รวมกระทู้ A Sheep

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
A Sheep

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 3:55 pm

คือ อยากได้เหรียญน.เทเรซาแห่งอาวีลา (St.Teresa of Ávila)
กับน.แคเทอรีนแห่งซีเอนา (St.Catherine of Siena)
หาไม่เจอเลยค่ะ หา่ได้ที่ไหนบ้างอ่าคะ? : xemo023 :

หรือถ้าใครพอจะมีแล้วอยากขายต่อให้ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  : emo027 : : emo027 : : emo027 :
แก้ไขล่าสุดโดย Prod Pran เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 11:02 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
synner

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 6:06 pm

A Sheep เขียน: คือ อยากได้เหรียญน.เทเรซาแห่งอาวีลา (St.Teresa of Ávila)
กับน.แคเทอรีนแห่งซีเอนา (St.Catherine of Siena)
หาไม่เจอเลยค่ะ หา่ได้ที่ไหนบ้างอ่าคะ? : xemo023 :

หรือถ้าใครพอจะมีแล้วอยากขายต่อให้ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  : emo027 : : emo027 : : emo027 :
เอาเท่า ที่นึกออกนะ ศูยน์ศาสนภัณฑ์ที่อัสสัมชัญบางรัก น่าจะเป็นไปได้มากที่สุดจ้ะ เหรียญนักบุญเทเรซาแห่งอาวิลา  น่าจะไปที่อารามคาร์แมลกรุงเทพฯน่าจะมีจ้ะ แต่มะแน่ใจนะ
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 6:29 pm

วันก่อนไปคาแมลไม่บอกว่าสจะเอาได้ซื้อให้- -

เผลอปล่อยไก่: P
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 8:20 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Isolation

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 8:18 pm

คาแมร์  : xemo033 :
คาเมล ครับ ::026::
Ecclēsia
ติดต่อ:

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 8:34 pm

อารามคาเเมลเหมือนเห็นเเต่ เทเรซา เเห่งพระกุมารเยซูนะคะ (ข้าเจ้ายังไม่ได้อัพเดต)
เเห่งอาวิลลาน้อยกว่ามาก ค่ะ
A Sheep

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 8:40 pm

T___T ใครเจอฝากซื้อหน่อยค่ะ

อยากได้ประมาณนี้อ่า รูปภาพ

วันนี้แอบไปดูที่วัดมหาไถ่อ่า แล้วมีแต่แบบที่เป็น icon สีๆอ่าค่ะ  : xemo023 : : xemo023 :

ฟ่า ไอ้ปฏิทินอันละ 60 บาทที่เจอที่วัดมหาไถ่อ่า ที่ไหนมีขายอีกอ่า ?

(ไปวัดมหาไถ่อีกรอบไม่ไหวแล้ว ไกลเกิน  : xemo023 : : xemo023 :)

ว่าแต่อารมคาร์แมลอยู่ไหนอ่าคะ?? ไปเสิร์จในเน็ตเห็นแต่อยู่นครสวรรค์อ่า  : xemo023 :

ฟ่าวันไหนไปร้านศาสนภัณฑ์ของอัสสัมบ้างอ่า?? ฝากดูหน่อย  : emo045 : : emo045 : : emo045 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 8:47 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 8:44 pm

เยอะแยะ- - เด๊่ยวรอใกล้ๆปีใหม่ ตามวัดก้มีมาขาย เผลอๆมีแจก-0-
A Sheep

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 8:48 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: เยอะแยะ- - เด๊่ยวรอใกล้ๆปีใหม่ ตามวัดก้มีมาขาย เผลอๆมีแจก-0-

ส่งแกไปแย่้งมาให้พี่สัก 2 อันดิ๊ 5555   : xemo016 : : xemo016 : : xemo016 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 9:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
A Sheep

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 9:01 pm

ใครพอจะมีเว็บไซน์ขายเหรียญนักบุญทั้ง 2 บ้างคะ??

เอาแบบที่มีบริการส่งในประเทศไทยด้วยอ่า  : xemo023 :
antoinetty*

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 9:06 pm

A Sheep เขียน: ใครพอจะมีเว็บไซน์ขายเหรียญนักบุญทั้ง 2 บ้างคะ??

