แต่จงเป็นผู้ใหญ่ในความคิด

1คร 13:11
เมื่อข้าพเจ้ายังเป็นเด็ก ข้าพเจ้าก็พูดจาเหมือนเด็ก ๆ คิดเหมือนเด็ก ๆ ใช้เหตุผลเหมือนเด็ก ๆ แต่เมื่อข้าพเจ้าเป็นผู้ใหญ่ ข้าพเจ้าก็เลิกประพฤติเหมือนเด็ก

ขอให้เราทุกคนลองกลับไปอ่านกฎของบอร์ดเราครับ

http://www.newmana.com/yabb/http://newm ... threadid=2

ไม่ว่าสถานที่ใดๆ และเสรีภาพใดๆ ต้องอยู่ภายใต้กฎระเบียบ และสิทธิของผู้อื่นด้วย เสรีภาพที่ไม่คำนึงถึงกฎระเบียบและสิทธิของผู้อื่น เป็นเสรีภาพที่ไม่มีคุณภาพครับ

ในสมัยน.เปาโล ท่านก็เคยประสบปัญหา ชุมชนแย่งกันพูด แต่

1คร 14:31
ท่านทุกคนประกาศพระวาจาได้ แต่จงพูดทีละคน เพื่อทุกคนจะได้เรียนรู้และทุกคนจะได้รับกำลังใจ  ผู้ประกาศพระวาจาต้องควบคุมการใช้พระพรของตน เพราะพระเจ้ามิทรงปรารถนาความวุ่นวาย แต่ทรงปรารถนาสันติ

ขอพระเจ้าอวยพรครับ
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

อังคาร พ.ย. 10, 2009 5:33 pm

ถ้าเกิดผมสร้างความก่อกวน คือความวุ่นวายก็ขอโทษด้วยคับ -/ \-  แค่อยากให้บอร์ดเรามีความสนุกสนานอ่ะคับ

เพราะช่วงหลังๆมานี้ เห็นมีคนเข้ามาก่อกวนบ่อยๆ ก็อยากให้บอร์ดได้รู้สึกสนุกสนานกันเหมือนเมื่อก่อนอ่ะคับ ถ้าเกิดที่ทำไปมันทำให้แย่ก็ขอโทษด้วยจิงๆคับ : emo031 : : emo031 :
Te Deum

อังคาร พ.ย. 10, 2009 5:44 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: ถ้าเกิดผมสร้างความก่อกวน คือความวุ่นวายก็ขอโทษด้วยคับ -/ \-  แค่อยากให้บอร์ดเรามีความสนุกสนานอ่ะคับ

เพราะช่วงหลังๆมานี้ เห็นมีคนเข้ามาก่อกวนบ่อยๆ ก็อยากให้บอร์ดได้รู้สึกสนุกสนานกันเหมือนเมื่อก่อนอ่ะคับ ถ้าเกิดที่ทำไปมันทำให้แย่ก็ขอโทษด้วยจิงๆคับ : emo031 : : emo031 :
มี่ก็ขอโทษด้วยนะคะ ที่คะนองไปหน่อย

จนลืมนึกถึงคนที่มาดูบอร์ดอะค่ะ

: emo031 : ::044:: ::043:: ::043::

ถ้าได้ทำอะไรที่ล่วงเกินความรู้สึกหรือความเรียบร้อยในบอร์ด ก็ขอโทษไว้ตรงนี้ด้วยนะคะ
Prod Pran

อังคาร พ.ย. 10, 2009 6:14 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: ถ้าเกิดผมสร้างความก่อกวน คือความวุ่นวายก็ขอโทษด้วยคับ -/ \-  แค่อยากให้บอร์ดเรามีความสนุกสนานอ่ะคับ

ค่ะ ให้เป็นเด็กตามแบบพระเยซูเจ้า เมื่ออายุ 12 ปี สามารถสนทนาธรรมในธรรมศาลาแล้ว

พระคัมภีร์บอกว่าพระองค์ จำเริญขึ้นทั้ง ฝ่ายกายและจิตวิญญาณ

น.เปาโล สอนน.ทิโมธี ว่าอย่าให้ใครดูถูกความหนุ่มแน่น แต่ต้องสำแดงชีวิตด้วยความเชื่อและศรัทธาในพระเยซูเจ้า เพื่อเป็นแบบอย่างแก่คนทั้งปวง

น้องๆบอร์ดนี้จำนวนมาก เขามาเล่นกันตั้งแต่ปี 2005 อายุ ไม่ถึง 20 ปี เรียนมัธยมปลายบ้าง มหาวิทยาลัย

