วันนี้ เอารูปพระไปใส่กรอบไม้สักมาครับ ถ่ายเอามาให้ดู

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
naitamcm

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 12:52 am

รูปพระด้านหลังครับที่มีกรอบอะครับ เอาไปใส่กรอบมาที่ถนนคนเดิน , คือ ชอบกรอบไม้นี้ เพราะเป็นไม้สัก ดูด้านหน้า ด้านหลัง แล้วเขาทำถูกใจมากครับ ตัวคนทำก็ได้รางวัลโอทอปด้วยนะครับ , ราคา 150 บาท ใส่แล้วสวยดี เดี๋ยวจะไปหารูปพระสวย ๆ มาใส่กรอบอีกครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปนี้เป็นรูปพระที่ติดผนังในห้องนอนนี่แหละครับ , อิอิ
รูปภาพ

ตอนนี้สั่งปั้นรูปพระใหม่ครับ
1. เป็นรูปพระหฤทัยเต็มองค์ ประทับอยู่ในใบโพธิ์ครับ พร้อมรัศมีเป็นลายไทยวงกลมล้อมรอบ
2. เป็นรูปพระตรึงกางเขน ประทับอยู่ในใบโพธิ์ครับ พร้อมรัศมีเป็นลายไทยวงกลมล้อมรอบเช่นเดียวกัน

เดี๋ยวจะเอามาให้ดูครับ เป็นการประยุต์จากกของเดิม คือ ของเดิมเป็นรูปพิฆเนศ ผมขอให้ช่างปั้นเอาแบบเดียวกัน แต่เอารูปพระไปใส่แทน , ผมคิดว่าน่าจะสวยครับ , ทั้งสองชิ้นเบ็ดเสร็จ 900 บาทครับ , ขนาดสูงเท่ากับไม้บรรทัด 12 นิ้วเลย ใช้เวลาำืทำ 2 อาทิตย์ครับ

ชวนมาโพสต์รูปพระของพี่น้องผองเพื่อนกันมั่งนะครับ , ใครมีรูปพระสวย ๆ ที่บ้าน เอามาอวดกันหน่อยครับ (เผื่อจะอยากได้ด้วย .. อิอิ)
แก้ไขล่าสุดโดย naitamcm เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 11:02 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
เจนจิรา

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 1:13 am

สวยมากๆ ค่ะ แต่กิน วิตามินเยอะ มาก นะค่ะ  : emo045 :
godlike

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 1:36 am

กางเขนสีดำนั่นเคยเห็นที่สวนลุมไนท์สวยมากเลย
Isolation

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 1:42 am

ยาเยอะจังเลย อิอิ  : emo045 :
naitamcm

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 1:51 am

Isolation เขียน: ยาเยอะจังเลย อิอิ  : emo045 :
ป่วยมากมายครับ , แต่ในความเจ็บป่วย .. นั่น คือ พระพร , พระให้เราเจ็บ เพื่อให้เราเข้าใจผู้ที่ทุกข์ยากด้วยกัน , ขอบคุณพระเจ้าคับ  : emo045 :
เลย์
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 2:16 am

รูปพระสวยครับ กางเขนก็สวย พระหฤทัยก็สวย สรุปสวยหมดทุกอย่างเลยครับ  : xemo017 :
เจนจิรา

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 2:19 am

สวยทุกอย่าง เจ้าของ ก็น่ารัก นะค่ะ  : emo045 :
Léon
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 2:20 am

godlike เขียน: กางเขนสีดำนั่นเคยเห็นที่สวนลุมไนท์สวยมากเลย
ขายอันละ 130 อ่ะ สนใจป๊ะ
naitamcm

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 3:07 am

จ๊ะ .. อัครชีหลวงขาย 130 บาท , นี่รวมค่าส่งจากเชียงใหม่ไปกรุงเทพหรือยังหละ
synner

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 3:16 am

นายแทม ณ เชียงใหม่ เขียน:

