ระวัง Vincenzo Gioacchino ใน FB.

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
s.gabriel

เสาร์ ก.ค. 30, 2011 10:27 am

ช่วยกันสวดขอพระให้ทำงานในตัวเค้ากันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Valkyrie Zero Number

พุธ ส.ค. 03, 2011 12:57 pm

In the name of father เขียน:
HOLY DANCE เขียน:
ตรงที่ว่า....เท้าของแม่มารีอาเหยียบลงไปด้วยความรัก ความเข้าใจอย่างล้ำลึกในตัวปีศาจ เพื่อไม่ให้ออกไปทำอันตรายใครได้อีก แม่เข้าใจถึงความเป็นปีศาจมากกว่าปีศาจเข้าใจตัวของมันเสียอีก ส่วนเจ้าแม่กาลีเหยีบด้วยความโกรธ ความดุดัน และความกระหายเลือด ความต้องการเอาชนะ เท้าขององค์ไหนกันนะที่กำราบได้สง่างามที่สุด???

อย่างน้อยก้มีงูตัวนึงที่กัดส้นเท้าของแม่มาตลอด18ปี แต่แม่เอาชนะหัวใจของงูร้ายตัวนั้นด้วย "เท้าแห่งความรัก"

ผมเองคืองูตัวนั้น
ตอนแรกอ่านก็โกรธๆในเฟซนั่นอยู่ แต่พออ่านอันนี้ ซึ้งเลยครับ :s015:

ขอพระเจ้าเมตตาให้เขากลับใจในเร็ววัน
อาเมน
แต่เราก็ยังคงคิดว่า งูบางชนิด ต่อให้เหยียบด้วยความโกรธไปก็ไม่มีอะไรเสียหาย ตรงกันข้ามจะได้ไม่โดนมองว่าเป็นพวกอ่อนแอด้วยซ้ำไป

เวลานี้พระองค์ไปอยู่ที่ไหนเสียน้า ขนาดอยากพบเจออยากเจรจาด้วยก็ไม่เคยมาหา สวดก็แล้วอะไรก็แล้ว (ยังไม่นับเวลามองไปที่น้องสาวตรูอีกนะ) เห็นตรู ไม่สิ เห็นมนุษย์เรามีหัวใจไหมเนี่ย
Batholomew
~@

จันทร์ ส.ค. 08, 2011 1:30 pm

Valkyrie Zero Number เขียน:
In the name of father เขียน:
HOLY DANCE เขียน: แต่เราก็ยังคงคิดว่า งูบางชนิด ต่อให้เหยียบด้วยความโกรธไปก็ไม่มีอะไรเสียหาย ตรงกันข้ามจะได้ไม่โดนมองว่าเป็นพวกอ่อนแอด้วยซ้ำไป
เวลานี้พระองค์ไปอยู่ที่ไหนเสียน้า ขนาดอยากพบเจออยากเจรจาด้วยก็ไม่เคยมาหา สวดก็แล้วอะไรก็แล้ว (ยังไม่นับเวลามองไปที่น้องสาวตรูอีกนะ) เห็นตรู ไม่สิ เห็นมนุษย์เรามีหัวใจไหมเนี่ย
บางที ถ้าเลือกที่จะประชด หรือ น้อยใจ อาจจะเจอพระองค์ง่ายขึ้นก็ได้นะครับ :s002:
rosa-lee

เสาร์ ส.ค. 27, 2011 2:45 pm

ตอนนี้มีอีก1ชื่อเข้าไปป่วนในเฟรสบุ๊กคาทอลิก ไม่รู้เป็นคนเดียวกันหรือเปล่ากับVincenzo Gi....
สไตล์การด่า พระเยซูเจ้า แม่พระ หยาบคายมาก ลบหลู่พระเจ้า พระศาสนาจักร มากๆ
รูปภาพอัปปรีย์ ล้อเลียนต่างๆ......ใส่ความให้เข้าใจผิดกัน ให้ทะเลาะกัน
ใช้ชื่อในเฟรสบุ๊กว่า Angulimala Benpendera ป้ามหาภัย ฯ ....
.........โปรดระวังด้วยค่ะ
Cherval

เสาร์ ส.ค. 27, 2011 2:56 pm

ป้ามหาภัย เป็นอิลลูมินาติ ด้วย
Immanuel (MichaelPaul)
~@

เสาร์ ส.ค. 27, 2011 10:37 pm

rosa-lee เขียน:ตอนนี้มีอีก1ชื่อเข้าไปป่วนในเฟรสบุ๊กคาทอลิก ไม่รู้เป็นคนเดียวกันหรือเปล่ากับVincenzo Gi....
สไตล์การด่า พระเยซูเจ้า แม่พระ หยาบคายมาก ลบหลู่พระเจ้า พระศาสนาจักร มากๆ
รูปภาพอัปปรีย์ ล้อเลียนต่างๆ......ใส่ความให้เข้าใจผิดกัน ให้ทะเลาะกัน
ใช้ชื่อในเฟรสบุ๊กว่า Angulimala Benpendera ป้ามหาภัย ฯ ....
.........โปรดระวังด้วยค่ะ
คนเดียวกันครับ
Valkyrie Zero Number