เอาแบบที่มีบริการส่งในประเทศไทยด้วยอ่า  : xemo023 :
เหรียญนักบุญเทเรซามีที่อารามคาร์แมล สีลมครับผม

อยู่ในซอยคอนแวนต์ ฝั่งตรงข้ามโรงเรียนเซนต์โยเซฟ คอนเวนต์ ฮะ

นั่งบีทีเอสลงสถานีศาลาแดง รถไฟใต้ดินสถานีสีลม รึ รถเมล์ 62, 77, 115, 177, 504, 514, 547 ได้หมดเลยครับ

ปล. ปฏิทินคาทอลิกที่นี่ก็มีขายเหมือนกันครับผม
A Sheep

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 9:08 pm

antoinetty* เขียน:
A Sheep เขียน: ใครพอจะมีเว็บไซน์ขายเหรียญนักบุญทั้ง 2 บ้างคะ??

เหรียญนักบุญเทเรซามีที่อารามคาร์แมล สีลมครับผม

อยู่ในซอยคอนแวนต์ ฝั่งตรงข้ามโรงเรียนเซนต์โยเซฟ คอนเวนต์ ฮะ

นั่งบีทีเอสลงสถานีศาลาแดง รถไฟใต้ดินสถานีสีลม รึ รถเมล์ 62, 77, 115, 177, 504, 514, 547 ได้หมดเลยครับ

ปล. ปฏิทินคาทอลิกที่นี่ก็มีขายเหมือนกันครับผม

ขอบคุณค่า :D แล้วที่นั่นมีของ น.แคเทอรีนแห่งซีเอนา ไหมคะ?
antoinetty*

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 9:10 pm

A Sheep เขียน:

ขอบคุณค่า :D แล้วที่นั่นมีของ น.แคเทอรีนแห่งซีเอนา ไหมคะ?
เอ่อ , , , ไม่เคยเห็นนะครับ

แต่ถ้าเกิดเจอที่ไหนแล้วจะมาบอกครับผม !! !
A Sheep

อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 9:13 pm

antoinetty* เขียน: เหรียญนักบุญเทเรซามีที่อารามคาร์แมล สีลมครับผม

เอ่อ , , , ไม่เคยเห็นนะครับ

แต่ถ้าเกิดเจอที่ไหนแล้วจะมาบอกครับผม !! !

ขอบคุณค่า :D

แล้วร้านขายศาสนภัณฑ์ที่ อารามคาร์แมล (กรุงเทพฯ) เปิดปิดกี่โมงอ่าคะ?
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 22, 2009 9:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Like a Heaven
.
.

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 1:22 am

อยากได้เหรียญนักบุญมัทธิว

แต่คงหายากน่าดู อิๆ ..
A Sheep

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 12:34 pm

Like a Heaven เขียน: อยากได้เหรียญนักบุญมัทธิว

http://www.catholicprayercards.org/cata ... 047074.htm

แบบนี้ได้ไหมอ่าพี่?

สั่งของแท้(แพง)ไม่ได้ เพราะเดี๋ยวแม่ด่า ฮ่าๆ 55555
synner

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 12:56 pm

แล้วร้านขายศาสนภัณฑ์ที่ อารามคาร์แมล (กรุงเทพฯ) เปิดปิดกี่โมงอ่าคะ?

ไปตามทางที่กระทู้นึงบอกว่าไปยังไง ประตูอารามคาร์แมล์ ตอนนี้ทาสีเทานะถ้าจำไม่ปิด ทางเข้าจะอยู่ฝั่งตรงข้างเซ็นต์โย ไปกดกริ่ง(กริ่งดังมากกก) มาร์เซอร์จะมาเปิดก็บอกว่าจะมาซื้อรูปพระ มาร์เซอร์ก็จะปล่อยให้เราเลือกตามสบาย  ที่นี่เปิดทุกวันตั้งแต่แปดโมงเช้าได้มั้ง ถึงเย็นๆน่ะ ห้าโมงเย็นได้มั้ง ลองไปดูเหอะ
Apostolic`See
ที่อยู่: 361/77 หมู่ 6 ซ.พหลโยธิน 55 ถ.พหลโยธิน อนุสาวรีย์ บางเขน กรุงเทพมหานคร

