ช่วยด้วยครับ!!เลย์มีความคิดอยากไปนับถือพระอื่น

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
เลย์
ติดต่อ:

ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 1:44 am

ไม่รู้ว่าทำไมเลย์มีความคิดแบบนี้ไปได้ครับ อยู่ดีๆมีความคิดอยากไปนับถือพระอื่น ( พระราม เทพเจ้าของฮินดู )

และมีความคิดที่จะเลิกนับถือศาสนาคริสต์ด้วย ช่วยแนะนำเลย์ด้วยครับ เลย์พยายามจะไม่คิดแล้ว

แต่มันก็ยังคิดและมีความอยากนับถืออยู่ ช่วยสวดภาวนาให้เลย์มั่นคงต่อพระบิดา พระบุตร พระจิตเท่านั้นด้วยครับ : emo031 :
Holy
Defender of lawS

ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 1:59 am

ขอทราบเหตุผลครับว่าทำไมอยากนับถือพระราม
และทำไมอยากเลิกนับถือคริสต์
Valkyrie Zero Number

ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 4:30 am

สู้ ๆ อย่ายอมแพ้การล่อลวงที่จะทำให้เราห่างจากพระเจ้านะคะ

มนุษย์ทุกคนย่อมมีความอ่อนแอในตัวก็จริง แต่จะยอมแพ้แค่นี้ไม่ได้

อธิษฐานสิคะ อธิษฐานให้พระเจ้าผู้เี่ที่ยงแท้เพียงหนึ่งเดียวช่วยเหลือ
oata_kung
~@

ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 4:31 am

บางทีสิ่งเหล่านั้นหมายถึงความคิดแบบนั้นมันอาจเกิดจากความอยากได้อะไรบางอย่างรึเปล่า
แล้วก็เห็นว่าคนในสังคมนี้มากมายไปบนบานสานกล่าวแล้วได้ในสิ่งที่ปรารถนาคุณก็เลยเขว
อย่าได้ไปสวดขอพร หรือยอมตนอยู่ใต้อำนาจของเขาเหล่านั้นโดยเด็ดขาดเชียว ไม่งั้นคุณจะ
กลับมายาก ก็ขอให้มั่นคง เวลามีความคิดแบบนั้นก็อย่าปล่อยให้ตัวเองตกอยู่ในความคิดแบบนั้นนานๆ
รีบทำสำคัญมหากางเขน แล้วก็สวดบทอะไรก็ได้อะที่เกี่ยวกับพระของเรา หรือไม่ก็แค่เอ่ยพระนาม
พระเจ้าดังๆ รับรองมันจะมีอาการขนลุกขึ้นมาทั้งตัวทันที แล้วจิตชั่วร้ายนั้นก็จะหายไป

แต่ใช่ว่ามันจะหายไปตลอดกาล เมื่อมันรับรู้ว่าคุณมีใจให้มัน มันจะตามจีบ ตามตื๊อเอาคุณไป
เป็นพวกให้ได้ ก็อยากบอกว่า "เมื่อมันกระชั้นเรียก อย่าสำเหนียกสำเนียงยิน" พยายามเอาใจ
เข้าหาพระให้มากๆ ที่สุดนี้ผมอยากบอกคุณว่า มันให้อะไรคุณไม่ได้เลย เพราะทุกอย่างมาจากและเป็นของพระเจ้า พระเยโฮวาร์แต่เพียงพระองค์เดียว ผมผ่านจุดนั้นมาแล้ว ขอให้เชื่อผมเถอะ อยากได้อะไร คุกเข่าลง บอกพระ ด้วยใจที่นบนอบ ด้วยความเชื่ออย่างสิ้นสุดจิตใจ ถ้าคุณให้พระองค์ร้อย พระองค์ก็จะให้คุณเต็มๆเหมือนกัน จริงๆนะ
Cho

ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 8:34 am

พระเยซูเจ้าทรงให้คุณเลย์ได้ แม้กระทั่งชีวิตของพระองค์เองนะครับ

ใครที่เนื้อตัวเต็มไปด้วยแผลเหวอะหวะ และเต็มไปด้วยเลือด

ใครที่ยอมถูกตอกตะปู และถูกแขวนให้ตายอย่างทุกข์ทรมานที่สุด

นั่นคือ องค์พระผู้เป็นเจ้า ผู้ที่หลงรักเราอย่างลืมตน รักเรามากกว่าชีวิตของพระองค์เอง

แล้วพระที่คุณเลย์อยากจะนับถือ สามารถยอมทำถึงขนาดนี้เพื่อคุณเลย์ได้หรือไม่ครับ ?

พระที่คุณเลย์อยากจะนับถือ รักคุณจริงหรือเปล่าครับ ?

พระที่คุณเลย์อยากจะนับถือ จะรักคุณได้เท่ากับองค์พระผู้สร้างมั้ยครับ ?

พระที่คุณเลย์อยากจะนับถือ ตายเพื่อคุณเลย์ได้มั้ยครับ ?

ถ้าคุณเลย์จากไป พระบิดาเจ้า พระเยซูเจ้า พระจิตเจ้า แม่พระ ชาวสวรรค์และนักบุญทั้งหลายรวมทั้งพวกเราคริสตชนบนโลก จะเสียใจมาก ทุกคนจะอาลัย อาวรณ์ คิดถึงคุณเลย์

คุณเลย์อาจจะได้พระที่คุณเลย์อยากจะนับถือมาครอบครอง แต่สิ่งที่จะต้องเสียก็คือ ผู้ที่รักคุณเลย์มากมาย ดังที่กล่าวมา

เข้มแข็งไว้ครับ ผมจะช่วยสวดภาวนาให้นะครับ
n-n@คนบ้าคลั่ง_ศาสนภัณฑ์@n-n

ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 9:07 am

เลย์ เขียน:ไม่รู้ว่าทำไมเลย์มีความคิดแบบนี้ไปได้ครับ อยู่ดีๆมีความคิดอยากไปนับถือพระอื่น ( พระราม เทพเจ้าของฮินดู )

และมีความคิดที่จะเลิกนับถือศาสนาคริสต์ด้วย ช่วยแนะนำเลย์ด้วยครับ เลย์พยายามจะไม่คิดแล้ว

แต่มันก็ยังคิดและมีความอยากนับถืออยู่ ช่วยสวดภาวนาให้เลย์มั่นคงต่อพระบิดา พระบุตร พระจิตเท่านั้นด้วยครับ : emo031 :
เชื่อมั่นในพระเจ้าครับกับแม่พระ ว่าแต่ทำไมไปเชื่อพระรามอะครับ ส่วนใหญ่คนที่นับถือจะเป็นทหารนะครับ เพราะพระรามเป็นเทพเจ้าแห่งสงคราม (เมื่อก่อนผมบ้ามากๆๆๆๆเลย ครับ ทั้ง
พระเครื่อง พระฮินดู จตุคาม พระธิเบต เจ้าแม่กวนอิม และอื่นๆแล้วผมก็รู้ว่านั่นม่ใช่ทางออก จนมาตอนที่ผมได้พบกับพระเจ้าและแม่พระ ขนาดคริสเตียน ผมยังรับเชื่อมาแล้วเลยครับ
เชื่อเถอะครับทางนี้ผมว่าดีอยู่แล้ว) :s023:
Batholomew
~@

ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 9:41 am

ผมขอแนะนำว่า ให้สวดขอปรีชาญาณจากพระองค์ครับ
สวดภาวนาวอนขอจากพระองค์เท่านั้น พระองค์ทรงเป็นผู้สร้างทุกสิ่ง
ทรงเป็นใหญ่กว่าสรรพสิ่งทั้งมวลครับ
In the name of father

ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 10:12 am

จะสวดภาวนาและเอาใจช่วยนะครับ :s002: (หมายถึงช่วยไม่ให้หลงผิดนะ!!)