จันทร์ ส.ค. 29, 2011 4:12 pm

Batholomew เขียน:บางที ถ้าเลือกที่จะประชด หรือ น้อยใจ อาจจะเจอพระองค์ง่ายขึ้นก็ได้นะครับ :s002:
ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่
Immanuel (MichaelPaul) เขียน:ไม่รู้ว่าเค้ามีร่างอยู่ในบอร์ดนี้หรือเปล่า ไม่แน่ตอนนี้อาจจะอ่านกระทู้นี้อยู่ก็ได้
ถ้าแบบนั้นก็คงดี.......อยากบอกให้มันรู้ว่า "ว่างมากเอาเวลาไปอ่านปกขาวคนเดียวไป๊"

ที่สำคัญ พระเจ้าของชั้น "ให้ชั้นด่าคนเดียวก็พอแล้วว้อยยย"

(แปลกดีแฮะคนแบบเรา หงุดหงิดกับพระองค์อยู่แท้ ๆ แต่เห็นคนพวกนี้แล้วทำไมยังหงุดหงิดอยู่อีกฟระ)
(แต่แบบนั้นก็คงจะดีกว่าล่ะนะ ในเมื่อคนที่รอดในท้ายที่สุด มีแต่คนที่ชาบูพระองค์เท่านั้นนี่หว่า)
Ecclēsia
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 30, 2011 12:42 am

งงมากอ่ะค่ะ เพราะเล่นเฟสบุ๊คไม่เป็น ::010:: เเละก็ทิ้งร้างไว้นานเป็นเดือนๆ
ที่กลับมาเช็คเพราะมีเพื่อนๆมาบอกว่า มีรูปทุราจารเเท็กอยู่หน้าเพจ กับข้อความเเปลกๆ พยายามอ่านอยู่หลายรอบก็ยังไม่รู้เรื่อง คิดว่าหลายๆคนอยากจะให้เขาเข้าใจเรามากขึ้น แต่ถ้าเจตนาของเขาไม่ได้พยายามที่จะเข้าใจ ก็ต้องปล่อยให้พระจัดการ เเละเซฟวิญญาณของตัวเองบ้างจะดีกว่า (อ่านไปโมโหไป เสียสุขภาพนะ)

ขอบพระคุณพี่ฟิมที่เตือนนะคะ ::006::
HOLY DANCE

อังคาร ส.ค. 30, 2011 10:25 pm

ที่สำคัญ พระเจ้าของชั้น "ให้ชั้นด่าคนเดียวก็พอแล้วว้อยยย"

เอ่อ คุณเต็มป่าวครับเนี่ย :s013:
Andreas
~@
ติดต่อ:

พุธ ส.ค. 31, 2011 9:29 am

อ่านหนังสือวิวรณ์ บทที่ 17
แล้วจะใกล้คำตอบครับ
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พุธ ส.ค. 31, 2011 11:34 am

ยด 1:17-19 คำเตือน
ท่านที่รักทั้งหลาย จงระลึกถึงถ้อยคำที่บรรดาอัครสาวกของพระเยซูคริสต์ องค์พระผู้เป็นเจ้าของเรากล่าวไว้ เขาบอกท่านว่า “ในวาระสุดท้าย จะมีผู้เยาะเย้ยเกิดขึ้น เขาเหล่านี้จะประพฤติตามราคะตัณหาอันเลวร้ายของตน” คนเหล่านี้เป็นผู้ทำให้เกิดความแตกแยก ดำเนินชีวิตใฝ่ต่ำตามธรรมชาติ ไม่มีพระจิตเจ้าเป็นผู้นำ

ยด 1:20-23 ต้องรักอย่างไร
ท่านที่รักทั้งหลาย จงเสริมสร้างตนเองจากพื้นฐานความเชื่อศักดิ์สิทธิ์ยิ่งของท่าน จงอธิษฐานภาวนาในพระจิตเจ้า จงมีความรักอย่างมั่นคงในพระเจ้า ขณะที่รอคอยพระกรุณาของพระเยซูคริสต์ องค์พระผู้เป็นเจ้าของเรา เพื่อจะได้รับชีวิตนิรันดร จงสงสารคนที่อ่อนแอ จงช่วยเขาให้รอดพ้นโดยดึงเขาออกมาจากไฟ จงสงสารคนอื่นด้วย แต่ต้องมีความระมัดระวัง จงอยู่ห่างแม้กระทั่งเสื้อที่เปื้อนมลทินของเขา
ตอบกลับโพส