ตอนนี้หลายคนเรียนจบมีงานทำ บางคนยังเรียนมหาวิทยาลัย  คนเหล่านี้เป็นน้องที่น่ารักเปี่ยมไปด้วยความเชื่อความศรัทธา
ถึงพี่ไม่เอ่ยชื่อ น้องๆคงทราบกันว่าเป็นใครบ้าง  พี่เชื่อว่าบอร์ดนี้จะช่วยเราให้เติบโตฝ่ายจิตวิญญาณ และเสริมสร้างความเชื่อให้เข้มแข็งขึ้นค่ะ : emo010 :
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

อังคาร พ.ย. 10, 2009 6:49 pm

ขออธิบายให้ชัดเจนอีกครั้งนะคะ  เพราะได้ทราบจากพี่สาวคนสวย
ว่าน้อง ฮิปโป  Sadมาก  และค่อยข้างคิดมากกับเรื่องที่เกิดขึ้น

ก็ขออธิบาย  เจตนาของพี่ ๆ ที่เป็นผู้ดูแล  ต่อการใช้บอร์ดต่าง ๆ ในเวป
ที่พี่พีพี ทักเรื่องตั้งกระทู้ถี่  ไม่ใช่ว่าจะตำหนิหรือคาดโทษรุนแรงอะไร

เรื่องการตั้งกระทู้ถี่มากเกินไป  แล้วเป็นกระทู้คุยเล่นเสียเยอะ
บางครั้ง ทำให้กระทู้ดี ๆ มีสาระ ถูกดันตกหน้า ไปอย่างน่าเสียดาย
บ้างกระทู้สมาชิกท่านอื่น ๆ ยังไม่ทันได้อ่าน ก็ตกหน้าไปแล้ว 

ดังนั้น  จึงเป็นเรื่องปกติ ที่ทางผู้ดูแล  จะรวบกระทู้ ที่ออกแนวคุยเล่น
ไปรวมเป็นกระทู้เดียว  เพื่อเปิดโอกาสให้กระทู้อื่น ๆ ของสมาชิกท่านอื่นได้
ผ่านสายตาของพี่น้องท่านอื่นในบอร์ดบ้าง 

ดังนั้น  ถ้าได้ย้อนไปดูกระทู้เก่า  จะเห็นว่า หลายกระทู้ถูกรวบ
เช่นกระทู้ แนะนำตัว  กระทู้วันเกิด  กระทู้คุยเล่นของสมาชิกบ้างท่าน
และรวมไปถึง กระทู้ที่ออกทะเลไปมาก จนกินพื้นที่หลายหน้า
บางครั้ง  พี่ก็เข้าไปลบข้อความที่ออกทะเลทิ้ง 
คงเหลือไว้แต่เนื้อหาดั่งเดิม  ตามเจตนาผู้ตั้งกระทู้

ซึ่งเราได้แจ้งไว้ในกฏของบอร์ดอยุ่แล้วว่า
เราอาจทำการลบ ล๊อค รวบ กระทู้หรือบทความบางชิ้น
โดยเฉพาะ กระทู้ที่อยู่ในห้องรับแขก  อาจไม่อยู่ถาวรเท่ากระทู้ในห้องอื่น ๆ

ดังนั้น ก็ขอให้รับทราบโดยทั่วกันอีกครั้ง  ไม่ใช่เฉพาะ น้องฮิปโปนะคะ
สมาชิก พี่น้องท่านใหม่ ๆ ก็ขอให้รับทราบร่วมกัน 
เวลากระทู้หาย  หรือ ถูกรวบกระทู้  ก็อย่าตื่นตระหนก ตกใจ
เราอยู่กันอย่างพี่น้อง ทักนิด แตะหน่อย เตือนบ้าง
อย่าเครียดดดดดดดดดดดดดดดดดด

::031::

อังคาร พ.ย. 10, 2009 6:52 pm

ขอโทษพี่ๆทุกคนอีกครั้งนะคับ- / \ -

อังคาร พ.ย. 10, 2009 6:53 pm

~@Little lamb@~ เขียน: ขออธิบายให้ชัดเจนอีกครั้งนะคะ  เพราะได้ทราบจากพี่สาวคนสวย
ว่าน้อง ฮิปโป  Sadมาก  และค่อยข้างคิดมากกับเรื่องที่เกิดขึ้น

ก็ขออธิบาย  เจตนาของพี่ ๆ ที่เป็นผู้ดูแล  ต่อการใช้บอร์ดต่าง ๆ ในเวป
ที่พี่พีพี ทักเรื่องตั้งกระทู้ถี่  ไม่ใช่ว่าจะตำหนิหรือคาดโทษรุนแรงอะไร