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 1:15 pm

Like a Heaven เขียน: อยากได้เหรียญนักบุญมัทธิว

http://www.catholicprayercards.org/cata ... 047074.htm

สั่งของแท้(แพง)ไม่ได้ เพราะเดี๋ยวแม่ด่า ฮ่าๆ 55555
ไม่แพง นิน้อง ไม่ถึง 1 ดอลล่า มะช่ายเหรอ งิมๆๆๆ
mew

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 1:55 pm

นักบุญในศาสนาคริสต์ชื่อเทเรซามีเยอะจังครับ
A Sheep

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 2:14 pm

synner เขียน: แล้วร้านขายศาสนภัณฑ์ที่ อารามคาร์แมล (กรุงเทพฯ) เปิดปิดกี่โมงอ่าคะ?

ไปตามทางที่กระทู้นึงบอกว่าไปยังไง ประตูอารามคาร์แมล์ ตอนนี้ทาสีเทานะถ้าจำไม่ปิด ทางเข้าจะอยู่ฝั่งตรงข้างเซ็นต์โย ไปกดกริ่ง(กริ่งดังมากกก) มาร์เซอร์จะมาเปิดก็บอกว่าจะมาซื้อรูปพระ มาร์เซอร์ก็จะปล่อยให้เราเลือกตามสบาย  ที่นี่เปิดทุกวันตั้งแต่แปดโมงเช้าได้มั้ง ถึงเย็นๆน่ะ ห้าโมงเย็นได้มั้ง ลองไปดูเหอะ

ค่าขอบคุณค่าพี่ดาว  : emo027 : : emo027 : : emo027 :

Apostolic`See เขียน:

ไม่แพง นิน้อง ไม่ถึง 1 ดอลล่า มะช่ายเหรอ งิมๆๆๆ

เว็บนี้ไม่แพง แต่อีกเว็บแพง 30 กว่าดอลลาร์ up อ่าพี่เอ
ถ้าซื้อเว็บนั้นนะ นอกจากของที่ซื้อจะไม่ได้เข้าบ้านแล้ว
หนูยังมีหวังโดนเนรเทศไปนอนกับหมานอกบ้านอีกชัวร์ๆ  : xemo023 :

mew เขียน: นักบุญในศาสนาคริสต์ชื่อเทเรซามีเยอะจังครับ
มีเยอะมากๆอ่าค่ะ แล้วก็มีสะกด 2 แบบด้วยมั้ง Teresa กับ Theresa (รู้สึกจะอ่านเหมือนกันด้วยค่ะ)

St. Teresa Kim Im-i
St. Teresa of Avila
St. Teresa de los Andes
St. Teresa Margaret Redi
St. Teresa of Jesus Jornet Ibars
St. Teresa of Portugal

แล้วก็

St. Theresa Coudere

ค้นเจอแค่นี้อ่าค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ พ.ย. 23, 2009 2:17 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Apostolic`See
ที่อยู่: 361/77 หมู่ 6 ซ.พหลโยธิน 55 ถ.พหลโยธิน อนุสาวรีย์ บางเขน กรุงเทพมหานคร

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 2:25 pm

synner เขียน: แล้วร้านขายศาสนภัณฑ์ที่ อารามคาร์แมล (กรุงเทพฯ) เปิดปิดกี่โมงอ่าคะ?

ไปตามทางที่กระทู้นึงบอกว่าไปยังไง ประตูอารามคาร์แมล์ ตอนนี้ทาสีเทานะถ้าจำไม่ปิด ทางเข้าจะอยู่ฝั่งตรงข้างเซ็นต์โย ไปกดกริ่ง(กริ่งดังมากกก) มาร์เซอร์จะมาเปิดก็บอกว่าจะมาซื้อรูปพระ มาร์เซอร์ก็จะปล่อยให้เราเลือกตามสบาย  ที่นี่เปิดทุกวันตั้งแต่แปดโมงเช้าได้มั้ง ถึงเย็นๆน่ะ ห้าโมงเย็นได้มั้ง ลองไปดูเหอะ

