รวมกระทู้ A Sheep 2

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mobster
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 17, 2010 9:47 pm

อันนี้ขอแบ่งปันนะ

ผมไม่อยากให้มองเรื่องการแพร่ธรรมเป็นการแข่งขัน
(เผื่อมีหลายคนเข้าใจแบบนั้น)
ผมว่าเป็นเรื่องน่ายินดียิ่งกว่าที่มีคริสตชนเพิ่ม 
ไม่ว่าจะเป็นโปรเตสแตนท์ คาทอลิก หรือออร์โธด๊อกซ์

แต่อยากให้ช่วยดูมากขึ้นคือ ระวังคริสตชนชั่วคราว
หลายครั้งจะมีรับเชื่อ รับศีแล้ว ผ่านไปหลายปีเริ่มเซ็ง,ท้อ และโดนกระแสสังคมพัดเขาออก
หรืออาจเจอเรื่องที่สะดุด(ขอละไว้ว่ามักเป็นเรื่องอะไร เพราะละเอียดอ่อนจริงๆ)
สุดท้ายก็เลิกเป็นคริสตชน กลับไปบูชาสิ่งต่างๆนาๆเหมือนเดิม

หลายคนอาจให้การดูแลคริสตชนใหม่ ซึ่งก็เป็นการดี
แต่บางทีคริสตชนเก่าก็ดๆไว้บ้างนะ ^^!

ป.ล.ผมชอบพี่น้องโปรเตสแตนท์จุดนึง คือ อยู่อย่างครอบครัว
Deo Gratias

อาทิตย์ ม.ค. 17, 2010 11:42 pm

Grey Cat =^. .^= เขียน: อันนี้ขอแบ่งปันนะ

ผมไม่อยากให้มองเรื่องการแพร่ธรรมเป็นการแข่งขัน
ผมว่าเป็นเรื่องน่ายินดียิ่งกว่าที่มีคริสตชนเพิ่ม 
ไม่ว่าจะเป็นโปรเตสแตนท์ คาทอลิก หรือออร์โธด๊อกซ์
เห็นด้วยค่ะ  : emo027 :

ฟป.1:15-18
"ความจริงมีบางคนประกาศพระคริสต์ด้วยจิตใจริษยาและทุ่มเถียงกัน แต่ก็มีคนอื่นที่ประกาศด้วยใจหวังดี ฝ่ายหนึ่งประกาศพระคริสต์ด้วยใจรัก โดยรู้แล้วว่าทรงตั้งข้าพเจ้าไว้ให้กล่าวแก้เพื่อข่าวประเสริฐนั้น แต่ฝ่ายหนึ่งประกาศด้วยการแข่งดีกัน ไม่ใช่ด้วยใจสุจริต จงใจจะเพิ่มความทุกข์ลำบากแก่ข้าพเจ้าในการถูกจำจอง ถ้าเช่นนั้นจะแปลกอะไร แม้เขาจะประกาศพระคริสต์ด้วยประการใดก็ตาม จะเป็นด้วยการแกล้งทำก็ดีหรือด้วยใจจริงก็ดี แต่เขาก็ได้ประกาศพระคริสต์ ในการนี้ทำให้ข้าพเจ้ามีความยินดี"

Grey Cat =^. .^= เขียน: แต่อยากให้ช่วยดูมากขึ้นคือ ระวังคริสตชนชั่วคราว
หลายครั้งจะมีรับเชื่อ รับศีแล้ว ผ่านไปหลายปีเริ่มเซ็ง,ท้อ และโดนกระแสสังคมพัดเขาออก
หรืออาจเจอเรื่องที่สะดุด(ขอละไว้ว่ามักเป็นเรื่องอะไร เพราะละเอียดอ่อนจริงๆ)
สุดท้ายก็เลิกเป็นคริสตชน กลับไปบูชาสิ่งต่างๆนาๆเหมือนเดิม
คริสตมาสประกาศบางแห่งคนรับเชื่อบางที 50-60 คน
เหลือมาเรียนคำสอนเพื่อเตรียมรับศีลฯ ประมาณ 30 คน
เรียนจนได้รับศีลจริงๆ ประมาณ 15 คน
เลี้ยงดูจนฝ่ายวิญญาณเติบโตจริงๆ ...(ไม่รู้เหลือกี่คน)...
สาเหตุก็อย่างที่น้องแมวเทาบอก ...ละไว้ในฐานที่เข้าใจ...

