คริสมาสนี้เรามาขอบคุณสิ่งดีๆกันดีกว่า

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
I AM NOT PERFECT MAN

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 7:23 pm

ผมขอขอบคุณกูเกิ้ลที่ทำให้ผมเจอเวปนี้

ผมขอขอบคุณเวปนิวมานาที่ทำให้ผมได้รู้จักเพื่อนและพี่ๆทุกคน

ผมขอขอบคุณพี่เวปมาสเตอร์และพี่ๆในบอร์ดที่ไม่ถือสาเวลาผมตั้งกระทู้กวนๆแม้ว่าจะมีหลายคนอยากเตะก้านคอผมก็ตาม55

ผมขอขอบคุณเพื่อนที่มีน้ำใจต่อผมแม้ว่าบางครั้งมันจะพาผมไปโดนเขาไล่กระทืบก็ตาม

ผมขอขอบคุณพ่อแม่และครอบครัว

ผมขอขอบคุณhi5ที่ทำให้รู้จักเพื่อนใหม่

ผมขอขอบคุณพระเจ้าและพระแม่มารีที่ทำให้ผมมีกำลังใจตลอดเวลาแม้ว่าบางครั้งผมจะรู้สึกท้อกับปัญหาต่างๆที่เข้ามาในชีวิตจนอยากฆ่าตัวตายหลายครั้งแต่ผมเชื่อว่าผมยังมีท่านอยู่แม้ว่าตอนนี้ผมจะยังไม่ใช่คนคริสเต็มตัวก็ตาม

ผมขอขอบคุณเกมส์สนุกๆในคอมหรือตามเวปที่ทำให้ผมมีความสุข

และสุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณตัวผมเองที่ทนมีชีวิตอยู่มาได้ถึงตอนนี้แม้ว่าหลายๆครั้งจะเครียดและแก้ปัญหาที่เข้ามาในชีวิตไม่ได้จนแทบบ้าก็ตามเพราะในอนาคตผมอาจทำสิ่งที่ดีๆหรืออาจประสบความสำเร็จครั้งยิ่งใหญ่ในชีวิตก้อได้5555
sinner

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 7:32 pm

ขอบคุณพระเจ้าสำหรับชีวิตใหม่หลังจากล้างบาป...ในปีที่ผ่านมา

ขอบคุณพระเจ้า.......โอว...เจ้าหมิงรู้จักขอบคุณ ::036::

ขอบคุณความทุกข์ทั้งหมดที่พระเจ้าอนุญาติให้เกิดขึ้น

ขอบคุณพระเจ้าสำหรับ การทดลองต่างๆ ทีฝึกฝนเรา

ขอบคุณความเจ็บปวดที่ทำให้เราได้เรียนรู้

ขอบคุณพี่นัท(อัสสัม) ที่ทำให้รู้จักเวปนี้

ขอบคุณครอบครัวคุณ Holy และ LL ที่ทำเวปดีๆ ให้เราเข้ามาใช้

ขอบคุณพี่น้องในพระคริสต์ทุกคนที่ทำให้เราเติบโตขึ้น

ขอบคุณ คุณพ่อทุกๆคนที่สอนสิ่งดีๆ ให้ความรัก ตีสอนเวลาเราจองหอง...อิอิ ::042::

ขอบคุณพระเจ้าในทุกกรณี ::022::
I AM NOT PERFECT MAN

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 7:43 pm

sinner เขียน:

ขอบคุณพระเจ้า.......โอว...เจ้าหมิงรู้จักขอบคุณ ::036::

คนเราก็ต้องมีบ้างงง5555
syaoran
ติดต่อ:

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 7:59 pm

ดีใจที่ได้เกิดมาลืมตาดูโลกใบนี้

พบเจอเรื่องราวมากมายทำให้ได้ประสบพบเจอหลากหลายรูปแบบ

ในเวลาที่สับสนหลงทางชีวิต กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญอย่างมากมาย

คริสตร์มาสเป็นวันสำคัญที่มีเพียงแค่วันเดียว ปีเดียว

อย่าทำตัวเย็นชา ไร้หัวใจ ดั่งหิมะที่โปรยปรายลงมาจากฟากฟ้า

ทำให้หนาวกายและใจเหลือเกิน (เหล่าคนโสด)

แม้จะไม่มีคนรักเคียงกาย....แต่คุณไม่ได้ตัวคนเดียวนะ

ยังมีครอบครัวญาติสนิท มิตรสหาย เพื่อนพ้อง

รอคอยคุณ.. อยู่ยังที่อบอุ่น ที่เรียกว่า " บ้าน "