ค่าขอบคุณค่าพี่ดาว  : emo027 : : emo027 : : emo027 :

Apostolic`See เขียน:

เว็บนี้ไม่แพง แต่อีกเว็บแพง 30 กว่าดอลลาร์ up อ่าพี่เอ
ถ้าซื้อเว็บนั้นนะ นอกจากของที่ซื้อจะไม่ได้เข้าบ้านแล้ว
หนูยังมีหวังโดนเนรเทศไปนอนกับหมานอกบ้านอีกชัวร์ๆ  : xemo023 :

mew เขียน: นักบุญในศาสนาคริสต์ชื่อเทเรซามีเยอะจังครับ
มีเยอะมากๆอ่าค่ะ แล้วก็มีสะกด 2 แบบด้วยมั้ง Teresa กับ Theresa (รู้สึกจะอ่านเหมือนกันด้วยค่ะ)

St. Teresa Kim Im-i
St. Teresa of Avila
St. Teresa de los Andes
St. Teresa Margaret Redi
St. Teresa of Jesus Jornet Ibars
St. Teresa of Portugal

แล้วก็

St. Theresa Coudere

ค้นเจอแค่นี้อ่าค่ะ

คุณน้องออนเอ็ม ไหม นิ งืมๆๆ จะคุย หน่อย : xemo016 :
Jeanne d'Arc

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 6:39 pm

ตอนนี้ผมอยากได้ St. Michael กับ St. Joan of Arc ครับ(เขียนถูกรึเปล่าหว่า) : emo038 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ พ.ย. 23, 2009 6:41 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
A Sheep

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 7:34 pm

DEVINE ∴ CRUSADER เขียน: ตอนนี้ผมอยากได้ St. Michael กับ St. Joan of Arc ครับ(เขียนถูกรึเปล่าหว่า) : emo038 :

ค่ะ ตอนนี้กำลังเจรจากับคุณแม่เรื่องเงินทุนอยู่ค่ะ
ว่า จะเปิดเว็บขายพวกเหรียญนักบุญ+ไม้กางเขนอ่าค่ะ
เพื่อหาเงิน(กำไร 75%)ไปบริจาคให้เด็กต่างจังหวัด (ติดใจ ฮ่าๆ 555)
(พอดีคุณพ่อจะสร้างเปิดเว็บขายบ้านมือ 2 เลยหุ้นพื้นที่ด้วย แหะๆ
(แต่ยังไม่แน่นะค่ะว่า จะเอาพื้นที่ไปทำอะไร? (กลัวเอ็นท์ไม่ติดต้องรีบหางานสร้างรายได้ก่อน  : xemo023 :)))

ตอนแรกจะสั่งเข้ามาใส่เฉยๆ
แล้วแต่ว่าเห็นค่า shipping มันแพงกว่าค่าของอีก
($ 15 แหน่ะ  : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :)
อาจจะสั่งมาเยอะๆสักรอบนึงแล้วขายให้หมด
แล้วค่อยไปหาของอย่างอื่นมาขายอ่าค่ะ

เง้ออ เครียดคะแนนความถนัดแพทย์!

ส่วน  St. Michael กับ St. Joan of Arc
เราว่าน่าจะหาไม่ยากนะค่ะ ตามร้านศาสนภัณฑ์ น่าจะมีอ่าค่ะ  : emo073 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ พ.ย. 23, 2009 7:52 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Andreas
~@
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 8:09 pm

