รวมกระทู้ A Sheep

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
A Sheep

พุธ ธ.ค. 02, 2009 8:40 pm

sinner เขียน: แม่ทูนหัวพี่ไปทุกๆ วันอ่ะเพิร์ล นัดไปพร้อมแม่ตอนเช้าๆ ได้นะ : emo045 : : xemo026 :

ไปด้วย TOT

คือหนูไม่้ชอบตื่นเช้าไปโรงเรียนอะ

แต่เวลาตื่นเช้าไปโบสถ์ชอบ 555

ก็เลยว่าจะไปโบสถ์ทุกเช้า จะได้ไปโรงเรียนเช้าๆด้วยอ่ะ -__-''
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ ธ.ค. 02, 2009 9:21 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
A Sheep

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 3:13 pm

อยากได้ รูปภาพ

แบบนี้อ่าค่ะ แต่ว่า ค่าส่งมันแพ๊งแพง (แพงเกิ๊น =__=')

ในไทยพอจะมีบ้างไหนอ่าคะ?

แล้วถามอีกนิดนึงDVD เรื่อง Saint Teresa of avila

มีใครนำเข้ามาที่ไทยไหมอ่าคะ?อยากดู แต่มันก็ไม่คุ้มค่า Shipping อยู่ดี แงๆ  : xemo023 :

รูปภาพ
†ผู้แบกพระคริสต์

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 6:12 pm

...เรื่องกางเขนนั้น..ไม่น่าจะมีนะพี่น้อง.
แต่มีที่คล้ายๆอยู่ คือ กางเขนโลหะแบบ Byzantine เป็นโลหะทั้งอันแบบตั้งโต๊ะ รูปลักษณ์คล้ายๆกันแต่องหระเยซูแบบที่โชวออกมาแบบนั้นไม่มีนะ..

ส่วนเรื่อง DVD นั้นไม่น่าจะมี แต่ยังไงเพื่อความแน่ใจ ลองสอบถามไปที่ ศาสนพันธ์ ดูก่อนนะ..

กราบลา..ขอพระผู้เป็นเจ้า ทรงอำนวยพร
A Sheep

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 8:07 pm

ขอบคุณค่า

ถามอีกนิดค่ะ ร้านศาสนภัณฑ์ ที่ไหนเปิดช่วงอาทิตย์ บ่ายบ้างคะ?
Ministry Of Men

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 10:04 pm

จริงๆ พวก DVD เค้าน่าจะขายแบบ จ่ายออนไลด์ผ่านบัตรเครดิต แล้วก็โหลดมาดูได้เลยเนอะ แหะๆ อุอุ

บิทได้ยิ่งดี~~
Andreas
~@
ติดต่อ:

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 10:04 pm

DVD เรื่องนักบุญเทเรซาแห่งอาวิลลา เคยดูแล้วบางตอน ที่สิงคโปร์ เพราะยาวมากไม่ทราบว่ากี่ชั่วโมง แล้วก็ยังไม่มีพากษ์ไทย รู้สึกว่าที่ดูจะเป็นภาษาสเปน และมีซับไตเติ้ลภาษาอังกฤษ เมืองไทยยังไม่มีครับ
ส่วนกางเขนสวยจัง เอาไว้ถ้ามีโอกาสไปแสวงบุญต่างประเทศค่อยซื้อก็ได้ครับ ผมเคยเห็นกางเขนที่มีรูปพระเยซูแบบนี้เลย แต่ตัวกางเขนไม่เหมือน ก็ที่สิงคโปร์เช่นเดียวกันครับ ที่นั่นมีกางเขนสวย ๆ หลายแบบ

ถ้าสนใจผมจะลองถามบราเดอร์คนไทยที่สิงคโปร์ให้ได้ครับ เค้าจะมาเมืองไทยเดือนมกราคมที่จะถึงนี้
แก้ไขล่าสุดโดย Andreas เมื่อ เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 10:06 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Memory

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 10:12 pm

BoYz - The Series เขียน: จริงๆ พวก DVD เค้าน่าจะขายแบบ จ่ายออนไลด์ผ่านบัตรเครดิต แล้วก็โหลดมาดูได้เลยเนอะ แหะๆ อุอุ