รูปพระด้านหลังครับที่มีกรอบอะครับ เอาไปใส่กรอบมาที่ถนนคนเดิน , คือ ชอบกรอบไม้นี้ เพราะเป็นไม้สัก ดูด้านหน้า ด้านหลัง แล้วเขาทำถูกใจมากครับ ตัวคนทำก็ได้รางวัลโอทอปด้วยนะครับ , ราคา 150 บาท ใส่แล้วสวยดี เดี๋ยวจะไปหารูปพระสวย ๆ มาใส่กรอบอีกครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปนี้เป็นรูปพระที่ติดผนังในห้องนอนนี่แหละครับ , อิอิ
รูปภาพ

ตอนนี้สั่งปั้นรูปพระใหม่ครับ
1. เป็นรูปพระหฤทัยเต็มองค์ ประทับอยู่ในใบโพธิ์ครับ พร้อมรัศมีเป็นลายไทยวงกลมล้อมรอบ
2. เป็นรูปพระตรึงกางเขน ประทับอยู่ในใบโพธิ์ครับ พร้อมรัศมีเป็นลายไทยวงกลมล้อมรอบเช่นเดียวกัน

เดี๋ยวจะเอามาให้ดูครับ เป็นการประยุต์จากกของเดิม คือ ของเดิมเป็นรูปพิฆเนศ ผมขอให้ช่างปั้นเอาแบบเดียวกัน แต่เอารูปพระไปใส่แทน , ผมคิดว่าน่าจะสวยครับ , ทั้งสองชิ้นเบ็ดเสร็จ 900 บาทครับ , ขนาดสูงเท่ากับไม้บรรทัด 12 นิ้วเลย ใช้เวลาำืทำ 2 อาทิตย์ครับ

ชวนมาโพสต์รูปพระของพี่น้องผองเพื่อนกันมั่งนะครับ , ใครมีรูปพระสวย ๆ ที่บ้าน เอามาอวดกันหน่อยครับ (เผื่อจะอยากได้ด้วย .. อิอิ)
กางเขนสีดำสวยจัง สูงเท่าไหร่คะ ทำจากวัสดุอะไรคะ  แล้วซื้อที่ไหนอยากได้ค่ะ แต่กำลังจะย้ายบ้าน ต้องรอย้ายเสร็จคงจะได้ซื้อ  อยากให้เอารูปพระสวยๆ มาโชว์มั่งค่ะ  อยากเห็น
Zion
~@
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 7:50 am

รูปพระสวยมากครับ

(อึ้ง ชั้นยาของพี่แทม) : xemo033 :
Ministry Of Men

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 8:08 am

จัดออกมาสวยดีครับ
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 8:13 am

รูปทั้งหลายสวยดี ฮะ น่าเป็นที่ภาวนา

แต่ขัดแย้ง ตรง ความรก ด้วย วิตามิน/อาหารเสริม/หรือยูกยา ครับ

ข้อเสนอแนะ ช่วย เอาสิ่งอื่นๆออกจากบริเวณให้หมด ให้เหลือแต่พระรูปงามสง่าราศีเถอะ : xemo026 :
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 8:13 am

Lee Seung Gi เขียน:
godlike เขียน: กางเขนสีดำนั่นเคยเห็นที่สวนลุมไนท์สวยมากเลย
ขายอันละ 130 อ่ะ สนใจป๊ะ
น่าสนอยู่-*-  แต่ชอบเป็นสีไม้ล้วนอะไรยังงั้นงิๆ มันมีป่ะ*-*
wardenship
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 7:00 pm

ไม้กางเขนสีดำ บอกว่ามีที่สวนลุมไนซ์ นี่อยู่โซนไหนหรือครับ ไม่เคยเห็นเลย

หรือถ้าจะสั่งซื้อ สั่งได้ที่ไหนครับ
A Sheep

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 7:10 pm

โอ้วๆ สวยค่ะ  : emo045 :

ว่าแต่ถามนิดนึงค่ะ เทียน 2 อันนั้นเทียนจริงรึเปล่าคะ?
Andreas
~@
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 8:41 pm

