เข้าทรงพระเยซู..ตลกจิงๆ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
† † † Hiruma Ryuichi † † †
ติดต่อ:

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 2:42 am

ช่างทำกันได้ลงคอ -*-

เห็นด้วยอย่างยิ่งที่จะให้ถามหลักธรรมกะพวกร่างทรงเก๊พวกนี้  : emo034 :
†tonklakubpom†

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 8:34 am

งี้ก็มีนะครับพี่น้องงง : emo033 : : emo056 : : xemo026 : : emo036 :
Holy Bible

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 8:48 am

ทำไปได้เนาะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Andreas
~@
ติดต่อ:

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 9:05 am

เจ้าของกระทู้น่าจะให้รายละเอียดมากกว่านี้นะครับ อย่ามาปล่อยกระทู้ไว้ให้คนอื่น ๆ ถกกันยาวด้วยข้อมูลน้อยนิด ผมคิดว่าทุกคนรอขอมูลมากกว่านี้ครับ อย่างน้อยจะได้รู้ว่าร่างทรงนั้นอยู่ที่ไหนจะได้ไปลองเชิงดู และดำเนินการให้เหมาะสม
A Sheep

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 2:36 pm

จากกระทู้ของพี่ Holy http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=13341.0

ขอยืมความเห็นของพี่ Buondi มาใช้ค่ะ  : emo045 :
Buondi เขียน: เพื่อนของคุณแม่เคยไปงานเข้าทรง คุณลุงแกล้งทำเป็นของขึ้นแล้วโดดถีบคนทรง เสร็จแล้วท่านก็แกล้งเป็นลมให้เขาหามออกมา  ::032::

ตามที่พี่ Andreas บอก ถ้ารู้ที่อยู่ เดี๋ยวจะพาพี่บอยไปด้วย

แล้วยืมวิธีของพี่ Buondi ไปใช้ ให้พี่บอยกระโดดถีบคนทรง

แล้วแกล้งเป็นลม เดี๋ยวช่วยหามพี่บอยออกไป  : xemo016 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ เสาร์ ม.ค. 16, 2010 2:39 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 2:42 pm

A Sheep เขียน: จากกระทู้ของพี่ Holy http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=13341.0

ขอยืมความเห็นของพี่ Buondi มาใช้ค่ะ  : emo045 :
Buondi เขียน: เพื่อนของคุณแม่เคยไปงานเข้าทรง คุณลุงแกล้งทำเป็นของขึ้นแล้วโดดถีบคนทรง เสร็จแล้วท่านก็แกล้งเป็นลมให้เขาหามออกมา  ::032::

ตามที่พี่ Andreas บอก ถ้ารู้ที่อยู่ เดี๋ยวจะพาพี่บอยไปด้วย

แล้วยืมวิธีของพี่ Buondi ไปใช้ ให้พี่บอยกระโดดถีบคนทรง

แล้วแกล้งเป็นลม เดี๋ยวช่วยหามพี่บอยออกไป  : xemo016 :
555+

เราอยากเปนคนถีบเอง *-*  ::032::

แต่เราจะไม่แกล้งเป็นลมนะ

เราจะฟ้อนเล็บ+ใบ้หวยต่อ 555+

แต่ก้อสงสารเค้าอยู่นะ ที่ทำไปโดยไม่รุว่าตัวเองผิด  ::040::
A Sheep

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 2:43 pm

† † †  Ʀƴʉʉϊƈƕ  † † † เขียน:
A Sheep เขียน: จากกระทู้ของพี่ Holy http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=13341.0

555+

เราอยากเปนคนถีบเอง *-*  ::032::

แต่ก้อสงสารเค้าอยู่นะ ที่ทำไปโดยไม่รุว่าตัวเองผิด  ::040::

โอเคได้จัดไป เดี๋ยวนัดวันไปเลย...

แล้วทำเป็นของขึ้นหลายคน  : xemo016 :
ติดต่อ:

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 2:44 pm

55555+

อย่าลืมด้วยตอนถีบเส็ดให้ฟ้อนเล็บกับใบ้หวยต่อด้วยนะ  ::032::
Mobster
ติดต่อ:

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 2:47 pm

เลย์ เขียน:
jacky เขียน:
หวังว่าคงไม่รำฟ้อน เ็ล็บนะค่ะ 555
คงไม่หรอกครับ  ::010::
แต่รำโนราห์เลย !!!!!