กรณีแบบจ่ายบัตร ผมว่า Apple ทำได้ดีที่สุดเรื่องครอบคลุมลิขสิทธิ์ครับ สาวก Zune ผมไม่รู้แหะไม่เคยใช้
ส่วนถ้าบิทนอกผมว่ามีอยู่แล้วครับ ขึ้นอยู่กับว่า ISP ท่าน หรือ Colo ท่านสู้ไหวหรือเปล่า

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 10:19 pm

Memory เขียน:
BoYz - The Series เขียน: จริงๆ พวก DVD เค้าน่าจะขายแบบ จ่ายออนไลด์ผ่านบัตรเครดิต แล้วก็โหลดมาดูได้เลยเนอะ แหะๆ อุอุ

กรณีแบบจ่ายบัตร ผมว่า Apple ทำได้ดีที่สุดเรื่องครอบคลุมลิขสิทธิ์ครับ สาวก Zune ผมไม่รู้แหะไม่เคยใช้
ส่วนถ้าบิทนอกผมว่ามีอยู่แล้วครับ ขึ้นอยู่กับว่า ISP ท่าน หรือ Colo ท่านสู้ไหวหรือเปล่า
True Inter 3 Mbps ดู youtube ยังไม่รอดเลยบางที วิ่งไม่ถึง 0.2 k ด้วยซ้ำบางประเทศ (เชื่อมต่องานStream กับต่างประเทศ แถบๆรัสเซีย Ping ได้ช้ามาก) หึหึ เศร้าๆ
Apostolic`See
ที่อยู่: 361/77 หมู่ 6 ซ.พหลโยธิน 55 ถ.พหลโยธิน อนุสาวรีย์ บางเขน กรุงเทพมหานคร

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 2:04 am

เน็ตผมแรง อิอิ ทรูนี่แหละ อิอิ

ไหลลื่นคิคิ  : xemo016 : : xemo016 :
†ผู้แบกพระคริสต์

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 2:58 pm

A Sheep เขียน: ขอบคุณค่า

ถามอีกนิดค่ะ ร้านศาสนภัณฑ์ ที่ไหนเปิดช่วงอาทิตย์ บ่ายบ้างคะ?
ร้านศาสนภันท์ ศุนย์คาทอลิก อัสสัมชัญ บางรัก จะเปิดทุกวันจันทร์ ถึง เสาร์ นะคุณพี่น้อง
คือ จันทร์ถึงศุกร์จะเปิดตั้งแต่ 8.00 ถึง 17.00 น
    ส่วนวันเสาร์ เปิด 8.00 ถึง 12.00 น.
    วันอาทิตย์ และวันหยุดนขัตฤก.. ปิดนะ

แล้วก็มีอิกที่หนึ่งคือ ที่ วัดพระมหาไถ่
    ที่นี่ ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเปิดในวันอาทิตย์ด้วยนะ (เคยมีคนวานให้ไปซื้อรูปพระที่นี่..ถ้าจำไม่ผิดวันนั้นเป็นวันอาทิตย์)
    ปิดตอนประมาณ 15.00 หรือ 16.00 นี่แหละนะคุณพี่น้อง..

ถ้ามีผู้ใดเป็นลูกวัดพระมหาไถ่รู้เวลาก็มาบอกกันด้วยนะ...

กราบลา..

ขอพระผู้เป็นเจ้า ทรงอำนวยพร
A Sheep

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 4:13 pm

Andreas เขียน: DVD เรื่องนักบุญเทเรซาแห่งอาวิลลา เคยดูแล้วบางตอน ที่สิงคโปร์ เพราะยาวมากไม่ทราบว่ากี่ชั่วโมง แล้วก็ยังไม่มีพากษ์ไทย รู้สึกว่าที่ดูจะเป็นภาษาสเปน และมีซับไตเติ้ลภาษาอังกฤษ เมืองไทยยังไม่มีครับ
ส่วนกางเขนสวยจัง เอาไว้ถ้ามีโอกาสไปแสวงบุญต่างประเทศค่อยซื้อก็ได้ครับ ผมเคยเห็นกางเขนที่มีรูปพระเยซูแบบนี้เลย แต่ตัวกางเขนไม่เหมือน ก็ที่สิงคโปร์เช่นเดียวกันครับ ที่นั่นมีกางเขนสวย ๆ หลายแบบ