แต่แอบแปลกใจว่าทำไมถึงอยากนับถือพระราม?? หรือช่วงนี้อ่านรามเกียรต์รึเปล่าครับเลยเขว??

ปล.งั้นผมเล่น God of War นี่ผมจะเปลี่ยนไปนับถือเทพเจ้ากรีกดีมั้ย????
(อ๊ะ...ไม่ทันซะละ โดนเฮียโล้นสอยร่วงหมด=[]=")
littleseal

ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 12:21 pm

จะสวดภาวนาเผื่อด้วยค่ะ

เป็นคนที่เคยนับถือเทพเจ้ามากมายมาก่อน
พระเป็นเจ้ามั่นคงที่สุดค่ะ
ลองสวดอธิษฐานต่อพระองค์ค่ะ
ขอให้จิตใจมั่นคงกับพระองค์ รักพระองค์
ตอนนี้พอเข้ามิสซาก็อธิษฐานแบบนี้ตลอด
เพราะกลัวใจตัวเองจะสั่นคลอนเพราะสิ่งรอบข้าง

ขอให้พระเป็นเจ้าสถิตกับคุณค่ะ
Jeab Agape
~@

เสาร์ ต.ค. 02, 2010 9:43 am

อืมม์ ปิดเทอมนี้น่าจะไปร่วมค่ายของเยาวชนอะไรทำนองนี้ จะได้เข้าสนิทกับพระเยซู

หรือ ไปปรึกษาคุณพ่อ ที่วัด ที่เห็นตัวกันจริงๆ ท่านจะได้ชี้แนะ และอธิษฐานให้เธอได้ :s002:
เลย์
ติดต่อ:

เสาร์ ต.ค. 02, 2010 4:50 pm

Holy เขียน:ขอทราบเหตุผลครับว่าทำไมอยากนับถือพระราม
พี่โฮรี่ครับ มันไม่มีสาเหตุอะครับ คือ เลย์ได้เข้าไปที่เพจของฮินดู ไปดูเฉยๆ ก็ไม่ได้คิดอะไร

มาสักพัก ความคิดนี้มันก็กลับมาผุดขึ้นมาในสมอง เลย์เลยฟุ้งฟ่านไปเลยครับ อยู่ดีๆ ก็คิดไม่อยาก

นับถือคาทอลิกอีกต่อไป อยุ่ดีๆ ก็อยากนับถือพระอื่นขึ้นมา เลย์พยายามห้ามคิดแล้ว แต่ก็ห้ามไม่อยู่

ตอนนี้ก็พยายามสวดให้เยอะๆครับ ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้คำแนะนำครับ :s008:
Valkyrie Zero Number

เสาร์ ต.ค. 02, 2010 7:36 pm

ถ้าพระอื่นองค์นั้นมาล่อลวงเรา

เราคงจะตอบกลับไปว่า "ถ้าMungทำ "สิ่งที่Guปรารถนามาตลอด" แทนท่านผู้นั้นที่ทำได้แต่ไม่ยอมทำให้Gu ได้ Gu จะลองพิจารณา"

แล้วถ้ามันตอบว่าทำได้ล่ะ
"Gu ไม่เชื่อ Mung ว่ะ เพราะท่านผู้นั้นคงไม่ยอมให้ Mung ได้ทำหรอก"

ปล.ภาคนี้ค่อนข้างติ่งเป็นพิเศษ หากไม่เหมาะสมลบได้นะเพคะ
Kenneth

เสาร์ ต.ค. 02, 2010 10:08 pm

คุณเดินมาถูกทางแล้ว จะวกกลับออกไปทำไมครับ
Jeab Agape
~@

เสาร์ ต.ค. 02, 2010 11:16 pm

Kenneth เขียน:คุณเดินมาถูกทางแล้ว จะวกกลับออกไปทำไมครับ
อาจจะอยากทดลองพระเจ้าก็ได้ นะ :s008:
ข้า-พระ-เจ้า