แล้วอย่าลืม เซิ้ง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ เสาร์ ม.ค. 16, 2010 2:49 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
A Sheep

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 2:50 pm

Grey Cat =^. .^= เขียน:
เลย์ เขียน:
jacky เขียน:
หวังว่าคงไม่รำฟ้อน เ็ล็บนะค่ะ 555
คงไม่หรอกครับ  ::010::
แต่รำโนราห์เลย !!!!!

แล้วอย่าลืม เซิ้ง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เหมือนงานวัดมากกว่าเข้าทรงละเฮียแมวเทา 555
Ministry Of Men

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 2:52 pm

มหาสมุทรทวีปไหนแล้วเนี่ย
อันตน
~@

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 8:26 pm

เรื่องทรงเจ้าเข้าผีนี่ในเอเชียเป็นที่นิยมนะ อย่างที่เกาหลีพระเยซู แม่พระ นายพลไอน์เซนเฮา ฯลฯ มีลงทรงทั้งนั้น
Mobster
ติดต่อ:

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 9:22 pm

อันตน เขียน: เรื่องทรงเจ้าเข้าผีนี่ในเอเชียเป็นที่นิยมนะ อย่างที่เกาหลีพระเยซู แม่พระ นายพลไอน์เซนเฮา ฯลฯ มีลงทรงทั้งนั้น
หวังว่าคงไม่มี "ร้างทรงเซอุส" ในไทยนะ
กรอกสมบูรณ์

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 9:57 pm

ต้องเปลี่ยนหัวข้อกระทู้เป็น เข้าทรงพระเยซู..บาปจิงๆ นรกแน่ๆ  ::056::
Andreas
~@
ติดต่อ:

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 10:03 pm

Grey Cat =^. .^= เขียน:
อันตน เขียน: เรื่องทรงเจ้าเข้าผีนี่ในเอเชียเป็นที่นิยมนะ อย่างที่เกาหลีพระเยซู แม่พระ นายพลไอน์เซนเฮา ฯลฯ มีลงทรงทั้งนั้น
หวังว่าคงไม่มี "ร้างทรงเซอุส" ในไทยนะ
อย่าชี้ช่องสิครับ เดี๋ยวร่างทรงคนไทยก็อิมพอร์ตมาหมดทั้งเทพกรีก-โรมัน
Deo Gratias

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 10:06 pm

กรอกสมบูรณ์ เขียน: ต้องเปลี่ยนหัวข้อกระทู้เป็น เข้าทรงพระเยซู..บาปจิงๆ นรกแน่ๆ  ::056::
แน่นอนเลยถ้ายังไม่กลับใจ  : xemo017 :
วอ

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 10:15 pm

บราเดอร์ บอกว่ายังมีการเข้าทรงศาสนาของเราด้วยล่ะ
Andreas
~@
ติดต่อ:

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 10:20 pm

ผมก็เคยเจอแต่ไม่รู้จะเรียกว่าเข้าทรงหรือเปล่า แต่ก็มีลักษณะเหมือนการเข้าทรง ชายคาทอลิกที่มีครอบครัวคนหนึ่งที่ อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี แม่พระตรัสฝ่ายตัวเขาเป็นเสียงผู้หญิง บ่อยครั้งก็ร้องไห้ด้วย ซึ่งคนที่จะมาขอให้เขาทำแบบนั้นต้องแก้บาปรับศีลมาก่อน ผมก็งงเหมือนกัน ไม่รู้ว่าสิ่งนี้คืออะไร มันเหมือนการเข้าทรง แล้วคน ๆ นี้สามารถอ่านชีวิตของคนอื่นได้ด้วย
Alphonse

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 10:22 pm

การเข้าทรง มาจากลัทธินับถือผีสาง คือ เจอในพวกศาสนาโบราณ อ่ะครับ...
st.dominic savio

เสาร์ ม.ค. 16, 2010 10:26 pm

Andreas เขียน: เจ้าของกระทู้น่าจะให้รายละเอียดมากกว่านี้นะครับ อย่ามาปล่อยกระทู้ไว้ให้คนอื่น ๆ ถกกันยาวด้วยข้อมูลน้อยนิด ผมคิดว่าทุกคนรอขอมูลมากกว่านี้ครับ อย่างน้อยจะได้รู้ว่าร่างทรงนั้นอยู่ที่ไหนจะได้ไปลองเชิงดู และดำเนินการให้เหมาะสม
ผมก็ไม่ทราบรายละเอียดมากไปกว่านี้เหมือนกันครับ ก็เพิ่งเห็นร่างทรงแบบนี้เป็นครั้งแรกในชีวิต  คนที่ทรงเป็นพระเยซู และร่างทรงคนอื่นๆไม่ใช่คนในพื่นที่ ผมไม่ทราบว่าเขามาจากที่ไหนอย่างไร  : xemo016 :