ผมก็เคยคิดจะนำเข้าจี้ไม้กางเขน และเหรียญรูปนักบุญมาจำหน่าย ก็ให้พี่คนหนึ่งติดต่อโรงงานผลิตที่อิตาลี เค้าบอกว่าต้องสั่งแบบนึงเป็นพันชิ้น ถึงจะขายในราคาส่ง แล้วก็ต้องเสียค่าส่งอีกต่างหาก พันชิ้นก็ต้องหนักเป็นกิโล เพราะเหรีญทำจากโลหะ ก็เลยคิดว่า แบบเดียวต้องสั่งตั้งพันชิ้น และจะเอาไปขายที่ไหน ผมแค่ต้องการหลายๆ แบบ ๆ และ 10-20 ชิ้น เท่านั้น ก็เลยพับโครงการจะนำเข้าเก็บเข้าลิ้นชักไป เพราะคงทำไม่ได้ครับ มีอีกวิธีหนึ่งที่พอเป็นไปได้คือ หาคนที่จะไปแสวงบุญที่ยุโรป หรือพวกคุณพ่อหรือครูคำสอนคนไทยที่เรียนที่โรม โอนเงินไปให้เค้า ให้เค้าซื้อให้ แล้วก็ให้เค้าส่งมาให้ แต่มันก็ต้องเสียทั้งค่าโอนเงินและค่าส่งอยู่ดีครับ แล้วเราก็ไม่มีโอกาสเลือกของเอง หลาย ๆ คนก็ยอมรับว่าไม่มีความรู้หรือรสนิยมในการเลือกซื้อของแบบนี้ ดังนั้น คงต้องบินไปซื้อเองจะดีที่สุดครับ
A Sheep

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 8:12 pm

Andreas เขียน: ผมก็เคยคิดจะนำเข้าจี้ไม้กางเขน และเหรียญรูปนักบุญมาจำหน่าย ก็ให้พี่คนหนึ่งติดต่อโรงงานผลิตที่อิตาลี เค้าบอกว่าต้องสั่งแบบนึงเป็นพันชิ้น ถึงจะขายในราคาส่ง แล้วก็ต้องเสียค่าส่งอีกต่างหาก พันชิ้นก็ต้องหนักเป็นกิโล เพราะเหรีญทำจากโลหะ ก็เลยคิดว่า แบบเดียวต้องสั่งตั้งพันชิ้น และจะเอาไปขายที่ไหน ผมแค่ต้องการหลายๆ แบบ ๆ และ 10-20 ชิ้น เท่านั้น ก็เลยพับโครงการจะนำเข้าเก็บเข้าลิ้นชักไป เพราะคงทำไม่ได้ครับ มีอีกวิธีหนึ่งที่พอเป็นไปได้คือ หาคนที่จะไปแสวงบุญที่ยุโรป หรือพวกคุณพ่อหรือครูคำสอนคนไทยที่เรียนที่โรม โอนเงินไปให้เค้า ให้เค้าซื้อให้ แล้วก็ให้เค้าส่งมาให้ แต่มันก็ต้องเสียทั้งค่าโอนเงินและค่าส่งอยู่ดีครับ แล้วเราก็ไม่มีโอกาสเลือกของเอง หลาย ๆ คนก็ยอมรับว่าไม่มีความรู้หรือรสนิยมในการเลือกซื้อของแบบนี้ ดังนั้น คงต้องบินไปซื้อเองจะดีที่สุดครับ

หนูก็ว่าจะพับโครงการเหรียนกันค่ะ

แต่เห็นว่าพี่สาวอยากได้ของ  น.แคเทอรีนแห่งซีเอนา มากๆ

เลยว่า จะยอมสั่งให้พี่สาว แพงหน่อยแต่ก็นะ...(พูดตามตรงขี้เกียจไปเดินหา  : xemo023 :)

แต่จะให้เอามาขายตลอดคงไม่ไหวอ่าคะ  : xemo023 :

ว่าแต่พี่พอจะรู้จักใครที่จะไปอิตาลีไหมคะ??

หรืออยู่ที่นั่นกำลังจะกลับมา อยากจะฝากซื้ออ่าค่ะ  : xemo023 :
A Sheep

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 8:16 pm

ถ้าหาในกทม.ไม่มีจริงๆ

ตอนนี้ก็เริ่มตัดสินใจได้่แล้วอ่าค่ะ

http://www.catholicfreeshipping.com/

ทางออกสุดท้าย : xemo023 :

มีใครจะฝากซื้ออะไรไหมคะ???

