กินเหล้าช่วยชาติ!!!!!!!!!!!!

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
dark-kanita

ศุกร์ มิ.ย. 04, 2010 9:05 am

: xemo029 : จังซี้มันต้องถอนนนนนนนนน
ใช่แล้วคะมันต้องถอนรากถอนโคนซะคนประเภทนี้

สวัสดีคะวันนี้มีเรื่องจะมาเล่าสู่กันฟังคะ : emo045 :
หนูตาต้องทุขทรมารกับผีเหล้าข้างบ้านเป็นประจำละค่า เซ็งมากคะไม่รู้จะพูดยังไงแล้วคะ
กินดีๆไม่ต้องให้คนอื่นเดือดร้อนจะไม่ว่าอะไรเลย แต่ว่านี่พอเมาแล้วก็เอะอะโวยวาย ทั้งคืนเลยคะ
แล้วมันเล่นกินเป็นประจำใอ้คนจะเรียนจะไปทำงานตอนเช้าก็นอนไม่ได้เลย แหงละพวกนี้แปลกคนมากๆคะตอนเช้าก็พอกันนอนแฮ้งเป็นแถบๆ

ได้เงินมาทีไรต้องพาเพื่อนพาฝูงมาก้งกันทุกทีเง้อ

เท่านั้นไม่พอนะคะ เวลามีเรื่องสุมหัวคุยกันเรื่องๆต่างหน้าบ้านหนู ต้องพากันคาบบุหรี่โพ่นคลันเต็มบ้าน จนหายใจแทบไม่ออก ::008:: จนต้องร้องด่า (แมงงง จะฆ่าตัวตายยังจะมาลากคนอื่นไปตายด้วยนะคะ)

แล้ววันนี้คนข้างบ้านก็บอกเราว่า

"อย่ามามองหน้าพวกผมอย่างนั้น รู้มั้ยพวกผมนะช่วยประเทศชาติขนาดไหน"
กรรม.... ฉันเห็นแต่พวกท่านกรอกเหล้าเป็นตันๆ เดือน1 มีขวดเบียขวดเหล้าหลายกระสอบปุ๋ย แล้วมันช่วยชาติยังไงฟะ

"ก็นั่นละ พวกผมเสียภาษีค่าเหล้ากับบุหรี่ปีหนึ่งเป็นแสนๆ เสียภาษีเยอะกว่าพวกข้าราชการซะอีก จะบอกให้รู้ว่าประเทศชาติอยู่ได้เพราะพวกผมนะ พวกผมช่วยชาติ 555555"

จากนั้นมันก็หัวเรอะต่อ

เวรแล้ว !!! พวกนี้ แต่ว่าที่เขาพูดจริงมั้ยน้า ว่าแล้วหันไปมองขวดปล่าวของเดือนนี้ 3กระสอบปุ๋ย มีขวดเหล้าทุกญี่ห้ออยู่นั้นนั้น
กะราคาในใจมันก็หลายหมื่นอยู่ ปีเหนึ่งคงได้เป็นตัน ส่วนภาษีที่ต้องจ่าย
......................

เยอะแฮะ ทุกคนว่ามันจริงมั้นคะ ไอ้กินเหล้าช่วยชาติเนี่ย ปวดหัวคะ : xemo023 :
Valkyrie Zero Number

ศุกร์ มิ.ย. 04, 2010 10:55 am

ถ้ากินเหล้าช่วยชาติได้ขนาดนี้ เอาระเบิดไปโยนใส่วงเหล้ามันจะช่วยสังคมได้ขนาดไหนกันนะคะเนี่ย.... : emo107 :
Zion
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 04, 2010 11:06 am

สวดภาวนาเผื่อพวกเขานะครับ

ก็อาจจะจริงในมุมมองของเขา(หรือไม่ก็แล้วแต่)

แต่เขากำลังทำลายตัวเองอยู่นะ : emo027 :
Batholomew
~@

ศุกร์ มิ.ย. 04, 2010 2:48 pm

เห็นด้วยกับยศครับ
poloplow

ศุกร์ มิ.ย. 04, 2010 9:35 pm

ได้ข่าวว่าถ้าเอาเงินซื้อเหล้าไปทำประโยชน์อื่น ๆ คงได้อะไรดี ๆ มากกว่าเยอะเลย
Aeyu