ผมนึกเสียดายที่ไม่มีกล้องไปด้วย ไม่งั้นผมคงถ่ายรูปพวกกำมะลอมาให้ดู  มือถือของผมก็ไม่อินเทรนพอที่จะถ่ายรูปได้  : xemo017 :
Porpalad

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 12:05 am

ผมเคยถามผู้ที่เรียนเทววิทยาสายตะวันออก แถบๆอินเดีย เกี่ยวกับเรื่องการประจักษ์ของแม่พระ
เขาตอบว่า ไม่ได้ยากเย็นอะไรนี่สำหรับพระผู้เป็นเจ้า (เออ ผมก้ไม่น่าถามเนอะ55+) แต่ว่า
การที่จะจริงไม่จริงอย่างไรนั้น มีกระบวนการพิสูจน์อยู่แล้วครับ อย่างกรณีที่เราพบว่า บางท่านสามารถ
ได้รับการเผยแสดงจากแม่พระ นักบุญ หรือแม้แต่พระเยซูเจ้า พระบิดาเจ้า ที่เป็นที่ยอมรับได้รับการ
พิสูจน์ก็มีอยู่ในพระศาสนจักร

หากแต่เป็นเพียงสื่อ รับการเผยแสดงเท่านั้น ไม่ใช่มาประทับเข้าร่าง

สำหรับมติของศาสนาพรามหณ์ฮินดูในประเทศไทยนั้น ได้ลงมติตรงกันว่า
ไม่มีการเข้าทรงในศาสนาพราหมร์ฮินดูในประเทศไทย แต่ในส่วนของวัดแขกสีลมนั้น
เป็นการเข้าทรงตามความเชื่อท้องถิ่นอินเดียใต้ มีเหตุ และผลรองรับในประเพณีนั้น
และไม่ใช่การเข้าทรงของเทพเจ้าโดยตรง หากแต่เป็นการรับพลังจากเทพเจ้าองค์นั้นๆ
ดังนั้น การเข้าทรงนอกจากนี้จึงมั่วแหลก55+

แถมท้ายย ด้วยความซนเลยไปดูหนังสือเทวรูปของจีน ซึ่งเป็นภาษาจีนทั้งเล่ม มีอังกฤาแต่ชื่อเจ้า
ดูไปดูมา เอ ทำไมรูปนี้เป็นอาแปะ มีหยวดยาว นั่งเก้าอี้ แล้วถือกางเขนละเนี่ยย พอดูชื่อ
เย้ยยย เทียนจู๊ หรือยังไงเนี่ย แต่กำกับด้วยอังกฤษว่า Jesus Christ 55+

แล้ว็ไม่ต้องตกใจคับ หน้าต่อไปเป็นรุปอาแปะอีกคน ถือพระจันทร์เซี้ยวกะดาว ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ารูปใคร 555555

ทั้งสองรูปนี้ ดูเหมือนว่าจะตั้งอยู่ในศาสลเจ้ารวมๆกะเจ้าองค์อื่นๆนั่นแล : emo057 :
อันตน
~@

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 12:09 am

แล้ว็ไม่ต้องตกใจคับ หน้าต่อไปเป็นรุปอาแปะอีกคน ถือพระจันทร์เซี้ยวกะดาว ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ารูปใคร 555555
เปาวุ่นจิ้น แกแกะพระจันทร์ที่หน้าผากมาเล่นหรือเปล่าครับ พ่อประหลาด ศิลปินท่านอาจมีอารมณ์ขัน 555
Porpalad

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 12:13 am

อันตน เขียน:
เปาวุ่นจิ้น แกแกะพระจันทร์ที่หน้าผากมาเล่นหรือเปล่าครับ พ่อประหลาด ศิลปินท่านอาจมีอารมณ์ขัน 555
ถ้าเป็นปู่เปาแก็คงไม่โพกศีรษะเป็นแขกใหม่ไวว่องหรอกมั้งคับ
555+
อันตน
~@

