สงฆ์ใหม่ แห่ง ซาเลเซียน

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Andreas
~@
ติดต่อ:

เสาร์ ก.พ. 06, 2010 3:51 pm

ไม่ทราบว่าแม่ชีของพระศาสนจักรตะวันออกเป็นแบบชีสว่าง (ทำงานสงเคราะห์ต่าง ๆ) หรือ ชีลับ (สวดภาวนาเก็บตัวแต่ในอาราม) ครับ ยังไงน้องเจนจิราก็น่าจะไตร่ตรองถึงพระประสงค์ของพระเจ้าดูนะครับ การที่คุณพ่อท่านถาม ก็อาจจะถือว่าพระเจ้าทรงเชื้อเชิญคุณแล้ว
เจนจิรา

เสาร์ ก.พ. 06, 2010 3:57 pm

Andreas เขียน: ไม่ทราบว่าแม่ชีของพระศาสนจักรตะวันออกเป็นแบบชีสว่าง (ทำงานสงเคราะห์ต่าง ๆ) หรือ ชีลับ (สวดภาวนาเก็บตัวแต่ในอาราม) ครับ ยังไงน้องเจนจิราก็น่าจะไตร่ตรองถึงพระประสงค์ของพระเจ้าดูนะครับ การที่คุณพ่อท่านถาม ก็อาจจะถือว่าพระเจ้าทรงเชื้อเชิญคุณแล้ว
ก็ทั้งสองอย่างนั้นแหละค่ะ มีทั้งลับทั้งสว่างแล้วแต่ใครจะถือ บางคนก็ถือพรตไปเลยก็มี เก็บตัวตามถ้ำต่างๆ ซึ่งเหมือนกับพระ orthodox บางรูป ก็จะถือพรตเช่นกัน

ทำใหมคุณพี่เพรช ถือพูดเหมือนคุณพ่อเลยค่ะ ท่านพูดทำนองนี้เหมือนกัน 555
:+: seraphim :+:
~@

เสาร์ ก.พ. 06, 2010 8:15 pm

แนะนำพี่เจ้าคณะส่งลูกเข้าบ้านเณรบ้างก็ดีนะ คณะไหนก็ได้ แต่หนูเชียร์ มหาไถ่ ฮิ๊วววว์..........
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

เสาร์ ก.พ. 06, 2010 8:20 pm

Andreas เขียน: ไม่ทราบว่าแม่ชีของพระศาสนจักรตะวันออกเป็นแบบชีสว่าง (ทำงานสงเคราะห์ต่าง ๆ) หรือ ชีลับ (สวดภาวนาเก็บตัวแต่ในอาราม) ครับ ยังไงน้องเจนจิราก็น่าจะไตร่ตรองถึงพระประสงค์ของพระเจ้าดูนะครับ การที่คุณพ่อท่านถาม ก็อาจจะถือว่าพระเจ้าทรงเชื้อเชิญคุณแล้ว
ถ้าพี่เรียกชีสว่าง อีกคนก้น่าจะเรียกชีมือดิคับ-*-
Zion
~@
ติดต่อ:

เสาร์ ก.พ. 06, 2010 10:36 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~ เขียน:
ถ้าพี่เรียกชีสว่าง อีกคนก้น่าจะเรียกชีมืดดิคับ-*-
ใช่
thanwa
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.พ. 07, 2010 3:10 pm

เนื่องจากเป็นงานเดียวกัน เลยขออนุญาตนำมาแปะไว้ด้วยกันนะครับ  และต้องขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ...  : xemo017 :

พอดีผมได้มีโอกาสบันทึกเสียงเพลงในพิธีนี้    และเพิ่งมิกซ์ดาวน์เสร็จ   เลยขอนำมาฝากครับ...

http://thanwa.cpe.mut.ac.th/music/index.php?album=priest2010.xml

ปล. เีสียงอาจจะแตกนิดหน่อยครับ  ต้องขออภัยด้วยครับ   (ความบกพร่องทั้งหลายเกี่ยวกับเสียงเพลงในพิธีกรรม  ขอรับผิดแต่ผู้เดียวครับ...)
แก้ไขล่าสุดโดย thanwa เมื่อ อาทิตย์ ก.พ. 07, 2010 3:29 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Prod Pran
Defender of lawS
Defender of lawS

อาทิตย์ ก.พ. 07, 2010 3:16 pm

^
^
เสียงแตก เพราะกำลัง เป็นหนุ่มหรือเปล่า คะ : emo036 :

ปล.ค่อยกลับมาฟัง กำลังจะไปมิสซา ที่วัดราชินี สุขุมวิท 101
thanwa
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.พ. 07, 2010 3:25 pm

Prod Pran เขียน: ^
^
เสียงแตก เพราะกำลัง เป็นหนุ่มหรือเปล่า คะ : emo036 :

ปล.ค่อยกลับมาฟัง กำลังจะไปมิสซา ที่วัดราชินี สุขุมวิท 101
โอ้ย... จึก : emo045 :

ไม่แน่ใจว่าอาจจะมาจากการปรับอัตราขยายของสัญญาณในจุดใดจุดหนึ่งในมิกเซอร์ดังเกินไปครับ  เลยทำให้เสียงแตกเล็กน้อย  (จริงๆ ก็พยายามระมัดระวังอยู่แล้ว)  ทั้งนี้เพราะเพลงที่ร้องเบา  จะไม่มีปัญหาดังกล่าวครับ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ...
..Elizabeth..

อาทิตย์ ก.พ. 07, 2010 10:16 pm

thanwa เขียน: เนื่องจากเป็นงานเดียวกัน เลยขออนุญาตนำมาแปะไว้ด้วยกันนะครับ  และต้องขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ...  : xemo017 :

พอดีผมได้มีโอกาสบันทึกเสียงเพลงในพิธีนี้    และเพิ่งมิกซ์ดาวน์เสร็จ   เลยขอนำมาฝากครับ...

http://thanwa.cpe.mut.ac.th/music/index.php?album=priest2010.xml

ปล. เีสียงอาจจะแตกนิดหน่อยครับ  ต้องขออภัยด้วยครับ   (ความบกพร่องทั้งหลายเกี่ยวกับเสียงเพลงในพิธีกรรม  ขอรับผิดแต่ผู้เดียวครับ...)
load ครบแล้วค่ะ แอบ load christmas2009 แถมมาด้วย
ขอบคุณค่ะ ตอนนี้กำลังเอาลง iPod
ขอพระเจ้าอำนวยพรค่ะ
Like a Heaven
.
.

จันทร์ ก.พ. 08, 2010 1:40 am

คุณพ่อยังหนุ่มและก้อหน้าใสมากเลยครับ

แม่ยกเพียบแน่เลยพ่อท่านนี้ ...

ยินดีด้วยครับ ^ ^
ตอบกลับโพส