อาทิตย์ ต.ค. 03, 2010 12:04 am

กลับไปดูหนังเรื่อง

The Passion Of The Christ

อีกครั้งนะครับช่วยได้เยอะ
PeterCartoon

อาทิตย์ ต.ค. 03, 2010 12:07 am

อืม..คุณเลย์ ลองคิดหัวอกพ่อแม่ดูซิว่า

วันหนึ่งคุณเลย์บอกท่านว่า "พ่อครับ แม่ครับ ผมจะไปเป็นลูกคนอื่นแล้วครับ"

ทายซิว่า น้ำตาจะไหลออกมาจากหัวใจของท่านเท่าไหร่...

เพราะคุณเลย์ไม่ได้เป็นใครก็ไม่รู้มานับถือพระเจ้า แต่คุณเลย์คือ "ลูกสุดที่รัก" ที่ได้กลับมาอยู่

กับครอบครัวตัวเองจริง ๆ ด้วยการสละชีวิตของพ่อแม่อย่างทุกข์ทรมานเพื่อให้ได้ลูกกลับคืนมา

แล้วคุณเลย์จะจากครอบครัวตัวเอง ไปเป็นลูกคนอื่นหรือ...

คุณเลย์ กำลังถูกหลอก...
เลย์
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 05, 2010 3:07 am

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ช่วงนี้เลย์สวดภาวนาบ่อยขึ้น วอนขอให้ความเชื่อ ความไว้ใจในพระองค์มากๆครับ :s007:
PeterCartoon เขียน:อืม..คุณเลย์ ลองคิดหัวอกพ่อแม่ดูซิว่า

วันหนึ่งคุณเลย์บอกท่านว่า "พ่อครับ แม่ครับ ผมจะไปเป็นลูกคนอื่นแล้วครับ"

ทายซิว่า น้ำตาจะไหลออกมาจากหัวใจของท่านเท่าไหร่...

เพราะคุณเลย์ไม่ได้เป็นใครก็ไม่รู้มานับถือพระเจ้า แต่คุณเลย์คือ "ลูกสุดที่รัก" ที่ได้กลับมาอยู่

กับครอบครัวตัวเองจริง ๆ ด้วยการสละชีวิตของพ่อแม่อย่างทุกข์ทรมานเพื่อให้ได้ลูกกลับคืนมา

แล้วคุณเลย์จะจากครอบครัวตัวเอง ไปเป็นลูกคนอื่นหรือ...

คุณเลย์ กำลังถูกหลอก...
ขอบคุณคุณพ่อครับ :s015:
Holy

อังคาร ต.ค. 05, 2010 6:00 pm

เลย์ เขียน:
Holy เขียน:ขอทราบเหตุผลครับว่าทำไมอยากนับถือพระราม
พี่โฮรี่ครับ มันไม่มีสาเหตุอะครับ คือ เลย์ได้เข้าไปที่เพจของฮินดู ไปดูเฉยๆ ก็ไม่ได้คิดอะไร

มาสักพัก ความคิดนี้มันก็กลับมาผุดขึ้นมาในสมอง เลย์เลยฟุ้งฟ่านไปเลยครับ อยู่ดีๆ ก็คิดไม่อยาก

นับถือคาทอลิกอีกต่อไป อยุ่ดีๆ ก็อยากนับถือพระอื่นขึ้นมา เลย์พยายามห้ามคิดแล้ว แต่ก็ห้ามไม่อยู่