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 12:26 am

Porpalad เขียน:
อันตน เขียน:
ถ้าเป็นปู่เปาแก็คงไม่โพกศีรษะเป็นแขกใหม่ไวว่องหรอกมั้งคับ
555+
ถามอีกคำเดียวพ่อ แล้วเวลาที่แปะแกจะเขียนฮู้แจกลูกศิษย์ลูกหาเนี่ย แปะแกจะเขียนภาษาอะไรเหรอ
.::พรั่งพรู::.
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 8:49 am

เคยเข้าไปในเวบสยามคเณศซึ่งเป็นเวบไซต์ของศาสนาฮินดูครับเค้าเคยบอกว่า

รูปภาพ

"ศาสนาพราหมณ์-ฮินดู ไม่มีการทรงเจ้าเข้าผี"

"การรับขันธ์และการเข้าทรง คือวิชาของมาร!!"

"การนับถือพระพิฆเนศและองค์เทพต่างๆ
ไม่จำเป็นต้องเกี่ยวข้องกับร่างทรง"

"มนุษย์ผู้ใดบังอาจกล่าวว่า เป็นผู้เข้าทรงมหาเทพได้
ผู้นั้นไม่มีทางรอดเป็นอื่นนอกจากความวิบัติ"

"ชาวไทยที่หลงงมงาย บังอาจเข้าทรงมหาเทพชั้นสูง
เขาเหล่านั้นจะไม่มีวันเจริญทั้งในชาตินี้และชาติต่อๆไป"

"การทรงเจ้าของบรรดาร่างทรง
คือการกระทำไสยศาสตร์ระดับวิญญาณ-ผี-สัมภเวสี
ไม่มีทางเป็นมหาเทพ-มหาเทวีชั้นสูงได้ โปรดอย่าเข้าใจผิด"

พฤติกรรมที่ไร้สาระของบรรดาร่างทรง ทำให้โลกร้อนขึ้นมากมาย
คนทรงเจ้า เป็นกลุ่มคนที่ทำให้ศาสนาพราหมณ์-ฮินดู ต้อง เสื่อม และ เปื้อนมลทิน
เมื่อคนทรงเจ้าได้อ่านข้อความนี้แล้ว...ขอความกรุณาอย่าคลิกเข้ามาอีกเป็นครั้งที่สอง

ขอให้ผู้ศรัทธาทั้งหลายจำไว้เสมอว่า
พระพิฆเนศและมหาเทพในศาสนาฮินดู จะไม่เข้าทรงผู้ใดเพื่อทำการใบ้หวย
พระพิฆเนศไม่ต้องการให้ผู้ศรัทธาเสียเงินเพื่อรับขันธ์ ไม่ต้องการรับเงิน ไม่ต้องการรับถวายหัวหมู ไม่ต้องการค่าดอกไม้ราคาแพง
ไม่ต้องการเงินค่าพิธีไร้สาระใดๆ...ท่านไม่ดื่มน้ำแดง น้ำโค้ก เหล้าขาว เคี้ยวหมาก สูบกัญชา ตลอดจนสาบแช่ง ด่ากราด
มหาเทพที่แท้จริงไม่รับจ้างทำคุณไสย ถอนคุณไสย ทำให้ผัวเมียรักกัน ทำไสยศาสตร์ให้ผู้ใดมีอันเป็นไป
หรือทำตัวสั่นๆ เหมือนเช่นที่คนทรงเจ้าทั้งหลายได้บังอาจลบหลู่องค์ท่าน

พระพิฆเนศไม่ประสงค์ให้ผู้ศรัทธาต้องเสียเงิน เสียทอง เสียเวลา แม้กระทั่งเสียตัวให้กับองค์ท่าน...
แม้หากผู้ใดไม่ศรัทธา หรือยังไม่พร้อมที่จะศรัทธา พระพิฆเนศและมหาเทพก็ไม่อาฆาต ไม่ทำอันตรายใดๆ แก่ผู้นั้นเลย
มหาเทพจะสถิตอยู่ที่ใจของผู้ศรัทธาเท่านั้น...ขอย้ำ!! มหาเทพจะสถิตอยู่ที่ใจของผู้ศรัทธาเท่านั้น

