คำเตือนสุดท้ายของแม่

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พฤหัสฯ. มี.ค. 17, 2011 1:02 am

ลูก ที่รักทั้งหลาย ขอให้ลูกลองหลับตาตั้งจิตให้แน่วแน่อยู่กับแม่เถิด เมื่อใดที่จิตของลูกแนบสนิทเป็นหนึ่งเดียวกับแม่ ณ เวลานั้นแม่จะพาลูกไปดูสภาพแห่งความวิบัติที่จะเกิดขึ้น และเมื่อนั้นแหละ ลูกจะมิอาจนอนหลับตาลงได้อีกเลย

การพลัดพราก ผู้คนสูญหายและล้มตายเป็นจำนวนมาก เป็นภาพที่แม่มองเห็นอยู่เบื้องหน้า แม่จะทำทุกสิ่งเพื่อปกป้องลูกๆของแม่ทุกคน แต่ลูกๆที่จิตใจเฉยชาของแม่ทั้งหลาย ลูกไม่รู้หรอกหรือไรว่าแม่นี้ต้องทุกข์ระทมใจเพียงใด

ลูกที่รัก ทั้งหลาย ลูกจะรีรอเพื่อพิสูจน์ข้อความจริงประการใดอีก หรือว่าลูกต้องการนำข้อความของแม่เข้าเครื่องพิสูจน์ตามหลักวิทยาศาสตร์เสีย ก่อนว่าสิ่งที่แม่ได้บอกแก่ลูกนั้นไม่มีข้อความใดอันเป็นเท็จลูกจึงจะเชื่อถือ หากลูกๆรั้งรอไม่ทำการสิ่งใดตามที่แม่ได้ร้องขอ ลูกจะได้พบกับความจริงที่ลูกรอการพิสูจน์อย่างแน่นอน และเมื่อเวลาเช่นนั้นมาถึง มันก็จะสายเกินไปแล้วสำหรับทุกๆสิ่ง

พลีกรรม เท่านั้นที่จะช่วยบรรเทาหายนะนี้ได้ ลูกยังทำพลีกรรมกันมิเพียงพอหรอกนะ จงอย่าชะล่าใจจนเกินไป

ลูก ที่รักทั้งหลายของแม่ นี่คือคำเตือนสุดท้ายของแม่ เมื่อใดที่อากาศวิปริต ลูกๆจะได้เห็นภัยจากท้องฟ้า ณ เวลานั้นลูกๆของแม่จะเป็นฉันใด จงตระหนักใจ ณ บัดนี้เถิด ขอสันติสุขจงบังเกิดในดวงใจของลูกๆทุกคน จากแม่ผู้รักลูกดั่งดวงใจ”

------------------------------------------------------------------------------

สารแม่พระลำไทร

http://www.newmana.com/phpbb/viewtopic. ... 73#p122260
littleseal

พฤหัสฯ. มี.ค. 17, 2011 9:05 am

ตอนแรกคิดว่าเรื่องแบบนี้คงไม่เกิดในช่วงชีวิตของตัวเอง
อากาศหนาววันนี้ทำให้คิดทบทวนได้อย่างดีเลยค่ะ

ขอให้พระเป็นเจ้าทรงเมตตาต่อประชากรโลกด้วยเทอญ
โปรดให้ผู้ที่ยังไม่ได้รับรู้ถึงพระองค์ เปิดใจกลับสู่พระองค์
ลูกยินดีเต็มใจพร้อมน้อมรับการเสด็จมาของพระองค์
พระเป็นเจ้าผู้ทรงเมตตากรุณา
Andreas
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มี.ค. 17, 2011 9:27 am

ผมแทบไม่อยากเชื่อว่าในช่วงกลางเดือนมีนาคม กรุงเทพฯ จะมีอุณหภูมิต่ำสุด 17- 19 องศาเซลเซียส และสูงสุด 25-27 องศา เพราะในปีที่ผ่านมาช่วงนี้อากาศจะร้อนอบอ้าวแล้ว อากาศมันวิปริตไปแล้วจริง ๆ
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. มี.ค. 17, 2011 11:36 am

