เรื่องของบาปครั้งแรก..

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
Isolation

พฤหัสฯ. ธ.ค. 24, 2009 1:20 pm

บทความที่1
ซาตานนั้นมีมาตั้งแต่ปฐมกาล
งู หรือในรูปแบบซาตานมันบอกแก่
เอวา ให้ทดลอง สิ่งที่พระเจ้าทรงห้าม ว่าดังนี้
ปฐมกาล ข้อ3วรรค5 พระเจ้าทรงทราบว่าเจ้ากินผลไม้นั้นวันใด
ตาของเจ้าจะสว่างขึ้นในวันนั้น
แล้วเจ้าจะเป็นเหมือนพระเจ้าคือสำนึกในความดีและความชั่ว

และเอวากับอดัมได้รับประทานผลไม้นั้นเข้าไป
สิ่งนี้ได้เกิดขึ้นแล้ว ความบาปผิด ที่ ได้ทำไว้กับพระเจ้า
ทั้งสอง ได้สำนึก ความบาป ของต้นเอง และ สำนึกว่าตนเอง
เปลือยกายอยู่ ข้อ 3 ใน วรรค 7 ทั้งที่ที่แรก ทั้งสองก็ไม่อายต่อ
กัน ทั้งที่ เปลือยกาย อยู่ เพราะความบาป ทำให้ทั้งสองต้องอาย
เพราะความสำนึกในบาป ของตัวเอง
แล้วทุกคนละ สำนึกในบาปของตัวเอง แล้วหรือยัง กลับมาเชื่อฟังพระเจ้า
แล้วหรือยัง ....
วิน บันทึกความ  

บทความที่2
ใกล้จะคริสต์มาสแล้วผมขอหยิบยกข้อพระคัมภีร์เกี่ยวกับการบังเกิดของพระมหาไถ่มาให้อ่านกัน

ทำไม ถึง ชื่อ ว่า เยซู
ดูพระคัมภีร์ ลูกา ทูตสวรคค์ กาเบรียล ปรากฏต่อหน้า พระแม่มารีย์
และท่าน ได้บอก ว่า จงยินดีเถิด ท่านผู้ที่พระเจ้าโปรดปราน
พระเจ้าสถิตย์อยู่กับท่าน
และ ทูตสวรรค์ กาเบรียล กล่าวต่อว่า ให้เรียก บุตรชายที่กำลังจะเกิดนี้ ชื่อ ว่า เยซู
เขาจะได้เป็น ผู้ยิ่งใหญ่ พระเจ้าสูงสุด ทรงเรียกเขาให้เป็น บุตร ของพระองค์
หลังจากที่เราได้รู้ดีกันอยู่เเล้ว ว่า ชื่อ เยซู นั้น มาจาก ไหน เป็น ชื่อที่
ทูตสวรรค์กาเบรียล ได้ให้แก่ พระแม่มารีย์ นั้นเอง
สุดท้าย เรื่องราว เหล่านี้ ก็ปรากฏอยู่ใน บทวันทามารีอานั้น เอง
สุขสันต์ วันคริสต์มาส และสวัสดีพี่น้อง ทุกคนครับ ขอพระเจ้า อวยพร
วิน บันทึกความ  ...
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 24, 2009 1:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
@~ToopKungZa~@

พฤหัสฯ. ธ.ค. 24, 2009 3:48 pm

!!!!~

ขอบคุณค๊าบบบ

ปีใหม่มี ขอให้มีความสุขในพระคริสต์นะครับบบบ ^^

อาเมน...
ตอบกลับโพส