หากท่านต้องการบริจาคเงิน เพื่อทำนุบำรุงศาสนาพราหมณ์ ขอเชิญทำบุญที่โบสถ์พราหมณ์ เสาชิงช้า
อันเป็นโบสถ์หลวงใช้ประกอบพิธีทางราชการ เป็นโบราณสถานและเป็นสมบัติของประเทศชาติ
เงินทุกบาททุกสตางค์ที่ท่านบริจาคแก่โบสถ์พราหมณ์ จะถูกนำไปใช้ในพระราชพิธีต่างๆ อันเป็นสิริมงคลต่อประเทศชาติ
(เช่น พิธีโล้ชิงช้าตรียัมปวาย พิธีจรดพระนังคัลแรกนาขวัญ วันพืชมงคล ลอยกระทง สงกรานต์ ฯลฯ อันเป็นพิธีของพราหมณ์ทั้งสิ้น)
ซึ่งทีมงานของเราได้ให้การสนับสนุนเผยแพร่เทวสถานโบสถ์พราหมณ์มาโดยตลอด

หรือท่านอาจนำเงินไปบริจาคตาม มูลนิธิ วัดวาอาราม โรงพยาบาลและองค์กรการกุศลที่มีอยู่ทั่วไป ทั่วประเทศและทั่วโลก
เพื่อท่านทั้งหลายจะได้รับกุศล เกิดสิริมงคลแก่ตนเองอย่างแท้จริง

หยุด!!! นำเงินของท่านที่ได้มาอย่างยากลำบากจากการประกอบอาชีพสุจริต
ไปยื่นให้แก่ "คนทรงเจ้า" ที่วันๆ เอาแต่นั่งตัวสั่นและพูดจาหยาบคาย โลภมากและทำบาปอยู่เป็นนิจ

การทรงเจ้าของพราหมณ์ ณ วัดแขกสีลมนั้น เป็นการเข้าทรงเพื่อประกอบพิธีทางศาสนา มีขึ้นเฉพาะในพิธีนวราตรี
โดยมีวัตถุประสงค์ในการประทับทรงที่ชัดเจน กระทำโดยพราหมณ์ชาวอินเดีย ซึ่งปฏิบัติตามคติการบูชาอย่างถูกต้อง
แตกต่างกับการทรงเจ้าตามตำหนักทรงต่างๆ ซึ่งเราขอยืนยันว่าส่วนใหญ่เป็นการจัดฉากเพื่อรีดไถกับผู้หลงเชื่อ
หรือหากไม่จัดฉาก ก็จะเป็นวิญญาณเร่ร่อนสถิต แล้วแอบอ้างว่าเป็นมหาเทพ มหาเทวี

ผู้ใดทำการทรงเจ้าใน โบสถ์พราหมณ์เสาชิงช้า ผู้นั้นจะถูกพราหมณ์ขับไล่ให้ออกจากสถานที่
ผู้ใดทำการทรงเจ้าใน วัดแขกสีลม ผู้นั้นจะถูกตำรวจหิ้วปีกออกจากวัด
ผู้ใดทำการทรงเจ้าใน วัดเทพมณเฑียร ผู้นั้นจะถูกเจ้าหน้าที่เชิญออกจากโบสถ์ทันที
ผู้ใดทำการทรงเจ้าและหลอกลวงในวัดของประเทศอินเดีย ผู้นั้นจะถูกทุบตีจนเสียชีวิต

พราหมณ์ชั้นผู้ใหญ่ของประเทศไทยและทีมงานสยามคเณศถือว่า ลัทธิการทรงเจ้าเข้าผีเป็นพฤติกรรมน่ารังเกียจ
และหากท่านพบเห็นผู้ใดที่อ้างว่าเป็นร่างทรงของกษัตริย์และทำการหลอกลวงผู้คน
เช่น ร่างทรงของเสด็จพ่อ ร.5 สมเด็จย่า กรมหลวงชุมพรฯ (เสด็จเตี่ย) และกษัตริย์พระองค์อื่นๆ
กรุณาร้องเรียนโดยแจ้งเบาะแสมาทางเว็บไซต์สยามคเณศ ทีมงานเราจะประสานไปยังผู้เกี่ยวข้อง
เพื่อจับกุมข้อหาแอบอ้างเบื้องสูงทันที

