ไม่ได้เชียร์แค่แบ่งปัน

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ข้า-พระ-เจ้า

จันทร์ พ.ย. 08, 2010 10:27 pm

พอดีไปซื้อของใน ร้าน7/11มานะครับ แล้วแอบไปเห็นเขาชวนให้ทำบุญให้แก่มูลนิธิต่างๆ เราก็อ่านดู ปรากฏว่า หนึ่งในมูลนิธินั้นคือ มูลนิธินักบุญคามิลโล ก็เลยถามว่าต้องทำยังไง เขาบอกก็แค่บอกว่าจะทำกับมูลนิธิไหน เท่าไร ไม่เสียค่าบริการ ก็เท่านั้น ก็เลยทำไปจำนวนหนึ่ง เป็นแบบเคาร์เตอร์เซอร์วิสนะครับ

ก็เลยคิดว่าก็ดีนะครับ แต่ไม่รู้ว่าทุกคนคิดยังไง ลองพูดคุยกันครับ
Aeyu

จันทร์ พ.ย. 08, 2010 11:03 pm

ไม่รุสินะคะ เราเนี่ยถ้าเป็นของที่อื่นที่ไม่เกี่ยวกับของคริสต์ไม่ว่าจะเป็นคาทอลิกหรือคริสเตียน เราจะไม่สบายใจกลัวว่าก่อนจะไปถึงจะโดนกินกันก่อน เราก็เลี้ยงเด็กคนนึงของศุภนิมิต กับให้ UNICEF (อันนี้สากล ดูน่าเชื่อถือดีค่ะ) เราให้ทุกเดือนไป เราว่าถ้าเป็นของคาทอลิก ไม่ว่าจะเป็นมูลนิธิไหน ก็เป็นกิจการของพระทั้งนั้นน่ะค่ะ ทำไปได้ค่ะ
ตอบกลับโพส