วันนี้ไปเดินจตุจักรมาครับ ทีแรกตั้งใจจะซื้อหลายอย่าง แต่พอเจอคนเยอะแล้วซื้อไม่ถูก เลยไม่ได้ซื้ออะไรซักอย่าง ถ้าใครไปจตุจักรบ่อย ๆ ตรงโซนที่เปิดทุกวันเค้าเรียกว่าจตุจักรพลาซ่า ในโซนนี้จะมีของแต่งบ้านสวย ๆ เยอะหลายร้าน ผมจะสะดุดตาร้านหนึ่งที่มีรูปปั้นพระเยซูเจ้า กางเขน แม่พระ ทูตสวรรค์สวย ๆ  ซึ่งทำจากเรซิ่นสีออกโทนสีครีม ชื่อร้าน Divine Art อยู่ตรงซอย 8 โซน A เห็นแล้วก็คิดว่าเจ้าของร้านน่าจะเป็นคริสต์ เพราะมีรูปเกี่ยวกับศาสนาคริสต์หลายแบบ

รูปภาพ

http://th.88db.com/Art-Craft/Handicraft/ad-86065/
syaoran
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 9:01 pm

สวยมากเลยครับ แถมยังบ่งบอกถึงรสนิยมตกแต่งของคุณและรู้หรือไม่ ว่าขาดอะไรไปหรือเปล่าเอ่ย?
เฉลย " พระคัมภีร์ หรือไบเบิล " นั่นเอง และรูป พระแม่มารีย์ ขนาดใหญ่กับ เหล่านักบุญชาย,นักบุญหญิง ยังไงล่ะครับ
naitamcm

อาทิตย์ ม.ค. 10, 2010 11:58 pm

เอารูปไม้กางเขนสีดำที่หลาย ๆ คนถามหามาให้ดูหลาย ๆ มุมนะครับ วันนี้ก็เลยไปเดินถามให้ที่ถนนคนเดินเชียงใหม่ คนขายไม่ได้เอามาขาย แต่ผมขอเบอร์มาแล้วครับ , ก็เลยเอาบอกพี่น้องในนิวมานาว่า ใครอยากฝากซื้อ ก็ให้แจ้งชื่อไปที่ "อัครชีหลวง" แห่งนิวมานาได้เลยนะครับ , วัสดุไม่รู้ว่าทำมาจากอะไร แต่มันลื่น ๆ ดำ ๆ เหมือนรมควันให้ดูเก่า ๆ โบราณ ๆ แข็งมากครับ เคาะพื้นดังโป้ก ๆๆๆ  ความสูง 10 นิ้วไม้บรรทัดเลย ,

แต่ถ้าใครจะสอบถาม ก็อีเมล์มาถามผมผ่านแบบฟอร์มที่นี่ http://store.naitam.com/shop-contact/ (อย่า PM มาในนิวมานาครับ , เพราะลำดับการตอบยาก)

ราคาที่เขาขาย คือ 130 บาทครับ ผมขอบวกค่าส่ง+ค่าน้ำมันรถ (จาก อ.หางดงไปที่ตัวเมืองอะนะ) คนละ 50 บาท , ที่เหลือใครจะให้เพิ่มเป็นค่าแรง 10-20 บาท  ก็ตามจิตศรัทธาครับ เอามันส์ว่า .. สนุกดี

วิธีการรับของก็นัดเอากับ "อัครชีหลวง"  นะครับ , จะให้เธอเป็นผู้กระจายของให้ ก็นัดรับกันแล้วแต่สะดวกในเขตกรุงเทพนั่นแหละ  อ่อ .. เฉพาะคนอยู่ในกรุงเทพฯ หรือ ใกล้เคียงเท่านั้นนะครับ , ต่างจังหวัด ก็อีเมล์มาบอกผมละกันจะแยกส่งให้เป็นราย ๆ ไปครับ

โอนเงินก็เข้าไปดูได้ที่หน้านี้ครับhttp://store.naitam.com/shop-info/?idx=4 ,เลือกโอนตามบัญชีที่ท่านชื่นชอบ ,