คนมีองค์...มีจริง !! องค์เทพลงมาคุ้มครองผู้ศรัทธา
มนุษย์ทุกคนสามารถ "มีองค์" ได้เอง ถ้าหมั่นบูชาเทพ หมั่นทำบุญ หมั่นทำความดี
แต่ คนทรงเจ้า...เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์หลอกลวง!!!
มีเพียง 1% เท่านั้นที่เมตตาช่วยเหลือผู้คนจริงๆ โดยไม่มีการเรียกเก็บเงินและไม่ยุ่งเกี่ยวกับไสยศาสตร์
และใน 1% นั้นก็ไม่ใช่ร่างทรงของเทพชั้นสูง แม้เขาจะช่วยเหลือผู้คนแต่ก็เป็นเพียงการเข้าทรงวิญญาณเท่านั้น
(จะอธิบายการเข้าทรงวิญญาณและการเข้าใจผิดว่าเป็นมหาเทพชั้นสูงในบทต่อๆไป)

เครดิต:http://www.siamganesh.com/index.html

ปล.ร่างทรงพระเยซูคิดได้ไง : emo044 : : emo036 :
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 9:17 am

.::พรั่งพรู::. เขียน: เคยเข้าไปในเวบสยามคเณศซึ่งเป็นเวบไซต์ของศาสนาฮินดูครับเค้าเคยบอกว่า

รูปภาพ

"ศาสนาพราหมณ์-ฮินดู ไม่มีการทรงเจ้าเข้าผี"

"การรับขันธ์และการเข้าทรง คือวิชาของมาร!!"

"การนับถือพระพิฆเนศและองค์เทพต่างๆ
ไม่จำเป็นต้องเกี่ยวข้องกับร่างทรง"

"มนุษย์ผู้ใดบังอาจกล่าวว่า เป็นผู้เข้าทรงมหาเทพได้
ผู้นั้นไม่มีทางรอดเป็นอื่นนอกจากความวิบัติ"

"ชาวไทยที่หลงงมงาย บังอาจเข้าทรงมหาเทพชั้นสูง
เขาเหล่านั้นจะไม่มีวันเจริญทั้งในชาตินี้และชาติต่อๆไป"

"การทรงเจ้าของบรรดาร่างทรง
คือการกระทำไสยศาสตร์ระดับวิญญาณ-ผี-สัมภเวสี
ไม่มีทางเป็นมหาเทพ-มหาเทวีชั้นสูงได้ โปรดอย่าเข้าใจผิด"

พฤติกรรมที่ไร้สาระของบรรดาร่างทรง ทำให้โลกร้อนขึ้นมากมาย
คนทรงเจ้า เป็นกลุ่มคนที่ทำให้ศาสนาพราหมณ์-ฮินดู ต้อง เสื่อม และ เปื้อนมลทิน
เมื่อคนทรงเจ้าได้อ่านข้อความนี้แล้ว...ขอความกรุณาอย่าคลิกเข้ามาอีกเป็นครั้งที่สอง

ขอให้ผู้ศรัทธาทั้งหลายจำไว้เสมอว่า
พระพิฆเนศและมหาเทพในศาสนาฮินดู จะไม่เข้าทรงผู้ใดเพื่อทำการใบ้หวย
พระพิฆเนศไม่ต้องการให้ผู้ศรัทธาเสียเงินเพื่อรับขันธ์ ไม่ต้องการรับเงิน ไม่ต้องการรับถวายหัวหมู ไม่ต้องการค่าดอกไม้ราคาแพง
ไม่ต้องการเงินค่าพิธีไร้สาระใดๆ...ท่านไม่ดื่มน้ำแดง น้ำโค้ก เหล้าขาว เคี้ยวหมาก สูบกัญชา ตลอดจนสาบแช่ง ด่ากราด
มหาเทพที่แท้จริงไม่รับจ้างทำคุณไสย ถอนคุณไสย ทำให้ผัวเมียรักกัน ทำไสยศาสตร์ให้ผู้ใดมีอันเป็นไป
หรือทำตัวสั่นๆ เหมือนเช่นที่คนทรงเจ้าทั้งหลายได้บังอาจลบหลู่องค์ท่าน

พระพิฆเนศไม่ประสงค์ให้ผู้ศรัทธาต้องเสียเงิน เสียทอง เสียเวลา แม้กระทั่งเสียตัวให้กับองค์ท่าน...
แม้หากผู้ใดไม่ศรัทธา หรือยังไม่พร้อมที่จะศรัทธา พระพิฆเนศและมหาเทพก็ไม่อาฆาต ไม่ทำอันตรายใดๆ แก่ผู้นั้นเลย
มหาเทพจะสถิตอยู่ที่ใจของผู้ศรัทธาเท่านั้น...ขอย้ำ!! มหาเทพจะสถิตอยู่ที่ใจของผู้ศรัทธาเท่านั้น