ขอให้ค่ำคืนในวันคริสตร์มาสของคุณ(ทุกท่าน) อบอุ่นทั้งตัวและหัวใจครับผม
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 8:02 pm

ขอบคุณ พระเจ้า ที่ยังให้ผมมีชีวิตอยู่บนโลกนี้
ขอบคุณ แม่พระ ที่ช่วยขอพระบิดาให้ผม และ ขอโทษพระบิดาแทนผมเวลาที่ผมดื้อและงี่เง่า
ขอบคุณ เว็บนี้ ที่ให้ความรู้หลายๆอย่างกับผม
ขอบคุณ ห้องคำสอน ที่อัสสัม ที่ช่วยให้ผมเรียนรู้อะไรมากขึ้น
ขอบคุณ คุณพ่อ ที่คอยชี้นำผมคับ-0-
ขอบคุณ พี่ๆที่ห้องคำสอน
ขอบคุณ ความเหงา ที่ทำให้ผมเข้มแข้งขึ้น
ขอบคุณ ความผิดพลาดที่ทำให้ผมได้เรียนรู้
ขอบคุณ ไอ้คอมบ้าเคืร่องนี้ ที่ให้ผมสามารถหาเพื่อนคุย เวลามือถือเสีย
ขอบคุณ  พี่คนหนึ่ง ที่คอยสอนคอยปลอบผมตลอดเวลา-0- แม้ว่าตอนนี้มันอยู่โซนไหนของกทม.ก็ไม่รู้
ขอบคุณ พี่หน่อย สำหรับเรื่องราวทุกๆเรื่องที่คอยแนะนำ
ขอบคุณ พี่ยศกับพี่เจน ที่ทำให้ผมได้ไปเรียนที่อัสสัม-0-
ขอบคุณ พี่เบศ พี่โป้ง พี่เอ พี่เพิร์ล พี่จิง พี่ปอ พี่PP พี่นัท พี่เท็น พี่โอ๋ ไอ้หมิง มี่คุง แซนด์คุง และทุกๆคนที่จำชื่อไม่ได้- -'' สำหรับทุกๆเรื่อง ที่คอยสอนและแนะนำ
ขอบคุณ คุณพ่อ คุณแม่ คุณตา คุณยาย อาซิ้ม อาม่า อากง พี่ น้อง หลาน คุณลุง คุณป้า คุณอา คุณน้า ตู้เย็น กะละมัง หม้อ ไถ ไมโครเวฟ คอน ครก และทุกๆอย่างที่มันมีมาให้ผมโขกสับ
และโดยเฉพาะ พระบิดา ผู้เป็นพ่อ ที่ผมจะกล่าวคำขอบคุณสักเพียงใด ก็ไม่พอสำหรับความช่วยเหลือของพระองค์ ที่คอยช่วยผมเสมอมา^0^
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 9:16 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
A Sheep

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 8:23 pm

ขอบคุณ พระเจ้า ที่ทำให้เพิร์ลได้เกิดมาเป็นคนพุทธก่อนที่จะรู้จักพระเจ้า
ขอบคุณ แม่พระ ที่เมตตาต่อครอบครัวเพิร์ล
ขอบคุณ ครอบครัว พ่อ แม่ พี่เมย์ น้องพราวด์ ที่รักและเข้าใจในสิ่งที่เพิร์ลเป็น
ขอบคุณ เอ๋ เพื่อนรักตลอดกาลที่ยอมรับได้แม้ว่าเราจะงี่เง่าสักเพียงใด
ขอบคุณ พี่ปิง แฟนที่น่ารัก ที่คอยดูแล เอาอกเอาใจ ตามใจ ให้กำลังใจ สอนการบ้าน แม้เพิร์ลจะงี่เง่าเพียงใด
ขอบคุณ คุณครู และอาจารย์ทุกท่านที่รักและเมตตา
ขอบคุณ บราเดอร์ปริ้นซ์ที่อุตส่าห์อดทนสอนคำสอนให้ (แม้จะเป็นช่วงเวลาสั้นๆก็ตาม)
ขอบคุณ พี่ๆเว็บมาสเตอร์ที่สร้างเว็บบอร์ด Newmana
ขอบคุณ พี่หน่อย พี่เอ พี่บอย พี่นัท พี่เท็น พี่เต๋า พี่ยศ พี่เจน ฟ่า หมิง และอีกหลายๆคน(ที่อาจจะไม่รู้จักชื่อ) ที่คอยเป็นที่ปรึกษาให้
ขอบคุึณ ลักกี้ คุกกี้ สุกี้ มิกกี้ สุนัขที่คอยดูแลเพิร์ลเวลาพ่อกับแม่ไม่อยู่

สุดท้าย...