ตอนนี้ก็พยายามสวดให้เยอะๆครับ ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้คำแนะนำครับ :s008:
ความอยากวูบวาบนั้นอาจเป็นเรื่องของอารมณ์ ดังนั้นให้กลับมาที่สาระของความเชื่อของเรา ว่า ทำไมเราจึงเชื่อในพระเจ้า พระเยซูผู้ถูกตรึงกางเขน อะไรทำให้เรารับพระเยซู รักแม่พระ ถามตัวเองแล้วให้พระจิตเจ้านำทางในคำตอบ เพราะศรัทธาที่แท้จะไม่ใช่ความคิดแปลบปลาบ ชั่วแล่น แต่มันจะหยั่งรากลึกลงในจิตวิญญาณ ถ้าแวบๆเราเรียกว่าอารมณ์ ซึ่งเกิดขึ้นได้แม้แต่ในความในความเชื่อเดิมของเราเอง

ขอพระเจ้าอวยพร
เลย์
ติดต่อ:

พุธ ต.ค. 06, 2010 8:32 pm

^
^
ขอบคุณครับพี่โฮรี่ .. :s002:

เมื่อคืน (๕/๑๐/๒๐๑๐) หลังจากสวดเสร็จ เลย์อ่านหนังสือจำลองแบบพระคริสต์ โดยการ

สุ่มเปิด ก็ได้บทนี้ครับ " หากไม่มีพระเยซู โลกจะให้ประโยชน์อะไรแก่ท่านได้ ? อยู่โดยไม่มี

พระเยซู คือนรกแสนฉกรรจ์ และอยู่กับพระเยซู คือสวรรค์อันชื่นฉ่ำ หากพระเยซู อยู่กับท่าน

ไม่มีศัตรูหน้าไหนจะมาทำร้ายท่านได้ ( รม ๘ : ๓๑ ) ผู้ใดพบพระเยซู ผู้นั้นพบขุมทรัพย์

มหึมากว่านั้นอีก ทรัพย์เหนือทรัพย์ทั้งหลาย แต่ผู้ใดเสียพระเยซู ผู้นั้นเสียหายมากหลาย

มากกว่าเสียโลกทั้งโลก นับว่ายากจนค่นแค้นที่สุด คนที่ดำรงชีพโดยไม่มีพระเยซู แต่มั่งคั่ง

รำรวยที่สุด คนที่อยู่ดีกับพระเยซู "
(จำลองแบบพระคริสต์หน้า ๑๖๓ บทที่ ๘ ข้อ ๒)
Batholomew
~@

พุธ ต.ค. 06, 2010 8:45 pm

ขอบคุณพระเจ้าที่ทรงเปิดเผยเรื่องนี้แก่คุณเลย์ครับ

พฤหัสฯ. ต.ค. 07, 2010 1:05 am

บ้างครั้งผมก็ต้องเคร่งครัดกับตัวเองเพื่อรักษาความเชื่อไวเหมือนกันครับ
เช่นไม่ยกมือไว้พระสงฆ์ ของพุทธแม้จะเป็นในฐานะผู้ใหญ่ไม่ใช่นักบวชก็ตาม
อยู่ในพิธีพุทธไม่ยกมือไว้ขณะเขาสวดกัน หรือถ้ามีพรมน้ำมนต์ ผมก็จะเดินไปเข้าห้องน้ำซะ
ไม่ประเคนอะไรทั้งสิ้น ถ้ามีคนเชิญผมก็บอกเขาอย่างสุภาพว่าให้คนอื่นดีกว่า
ไม่ทำบุญกับพุทธ(กรณี ผ้าป่า กฐิน สร้างวัด อะไรประมาณนั้น) แต่ถ้าทำเพื่อผู้ยากไร้ ผมทำ

ทุกคนอาจมองว่าการกระทำของผมไม่ค่อยน่ารักเท่าไร แต่ผมบอกตามตรงผมทำไปเพื่อรักษาความเชื่อของผม ใครว่าถูกไม่ถูกไม่รู้แต่ ผมไม่อยากให้ความเชื่อสั่นคร่อน