จันทร์ มิ.ย. 07, 2010 1:58 am

พระเจ้าบอกให้รักศัตรู แต่ พวกกินเหล้าเมา แล้วเหนื่อยเพลียขอนอน รพ หรือกินเหล้าเมาแล้วเกิดอุบัติเหตุมา หรือกินจนเป็นโรคกระเพาะ มันก็เพิ่มงานให้ มันรักไม่ลง เบื่อพวกนี้มาก จะทำงัยดี เคยมีคนกินเหล้าแล้วปวดหัวมา เราก็ว่าไป แล้วกินเหล้าไปทำไม มันก็โมโหเรา เดินหนีไปแล้วบอกว่า ไม่กินเหล้าบ้างไม่รู้หรอก เราก็ตะโกนไป แล้วชั้นจะกินเหล้าไปทำไม แล้วทำไมต้องอยากรู้ด้วยล่ะ เราไม่ค่อยมีความเมตตาเท่าไหร่หรอก เรารู้ แต่มันปี๊ดดดดดด : emo034 : เวลาเห็นพวกทำร้ายตัวเองเอง แล้วมาร้องขอความช่วยเหลือ เราเซ็งมาก แล้วก็มาบ่นปวดท้อง เพลีย ปวดหัว มากมาย ขอบ่นหน่อยเถอะ อีกใจเราก็คิดว่า ควรมีเมตตา พระเจ้าให้รักคนอื่น เดี๋ยวพระ ไม่ชอบ เราควรใจเย็น แต่เราเบื่อจริงๆ หากตัวเองเลือกในสิ่งที่ตัวเองทำไปแล้วก็ควรรับผลที่ตัวเองทำไว้ ไม่อยากจะว่านะ พอเราบอกเป็นคริสต์ก็ทำหน้าแปลกๆ แต่ราไม่กินเหล้านี่ แค่ไม่ใส่ซองช่วยผ้าป่า แล้วงัยฟะ ตัวเองไม่บาปกว่าหรือ งานบุญบั้งไฟ บุญกถิน มันบุญจริงป่าว ซดเหล้า ผิดศีลข้อ 5 ที่ตังเองนับถือ แล้วมันจะได้บุญมั้ย อย่างบอกว่าบุญบั้งไฟนะ ไม่อยากว่า ทั้งพนัน เหล้า ตีกัน มาครบชุด สุดท้ายก็มาเพิ่มงานให้คนอื่น มาบังคับตั้งเราเป็นรองประธานกองผ้าป่าสาย รพ บังคับใส่ซองชัดๆ แล้วไอ้พวกนี้ใส่ซองไม่ถึงพัน ก็มาว่า เราใส่ยี่สิบก็ว่าไม่ทำทั้งกองเหรอ (พันบาท) บังคับกันงี้ มันจะได้บุญกันมั้ย เราได้ซองมาอื้อ แต่เราก็ลากลับบ้านไม่ได้ใส่ มีปัญหามะ เบื่อชะมัด อยากย้ายไปอยู่ กทม เบื่อซอง ลูกของลุงที่เป็นลูกพี่ลูกน้องแม่ยายบวช ยังมาแจกซอง มันจะมาสูบเลือดสูบเนื้ออะไรกันักกันหนา ไม่เข้าใจเลยจริงๆ ทำบุญขึ้นบ้านใหม่ แต่จองศาลาโรงเรียนเลี้ยงแล้วแจกซอง ไม่ทราบว่าเป็นภารโรงเรอะ โอ๊ยยย มากมาย เราขอเตือนนะว่า ทำงานก็ดลือกในเมืองใหญ่ๆหน่อยเถอะ อยู่ในอำเภอเล็กๆเนี่ย น่าเบื่อชะมัด งานบวช งานบุญ งานแต่ง งานบ้าบอ แจกซองยันเต ใส่ก็ควรเป็นร้อย จับของขวัญปีใหม่ เรียกร้องให้เราซื้อจักรยานมาจับ บ้าป่าว จักรยานตูเบรคไม่ดีตูยังทนใช้เลย ตอนแรกเราก็ว่าสังคมชนบทอบอุ่นเป็นพี่เป็นน้อง รู้จักกัน แต่ตอนนี้ เราว่าสังคมเมืองดีกว่า แยกตัวเป็นอิสระ ดูแลเฉพาะครอบครัวตัวเอง วันอาทิตยก็ไปวัด ไปเจอครอบครัวที่วัดกับพระเจ้า ถึงมีซองมาก็งานแต่งญาติเราเอง ไม่ใช่ลูกหลานของพ่อตาแม่ยายบองเพื่อนร่วมงาน เฮ้อ เรานับถอยหลังละ แต่ปีนี้ จะได้ซองอะไรอีกเนี่ยยยยยยย
nerine

จันทร์ มิ.ย. 07, 2010 6:28 am

อ่านแล้วขำๆดีนะค่ะ เข้าใจเลยค่ะพวกกินเหล้าช่วยชาติเนี้ย
ก่อนช่วยชาติดูตัวเองเสียก่อน เพราะชาติจะต้องมาเสียเงินค่าจ้างรถเก็บศพ
dark-kanita

พุธ มิ.ย. 09, 2010 12:37 pm

: emo045 : ขอบคุณในความคิดเห็นจากทุกคนนะคะ
เล่นเอาแทบคางเหลืองเหมือนกัน แบบว่าเถียงคนเมาไม่เคยชนะ55555555
วอ

จันทร์ มิ.ย. 14, 2010 8:42 pm

ไม่ต้องห่วง เงินภาษีทั้งหลาย จะตกอยู่ในมือของนักการเมืองทุกคน ทุกพรรค
dark-kanita

พุธ มิ.ย. 16, 2010 3:44 pm

วอ เขียน:ไม่ต้องห่วง เงินภาษีทั้งหลาย จะตกอยู่ในมือของนักการเมืองทุกคน ทุกพรรค
ตอบได้โดน
และสะใจมากคะ
5555555555555555 : xemo033 :
คิดไม่ถึงเลยว่าเฮียจะมาไม้นี้

ก็รู้สึกอย่างนั้นเหมือนกันคะ การเมืองเนี่ยเบื่อหลังหน้ากลัวสุดๆ
ตอบกลับโพส