โอนเสร็จแล้ว ไปกรอกแบบฟอร์มแจ้งว่า "ฝากซื้อไม้กางเขน / โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารไหน / จำนวนโอน / วันที่โอน+เวลา / Username ของบอร์ดนิวมานา นะครับ" แจ้งโอนเงินไปที่หน้านี้ครับ -> http://store.naitam.com/shop-contact/

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

พอดีไปวัดเย็นมา ลืมไปว่ามีคุณพ่อคอร์ซี่ (ประวัติไม่ทราบ) ที่ได้รับพระพรเรื่องการรักษาโรค มาให้คริสตังเชียงใหม่ (หรือรวมความเชื่ออื่น ๆ ด้วยหรือเปล่า) ลงจากดอย ออกจากบ้าน เข้าเมือง เพื่อไปรับพระพรนี้ , ผมไปตอนเขาใกล้จะเลิกแล้วหละครับ , เขาว่ามากันแต่บ่ายโมง ผมก็ตื่นตาตื่นใจ เพราะเคยไปแต่วันเพนเตกอสเด (ขอโทษถ้าสะกดผิด) ของคริสเตียน ที่คริสตจักรความหวังกรุงเทพ ที่คลองเตย นั่นแหละ , ตอนนั้นเรียนอยู่มหาลัยปี 2 ก็ไปเพราะว่า ในหอในจุฬาฯ พวกความหวังใหม่เต็มหอสุดริด ก็เลยติดไปกับเขาด้วย , วันนั้นเป็นวันที่พระวิญญาญบริสุทธิ์เทลงมา เขาจะพาคนป่วย ซึ่งมีทั้งเชื่อพระเจ้า และ ไม่เชื่อพระเจ้า ,

จำได้แม่นเลยว่า มีอากงแก่ ๆ 60 กว่า ๆ ขาไม่เท่ากัน (ไม่รู้ว่าเพราะอะไร) แกก็มาพร้อมกับลูกหลานส่วนหนึ่งที่กลับใจเป็นคริสเตียนแล้ว เขาก็อุ้มแกขึ้นไปบนเวที , ตอนนั้น ผู้นำคริสตจักร คือ ศ.ดร.เกรียงศักดิ์ (ที่ลงเล่นการเมือง สมัครผู้ว่า กทม. ล่าสุด แล้วสอบตก) ก็เป็นผู้นำ พร้อมกับผู้นำอีกหลายคน , ก็โหมกันอธิษฐาน ทั้งภาษาคน ภาษาแปลก ๆ (ที่เชื่อว่าเป็นภาษาพระวิญญาณ) ก็กระหน่ำหวั่งเปิง ไปทั้งโบสถ์  โดยมี หมอจาก รพ.ราชวิถี มาเป็นสักขีพยาน (ไม่รู้ว่าหมอเป็นพุทธหรือว่าคริสเตียนนะ)

ผ่านไปราว ๆ 5 นาทีได้ , ผู้นำก็ร้องลั่นบนเวที ตามด้วยเสียงอากงแก่ ๆ ที่ร้องโหยหวน บอกว่าแกเจ็บที่ขา ผู้นำก็บอกให้ทุกคนอธิษฐานต่อไป แล้วอัศจรรย์ก็เกิดขึ้น , กล้องวีดีโอภายใน ก็ซูมเข้าไปใกล้ ภาพก็ฉายบนจอโปรเจคเตอร์ยักษ์ .. ขาครับ ,ขาแกค่อย ๆ ยื่นออกมา ผู้นำก็ร้องตะโกน , ขอบคุณพระเจ้า ขอบคุณพระเจ้า อัศจรรย์เกิดขึ้นอีกแล้ว , พระวิญญาณทรงนำ ฮาเลลูยา ๆๆๆๆ อะไรประมาณนี้ (ตัวผมเองก็อธิษฐานไปด้วย)