ขอบคุณ ขอบคุณ และขอบคุณ

: xemo026 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 8:26 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Memory

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 8:29 pm

ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างไม่ว่าจะเรื่องจะทุกข์หรือสุข ล้วนแต่ทำให้ผมมีความสุข
เหนือสิ่งอื่นใด คือขอบคุณพระเจ้าที่ ทำให้ผมได้รู้จักพระองค์  ::026::
†tonklakubpom†

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 8:50 pm

ขอบคุณพระเจ้าที่พระองค์ทรงเรียกผมให้มารู้จักกับพระองค์
ขอบคุณพระเจ้าที่พระองค์ทรงเลือกผม
ขอบคุณพระเจ้าสำหรับทุกสิ่งที่พระองค์ประทานให้
ขอบคุณพระเจ้าและพระแม่มารีย์ที่พระองค์ทรงช่วยผมให้ผ่านพ้นเรื่องราวปัญหาและอุปสรรคต่างๆในชีวิตมาได้
ขอบคุณพระเจ้าและพระแม่มารีย์ที่ตอบสนองคำอธิษฐานของผม  แม้ว่าในบางครั้งผมไม่ได้ตามที่ต้องการเพราะผมยังมีความเชื่อน้อย
ขอบคุณนักบุญต่างๆที่คอยช่วยผมเสมอมา  
ขอบคุณเทวดาประจำตัวที่ทำให้ผมละเว้นจากบาปได้ แม้ว่าในบางครั้งจะทำบ้าง อิอิ
ขอบคุณแม่และญาติๆของผมที่เข้าใจในการเปลี่ยนศาสนาของผม
ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆทุกคนในเว็บนิวมานานี้ที่คอยช่วยเหลือผม  คอยสวดภาวนาเพื่อผม
ขอพระเจ้าทรงพระเจริญเทอญ
ขอบคุณครับ : xemo026 : : xemo026 :
แก้ไขล่าสุดโดย †tonklakubpom† เมื่อ จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 8:59 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Slave of God

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 9:01 pm

ขอบพระคุณพระเจ้า สำหรับชีวิตและลมหายใจ

ขอบพระคุณพระเจ้า สำหรับคนรอบข้างทุกคน

ขอบพระคุณพระเจ้า สำหรับพระพรต่างๆที่พระองค์ประทานให้

ขอบพระคุณพระเจ้า สำหรับน้องสาวที่กำลังจะล้างบาป

ขอบพระคุณพระเจ้า สำหรับพี่น้องคาทอลิกทุกคน

ขอบพระคุณพระเจ้า สำหรับทุกสิ่งทุกอย่างที่ประทานมาอย่างต่อเนื่อง

และที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใด ขอบพระคุณพระเจ้า สำหรับพระบุตรหนึ่งเดียวของพระองค์ที่บังเกิดมาบนโลก

ขอขอบพระคุณพระองค์พระเจ้าข้า

ข้า-พระ-เจ้า
Ministry Of Men

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 11:00 pm

ขอบคุณครับ  : xemo026 :
Jeab Agape
~@

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 11:03 pm

"ขอบคุณพระเยซูที่มอบความรักแก่เรา" (ชื่อเพลงหนึ่งที่ชอบ ครับ) : emo038 :
sinner

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 11:04 pm

ขอบคุณแม่พระ พรหมจารีวิสุทธิ์วิไล ผู้ทรงบริสุทธิ์ และงดงามเสมอ

ขอบคุณความรักของพระเยซูที่ได้เสียสละ หลั่งเลือดเพื่อไถ่บาปเรา จากแดนผู้ตาย

ขอบคุณพ่อโซ่ พ่อแทรวิส พ่อลภ พ่อศิลป์ พ่อเอก พ่ออา พ่อหน่อย พ่อสมเกียรติ พ่อพงษ์เทพ ไถ่นัชฮันท์ พระอาจารย์ไพศาล หลวงพ่อคำเขียน

ขอบคุณซิสเตอร์เทเรซาทั้งสองคน ซิสเตอร์เจิงคอม ซิสเตอร์ดิ่นเงียม ซิสเตอร์ถ่อยเงียม ซิสเตอร์เหยยเงียม