เรื่องการตั้งกระทู้ถี่มากเกินไป  แล้วเป็นกระทู้คุยเล่นเสียเยอะ
บางครั้ง ทำให้กระทู้ดี ๆ มีสาระ ถูกดันตกหน้า ไปอย่างน่าเสียดาย
บ้างกระทู้สมาชิกท่านอื่น ๆ ยังไม่ทันได้อ่าน ก็ตกหน้าไปแล้ว  

ดังนั้น  จึงเป็นเรื่องปกติ ที่ทางผู้ดูแล  จะรวบกระทู้ ที่ออกแนวคุยเล่น
ไปรวมเป็นกระทู้เดียว  เพื่อเปิดโอกาสให้กระทู้อื่น ๆ ของสมาชิกท่านอื่นได้
ผ่านสายตาของพี่น้องท่านอื่นในบอร์ดบ้าง  

ดังนั้น  ถ้าได้ย้อนไปดูกระทู้เก่า  จะเห็นว่า หลายกระทู้ถูกรวบ
เช่นกระทู้ แนะนำตัว  กระทู้วันเกิด  กระทู้คุยเล่นของสมาชิกบ้างท่าน
และรวมไปถึง กระทู้ที่ออกทะเลไปมาก จนกินพื้นที่หลายหน้า
บางครั้ง  พี่ก็เข้าไปลบข้อความที่ออกทะเลทิ้ง  
คงเหลือไว้แต่เนื้อหาดั่งเดิม  ตามเจตนาผู้ตั้งกระทู้

ซึ่งเราได้แจ้งไว้ในกฏของบอร์ดอยุ่แล้วว่า
เราอาจทำการลบ ล๊อค รวบ กระทู้หรือบทความบางชิ้น
โดยเฉพาะ กระทู้ที่อยู่ในห้องรับแขก  อาจไม่อยู่ถาวรเท่ากระทู้ในห้องอื่น ๆ

ดังนั้น ก็ขอให้รับทราบโดยทั่วกันอีกครั้ง  ไม่ใช่เฉพาะ น้องฮิปโปนะคะ
สมาชิก พี่น้องท่านใหม่ ๆ ก็ขอให้รับทราบร่วมกัน  
เวลากระทู้หาย  หรือ ถูกรวบกระทู้  ก็อย่าตื่นตระหนก ตกใจ
เราอยู่กันอย่างพี่น้อง ทักนิด แตะหน่อย เตือนบ้าง
อย่าเครียดดดดดดดดดดดดดดดดดด

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: ขอโทษพี่ๆทุกคนอีกครั้งนะคับ- / \ -
เศร้าหรอน้องชาย หายเศร้าแล้วสวดให้พี่เร็ว อากาศร้อน ไข่ขึ้นเลยอ่ะ  : emo018 :

อังคาร พ.ย. 10, 2009 7:01 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: ขอโทษพี่ๆทุกคนอีกครั้งนะคับ- / \ -
เศร้าหรอน้องชาย หายเศร้าแล้วสวดให้พี่เร็ว อากาศร้อน ไข่ขึ้นเลยอ่ะ  : emo018 :

[/quote]

ไข่ขึ้น-0- มันเปงไงอ่ะพี่บอย

อังคาร พ.ย. 10, 2009 7:19 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: ไข่ขึ้น-0- มันเปงไงอ่ะพี่บอย
พิมพ์ผิด ไข้ขึ้น ๆๆ  : xemo016 :
แถวบ้าน มันเย็นๆร้อนๆ อยู่ดีๆก็ฝนตก  1วัน มี 3ฤดู  : xemo017 : เวียนหัวจะแย่ละเนี่ย  : xemo017 :
†PricELiFE†

อังคาร พ.ย. 10, 2009 8:03 pm

งั้นผมก็ผิดด้วยสิครับ

ขอโทษจริง ๆ ครับ
Memory

อังคาร พ.ย. 10, 2009 8:05 pm

คงไม่มีอะไรแล้วมั้งครับน้อง อีกอย่างพี่ก็เข้าร่วมดังนั้น จึงขอโทษมา ณ โอกาสนี้ด้วย
ทั้งนี้ทั้งนั้น " คนไม่รู้ย่อมไม่ผิด เมื่อรู้แล้วก็ไม่ทำอีก "