จนที่สุด , อากงก็หยุดร้องครับ , แล้วก็ให้แกยืน , ปรากฏว่าแกยืนได้ โดยไม่ต้องใส่รองเท้าพิเศษที่คนขาไม่เท่ากันต้องใส่ , หมอราชวิถี ยืนงง แล้วก็บอกว่า วิชาการทางการแพทยอธิบายไม่ได้ , แล้วหมอก็วัด ๆ จับ ๆ แก็ก็บอกว่า "ขาคนไข้เท่ากันแล้วครับ" แล้วก็มีเสียงปรบมือ โห่ ผมเห็นบางคนนั่งร้องไห้ ประทานโทษ ผมร้องไห้ตาบวมเลย , มันซึ้งใจอะคับ , พ่อเรายิ่งใหญ่จริง ๆ

แล้วก็ให้อากงแกพูด แกก็บอกว่า เกิดมา 60 กว่าปี ไม่เคยเจออะไรอย่างนี้ , หมอบอกว่าหมดหวังที่จะทำได้  ขนาดไปพึ่งพา พระอื่น ๆ หมอมด เจ้าม่ง เจ้าแม่ ตระกูลแซ่ต่าง ๆ ก็ทำไม่ได้ , ลูกหลานแก ที่กลับใจมาก่อน เข้ามากอดแก ร้องไห้กันระงม , แล้วอากง แกก็บอกว่า ต่อไปนี้จะไม่เชื่อพระอื่นใด นอกจากพระเยซูคริสต์เจ้าเท่านั้น , กลับไปจะไปกวาดเอารูปเคารพออกจากบ้านให้หมด , เลิกนับถือเจ้าแม่ที่แกเชื่อมาเกือบตลอดชีวิต

เฮ้อ ..ยังจำได้จนถึงทุกวันนี้เลย ,

ไหลไปยาว กลับมาถึงของคาทอลิกบ้างครับ , ผมก็เพิ่งเคยเห็นนี่แหละครับ เรื่องการสวดภาวนารักษาโรคเนี่ยะ , คล้าย ๆ กันนะครับ , คือ ทุกคนจะจับมือ จับตัวต่อ ๆ กันไปเป็นกลุ่มขนาดใหญ่ โดยมีคุณพ่อคอร์ซี่ นี่แหละ นั่งอยู่ตรงกลาง (เป็นสื่อกลาง) พร้อมกับกางแขนออกทั้งสองข้าง , คนแรกก็จับมือคุณพ่อ แล้วก็พร้อมกับสวดบทพระบิดา กับ วันทามารีอา (ต่างจากของคริสเตียนความหวัง ที่ต่างคนต่างขอเลยจะภาษาคน ภาษาพระวิญญาณได้ทั้งนั้น) เป็นหนึ่งเดียวกัน ,

ภาพนี้ทำให้นึกถึงหนังเรื่อง "Avatar" สุดริด , ที่ชนเผ่านาวี อ้อนวอนต่อพระแม่อาเว ให้ช่วยรักษาแผลของ ดร. ที่เป็นคนสร้างกายปลอมของเผ่านาวี , คือ เผ่านาวี นั่งล้อมรอบเป็นวงกลม เอามือจับบ่าประสานกันไป แล้วก็โยกกกกกก ๆๆๆ โดยมีผู้แทนกลางร่ายรำ มันส์สุด ๆ พร้อมกับเสียงกลองร่ายรำ ตุ๊ม ๆๆๆๆ ไฟแลบออกก้น แปลบ ๆๆๆๆ สวยดีเชียว , (คิดเองนะ) ถ้าเราจะมีอย่างนี้บ้างก็ดีนะครับ , โยกเพื่อรักษาโรค 555+ เสียดายท่าวันนี้ มีกล้องดังตุ๊ม ๆๆๆๆ ด้วย , ผมคงร่วมวงด้วยเป็นแน่แท้ครับ ..พี่น้อง

