มาแต่งบทภาวนาประกวดกันเถอะครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
syaoran
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ย. 04, 2010 7:50 pm

รูปภาพ

พระองค์คือความรัก พระองค์คือประตูไปยังสรวงสวรรค์ พระองค์คือพระผู้ช่วย โปรดเมตตาทอดพระเนตรมายังเรา เหล่าลูกหลานของเอวา

พระองค์ไม่ทอดทิ้งเรา พระองค์ทรงยิ่งใหญ่ โปรดประทานอาหารประจำวันแก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย

โปรดอย่าให้ลูกแพ้การประจญด้วยเถิด ลูกขอวันทา พระบิดา และพระบุตร และพระจิต อาแมน ( amen )

รูปภาพ
สิริพึงมีเเด่พระบิดา และพระบุตร และพระจิต เหมือนในปฐมกาล บัดนี้และทุกเมื่อ ตลอดนิรันดร อาแมน ( amen )

จงสวดภาวนาวอนขอจากพระองค์ด้วยสุดจิตสุดใจ แล้วท่านจะได้รับความรัก ความเมตตากรุณา จากพระเยซูคริสตเจ้า แม้บทภาวนาสั้นๆนี้ผมจะแต่งขึ้นมาเองก็ตาม ปาฏิหารย์ต้องบังเกิดจักแน่นอน
ผมอ่านมาจากในหนังสือต่างๆ ทั้งในบอรด์คริสต 9ล9 แม้ว่าจะเป็นการแต่งเอง " ถ้าลูกมีความตั้งใจจริง พระองค์จะประทานให้ ถ้าสิ่งนั้นเป็นไปตามประสงค์ของพระเยูเจ้า " ประมาณนี้นะครับ

ทีนี้ผมเลยมีความคิดดีๆมาว่า เรามาแต่งบทภาวนาประกวดกันเถอะครับ รางวัลไม่มีหรอก
จะมีก็แต่ บทภาวนาที่พวกเราทุกคนแต่งนั้นต้องเป็นที่พอพระทัยพระเยซุคริสตเจ้าเป็นแน่
อันตน
~@

จันทร์ ก.ย. 06, 2010 11:15 am

ไม่ใช่ของที่ต้องประกวดกันครับ
Batholomew
~@

พุธ ก.ย. 08, 2010 9:11 pm

เห็นด้วยพี่อันตนครับ

ประกวดกันก็เหมือนกับของใครดีกว่าของใคร
ไม่ได้เป็นการภาวนาจากใจครับ

เปลี่ยนหัวข้อว่า "พี่ ๆ สวดภาวนาต่อพระว่ายังไงบ้างฮะ?" ดีกว่ามั๊ยครับ
syaoran
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 09, 2010 9:51 pm

ขอแก้ไขเป็น" ทุกท่าน สวดภาวนาต่อพระว่ายังไงเอ่ย " นะครับ
ผม
ข้าจักฝากความหวังทั้งมวลเอาไว้กับพระองค์

โอ............พระแม่มารี มาดราแห่งพระคริสต์ โปรดจงนับข้าไว้ภายใต้ร่มเงาแห่งภูาาศักดิ์สิทธ์ของพระองค์ อาแมน (Amen )

นี่เป็นตัวอักษรที่สลักไว้บนด้ามดาบของพระจักรพรรดินโปเลียนครับผม
อันตน
~@

ศุกร์ ก.ย. 10, 2010 11:55 am

งั้นต้องเอามาขึ้นทุกวันเลยเปล่าครับ เพราะว่าสวดบ่อยๆ
ตอบกลับโพส