ถ้าสนใจผมจะลองถามบราเดอร์คนไทยที่สิงคโปร์ให้ได้ครับ เค้าจะมาเมืองไทยเดือนมกราคมที่จะถึงนี้

: emo073 :

อ่าาา ดีจัง อิอิ พี่Andreasคะ
ถ้างั้นหนูรบกวนฝากซื้อแค่ DVD ได้ไหมอ่าคะ?
ส่วนกางเขนไว้เดี๋ยวค่อยๆลองดูๆเอา
อาจจะเจออันที่ถูกใจกว่าเดิมก็ได้ อิอิ
Andreas
~@
ติดต่อ:

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 4:18 pm

A Sheep เขียน:
Andreas เขียน: DVD เรื่องนักบุญเทเรซาแห่งอาวิลลา เคยดูแล้วบางตอน ที่สิงคโปร์ เพราะยาวมากไม่ทราบว่ากี่ชั่วโมง แล้วก็ยังไม่มีพากษ์ไทย รู้สึกว่าที่ดูจะเป็นภาษาสเปน และมีซับไตเติ้ลภาษาอังกฤษ เมืองไทยยังไม่มีครับ

ถ้างั้นหนูรบกวนฝากซื้อแค่ DVD ได้ไหมอ่าคะ?
ส่วนกางเขนไว้เดี๋ยวค่อยๆลองดูๆเอา
อาจจะเจออันที่ถูกใจกว่าเดิมก็ได้ อิอิ
DVD  เรื่องนี้ น่าจะลองไปสอบถามที่อารามชีลับคาร์แมลที่สีลมหรือที่สามพรานก่อนนะครับ เพราะว่าที่ผมเห็นที่สิงคโปร์ก็อยู่ในอารามเหมือนกัน เค้าซื้อมาจากสเปนโน่น
A Sheep

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 4:31 pm

Andreas เขียน:

DVD  เรื่องนี้ น่าจะลองไปสอบถามที่อารามชีลับคาร์แมลที่สีลมหรือที่สามพรานก่อนนะครับ เพราะว่าที่ผมเห็นที่สิงคโปร์ก็อยู่ในอารามเหมือนกัน เค้าซื้อมาจากสเปนโน่น

รับทราบค่ะ  : emo045 :

ถ้าได้หรือไม่ได้ยังไง เดี๋ยวจะกลับมาแจ้งพี่อีกทีนะค่ะ

ขอบคุณค่า

ปล.ไปถึงสามพรานไม่ไหวอ่า ไกลเกิ๊น  : xemo023 :
Andreas
~@
ติดต่อ:

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 8:45 pm

ถ้าได้หรือไม่ได้ยังไง เดี๋ยวจะกลับมาแจ้งพี่อีกทีนะค่ะ

ขอบคุณค่า

ปล.ไปถึงสามพรานไม่ไหวอ่า ไกลเกิ๊น  : xemo023 :
ใช้การโทรศัพท์ไปถามก่อนสิครับ จะได้ไม่ต้องเดินทาง เบอร์โทรหาจากปฏิทินคาทอลิกเล่มหนา ๆ ได้ครับ
antoinetty*

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 8:55 pm

Andreas เขียน: DVD  เรื่องนี้ น่าจะลองไปสอบถามที่อารามชีลับคาร์แมลที่สีลมหรือที่สามพรานก่อนนะครับ เพราะว่าที่ผมเห็นที่สิงคโปร์ก็อยู่ในอารามเหมือนกัน เค้าซื้อมาจากสเปนโน่น

ขอบคุณค่า

ใช้การโทรศัพท์ไปถามก่อนสิครับ จะได้ไม่ต้องเดินทาง เบอร์โทรหาจากปฏิทินคาทอลิกเล่มหนา ๆ ได้ครับ
อยู่ในมือพอดีเลยครับ