มธ.13:20-21
"และเมล็ดพืชซึ่งหว่านตกในที่ดินซึ่งมีพื้นหินนั้น ได้แก่บุคคลที่ได้ยินพระวจนะ แล้วก็รับทันทีด้วยความปรีดี
แต่ไม่ฝังลึกในตัวจึงทนอยู่ชั่วคราว และเมื่อเกิดการยากลำบาก หรือการข่มเหงต่างๆ เพราะพระวจนะนั้น
เขาก็เลิกเสียในทันทีทันใด"
เจนจิรา

อาทิตย์ ม.ค. 17, 2010 11:55 pm

Deo Gratias เขียน:
Grey Cat =^. .^= เขียน: อันนี้ขอแบ่งปันนะ

เห็นด้วยค่ะ  : emo027 :

ฟป.1:15-18
"ความจริงมีบางคนประกาศพระคริสต์ด้วยจิตใจริษยาและทุ่มเถียงกัน แต่ก็มีคนอื่นที่ประกาศด้วยใจหวังดี ฝ่ายหนึ่งประกาศพระคริสต์ด้วยใจรัก โดยรู้แล้วว่าทรงตั้งข้าพเจ้าไว้ให้กล่าวแก้เพื่อข่าวประเสริฐนั้น แต่ฝ่ายหนึ่งประกาศด้วยการแข่งดีกัน ไม่ใช่ด้วยใจสุจริต จงใจจะเพิ่มความทุกข์ลำบากแก่ข้าพเจ้าในการถูกจำจอง ถ้าเช่นนั้นจะแปลกอะไร แม้เขาจะประกาศพระคริสต์ด้วยประการใดก็ตาม จะเป็นด้วยการแกล้งทำก็ดีหรือด้วยใจจริงก็ดี แต่เขาก็ได้ประกาศพระคริสต์ ในการนี้ทำให้ข้าพเจ้ามีความยินดี"

Grey Cat =^. .^= เขียน: แต่อยากให้ช่วยดูมากขึ้นคือ ระวังคริสตชนชั่วคราว
คริสตมาสประกาศบางแห่งคนรับเชื่อบางที 50-60 คน
เหลือมาเรียนคำสอนเพื่อเตรียมรับศีลฯ ประมาณ 30 คน
เรียนจนได้รับศีลจริงๆ ประมาณ 15 คน
เลี้ยงดูจนฝ่ายวิญญาณเติบโตจริงๆ ...(ไม่รู้เหลือกี่คน)...
สาเหตุก็อย่างที่น้องแมวเทาบอก ...ละไว้ในฐานที่เข้าใจ...

มธ.13:20-21
"และเมล็ดพืชซึ่งหว่านตกในที่ดินซึ่งมีพื้นหินนั้น ได้แก่บุคคลที่ได้ยินพระวจนะ แล้วก็รับทันทีด้วยความปรีดี
แต่ไม่ฝังลึกในตัวจึงทนอยู่ชั่วคราว และเมื่อเกิดการยากลำบาก หรือการข่มเหงต่างๆ เพราะพระวจนะนั้น
เขาก็เลิกเสียในทันทีทันใด"

เห็นด้วยค่ะ แปลกนะค่ะ ว่า พอมาเป็นคริสต์ แล้วมารก็เริ่ม ทำงานเช่นกัน
Slave of God