ไม่ฟรีไทยนี่หว่า  : xemo023 :  : xemo023 :  : xemo023 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ พ.ย. 23, 2009 8:18 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Andreas
~@
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 8:16 pm

Andreas เขียน: ผมก็เคยคิดจะนำเข้าจี้ไม้กางเขน และเหรียญรูปนักบุญมาจำหน่าย ก็ให้พี่คนหนึ่งติดต่อโรงงานผลิตที่อิตาลี เค้าบอกว่าต้องสั่งแบบนึงเป็นพันชิ้น ถึงจะขายในราคาส่ง แล้วก็ต้องเสียค่าส่งอีกต่างหาก พันชิ้นก็ต้องหนักเป็นกิโล เพราะเหรีญทำจากโลหะ ก็เลยคิดว่า แบบเดียวต้องสั่งตั้งพันชิ้น และจะเอาไปขายที่ไหน ผมแค่ต้องการหลายๆ แบบ ๆ และ 10-20 ชิ้น เท่านั้น ก็เลยพับโครงการจะนำเข้าเก็บเข้าลิ้นชักไป เพราะคงทำไม่ได้ครับ มีอีกวิธีหนึ่งที่พอเป็นไปได้คือ หาคนที่จะไปแสวงบุญที่ยุโรป หรือพวกคุณพ่อหรือครูคำสอนคนไทยที่เรียนที่โรม โอนเงินไปให้เค้า ให้เค้าซื้อให้ แล้วก็ให้เค้าส่งมาให้ แต่มันก็ต้องเสียทั้งค่าโอนเงินและค่าส่งอยู่ดีครับ แล้วเราก็ไม่มีโอกาสเลือกของเอง หลาย ๆ คนก็ยอมรับว่าไม่มีความรู้หรือรสนิยมในการเลือกซื้อของแบบนี้ ดังนั้น คงต้องบินไปซื้อเองจะดีที่สุดครับ

หนูก็ว่าจะพับโครงการเหรียนกันค่ะ

แต่เห็นว่าพี่สาวอยากได้ของ  น.แคเทอรีนแห่งซีเอนา มากๆ

เลยว่า จะยอมสั่งให้พี่สาว แพงหน่อยแต่ก็นะ...(พูดตามตรงขี้เกียจไปเดินหา  : xemo023 :)

แต่จะให้เอามาขายตลอดคงไม่ไหวอ่าคะ  : xemo023 :

ว่าแต่พี่พอจะรู้จักใครที่จะไปอิตาลีไหมคะ??

หรืออยู่ที่นั่นกำลังจะกลับมา อยากจะฝากซื้ออ่าค่ะ  : xemo023 :
พี่รู้จักคุณพ่อสององค์ที่เพิ่งไปเรียนที่อิตาลี พ่อแบ้งค์จากมิสซังจันท์ กับพ่อกบจากนครสวรรค์ แต่ไม่กล้ารบกวนคุณพ่อทั้งสองครับ แล้วก็ไม่รู้ว่าจะกลับมาเมื่อไหร่  คุณพ่อบอกว่าเรียนหนัก ต้องเรียนภาษาอิตาเลี่ยน เพื่อที่จะเรียนต่อในวิชาที่พระสังฆราชสั่งให้ไปเรียนที่สอนเป็นภาษาอิตาเลียน
A Sheep

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 8:19 pm

Andreas เขียน:

พี่รู้จักคุณพ่อสององค์ที่เพิ่งไปเรียนที่อิตาลี พ่อแบ้งค์จากมิสซังจันท์ กับพ่อกบจากนครสวรรค์ แต่ไม่กล้ารบกวนคุณพ่อทั้งสองครับ แล้วก็ไม่รู้ว่าจะกลับมาเมื่อไหร่  คุณพ่อบอกว่าเรียนหนัก ต้องเรียนภาษาอิตาเลี่ยน เพื่อที่จะเรียนต่อในวิชาที่พระสังฆราชสั่งให้ไปเรียนที่สอนเป็นภาษาอิตาเลียน

อ่า งั้นอย่าดีกว่าค่ะ เกรงใจคุณพ่อเขา  : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :

ว่าแต่ในนี้จะมีคนไปต่างประเทศบ้างไหมคะ??
Andreas
~@
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 8:25 pm

อ่า งั้นอย่าดีกว่าค่ะ เกรงใจคุณพ่อเขา  : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :

ว่าแต่ในนี้จะมีคนไปต่างประเทศบ้างไหมคะ??
ถามคุณ Little Angel  กับคุณ Holy สิครับ เพราะไปแสวงบุญต่างประเทศเกือบทุกปี
A Sheep