อารามคาร์แมล สามพราน 034321334, 034287899 โทรสาร 034287115
อารามคาร์แมล สีลม 022336056, 026310203 โทรสาร 026311475 อีเมล์ bangkok_carmelite@hotmail.com
A Sheep

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 9:41 am

เฮิร์ต อย่างแรง แงๆ  : xemo023 :

กดปิดผิดหน้า จะปิด Doc 3 แต่ไป ปิด Doc 2

แล้วไม่ได้กดเซฟไว้ งานหายหมด เลย ฮือๆ 

: xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :

ทำตั้งแต่ 7 โมง ยัน 9.53 แล้วกดผิดปิดหน้า  : xemo023 :

: xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :

ขอทำใจสัก 3 วิ...

1

2

3

โอเค หายแล้ว ทำงานใหม่ได้แล้ว สู้ๆ เย้!!!

ปล. ใครพอจะมีวิธีเอางานที่ปิดผิดแล้วยังไม่ได้กดเซฟ กลับมาไหมคะ? เสียดายอะ เพราะใกล้จะเสร็จแล้วด้วย  : xemo023 :

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 9:45 am

พี่มีอะไรจะบอกน้องเพิร์ลอย่างนึง

ไฟดับ ดีกว่าปิดโดยไม่ Save

เพราะไฟดับ ยังอาจมีซาก Recovery ไว้อยู่ไง ฮ่าๆๆๆๆ

ทำใหม่!!  : xemo033 :
A Sheep

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 9:54 am

BoYz - The Series เขียน: พี่มีอะไรจะบอกน้องเพิร์ลอย่างนึง

ไฟดับ ดีกว่าปิดโดยไม่ Save

เพราะไฟดับ ยังอาจมีซาก Recovery ไว้อยู่ไง ฮ่าๆๆๆๆ

ทำใหม่!!  : xemo033 :

เห็นด้วยอย่างแรง 5555
: xemo023 :

ไม่ไหวแล้ว หมดแรงทำต่อ แงๆๆ

ต้องส่งพรุ่งนี้ด้วยอ่า  : xemo023 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 1:02 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
A Sheep

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 10:16 am

ขอบคุณค่า  : emo027 :
A Sheep

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 10:27 am

ติดต่อไปเมื่อสักครู่เรียบร้อยแล้วค่ะ

โทรไปที่สีลมค่ะ เจอมาร์เซอร์ เทเรซิต้า ค่ะ

ปรากฏว่า ไม่มีเหมือนกันค่ัะ

แล้วท่านบอกว่า ท่านเองก็อยากจะหา DVD ของ st.teresa of Avila

อยู่เหมือนกันค่ะ ท่านอยากจะได้เข้ามาแปล เพื่อไว้เผยแพร่ในไทยค่ะ

(เห็นท่านบอกว่า ที่โรมจะมีการฉลองนักบุญเทเรซา องค์โตครบ 500 ปีค่ะ)

แล้วมาร์เซอร์ท่านก็อยากจะหาคนมาช่วยแปล+ทำ sub ด้วยค่ะ

ส่วนที่สามพราน ก็ไม่มีค่ะ

ส่วนที่จันทบุรี มาร์เซอร์บอกว่า ซื้อมาดูเองค่ะ  : xemo023 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 10:31 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Andreas
~@
ติดต่อ:

อังคาร ธ.ค. 08, 2009 10:51 am

A Sheep เขียน: ติดต่อไปเมื่อสักครู่เรียบร้อยแล้วค่ะ

โทรไปที่สีลมค่ะ เจอมาร์เซอร์ เทเรซิต้า ค่ะ

แล้วท่านบอกว่า ท่านเองก็อยากจะหา DVD ของ st.teresa of Avila

อยู่เหมือนกันค่ะ ท่านอยากจะได้เข้ามาแปล เพื่อไว้เผยแพร่ในไทยค่ะ

(เห็นท่านบอกว่า ที่โรมจะมีการฉลองนักบุญเทเรซา องค์โตครบ 500 ปีค่ะ)