กลับมาต่อ , ทีนี้ , ผมก็เห็นหลายคนล้มฟุบลงไปเลยแหละครับ , กองไปกับพื้นเลย พี่น้องก็ช่วยกันอุ้มไปไว้บนแท่นหน้าพระรูป ให้นอนพัก ผมเห็นคนแก่ ๆ คนหนึ่ง แกสลบไปเลย แล้วน่าจะเป็นคนในครอบครับ มาผลักแก แก็กลิ้ง ๆๆๆ ตุ๊บ (หวาดเสียว) แล้วก็อุ้มขึ้นมาใหม่ คือ แกคงหมดสติไปอย่างหนักครับ

หลังจากหมดการรักษาโรคแล้ว , คุณพ่อคอร์ซี่ก็ไปเสกน้ำครับ อยู่ด้านนอกวัด ฮู้ยยย .. ยย คนล้อมรอบคุณพ่ออย่างกับเป็นดาราดัง ต้องมีบอร์ดี้การ์ดคุ้มกันหน้าหลัง เพื่อให้คุณพ่อเดินได้สะดวก ,

คุณพ่อก็ไปเสกน้ำที่ด้านนอกครับ , ผมถ่ายเป็นคลิปวีดีโอไว้ แต่ยังไม่ได้แปลงอะนะครับ , ระหว่างเสกยังไม่เสร็จ , ก็เห็น แสงแวบบบบ สว่าง จากกองน้ำเสก แล้วก็กระจายไป  ฟุบบบ ... อย่างเร็วครับ , พร้อมกับแสงแช๊ะ .. แหะ ๆ แฟลตนั่นเอง (หรือเปล่า) ละไว้ในฐานที่เข้าใจละกันนะครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เด็กคนนี้เป็นหลานผมเองครับ , ชื่อ เอ็ดเวิร์ด ฮอคกวิน , แม่กำลังผลักดันเข้าวงการสุดริด , ก็ได้อยู่ เพราะโตมาหล่อแน่นอน โครงสร้างหน้าตาดีมาก ..
รูปภาพ

โอยเหนื่อย ,หลังจากที่ออกจากวัดรับศีลแบบ Express พร้อมกับทักทาย "น้องหนูเอ๊ดดี้ผีน่ารัก" แล้ว , ก็ตรงดิ่งไปถนนคนเดินครับ , เพื่อจะไปเอาราคาไม้กางเขนดำมาให้พี่น้องนี่แหละครับ , ก็เลยแวะถ่ายรูปมาฝากบางชอทครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ส่วนสุดท้าย คือ ผมสั่งปั้นรูปพระใหม่ครับ คือ จากในรูป ผมจะเอาพิฆเนศออกเท่านั้น แล้วปรับเปลี่ยนใบโพธิ์ให้กลายเป็นใบไม้ทั่วไปแทนครับ , โดยมีรัศมีสีทองเหมือนเดิม (ผมว่าสวยดี) รูปพระที่จะไปแทน คือ รูปพระหฤทัยครับ , แต่จะทาสีองค์เหมือนจริง คือ มีสีผมน้ำตาล , ฉลองพระองค์สีแดง พร้อม พระหฤทัยสีแดงร้อมมงกุฏหนาม ยืนบนก้อนเมฆสีขาว แต่พื้นที่เหลือจะเป็นเหมือนต้นแบบเดิม คือ สีไม้น้ำตาลขี้เลื่อย และด้านหลังพระเยซู ก็จะเป็นรัศมีสีทองเจิดจรัสจร้า ...

รูปภาพ
รูปภาพ

อาทิตย์หน้ามาคอยชมกันนะครับ ,พี่เขาจะหล่อตัวอย่างมาให้ดูเสร็จสรรพ ราคาค่าแรงแค่ 500 บาท , ถูดสุดริด .. ไม่ปฏิเสธที่จะให้ทำเลย , ถ้าออกมาสวย , ก็ว่าจะรับออเดอร์พี่น้องที่สนใจนี่แหละครับ

เฮ้อ เหนื่อย ไปกินข้าวผัดพริกหมู ก่อนนะคับ
เห่ ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย naitamcm เมื่อ จันทร์ ม.ค. 11, 2010 12:05 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เลย์
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 11, 2010 12:01 am