ขอบคุณป๋าธีระพงษ์ และครอบครัว โดยเฉพาะเจ้าเอรี่แสนซน

ขอบคุณแม่ดวงตา พ่อชาญวิทย์ SANTA ที่ทำให้หน่อยรู้จักเคียร่า ลูบิค

ขอบคุณ พ่อ และแม่ ตุ๊ก ต้อม มิว มายด์ ยูจีน เจแปน อนรรฆ

ขอบคุณพี่โอ๋ พี่สาวที่แสนดีเสมอมา, นู๋เจน ณ อัสสัม ที่คอยช่วยเหลือ

ขอบคุณ น้องฟ่า  วอว๊อคุง เอ หมิง เพิร์ล กับเรื่องราวเวียนหัวรายวัน มึนๆๆ : xemo016 :

ขอบคุณน้องแย้กที่คอยสวดให้พี่เสมอๆ  ขอบคุณบุ๊คที่คอยเป็นกระจกให้พี่และคอยด่าเวลาพี่ทำอะไรผิด

ขอบคุณลีโอ เพื่อนหนุ่มคนสวย : xemo031 : : xemo033 : ที่ให้สิ่งดีๆ แก่กัน

ขอบคุณบอย ที่ช่วยทะเลาะ ต่อปากต่อคำ วิวาทะกันเรื่อยๆ

ขอบคุณ น้องหมาที่น่ารัก หมวย ตี๋ ทอมมี่ แบ่มแบ๊ม แอนจี้ ท๊อฟฟี่ ข้าวหอม

ขอบคุณน้องต่าย สองตัว ที่น่ารัก

ขอบคุณ พี่ป้อม ผู้ชายแสนดี เป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นGB เป็นกระสอบทรายเป็นๆ เป็นคนที่รักเรา แต่เรารักใคร....? : xemo031 :
เป็นคนที่อดทนเป็นเลิศ กับผู้หญิงงี่เง่าๆ เอาแต่ใจตัวเอง และติสขั้นเทพคนนี้

ขอบคุณอะไรอีกดี...ขอบคุณ...ขอบคุณ : emo045 : : xemo026 :
แก้ไขล่าสุดโดย sinner เมื่อ อังคาร ธ.ค. 22, 2009 5:57 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ministry Of Men

จันทร์ ธ.ค. 21, 2009 11:09 pm

sinner เขียน: ขอบคุณบอย ที่ช่วยทะเลาะ ต่อปากต่อคำ วิวาทะกันเรื่อยๆ
55555+ อุตส่าห์น่ะ แหม  : xemo016 : : xemo016 : : xemo016 :

รักกันนะคร้าบ เพ่น้องในครอบครัวพระคริสต์ หึหึ  : emo038 :

: emo034 :
Batholomew
~@

อังคาร ธ.ค. 22, 2009 8:14 am

ขอบคุณพระเจ้าจากหัวใจครับ : xemo026 :
Ma~Ri~A

อังคาร ธ.ค. 22, 2009 12:37 pm

ขอบพระคุณพระเป็นเจ้า สำหรับสารพัดสิ่งที่ประทานให้ลูก ตลอดปีนี้และตลอดไปค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ธ.ค. 22, 2009 5:56 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
yack

อังคาร ธ.ค. 22, 2009 3:09 pm

ขอบคุณ พระเจ้า ที่ ตัดสินใจสร้างเเย็กมา
ขอบคุณพระเจ้าที่ทรงเรียกเเย็กมาหาด้วยความสงสัย เเละให้อยู่ในพระองค์ด้วยความกระจ่างเเละความเชื่อ
ขอบคุณพระเจ้าที่ทุกครั้งเเย็กทำผิดพระองค์ก็ทรงให้อภัย
ขอบคุณพระเจ้า ที่ทรงสอนว่าการให้อภัยเเก่กันเเละกันไม่ใช่เรื่องยาก เพราะในทุกเรื่องที่พระองค์สอนพระองค์ทรงเป็นเเบบอย่างในเรื่องนั้น ๆ ด้วย

ขอบคุณ พระเยซู ที่ชีวิตในช่วงเเรก ๆ ของพระองค์ ธรรมดา มากจนเเย็ก ปิดพระคำภีไปครั้งหนึ่ง เเละกลับมาอ่านใหม่เพราะพระองค์ ทรงสอนเราด้วยชีวิตของพระองค์ ที่อยากจะอยู่ไกล้ชิดเรา 