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 12:59 am

jacky เขียน: orthodox เพิ่งเข้ามาไม่กี่ ปีนี้เอง ค่ะ คงยังไม่ได้แปล ตำราขาย ( เพราะกลัวไม่มีคนซื้อ ) ปกติก็ไม่เห็น ของ คริสต์หรือ อิสลาม เลย  ร้านหนังสือ ทั่วไป นายอินท์ ซีเอ็ด หรือ อื่น เห็น มีแต่
ธรรมมะของ คนพุทธ , เทพเจ้าต่างๆ ของ ฮินดู หรือ จีน , ตำรา ดูดวง แค่นั้นเอง
ศูนย์หนังสือจุฬา หมวดศาสนามีหนังสือศาสนาคริสต์ขาย ครับ

ไบเบิลก็มีครับขอบทองกระดาษถนอมสายตา 750 บาทถ้าจำไม่ผิด

และอื่นๆ ลองไปดู
Ministry Of Men

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 4:24 am

-------------------------
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ม.ค. 18, 2010 4:33 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Jesus loves You

พฤหัสฯ. ม.ค. 21, 2010 1:44 pm

เป็นกำลังใจให้ครับ
พระเจ้าอวยพร
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ม.ค. 21, 2010 1:53 pm

ขอพระอวยพรนะครับ
แต่ขอให้เป็นไปตามน้ำพระทัยครับ
guzz

พฤหัสฯ. ม.ค. 21, 2010 3:15 pm

ขอพระอวยพรนะคะ
A Sheep

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 7:56 pm

ตามหัวข้อค่ะ

เมื่อวาน กับวันนี้ไปสอบมา...ขอไว้อาลัยให้กับข้อสอบ เลข และ ฟิสิกส์ 3 วิ...

ย า ก _ บ ห า ย ออกพลิกล็อคสุดๆ มั่วก็มั่วลอดอีก

เพิร์ลว่า เพิร์ลไปเรียน ABAC อะดีละ เห้อออ -___-'' (ABAC ค่าเทอมเท่าไรหว่า? ใครทราบบ้างคะ??)

ในข้อสอบสังคมอ่าค่ะ

มันมีข้อนึงถามว่า ศาสนาอะไรเกิดจากความจงรักภักดี?

1. ยิว คริสต์ อิสลาม

2. พุทธ คริสต์ อิสลาม

3. พราหมณ์ พุทธ คริสต์

4. พุทธ พราหมณ์ คริสต์

5. พราหมณ์ คริสต์ อิสลาม

เพิร์ลตอบข้อ 1 นะ

เพราะเท่าที่ดูมันมีช้อยส์ คริสต์ทุกข้อ แล้วอิสลามก็ใกล้เคียงกับคริสต์

ส่วนพราหมณ์ กับยิวก็ไม่มั่นใจอ่าค่ะ ใครพอจะทราบคำตอบที่ถูกต้อง

แล้วมีเหตุผลประกอบ รบกวนช่วยอธิบายด้วยค่า

(เป็นข้อที่รู้สึกคาใจมากๆ เหอๆๆๆ)

ขอบคุณค่า  : xemo026 :

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:07 pm

น้องสาวพี่ พึ่งกลับจากจุฬา ไปสอบมา 2 วัน ท่าทางอารมณ์ดีมาก คิดว่า ยิ้มไว้อาลัย
A Sheep

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:09 pm

Ministry Of Men เขียน: น้องสาวพี่ พึ่งกลับจากจุฬา ไปสอบมา 2 วัน ท่าทางอารมณ์ดีมาก คิดว่า ยิ้มไว้อาลัย

- -

หนูอารมณ์ไม่ดี

เพราะที่มั่นใจแบบถูก 100% แค่เคมี แล้วเคมีมันข้อละ 1.5 คะแนน

ส่วนฟิสิกส์ข้อละ 2 คะแนน แต่หนูทำฟิสิกส์ไม่ได้เลย เห้อออ

ช่างมัน...ABAC ดีกว่า!!!!!!!!!!!

เรียนด้านการเงิน ~ เล่นหุ้น ~ รวย ~ มีพันล้าน ~ หุ้นตก ~ ขายแซนวิส...