คุณเลย์ต้องมั่นคงในพระเจ้าครับ เมื่อสักครู่ผมได้คุยกับน้องสาวที่เป็นคริสต์ น้องบอกว่าน้องสาวอีกคนที่เป็นพุทธ โทรมาว่าฝันไม่ดี ฝันว่าฟันหัก และเคยฝันมาแล้วครั้งหนึ่ง เมื่อตอนพ่อกับแม่เสีย แล้วตอนนี้มาฝันอีก
เลยรู้สึกไม่ดี ผมเลยบอกน้องที่เป็นคริสต์ไปว่า อย่าคิดมาก เราต้องเชื่อ เชื่อ ๆๆๆ และเชื่อ ในพระเจ้า
เหมือนอย่างที่ผมเคยบอกเขาว่า ก่อนล้างบาปมาเชื่อ ยากแค่ไหน รักษาความเชื่อยากยิ่งกว่ามาก น้องก็โอเค สบายใจขึ้น

ที่เล่าให้ฟังก็เพื่อบอกคุณเลย์ว่า รักษาสมบัติแห่งความเชื่อไว้ดีๆครับ เพราะสมบัติแห่งความเชื่อนี้ไม่ใช่เงินทอง แต่ คือวิญญาณ ของคุณเลย์เองครับ

พระเจ้าอวยพร อาเมน
เลย์
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ต.ค. 07, 2010 5:35 pm

^
^
ขอบคุณครับที่เตือนเลย์ครับ :s002:

พฤหัสฯ. ต.ค. 07, 2010 6:31 pm

เลย์ เขียน:^
^
ขอบคุณครับที่เตือนเลย์ครับ :s002:
ถ้าถึงเวลาผมบ้าง (อาจเป็นเรื่องอื่นก็ได้)

ก็ช่วยเตือนผมด้วยนะครับ

พระเจ้าอวยพรนะครับ
Aeyu

พุธ พ.ย. 10, 2010 1:17 am

มานั่งอ่าน ตกลงตอนนี้เป็นงัยมั่งอ่ะ
peramail

พุธ พ.ย. 10, 2010 12:42 pm

oata_kung เขียน:บางทีสิ่งเหล่านั้นหมายถึงความคิดแบบนั้นมันอาจเกิดจากความอยากได้อะไรบางอย่างรึเปล่า
แล้วก็เห็นว่าคนในสังคมนี้มากมายไปบนบานสานกล่าวแล้วได้ในสิ่งที่ปรารถนาคุณก็เลยเขว
อย่าได้ไปสวดขอพร หรือยอมตนอยู่ใต้อำนาจของเขาเหล่านั้นโดยเด็ดขาดเชียว ไม่งั้นคุณจะ
กลับมายาก ก็ขอให้มั่นคง เวลามีความคิดแบบนั้นก็อย่าปล่อยให้ตัวเองตกอยู่ในความคิดแบบนั้นนานๆ
รีบทำสำคัญมหากางเขน แล้วก็สวดบทอะไรก็ได้อะที่เกี่ยวกับพระของเรา หรือไม่ก็แค่เอ่ยพระนาม
พระเจ้าดังๆ รับรองมันจะมีอาการขนลุกขึ้นมาทั้งตัวทันที แล้วจิตชั่วร้ายนั้นก็จะหายไป

แต่ใช่ว่ามันจะหายไปตลอดกาล เมื่อมันรับรู้ว่าคุณมีใจให้มัน มันจะตามจีบ ตามตื๊อเอาคุณไป
เป็นพวกให้ได้ ก็อยากบอกว่า "เมื่อมันกระชั้นเรียก อย่าสำเหนียกสำเนียงยิน" พยายามเอาใจ
เข้าหาพระให้มากๆ ที่สุดนี้ผมอยากบอกคุณว่า มันให้อะไรคุณไม่ได้เลย เพราะทุกอย่างมาจากและเป็นของพระเจ้า พระเยโฮวาร์แต่เพียงพระองค์เดียว ผมผ่านจุดนั้นมาแล้ว ขอให้เชื่อผมเถอะ อยากได้อะไร คุกเข่าลง บอกพระ ด้วยใจที่นบนอบ ด้วยความเชื่ออย่างสิ้นสุดจิตใจ ถ้าคุณให้พระองค์ร้อย พระองค์ก็จะให้คุณเต็มๆเหมือนกัน จริงๆนะ