จันทร์ พ.ย. 23, 2009 8:27 pm

Andreas เขียน: พี่รู้จักคุณพ่อสององค์ที่เพิ่งไปเรียนที่อิตาลี พ่อแบ้งค์จากมิสซังจันท์ กับพ่อกบจากนครสวรรค์ แต่ไม่กล้ารบกวนคุณพ่อทั้งสองครับ แล้วก็ไม่รู้ว่าจะกลับมาเมื่อไหร่  คุณพ่อบอกว่าเรียนหนัก ต้องเรียนภาษาอิตาเลี่ยน เพื่อที่จะเรียนต่อในวิชาที่พระสังฆราชสั่งให้ไปเรียนที่สอนเป็นภาษาอิตาเลียน

อ่า งั้นอย่าดีกว่าค่ะ เกรงใจคุณพ่อเขา  : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :

ถามคุณ Little Angel  กับคุณ Holy สิครับ เพราะไปแสวงบุญต่างประเทศเกือบทุกปี

อ่าๆๆ >///<

ถ้าฝากสตางค์ไปซื้อ พวกพี่เขาจะดุไหมอ่าคะ??
(พอดีไม่รู้จักอ่าค่ะ  : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :)

เง้อ หายากจริงๆ  : xemo023 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ พ.ย. 23, 2009 8:42 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
A Sheep

อังคาร พ.ย. 24, 2009 10:08 pm

วันนี้ไปที่อารามคาร์แมลมาค่ะ

แต่ก็ไม่มีเหรียญ น.เทเรซา แห่ง อาวีลา ค่ะ  : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :

แต่ก็ได้เหรียญของคุณแม่เทเรซา แห่ง กัลกัตตา กับไม้กางเขน 1 อัน มาแทนค่ะ  : emo027 :

แล้วก็ได้หนังสือเกี่ยวกับน.เทเรซา องค์โตมาอีก 1 เล่มค่ะ

ส่วนของพี่หน่อยที่ฝากซื้อก็ได้มาค่ะ คือรูปพระเมตตา (แบบยาวๆ)

ถึงจะไม่ได้เหรียญน.เทเรซา องค์โต แต่ก็ได้เป็น รูปมา 2 ใบค่ะ  : xemo017 : : xemo016 : : xemo016 :

แล้วก็โชคดีมากๆค่ะ ที่่เจอมาเซอร์ใจดี แหะๆ เขาเลยไปไขกุญแจ

เปิดประตูเหล็ก (แถวๆโบสถ์ในอารามอ่าค่ะ) ให้ได้ไหว้น.เทเรซา แห่ง อาวีลา ค่ะ

พร้อมกับมาเซอร์ ใจดี ลดค่าของให้ จาก 142 เหลือ 140 บาท (ปลื้มมากๆค่ะ : emo038 :)

ยิ่งไปกว่านั้นที่ประทับใจที่สุดคือ พอเล่าเรื่องหนักใจให้ท่านฟัง ท่านก็เมตตาค่ะ

ท่านเลยให้น้ำเสกจากเมืองลูร์ดมา 2 ขวดเล็กๆ กับพระธาตุของน.เทเรซา องค์เล็กมาอีก 2 อันค่ะ  : emo027 :

แล้วก็ได้คุยเกี่ยวกับชีวิต+กิจวัตรประจำวันของแม่ชีลับ ได้ความรู้มากๆเลยค่ะ

รู้สึกขอบคุณพระเป็นเจ้ามากค่ะที่เมตตาให้เพิร์ลเจอแต่คนดีๆ

(ตั้งแต่พี่หน่อย ฟ่า หมิง พี่เจน พี่ยศ พี่นัท พี่เอ พี่บอย ฯลฯ แล้วก็ท่านมาเซอร์ทั้งสองอีกค่ะ  : emo027 :)

ปล.สรุปก็ยังไม่ได้เหรียญน.เทเรซา แห่ง อาวีลา กับน.แคทเทอรีน แห่ง ซีเอนา อยู่ดี  : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร พ.ย. 24, 2009 10:12 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ตอบกลับโพส