: xemo023 : : emo031 :

ปล.จากการสอบวันนี้ทำให้หนูรู้สึกว่า "หาแฟนเป็นหมอ ง่ายกว่าสอบเข้าหมอ" 555555

พี่โป้งยังว่างใช่มะคะ? ก๊ากกกกกกกกกกก 555555

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:10 pm

A Sheep เขียน: เรียนด้านการเงิน ~ เล่นหุ้น ~ รวย ~ มีพันล้าน ~ หุ้นตก ~ ขายแซนวิส...
ไม่ถึงขนาดนั้นคุณน้อง
ทุกอย่างอยู่ที่การบริหารจัดการ โดยเฉพาะ Risk Management
† † † Hiruma Ryuichi † † †
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:11 pm

ตอนม.4 เหมือนจะเคยเรียนนะฮะ

ตัด 2 3 4 ทิ้งก่อนเรย -*-

เท่าที่จำได้ก้อ

ยิว คริสต์ อิสลาม เกิดจากความจงรักภักดีต่อพระเจ้านะฮะ

แต่พราหมณ์เกิดจากอวิชชา คือ เกิดแรกๆบูชาธรรมชาติดินฟ้าอากาศดวงอาทิตย์ดวงจันทร์

เพราะเกิดจากความไม่รู้ว่าสิ่งนั้นสิ่งนี้เกิดได้อย่างไรก้อเลยจับเอาแต่ละสิ่งมาเป็นเมพไว้ชาบู

แนวตรีมูรตินี่รุสึกจะเป็นช่วงหลังๆเฉยๆนะฮะ

(ทั้งหมดนี้เกิดจากความจำที่เริ่มเลอะเลือน ตรวจสอบความถูกต้องอีกทีนะฮะ ^ ^)
A Sheep

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:14 pm

Ministry Of Men เขียน:
A Sheep เขียน: เรียนด้านการเงิน ~ เล่นหุ้น ~ รวย ~ มีพันล้าน ~ หุ้นตก ~ ขายแซนวิส...
ทุกอย่างอยู่ที่การบริหารจัดการ โดยเฉพาะ Risk Management

เหมือน...ใครอ่า ที่เขารวยเป็นพันล้านแล้วหุ้นตกตอนนี้ขายแซนวิซอะ
Léon
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:14 pm

ถูกละจ๊ะ

จงรักภักดี ต่อ พระเจ้า หนึ่งเดียว จ้าาาา
antoinetty*

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:15 pm

เบื่อข้อสอบศาสนาของวิชาสังคม

แต่ถ้าให้ตอบ ก็ตอบข้อ 1

สามศาสนานี้ เป็นแพคเกจกันเลยนะพี่ว่า

ปล. หาแฟนเป็นหมอง่ายเรอะ แต่เป็นหมออะ หาแฟนยากนะ เอ๊ะ ยังไง 5 5 5+
ปลล. แต่พี่ก็ยังว่างอยู่ดี ใครในบอร์ดที่ยังไม่มีเจ้าของสนใจติดต่อมาได้ พันธุ์นี้ถึงจะเอาใจไม่เก่ง แต่ก็ดุ จ้าา า (ยังไงอีกแล้ว 55+)
A Sheep

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:16 pm

Lee Seung Gi เขียน: ถูกละจ๊ะ

จงรักภักดี ต่อ พระเจ้า หนึ่งเดียว จ้าาาา

โอ้ยยย ถูกข้อนึง

ถ้าติดหมอจะพาทั้งบอร์ดไปเลี้ยง โออิชิ (กรีนที) 5555

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:17 pm

A Sheep เขียน:
Ministry Of Men เขียน:

เหมือน...ใครอ่า ที่เขารวยเป็นพันล้านแล้วหุ้นตกตอนนี้ขายแซนวิซอะ
เดี๋ยวยาว 555+ 

ไปอ่านหนังสือป่ะ  ถึงเวลาถ้าสนใจจะสอนให้..
† † † Hiruma Ryuichi † † †
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:18 pm