"อยากได้อะไร คุกเข่าลง บอกพระ ด้วยใจที่นบนอบ ด้วยความเชื่ออย่างสิ้นสุดจิตใจ " ทำตามคำแนะนำแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ ความมั่นคงของเราก็เริ่มน้อยลงทุกทีเหมือนกัน

ศุกร์ พ.ย. 12, 2010 7:52 pm

peramail เขียน:
oata_kung เขียน:บางทีสิ่งเหล่านั้นหมายถึงความคิดแบบนั้นมันอาจเกิดจากความอยากได้อะไรบางอย่างรึเปล่า

"อยากได้อะไร คุกเข่าลง บอกพระ ด้วยใจที่นบนอบ ด้วยความเชื่ออย่างสิ้นสุดจิตใจ " ทำตามคำแนะนำแล้วแต่ก็ยังไม่ได้ ความมั่นคงของเราก็เริ่มน้อยลงทุกทีเหมือนกัน
พระเจ้าก็เหมือนพ่อแม่ของงเราถ้าให้ทุกอย่างที่ลูกขอ แล้วจะเกิดอะไรขึ้น ลูกก็จะไม่รู้จักการต่อสู้ การลำบาก ความอดทน แต่ที่ให้บ้างไม่ให้บ้างก็เพื่อต้องการให้เราเป็นคนที่สมบูรณ์นั้นเอง
เพื่อที่เราจะได้สมควรกับอาณาจักรที่พระองค์เตรียมไว้ เพราะเราไม่ใช่สัตว์เลี้ยงที่รอรับอาหารจากเจ้านายอย่างเดียว แต่เราคือลูกของพระองค์ที่พระองค์หวังอยากให้ใช่ชีวิตที่พระองค์มอบให้อย่างอิสระ โดยพระองค์ทรงเดินอยู่เคียงข้างเสมอ
เอเมน
thienchai

เสาร์ พ.ย. 13, 2010 9:52 am

บางสิ่งต้องเห็นถึงจะเชื่อ แต่งบางสิ่งต้องเชื่อถึงจะได้เห็น ! สิ่งอื่นที่เห็นหากไม่พิจารณาให้ดี หรือสิ่งแวดล้อมพาไป ก็อาจจะทำให้ความเชื่อของตัวเองหันเหออกไปได้ แค่นิยายปะรำปะราธรรมดา สั่นคลอนกันแล้ว
ก็เห็นทุกวันที่หน้า central world ไม่ค่อยจะเห็นคนฮินดูมาสักการะสักคน เท่าที่สังเกตุน๊ะ
แต่ที่รูปถ่ายว่อนในเนต ว่าส่งต่อแล้วโชคดีกันเห็นเขาทำกันจัง ไม่รู้ว่านับถือเพื่อให้ตัวเองโชคดี หรือว่าจะนับถือให้ตัวเองเป็นคนดี
เลย์
ติดต่อ:

อาทิตย์ พ.ย. 14, 2010 12:16 am

Aeyu เขียน:มานั่งอ่าน ตกลงตอนนี้เป็นงัยมั่งอ่ะ
:s002: ตอนนี้มีความเชื่อและศรัทธามั่นคงดีครับ ขอบคุณครับ
Holy

จันทร์ พ.ย. 15, 2010 1:52 am

แสดงว่ามีคนรักและห่วงใยเลย์เป้นระยะๆนะ
เลย์
ติดต่อ:

เสาร์ พ.ย. 20, 2010 4:43 pm

Holy เขียน:แสดงว่ามีคนรักและห่วงใยเลย์เป้นระยะๆนะ
อิอิ คร้าบบบ :s021:
ตอบกลับโพส