ขอพระเจ้าทรงเมตตาเทอญ
กรอกสมบูรณ์

พฤหัสฯ. มี.ค. 17, 2011 12:38 pm

littleseal เขียน:ตอนแรกคิดว่าเรื่องแบบนี้คงไม่เกิดในช่วงชีวิตของตัวเอง
อากาศหนาววันนี้ทำให้คิดทบทวนได้อย่างดีเลยค่ะ
::053:: คิดเหมือนกันเลยค่ะ
มหาพรตนี้ตั้งใจไว้สูง แต่ยังทำได้ไม่ถึงครึ่งที่ตั้งใจไว้เลยค่ะ จะพยายามทำต่อไปค่ะ ::047::
เพื่อนๆช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ
ขอพระอวยพรทุกท่านค่ะ
Dawudboy

พฤหัสฯ. มี.ค. 17, 2011 5:21 pm

มุสลิมขอแบ่งปันครับ

อิสลามได้กล่าวถึงสัญญาณวันสิ้นโลก (อย่าตกใจนะครับ คือไม่ได้ต้องการจะบอกว่าใกล้สิ้นโลกในปีสองปีนี้ แต่ว่าก็เป็นสัญญาณที่บ่งบอกว่าวันสิ้นโลกได้ใกล้เข้ามาแล้วครับท่าน) โดยแบ่งเป็นสัญญาณเล็กและสัญญาณใหญ่ครับ หากไล่มาให้หมดก็เกรงว่าจะเปลืองเนื้อที่และพี่ๆอาจจะขี้เกียจอ่านกัน เอาเป็นแบบข้อหลักๆที่ใกล้ตัวและเห็นกันจะๆดีไหมครับ ซึ่งก็ขอพูดถึงในส่วนของสัญญาณเล็กก็พอครับ เพราะถ้าเป็นสัญญาณใหญ่ปรากฏขึ้น สงสัยผมคงกระโดดโลดเต้นหายไปจากหน้าจอคอมพิวเตอร์ โดยไม่มีกระจิตกระใจมาพิมพ์ข้อความคุยกับพี่ๆแน่เลยครับ

1.แผ่นดินไหวจะมีมาก อันนี้ไม่ต้องพูดกันมาก ไหวที่นี่ที ที่นั่นที บ่อยขึ้นจริงๆนะครับพี่ๆ ใช่ไหมครับ

2.ลมพายุจะรุนแรง อันนี้ก็ด้วย พายุหอบมาทีก็ก่อความเสียหายหนัก

3.การผิดประเวณี(ซีนา)จะเกิดขึ้นอย่างมากมาย อันนี้ไม่ต้องพูดถึง แค่แง้มหนังสือพิมพ์ออกอ่านหรือแค่คลิกปุ่มเปิดโทรทัศน์ ก็...เพียบครับท่าน

4.ความอายจะน้อยลง โอ อันนี้ก็ไม่ต้องพูดกันมากมาย คนยุคนี้หน้าโบกปูนกันหนาเตอะเลย น่ากลัวมาก

5.สตรีจะนุ่งน้อยห่มน้อย อันนี้ก็เหมือนกัน แทบไม่ต้องพรรณนากันมาก ออกจากบ้านก็เห็นแล้ว วับๆแวมๆ สงสัยผ้าไม่พอจะตัดเสื้อใส่ เลยต้องตัดใส่กันแบบน้อยๆอย่างนั้นตามอัตภาพ

6.ผู้คนจะอ่านอัลกรุอานอย่างไพเราะ (ขาดการปฏิบัติตาม) อันนี้ผมตีความไปถึงการที่เรามีภูมิรู้ในศาสนาสูงแต่ไม่ปฏิบัติ อันนี้ก็เยอะเนอะครับพี่ๆ

7.มนุษย์จะปฏิบัติตามอารมณ์ กิเลสและตัณหา อันนี้ก็เกลื่อนเชียว ถ่ายแบบวับๆแวมๆ แล้วก็บอกว่าเป็นศิลปะ ภาพยนตร์ก็ต้องมีฉากล่อแหลมไม่งั้นไม่มันส์อารมณ์ นี่แหละสัญญาณอันตรายครับพี่น้อง

8.สมาธิของคนละหมาดจะหายไป อันนี้ก็ชัด ละหมาดอยู่ (หรือปฏิบัติศาสนกิจอื่นๆ) ใจลอยไปไหนต่อไหนก็ไม่รู้ ส่วนหนึ่งอาจลอยไปอยู่กับคนในข้อ 5 :s013:

9.บุรุษจะฆ่ากันโดยไร้เหตุผล อันนี้ก็ด้วยนะครับ ตามหน้าหนังสือพิมพ์เห็นกันบ่อยๆ ประมาณว่าขับรถปาดไปปาดมาบนถนนหรือนั่งกินก๋วยเตี๋ยวอยู่ข้างทาง อยู่ๆเอะอะมองหน้าไม่สบอารมณ์ก็ฆ่ากันเสียอย่างนั้น ไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย สอบหาสาเหตุที่แน่นอนไม่ได้

10.คนชั่วจะภูมิใจ และโอ้อวดความชั่วของตน อันนี้หลายคนอาจเคยเจอ ประเภทอยู่ดีๆคนไม่ดีก็มาชี้หน้าด่าคนดีว่าทำตัวไม่ฉลาด เลยเสียผลประโยชน์อันพึงมีพึงได้ ทั้งๆที่ผลประโยชน์เหล่านั้นเป็นสิ่งที่ได้มาอย่างไม่ถูกทำนองคลองธรรม เช่น คนไม่ทุจริตสอบตก แต่คนทุจริตดันสอบผ่าน คนที่สอบผ่านแบบทุจริตก็มาหัวเราะเยาะคนที่สอบตกโดยไม่ยอมทุจริต เป็นต้น

11.การพนันจะมีมาก โห อันนี้เยอะครับพี่น้อง รายการคดีเด็ด ช่อง 7 เอามาออกประจำ ตำรวจวิ่งไล่จับกับนักพนันขาไพ่ รวมไปถึงการพนันขันต่อในรูปแบบต่างๆ

12.เด็กที่เกิดจากการผิดประเวณีจะมีมาก อันนี้ก็เห็นกันชัดแบบจะๆครับพี่น้อง และเป็นปัญหาหนักหน่วงของสังคมเราในทุกวันนี้

พี่ๆบางคนอาจถามว่าสัญญาณใหญ่ที่ว่านั้นมีอะไรบ้าง ตอบสักนิดก็ได้ครับว่ามีไม่มากหรอกครับ น้อยกว่าสัญญาณเล็กเยอะ ทว่าแต่ละรายการก็หนักหนาสาหัสเอาการครับ เช่น มีสัตว์ประหลาดออกมาจากแผ่นดิน ดวงอาทิตย์ขึ้นทางทิศตะวันตก มีหมอกเกิดขึ้นเต็มแผ่นดิน เป็นต้น

พี่ๆจะสงสารเด็กน้อยไร้เดียงสาอย่างผมบ้างไหมครับ โอ...น่ากลัวๆๆๆๆ :s008:
tach

พฤหัสฯ. มี.ค. 17, 2011 10:10 pm

อ่านพระคัมภีร์ในบทวิวรณ์ น่ากลัว บ้างเหตุการณ์ก็ตรง
6:11-12 ที่ท่านนักบุญยอห์นบรรยายว่า ข้าพเจ้าเห็นลูกแกะเปิดตราผนึกดวงที่หก เกิดเเผ่นดินไหวรุนเเรง ดวงอาทิตย์มืด ดวงจันทร์เป็นสีเเดง ดาวบนท้องฟ้าตกหล่นมา ท้องฟ้าสูญหาย ภูเขาเเละเกาะทั้งหลายเคลื่อนจากที่เดิม
tach

พฤหัสฯ. มี.ค. 17, 2011 10:12 pm

พระมารดาผู้เห็นอกเห็นใจเพื่อความยุติธรรมเเด่ผู้ที่น่าสงสาร
ช่วยวินวอนเทอญ
อันตน
~@

ศุกร์ มี.ค. 18, 2011 3:01 pm

กรุงเทพหนาว แต่ภูเก็ตร้อนมาก แถมทั้งๆที่เป็นเดือนมีนาคม แต่กลับมีฝนทั้งๆไม่ควรจะมี
s.gabriel

เสาร์ มี.ค. 19, 2011 11:26 am

อากาศวิปริตมาก ร้อนมาต้องนานฝนมาตก3วันติดแล้วก็หนาวมา3วันและในอาทิตย์เดียวมี3ฤดูแล้วครับ
พระอาทิตย์และพระจันทร์จะไม่ให้แสงสว่าง สายฟ้าจะฟาดจากตะวันออกถึงตะวันตกเมื่อนั้นแหละครับ
พระองค์จะเสด็จมาอีกครั้ง(วันไหนตื่นเช้ามาพระอาทิตย์ไม่ส่องแสงก็เตรียมตัวได้เลยครับ) :s008:
ตอบกลับโพส