BOYZ เขียน:
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: ไข่ขึ้น-0- มันเปงไงอ่ะพี่บอย
พิมพ์ผิด ไข้ขึ้น ๆๆ  : xemo016 :
แถวบ้าน มันเย็นๆร้อนๆ อยู่ดีๆก็ฝนตก  1วัน มี 3ฤดู   : xemo017 : เวียนหัวจะแย่ละเนี่ย  : xemo017 :
ฤดูหนาวช่วงนี้สั้นเนอะ เข้าหน้าร้อนอีกล่ะ  : emo073 :

อังคาร พ.ย. 10, 2009 8:06 pm

ไงก็ขอโทษพี่ๆและเพื่อนๆ ทุกคนด้วยนะคับที่ทำให้เดือดร้อนขอโทษจิงๆคับ -/\-

อังคาร พ.ย. 10, 2009 8:11 pm

Prod Pran เขียน: พี่เชื่อว่าบอร์ดนี้จะช่วยเราให้เติบโตฝ่ายจิตวิญญาณ และเสริมสร้างความเชื่อให้เข้มแข็งขึ้นค่ะ : emo010 :
: emo038 :
อาเมน  : xemo026 :

ขอพระเจ้าทรงอวยพรชุมชนคริสตชนทุกชุมชนด้วยเทอญ  : emo045 :
sinner

อังคาร พ.ย. 10, 2009 8:28 pm

พี่มีส่วนร่วมรับรู้ในการคิดสนุกของน้องๆ ก็ร่วมรับผิดกับน้องฮับ  ::037::::042::
Jeab Agape
~@

อังคาร พ.ย. 10, 2009 9:25 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: ไงก็ขอโทษพี่ๆและเพื่อนๆ ทุกคนด้วยนะคับที่ทำให้เดือดร้อนขอโทษจิงๆคับ -/\-
อูยยย ไม่เป็นไร แล้วเล่นกันตามกฏของบอร์ด นะ

พี่เขารักจึงทัก ท้วง  จึงเห็นว่าผู้ดูแลบอร์ดรอบคอบ ดูแลจริงๆ : emo027 :
Ecclēsia
ติดต่อ:

พุธ พ.ย. 11, 2009 5:39 pm

รับผิดเเล้วแก้ไข ขอเป็นกำลังใจให้คุณน้องงับ  : xemo026 :

พุธ พ.ย. 11, 2009 5:49 pm

แต่ตอนนี้อยู่ในอารมณ์ที่ฟ่าโพสอะไไม่ออกอ่ะพี่เจน-0-

Ps.ครีมพี่เจนทำฟ่าขาวขึ้นตั้งเยอะ: P
Ecclēsia
ติดต่อ:

พุธ พ.ย. 11, 2009 5:55 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: แต่ตอนนี้อยู่ในอารมณ์ที่ฟ่าโพสอะไไม่ออกอ่ะพี่เจน-0-

Ps.ครีมพี่เจนทำฟ่าขาวขึ้นตั้งเยอะ: P
พี่เชื่อว่า อีกไม่เกินอึดใจ น้องฟ่าจะรับมือกับอารมณ์นั้นได้นะ  เป็นกำลังใจให้อีกครั้งละกันนะจ๊ะน้องชาย

ไปวัดเเละ บาย...

ปล. เน้อ+++ 555 เเต่เชื่อเหอะ ที่สถาบันเพ่ ครีมนั้นใช้ไม่ได้ผล (ขนาดบานาน่าโบ๊ตยังไม่รอดเลย) 555
Jeab Agape
~@

พุธ พ.ย. 11, 2009 7:58 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: แต่ตอนนี้อยู่ในอารมณ์ที่ฟ่าโพสอะไไม่ออกอ่ะพี่เจน-0-
งั้น เราขอถามว่า ทำไมนาย ถึงใช้login อย่างนี้ล่ะ : xemo026 :

พุธ พ.ย. 11, 2009 7:59 pm

Jeab Agape เขียน:
งั้น เราขอถามว่า ทำไมนาย ถึงใช้login อย่างนี้ล่ะ : xemo026 :
หมายความว่าอะไรอ่ะคับ-*-
Jeab Agape
~@

พุธ พ.ย. 11, 2009 8:10 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน:
Jeab Agape เขียน: งั้น เราขอถามว่า ทำไมนาย ถึงใช้login อย่างนี้ล่ะ : xemo026 :
หมายความว่าอะไรอ่ะคับ-*-
หมายถึง ทำไมใช้ชื่อ "ฮิปโป้ฟันหลอหน้าโง่" ครับ มีที่ไปที่มาอย่างไร
ตอบกลับโพส