มิสซัง ท่าแร่-หนองแสงได้ประมุของค์ใหม่แล้วครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
I Love Jesus

อังคาร ก.ค. 12, 2005 11:34 pm

เนื่องจากมิสซังท่าแร่-หนองแสงของเรา
ได้ให้พระคุณเจ้ายอด พิมพ์พิสาร
มาดูแลมิสซังแทน เป็นเวลานานแล้ว
ตอนนี้ทางมิสซังได้เลือกพระสังฆราช คนใหม่แล้ว
และที่ประชุมได้เลือกให้ คุณพ่อ จำเนียน เป็นพระสังฆราชองค์ใหม่ของมิสซัง

ปล. ผมจำไม่ได้ว่าคุณพ่อนามสกุลอะไร และจะทำพิธีแต่งตั้งวันไหนก็ยังไม่ทราบเช่นกัน จึงอย่ากให้ผู้ที่ได้ข่าวการแต่งตั้งพระสังฆราชนั้น ช่วนเข้ามาโพสบอกด้วยนะครับ
ปปล. ผมว่าจะเข้ามาพิมพ์ให้ทุกคนได้รู้ตั้งแต่วันอาทิตย์แล้วครับ
เพราะถ้าผมพิมพ์ตั้งแต่วันนั้นก็คงจะจำนามสกุลของคุณพ่อได้
Jeab Agape
~@

พุธ ก.ค. 13, 2005 12:17 am

อ๋อ พระคุณเจ้า หลุยส์ จำเนียร ( สันติสุขนิรันดร์ ) ท่านย้าย จาก นครสวรรค์ สิ

แล้วที่นครสวรรค์ มี บิชอป ใหม่เหรอ ???
I Love Jesus

พุธ ก.ค. 13, 2005 12:24 am

ใช้แล้วครับ ใช้แล้ว
พระคุณเจ้าจำเนียนครับ ท่านเป็นคนท่าแร่ไม่ใช้เหรอครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Andreas
~@
ติดต่อ:

พุธ ก.ค. 13, 2005 4:28 pm

"จำเนียน" เขียนแบบภาษาลาวใช่ไหมครับ ถ้าภาคกลางจะเขียนว่า "จำเนียร"

ท่านเป็นพระสังฆราชอยู่แล้ว ก็จึงไม่ต้องมีพิธีอภิเษกใด ๆ เพราะฐานันดรพระสังฆราชเป็นฐานันดรสูงสุดของพระศาสนจักรแล้ว ดังนั้นคงมีพิธีเข้ารับตำแหน่งที่อาสนวิหารอย่างเดียวครับ ทีนี้เราก็ต้องรอคำสั่งจากวาติกันว่าจะแต่งตั้งคุณพ่อท่านใดให้มาดำรงตำแหน่งพระสังฆราชแห่งนครสวรรค์แทนท่านจำเนียร
ตอบกลับโพส