แล้วมาร์เซอร์ท่านก็อยากจะหาคนมาช่วยแปล+ทำ sub ด้วยค่ะ

ส่วนที่จันทบุรี มาร์เซอร์บอกว่า ซื้อมาดูเองค่ะ  : xemo023 :

ถ้าเป็นอย่างนี้ ลองบอกให้มาเซอร์เทเรซิต้า ขอให้คุณพ่อปรีชา คณะคาร์เมไลต์ที่กำลังเรียนอยู่ที่ประเทศสเปนซื้อให้สิครับ ท่านจะเรียนที่นั่นแค่ปีหรือสองปีเท่านั้นเอง เมื่อท่านกลับมาก็นำดีวีดีเรื่องนี้มาด้วย จะได้นำมาแปลตามที่ทางอารามที่สีลมตั้งใจไว้

แล้วก็ยังมีภาพยนตร์อีกเรื่องหนึ่ง เกี่ยวกับนักบุญเทเรซาแห่งพระกุมารเยซู ซึ่งผมได้มีโอกาสดูแล้ว http://www.theresemovie.com/
ซึ่งผมรู้สึกว่า ภาพยนตร์นี้ให้รายละเอียดค่อนข้างน้อย และรวบรัดจนเกินไป ทำให้ตัวภาพยนตร์ไม่อาจจะสื่อให้คนดูรู้สึกซาบซึ้งหรือเข้าใจในชีวิตของท่านนักบุญเทเรซาองค์นี้ได้ดีเท่ากับหนังสือที่ท่านบันทึกเอง

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Andreas เมื่อ อังคาร ธ.ค. 08, 2009 11:04 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
synner

อังคาร ธ.ค. 08, 2009 11:55 am

A Sheep เขียน: ติดต่อไปเมื่อสักครู่เรียบร้อยแล้วค่ะ

ส่วนที่จันทบุรี มาร์เซอร์บอกว่า ซื้อมาดูเองค่ะ  : xemo023 :

ถ้ามีเวลาลองหาไปดูนะแล้วจะติดใจ บรรยากาศดีมากเลย หมาเพียบๆ ร็อตไวเลอร์ประมารณสี่ตัว โกลเด้นหนึ่ง ไม่รวมพันธฺุ์เล็กอีกประมาณ 4ถึงห้าตัว ขนมทีมาร์เซอร์ทำขายอร่อยมาก  เป็นเมล็ดธัญญพืชหลายอย่างใส่น้ำผิึ้งอยู่ในกล่อง อร่อยมากเลย เพราะเป็นคนไม่กินหวาน ซื้อมา 10 กล่องเอาไปแจกใครมีแต่คนอยากกินอีก เอ๊นอกเรื่องเค้าไปมะเนี่ย

จริงๆก็อยากได้เป็นหนัง วีซีดี มาดูมั่งเหมือนกันนะ ทั้งนักบุญเทเรซา องค์ใหญ่ และองค์เล็กเลย ท่านนักบุญองค์เล็กในรูปถ่ายที่เป็นขาวดำ สวยมาก ยิ่งตอนอยู่ในชุดนักบวชแล้วมองหน้าท่านนานๆนะ มันเย็นดีแท้ เย็นที่ใจ รู้ได้ถึงความสงบเลยเชียว
MarioAntonio
~@

พุธ ธ.ค. 09, 2009 12:00 pm

ตกลงหาเหรียญเจอยังคับ
มาช่วยลุ้น
A Sheep

พุธ ธ.ค. 09, 2009 12:16 pm

ตัดใจสั่งจากในเน็ตไปแล้วค่ะ แหะๆ  : emo036 :
A Sheep

พุธ ธ.ค. 09, 2009 12:19 pm

ส่วนที่จันทบุรี มาร์เซอร์บอกว่า ซื้อมาดูเองค่ะ  : xemo023 :