รูปสวยครับ  : xemo026 :

อยากได้กระปุกออมสินหมู  : emo045 : ตัวเมืองเชียงใหม่คงจะหญ๋ายยยยยน่าดู  : xemo029 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ม.ค. 11, 2010 12:40 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
godlike

จันทร์ ม.ค. 11, 2010 12:09 am

อ่านแล้วรู้สึกว่าพี่แทมเป็นคนอีกคนหนึ่งที่ชอบออกทะเล  : xemo016 :
Léon
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 11, 2010 12:37 am

ออกทะเลเพราะมีหมึกย่าง ละสิ  : emo102 : : emo102 :
naitamcm

จันทร์ ม.ค. 11, 2010 12:50 am

godlike เขียน: อ่านแล้วรู้สึกว่าพี่แทมเป็นคนอีกคนหนึ่งที่ชอบออกทะเล  : xemo016 :

ไปทะเลด้วยกันไหมหละคับ .. น้องนัท , เกาะช้าง เกาะกูด หรือ เกาะเสม็ด ดีหละคับ , 555+
: xemo016 :
synner

จันทร์ ม.ค. 11, 2010 1:45 am

แล้วรูปพระหลังกางเขนดำ ไปเอามาจากไหนคะสวยค่ะ  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นปฏฺิทินปี 2009 ใช่ป่าวค่ะ  ถ้าผิดก็ขออภัยค่ะ
Léon
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 11, 2010 1:49 am

synner เขียน: แล้วรูปพระหลังกางเขนดำ ไปเอามาจากไหนคะสวยค่ะ  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นปฏฺิทินปี 2009 ใช่ป่าวค่ะ  ถ้าผิดก็ขออภัยค่ะ
แม่นแร้วววววววว
naitamcm

จันทร์ ม.ค. 11, 2010 2:31 am

Lee Seung Gi เขียน:
synner เขียน: แล้วรูปพระหลังกางเขนดำ ไปเอามาจากไหนคะสวยค่ะ  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นปฏฺิทินปี 2009 ใช่ป่าวค่ะ  ถ้าผิดก็ขออภัยค่ะ
แม่นแร้วววววววว

มาการันตียืนยัน .. นายแทม .. ฟันเฟิม !!
:: ทั่ น เ บ เ น ดิ๊ ก โ ต ::
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 11, 2010 5:06 pm

ทฤษฏีในหลวงยังอยู่ยั่งยืนยง ใน หมู่ คริตชน

5555555*

ฮันแน่
godlike เขียน: อ่านแล้วรู้สึกว่าพี่แทมเป็นคนอีกคนหนึ่งที่ชอบออกทะเล  : xemo016 :

ไปทะเลด้วยกันไหมหละคับ .. น้องนัท , เกาะช้าง เกาะกูด หรือ เกาะเสม็ด ดีหละคับ , 555+

จะไปเกาะเสม็ดกานหรา*

55555555*
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

จันทร์ ม.ค. 11, 2010 5:57 pm

งืมมมม-*- พี่แทน มันมีแต่สีดำหรอคับ-*-
Andreas
~@
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 11, 2010 8:59 pm

> บุ ต ร แ ห่ ง อ ดั ม   แ ล ะ   เ อ ว า < เขียน: ทฤษฏีในหลวงยังอยู่ยั่งยืนยง ใน หมู่ คริตชน

5555555*

ฮันแน่
godlike เขียน: อ่านแล้วรู้สึกว่าพี่แทมเป็นคนอีกคนหนึ่งที่ชอบออกทะเล  : xemo016 :

จะไปเกาะเสม็ดกานหรา*

55555555*
เขาว่า "ไปเสม็ดเสร็จทุกราย" อย่าไปเลยครับ  ดึงงงงงเข้าฝั่ง

ค่าแรงทำรูปพระหฤทัย 500 เองหรอ ถูกจังเลยคับ แล้วถ้าทำเสร็จแล้วจะราคารูปละเท่าไรครับ
ตอบกลับโพส