ขอบคุณพระจิตเจ้า ที่คอยบรรเทาเเละรักษาหัวใจที่ชอบช้ำเพราะบาป เเละนำกลับมา ทุกครั้ง ขอบคุณที่พระองค์ทรงดลใจเเย็กตั้งเเต่เเรกให้มารู้จักพระองค์ เเละทุกคร้งก่อนเเย็กจะทำบาป แม้ว่าส่วนมากเเย็กจะเเพ้ เป็นส่วนมาก แต่ก็ขอบคุณที่พระองค์ทรงทำหน้าที่ของพระองค์อย่างดี ทำให้เเย็กอยากทำหน้าที่ของตัวเองอย่างดีเช่นกัน

ขอบคุณ พระเเม่มารี ที่อยู่กับเเย็กในเวลาที่เเย็กทำบาปและห่างจากพระเจ้า แม่พระก็ทรงอยู่ข้าง และคอยเเนะทางให้

ขอบคุณพ่อเลี้ยง ยอเเซฟ ที่เป็นเเบบอย่าง ของ ผู้เสียสละ เเละยอมฟังเเย็กในการ ขอเเต่ละครั้ง

ขอบคุณ เเม่ชีเทเรซ่า เเห่งกัลลันตา ที่อินเดีย ที่ ทำให้เเย็กสงสัยว่า ศาสนานี้สอนอะไรเเล้วทำมัยต้องอทิศตนขนาดนี้ เเล้วทำเเล้วได้อะไร
เเม้ว่าวันนี้เเย็กจะยังไม่พบคำตอบทั้งหมด เเต่ว่าในอนาคต เเย็กว่าเเย็ก ก็ต้องได้คำตอบที่ชื่นใจมากเเน่ ๆ

ขอบคุณ นักบุญหลาย ๆ องค์ ที่เป็น เเบบอย่างทุกครั้งในเวลาที่เเย็กมีปัญหา และใช้ชีวิตตามเเบบอย่างพวกท่านให้ผ่านเหตุการณ์ นั้น ๆ ไปได้

ขอบคุณ คุณพ่อวีระ สำครับสายประคำเส้นเเรกในชีวิต ขอบคุรพ่อคมสันสำหรับ การเรียนคำสอนที่อบอุ่นเเม้ว่าจะครั้งเดียวก็ตาม
ขอบคุณพี่โจ้ สำหรับพี่เลี้ยงคนเเรกที่อบอุ่น
พี่เท็น ที่น่ารัก เวลามีอะไรก็โทรไประบาย    ขอบคุณ เจน สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่น  ขอบคุรพี่อุ้ย ที่ทุกครั้งมีปัญหาเล็กน้อย มากมายก็โทรไประบาย ในเมื่อก่อน เเม้ว่าช่วงนี้จะไม่ค่อยได้คุยกันเเล้วเเต่ก้คิดถึงเสมอนะครับ
ขอบคุณ พี่บอง พี่ที่น่ารักที่เป็นเเบบอย่างให้เเย็ก เเย็กขอให้พี่เขามีความสุขด้วย
ขอบคุณพี่เเทนเทพสำหรับมิตรภาพที่อบอุ่น
เเละขอบคุณพี่ ๆ ทุกคน

เเละขอบคุณพี่หน่อย สำหรับกำลังใจ ที่มีให้กันอย่างสม่ำเสมอ เเละจริงจัย เเย็กรักพี่นะครับ

ขอบคุณเพื่อน ๆ ในห้องเรียยนที่ทำให้เเย้กได้รู้จักปรับตัวเเละเรียนรู้ที่จะอยู่ร่วมกับคนอื่น

ขอบคุณเรื่องร้าย ๆ (ที่พระองค์ทรงส่งมาทดสอบ) ที่ผ่านเข้ามาเเละผ่านไป เพราะทำให้เเย็กเเข้มเเข็ง เเละมีกำลังใจ ต่อไป เหมือนเพรชที่เจียรนัย
เเละพร้อมที่จะเเบกกางเขนเดินตามพระองค์ไปทุกวัน

เเละขอบคุณ ทุกคนที่ให้โอกาสเเย็กในการสวดภาวนาเผื่อ เพราะว่านั้น ทำให้เเย้กรู้จักที่จะให้เเม้ว่ามันจะเล้กน้อยเพราะเเย็กทำได้เเค่นั้นก็ตาม

ขอบคุณ เรื่องดีดีในอนาคตที่พระองค์ จะทรงประธานให้ตลอดชีวิตนี้  อาเเมน
แก้ไขล่าสุดโดย yack เมื่อ อังคาร ธ.ค. 22, 2009 3:12 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Jesus loves You

อังคาร ธ.ค. 22, 2009 5:01 pm

ขอบคุณ ที่ทุกวันนี้ผมได้มารู้จักกับพระองค์ ครับ
ตอบกลับโพส