ถ้าติดหมอจะพาทั้งบอร์ดไปเลี้ยง โออิชิ (กรีนที) 5555
จาเอาโออิชิบุฟเฟต์หง่าาา T^T
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:18 pm

antoinetty* เขียน:
ปล. หาแฟนเป็นหมอง่ายเรอะ แต่เป็นหมออะ หาแฟนยากนะ เอ๊ะ ยังไง 5 5 5+
ปลล. แต่พี่ก็ยังว่างอยู่ดี ใครในบอร์ดที่ยังไม่มีเจ้าของสนใจติดต่อมาได้ พันธุ์นี้ถึงจะเอาใจไม่เก่ง แต่ก็ดุ จ้าา า (ยังไงอีกแล้ว 55+)
อย่าเลยพี่โป้ง หึๆ
† † †  Ʀƴʉʉϊƈƕ  † † † เขียน:

จาเอาโออิชิบุฟเฟต์หง่าาา T^T
โออิชิแกรนด์ง่าาาา
A Sheep

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:20 pm

antoinetty* เขียน: เบื่อข้อสอบศาสนาของวิชาสังคม

สามศาสนานี้ เป็นแพคเกจกันเลยนะพี่ว่า

อยากได้แฟนแบบ

เป็นหมอ/วิศวะ/ทันตะ/เภสัช/เจ้าของบริษัท (แบบ CP ไรแบบงี้)/ฑูต/ นายกฯ/นักวิทยาศาสตร์

รวย เก่ง ฉลาด นิสัยดี หน้าตาไม่ต้องดีมาก (เดี๋ยวเวลายืนข้างๆแล้วใจเสีย 555)

สูง ขาว หุ่นดี ไม่เจ้าชู้ ชอบผู้หญิง ไม่ขี้บ่น ไม่จู้จี้จุกจิก ไม่ดุ เอาใจเก่ง

ตามใจ โดนดุ โดนจิก ได้ไม่ด่าไม่บ่น ไปเที่ยวแล้วเลี้ยงตลอด ฯลฯ

แต่ก่อนที่จะหาคนแบบนั้น...เพิร์ลควรจะไปลดน้ำหนักก่อนสินะ...

5555

ลืมอีกออฟชั่น ... ถ้าเป็นคริสต์นิกายคาทอลิกจะดีมั่กมากกกกกกก
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:49 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:21 pm

antoinetty* เขียน: เบื่อข้อสอบศาสนาของวิชาสังคม

เป็นหมอ/วิศวะ/ทันตะ/เภสัช/เจ้าของบริษัท (แบบ CP ไรแบบงี้)/ฑูต/ นายกฯ/นักวิทยาศาสตร์

รวย เก่ง ฉลาด นิสัยดี หน้าตาไม่ต้องดีมาก (เดี๋ยวเวลายืนข้างๆแล้วใจเสีย 555)

สูง ขาว หุ่นดี ไม่เจ้าชู้ ชอบผู้หญิง ไม่ขี้บ่น ไม่จู้จี้จุกจิก ไม่ดุ เอาใจเก่ง

ตามใจ โดนดุ โดนจิก ได้ไม่ด่าไม่บ่น ไปเที่ยวแล้วเลี้ยงตลอด ฯลฯ

แต่ก่อนที่จะหาคนแบบนั้น...เพิร์ลควรจะไปลดน้ำหนักก่อนสินะ...

5555
จะฟ้องพี่ปิง
A Sheep

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:22 pm

^
^
^
^
^

โออิชิแกรนด์ไม่ได้อ่าาาาาา

เพราะพีั่สัญญากับเพื่อนทั้งห้องไว้แล้วว่า ถ้าติดหมอ จะพาทั้ง 34 คน (กับพี่อีกคน) ไปเลี้ยงโออิชิแกรนด์

(ซึ่งพี่ว่า มันไม่น่าจะมีวันนั้น ก๊ากๆๆๆๆๆๆ 55555555)

เลี้ยงแบบกล่องด้วย ถูกดี 555

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 8:25 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Happiness

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 9:15 pm

† † †  Ʀƴʉʉϊƈƕ  † † † เขียน:

แต่พราหมณ์เกิดจากอวิชชา คือ เกิดแรกๆบูชาธรรมชาติดินฟ้าอากาศดวงอาทิตย์ดวงจันทร์

เพราะเกิดจากความไม่รู้ว่าสิ่งนั้นสิ่งนี้เกิดได้อย่างไรก้อเลยจับเอาแต่ละสิ่งมาเป็นเมพไว้ชาบู

แนวตรีมูรตินี่รุสึกจะเป็นช่วงหลังๆเฉยๆนะฮะ

(ทั้งหมดนี้เกิดจากความจำที่เริ่มเลอะเลือน ตรวจสอบความถูกต้องอีกทีนะฮะ ^ ^)
เลอะเลือนครับ

อันนี้เป็นหนึ่งในมูลเหตุของการเกิดศาสนาต่างๆ ไปจนถึงวิวัฒนาการทางศาสนาต่างๆของโลกนี้นะครับ ที่นักการศาสนศึกษาทั่วไปเขาวิเคราะห์ไว้

ไม่ควรไประบุเฉพาะนะครับว่าเป็นศาสนาไหน

ลองไปหาศึกษาเพิ่มดูอีกทีนะครับ แล้วจะเข้าใจ ว่าศาสนาประเภทไหน น่าจะยังมีมูลเหตุอันใดเป็นพื้นฐานบ้าง แล้วมีการพัฒนาการมาอย่างไร
Mobster
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 9:31 pm

ผมนะ

วิศวะ-ใช่
รวย เก่ง -ไม่อะ
นิสัยดี-ไม่มั่นใจ
หน้าตาไม่ต้องดีมาก-ผมผ่านชัวร์
สูง ขาว หุ่นดี -ใช่
ไม่เจ้าชู้ -ก็ใช่
ชอบผู้หญิง-ไม่มั่นใจ = =
ไม่ขี้บ่น ไม่จู้จี้จุกจิก ไม่ดุ -ใช่
เอาใจเก่ง-ไม่เลย
ตามใจ โดนดุ โดนจิก ได้ไม่ด่าไม่บ่น -ไม่รู้สิ
ไปเที่ยวแล้วเลี้ยงตลอด ฯลฯ -ไม่!!!!

สรุปคือไม่ผ่าน เย่! ไม่โดนช้างทับแล้ว

-----------

เรื่องข้อสอบ แม้เราจะมองว่าถูก แต่คนคิดข้อสอบจะติดตรงกับเราหรือเปล่าหละ??????????
Jesus loves You

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 9:33 pm

Grey Cat =^. .^= เขียน:

ผมนะ

วิศวะ-ใช่
หน้าตาไม่ต้องดีมาก-ผมผ่านชัวร์
ไม่ขี้บ่น ไม่จู้จี้จุกจิก ไม่ดุ -ใช่
ตามใจ โดนดุ โดนจิก ได้ไม่ด่าไม่บ่น -ไม่รู้สิ
ไปเที่ยวแล้วเลี้ยงตลอด ฯลฯ -ไม่!!!!

สรุปคือไม่ผ่าน เย่! ไม่โดนช้างทับแล้ว

-----------

เรื่องข้อสอบ แม้เราจะมองว่าถูก แต่คนคิดข้อสอบจะติดตรงกับเราหรือเปล่าหละ??????????
สรุป ว่าเป็นเกย์ 55+ (ล้อเล่นนะครับ)
A Sheep

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 10:06 pm

Jesus loves You เขียน:
Grey Cat =^. .^= เขียน:

ผมนะ

วิศวะ-ใช่

-----------

สรุป ว่าเป็นเกย์ 55+ (ล้อเล่นนะครับ)

หนูสิรอด... 55555 ไม่โดน ... จีบ 5555

อ๊ะ ล้อเล่น อิอิ

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 10:10 pm

หมูตอนนน
A Sheep

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 10:12 pm

^
^
^

พี่ Andreas บอกว่า...

"เค้าไม่อ้วน!"

อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 10:13 pm

ขอพระเจ้าโปรดประทานความรู้สึก...  : emo038 :
ตอบกลับโพส