ถ้าเป็นอย่างนี้ ลองบอกให้มาเซอร์เทเรซิต้า ขอให้คุณพ่อปรีชา คณะคาร์เมไลต์ที่กำลังเรียนอยู่ที่ประเทศสเปนซื้อให้สิครับ ท่านจะเรียนที่นั่นแค่ปีหรือสองปีเท่านั้นเอง เมื่อท่านกลับมาก็นำดีวีดีเรื่องนี้มาด้วย จะได้นำมาแปลตามที่ทางอารามที่สีลมตั้งใจไว้

แล้วก็ยังมีภาพยนตร์อีกเรื่องหนึ่ง เกี่ยวกับนักบุญเทเรซาแห่งพระกุมารเยซู ซึ่งผมได้มีโอกาสดูแล้ว http://www.theresemovie.com/
ซึ่งผมรู้สึกว่า ภาพยนตร์นี้ให้รายละเอียดค่อนข้างน้อย และรวบรัดจนเกินไป ทำให้ตัวภาพยนตร์ไม่อาจจะสื่อให้คนดูรู้สึกซาบซึ้งหรือเข้าใจในชีวิตของท่านนักบุญเทเรซาองค์นี้ได้ดีเท่ากับหนังสือที่ท่านบันทึกเอง

รูปภาพ

หนูตัดใจสั่งทางเน็ตไปแล้วค่า

ว่าจะไลท์ใส่แผ่นเก็บไว้ แล้วของจริงจะนำไปให้มาร์เซอร์เทเรซิต้า นำไปแปลค่ะ

ขอบคุณพี่มากๆค่า  : emo045 :
Andreas
~@
ติดต่อ:

พุธ ธ.ค. 09, 2009 5:15 pm

รูปภาพ

วันนี้ผมไปที่ร้านศาสนภัณฑ์ที่อัสสัม เห็นกางเขนคล้ายๆ แบบนี้เลย โดยเฉพาะรูปพระเยซูเจ้าแบบนี้เป๊ะเลยครับ แต่มีคนซื้อจองไว้แล้ว มองดูทั้งร้านก็เห็นมีแค่นันนี้อันเดียว
Andreas
~@
ติดต่อ:

พุธ ธ.ค. 09, 2009 5:22 pm

วันนี้ไปร้านศาสนภัณฑ์ที่ที่อัสสัม เห็นมีเหรียญนักบุญแคทเทอรีนด้วยครับ แบบในรูปนี้ครับ

รูปภาพ
A Sheep

พุธ ธ.ค. 09, 2009 7:05 pm

Andreas เขียน: วันนี้ไปร้านศาสนภัณฑ์ที่ที่อัสสัม เห็นมีเหรียญนักบุญแคทเทอรีนด้วยครับ แบบในรูปนี้ครับ

รูปภาพ

ขอบคุณค่า  : emo038 :
A Sheep

พุธ ธ.ค. 09, 2009 7:07 pm

Andreas เขียน: รูปภาพ

วันนี้ผมไปที่ร้านศาสนภัณฑ์ที่อัสสัม เห็นกางเขนคล้ายๆ แบบนี้เลย โดยเฉพาะรูปพระเยซูเจ้าแบบนี้เป๊ะเลยครับ แต่มีคนซื้อจองไว้แล้ว มองดูทั้งร้านก็เห็นมีแค่นันนี้อันเดียว

ง่าาา อด อ๊ด อด

อิอิ

แต่ไ่ม่เป็นไรค่า เพราะหนูสั่งทางเน็ตไปแล้ว

ขอบคุณพี่มากค่า  : emo027 :

ปล.สั่งไปทางเว็บ www.catholiccompany.com ยอมรับว่า กลัวของจะไม่ส่งถึงมือมากๆ

กลัวหลุดไปบ้านที่มันเอาสายประคำไปไว้ในกล่องกระดาษรีไซน์เคิลสุดๆ...
Apostolic`See
ที่อยู่: 361/77 หมู่ 6 ซ.พหลโยธิน 55 ถ.พหลโยธิน อนุสาวรีย์ บางเขน กรุงเทพมหานคร

พุธ ธ.ค. 09, 2009 7:21 pm

: emo107 : emo107 :

สั่งไม่บอก พี่ ชิชิชิชิ
ตอบกลับโพส