หากท่านต้องการบริจาคเงิน เพื่อทำนุบำรุงศาสนาพราหมณ์ ขอเชิญทำบุญที่โบสถ์พราหมณ์ เสาชิงช้า
อันเป็นโบสถ์หลวงใช้ประกอบพิธีทางราชการ เป็นโบราณสถานและเป็นสมบัติของประเทศชาติ
เงินทุกบาททุกสตางค์ที่ท่านบริจาคแก่โบสถ์พราหมณ์ จะถูกนำไปใช้ในพระราชพิธีต่างๆ อันเป็นสิริมงคลต่อประเทศชาติ
(เช่น พิธีโล้ชิงช้าตรียัมปวาย พิธีจรดพระนังคัลแรกนาขวัญ วันพืชมงคล ลอยกระทง สงกรานต์ ฯลฯ อันเป็นพิธีของพราหมณ์ทั้งสิ้น)
ซึ่งทีมงานของเราได้ให้การสนับสนุนเผยแพร่เทวสถานโบสถ์พราหมณ์มาโดยตลอด

หรือท่านอาจนำเงินไปบริจาคตาม มูลนิธิ วัดวาอาราม โรงพยาบาลและองค์กรการกุศลที่มีอยู่ทั่วไป ทั่วประเทศและทั่วโลก
เพื่อท่านทั้งหลายจะได้รับกุศล เกิดสิริมงคลแก่ตนเองอย่างแท้จริง

หยุด!!! นำเงินของท่านที่ได้มาอย่างยากลำบากจากการประกอบอาชีพสุจริต
ไปยื่นให้แก่ "คนทรงเจ้า" ที่วันๆ เอาแต่นั่งตัวสั่นและพูดจาหยาบคาย โลภมากและทำบาปอยู่เป็นนิจ

การทรงเจ้าของพราหมณ์ ณ วัดแขกสีลมนั้น เป็นการเข้าทรงเพื่อประกอบพิธีทางศาสนา มีขึ้นเฉพาะในพิธีนวราตรี
โดยมีวัตถุประสงค์ในการประทับทรงที่ชัดเจน กระทำโดยพราหมณ์ชาวอินเดีย ซึ่งปฏิบัติตามคติการบูชาอย่างถูกต้อง
แตกต่างกับการทรงเจ้าตามตำหนักทรงต่างๆ ซึ่งเราขอยืนยันว่าส่วนใหญ่เป็นการจัดฉากเพื่อรีดไถกับผู้หลงเชื่อ
หรือหากไม่จัดฉาก ก็จะเป็นวิญญาณเร่ร่อนสถิต แล้วแอบอ้างว่าเป็นมหาเทพ มหาเทวี

ผู้ใดทำการทรงเจ้าใน โบสถ์พราหมณ์เสาชิงช้า ผู้นั้นจะถูกพราหมณ์ขับไล่ให้ออกจากสถานที่
ผู้ใดทำการทรงเจ้าใน วัดแขกสีลม ผู้นั้นจะถูกตำรวจหิ้วปีกออกจากวัด
ผู้ใดทำการทรงเจ้าใน วัดเทพมณเฑียร ผู้นั้นจะถูกเจ้าหน้าที่เชิญออกจากโบสถ์ทันที
ผู้ใดทำการทรงเจ้าและหลอกลวงในวัดของประเทศอินเดีย ผู้นั้นจะถูกทุบตีจนเสียชีวิต

พราหมณ์ชั้นผู้ใหญ่ของประเทศไทยและทีมงานสยามคเณศถือว่า ลัทธิการทรงเจ้าเข้าผีเป็นพฤติกรรมน่ารังเกียจ
และหากท่านพบเห็นผู้ใดที่อ้างว่าเป็นร่างทรงของกษัตริย์และทำการหลอกลวงผู้คน
เช่น ร่างทรงของเสด็จพ่อ ร.5 สมเด็จย่า กรมหลวงชุมพรฯ (เสด็จเตี่ย) และกษัตริย์พระองค์อื่นๆ
กรุณาร้องเรียนโดยแจ้งเบาะแสมาทางเว็บไซต์สยามคเณศ ทีมงานเราจะประสานไปยังผู้เกี่ยวข้อง
เพื่อจับกุมข้อหาแอบอ้างเบื้องสูงทันที

คนมีองค์...มีจริง !! องค์เทพลงมาคุ้มครองผู้ศรัทธา
มนุษย์ทุกคนสามารถ "มีองค์" ได้เอง ถ้าหมั่นบูชาเทพ หมั่นทำบุญ หมั่นทำความดี
แต่ คนทรงเจ้า...เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์หลอกลวง!!!
มีเพียง 1% เท่านั้นที่เมตตาช่วยเหลือผู้คนจริงๆ โดยไม่มีการเรียกเก็บเงินและไม่ยุ่งเกี่ยวกับไสยศาสตร์
และใน 1% นั้นก็ไม่ใช่ร่างทรงของเทพชั้นสูง แม้เขาจะช่วยเหลือผู้คนแต่ก็เป็นเพียงการเข้าทรงวิญญาณเท่านั้น
(จะอธิบายการเข้าทรงวิญญาณและการเข้าใจผิดว่าเป็นมหาเทพชั้นสูงในบทต่อๆไป)

เครดิต:http://www.siamganesh.com/index.html

ปล.ร่างทรงพระเยซูคิดได้ไง : emo044 : : emo036 :
เปิดเว็บนี้ให้เพื่อนที่เป็นฮินดูดูมะกี้แว้ววคับ

เค้าบอกว่าจามะเชื่อพวกทรงเจ้าเข้าผีอีก

เค้าจะอยู่กะพระคเณศของเค้าเท่านั้น ^ ^
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 10:26 am

อ่านแล้วตลกดีนะค่ะ

น่าจะหาวิธีแก้เผ็ดพวกมัน
francisco xavier

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 10:43 am

พูดแบบไม่ต้องคิด เป็นกิจการของปิศาจ 100%
ถามว่าวิญญาณที่สิงร่างคนมีหรือเปล่า ตอบว่า มี
ถามว่าวิญญาณทุกวิญญาณมาจากพระเจ้าหรือเปล่า ตอบว่าไม่
ต้องระวัง อีกอย่าง เราอย่าไปท้าทายวิญญาณชั่วเหล่านี้ แม้แต่ประกาศกยังไม่กล้าพูดจาหยาบคายกับมัน เราอย่าได้อวดดี
สิ่งที่เราต้องทำ คือการสวมยุทธภัณฑ์ทั้งชุดของพระเจ้า และเตรียมพร้อมเสมอ
yack

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 2:15 pm

ที่เเถวบ้านข้าพเจ้าเมื่อมีการทรงเจ้าตอนกลางคืนเขาจะมีการเต้นรำกับ เเบบว่าร่ายรำอ่า เเต่ละองค์ก็จะ เต้นกันเต็มที่ คุณเจ้าของกระทู้ ก็น่าจะเห็นไม่เเน่ใจว่า คุณเจ้าของกระทู้อยู่จังหวัดอะไร เเต่ถ้ามาเเถวนครปฐม เขาจะเต้นกันอย่างเมามันส์เเละเอาเป็นเอาตาย ( ไม่กล้าพูด คำบางคำเช่น เหมือนคน ขาดสติขั้นรุ่นเเรงอ่า )

เวลาเเย็กเจอพวนี้ก็ กลัว ๆ  นะ
เพราะเขาจะมีกลิ่น อ่า กลิ่นเเบบแน ๆ เเปลก ๆ

โดนส่วยตัวไม่ค่อยจะปลื้มเท่าไหร่เเต่เเย้กก็มีญาติเป็นคนทรงนะ ข้าง ๆ เลยละ เเต่ไม่เชื่อ

เเละที่สำคัญ เเย็กเชื่ออว่าพวกนี้สมมุติตัวเองทั้งนั้นเเหละ
Deo Gratias

จันทร์ ม.ค. 18, 2010 3:54 pm

francisco xavier เขียน: พูดแบบไม่ต้องคิด เป็นกิจการของปิศาจ 100%
ถามว่าวิญญาณที่สิงร่างคนมีหรือเปล่า ตอบว่า มี
ถามว่าวิญญาณทุกวิญญาณมาจากพระเจ้าหรือเปล่า ตอบว่าไม่
ต้องระวัง อีกอย่าง เราอย่าไปท้าทายวิญญาณชั่วเหล่านี้ แม้แต่ประกาศกยังไม่กล้าพูดจาหยาบคายกับมัน เราอย่าได้อวดดี
สิ่งที่เราต้องทำ คือการสวมยุทธภัณฑ์ทั้งชุดของพระเจ้า และเตรียมพร้อมเสมอ
เห็นด้วยค่ะ  : xemo016 :
ตอบกลับโพส