อาชญากรรมทางเนต เรื่องถูกแอบอ้างทำลายชื่อเสียงLittle Lamb

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

เสาร์ ส.ค. 13, 2011 12:54 am

จากที่บางท่านได้รับอีเมล หัวข้อว่า

---------------------------------------------------------------
With a son like this, who needs Mother’s Day ถ้ามีลูกดีอย่าง JC อย่ามีวันแม่เสียดีกว่า

โดยในอีเมลได้มีการดัดแปลงว่ามีต้นตอ จาก

From: ~@Little lamb@~ ผู้ดูแล http://www.newmana.com
Sent: Friday, August 12, 2011 9:43 AM
To: 'dekdee236@gmail.com'

---------------------------------------------------------------

ขอเรียนให้ทุกท่านทราบว่า ดิฉันไม่เคยส่งเมลใด ๆ ทั้งเกี่ยวและไม่เกี่ยวกับศาสนา หาใครทั้งสิ้น นอกจากการแนะนำวัดใกล้ให้ผู้เชื่อใหม่เท่านั้น
ดังนั้นนี่จึงไม่ใช่เมลที่ส่งจากดิฉัน และไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใด ๆ ทั้งสิ้น
แต่เป็นการใส่ความจากผู้ไม่หวังดี และต้องการทำลายชื่อเสียงของดิฉันและเวปนิวมานา

ดังนั้น หากใครได้รับอีเมล์ลักษณะดังกล่าว หรือการกระทำพฤติกรรมทำนองเดียวกันนี้อีก ขอความกรุณาอย่าส่งต่อ รวมถึงกรุณาแจ้งกลับที่ดิฉันเพื่อทำการรวบรวมข้อมูล ในการดำเนินคีดทางกฏหมายต่อผู้ไม่หวังดีรายนี้ต่อไปค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อทราบและขอพระเจ้าอวยพรทุกท่านค่ะ

Little Lamb

ปล.

บุคคลนี้ คือ คนเดียวกับ Vincenzo Gioacchino และ Angulimala Benpandera
และร่างแปลงอีกมากมายนับไม่ถ้วน ทั้งในเวปศาสนา และ facebook รวมถึง....
เป็นผู้แอบอ้างเป็นคริสตจักรต่าง ๆ วัดต่าง ๆ ที่เชียงใหม่บ้าง ที่กรุงเทพบ้าง ฯลฯ
ส่งจดหมายด่าทอความเชื่อคาทอลิก ไปตามวัดต่าง ๆ รวมถึงส่งมาที่เวปนิวมานาด้วย
(แต่อ่อนเกิน ไม่รู้ที่อยู่ เลยผ่าไปส่งที่อยู่ของศูนย์คำสอนวัดอัสสัม :s023: )
เพื่อให้เกิดความขัดแย้งบาดหมางระหว่างนิกายด้วย

ปล. 2

คุณทำอะไร...อย่าคิดว่าไม่มีใครไม่รู้ ไม่มีใครจับได้นะคะ
ไม่เนียนค่ะ ไม่เนียน ::018::

ปล. 3
ฝาก พี่ ๆ น้อง ๆ กระจายข่าวด้วยจ้า... :s012:
Batholomew
~@

เสาร์ ส.ค. 13, 2011 8:31 am

รับทราบครับ
Holy

เสาร์ ส.ค. 13, 2011 8:59 am

คนที่อ้างว่าเรื่องของคนอื่นไม่จริง แต่เรื่องที่ตัวเองพูดจริง แต่กลับทำวิธีโกหกใส่ความ ไม่กล้าใช้ "ฐานะ"ตัวเอง แต่ใช้"ฐานะ"คนอื่น อย่างหน้าตาเฉย

สะท้อนว่า ตัวเองนั้นแหละที่โกหกหลอกลวงอยู่ตลอดเวลาและทุกเรื่องที่พยายามเผยแพร่ก็แค่เรื่องบิดเบือนโกหก เพราะถ้ากล้าจริงมั่นใจว่าตัวเองทำสิ่งที่ถูกต้อง หรือพูดเรื่องที่ถูกต้อง ย่อมจะกล้าใช้ "ฐานะ"ที่แท้จริงของตน ไม่ต้องแอบจิตสวม "ฐานะ" คนอื่นมาโกหกตลอดเวลาหรอกครับ
TVE

เสาร์ ส.ค. 13, 2011 9:37 am

เป็นกำลังใจให้ต่อสู้กับพวกอำนาจมืดนะ
Valkyrie Zero Number

เสาร์ ส.ค. 13, 2011 12:11 pm

อยากรู้จังว่า นายคนนั้นต้องการอะไรกันแน่ ถึงต้องมารุกรานกันขนาดนี้
Immanuel (MichaelPaul)
~@

เสาร์ ส.ค. 13, 2011 8:52 pm

ล่าสุดเริ่มโจมตีแม่พระต่อ ใครแอ๊ดเพื่อนอยู่รบกวนกดรายงานรูปภาพด้วยนะครับ
taiyo

อาทิตย์ ส.ค. 14, 2011 12:55 am

แนะนำให้แจ้งความไว้ครับ และบอกข้อมูลผู้ต้องสงสัยไปจะทำให้ทางตำรวจตามเจอตัวได้ง่ายขึ้น

ปล.หลายกระทงเลยนะ ปลอมแปลงเอกสารหนึ่งล่ะ หมิ่นประมาทก็อีกหนึ่ง อันนี้ฟ้องได้ครับ เพราะมีมาตรา 328 รองรับกรณีนี้ครับ ยิ่งนึกยิ่งเยอะครับ 133 ก็ใช่อีก
อันตน
~@

อาทิตย์ ส.ค. 14, 2011 9:48 am

ขอพระคุ้มครองแอ๋วแอ๋วนะ
ในหนังสือสดุดีมีบทเพลงขอให้พ้นจากคนชั่วด้วย ลองอ่านดูนะ หนุนใจได้เยอะเลย
Cherval

อาทิตย์ ส.ค. 14, 2011 11:10 am

น่าจะมีรายงานผู้ดูแลระบบแบบเขียนแสดงความคิดเห็นตัวเองได้ด้วย
:+: seraphim :+:
~@

อาทิตย์ ส.ค. 14, 2011 11:32 am

ยุให้จัดหนัก จะได้เป็นกรณีตัวอย่างมาแอบอ้างทำให้เสียชื่อ และที่สำคัญลบหลู่พระเจ้า
Holy

อาทิตย์ ส.ค. 14, 2011 2:04 pm

กระทู้ในบอร์ดเราที่ตอบเรื่องเนื้อหาในเมล์ลวงโลกนี้ล่วงหน้ามานานแล้ว

“มารดาและพี่น้องของเราคือผู้ที่ฟังพระวาจาของพระเจ้าและนำไปปฏิบัติ”
viewtopic.php?f=2&t=10373

ปล.เนื้อหาจากเมล์นั้น รวบรวมข้อความเชื่อที่โปรแตสแตนท์สายเกลียดแม่พระ ยกมาตีความบิดเบือนเพื่อจะสอนว่าพระเยซูไม่รักแม่พระ ซึ่งที่จริงมีการตอบไว้หมดทุกข้อในเวบนี้ และสิ่งนี้ชี้ชัดอีกครั้งว่า การพยายามโจมตีพระมารดามารีย์ สุดท้ายแล้วถูกนำไปใช้โจมตีพระเยซูคริสต์เอง เหมือนดาวินชี่โค้ด ที่แดน บราวน์ เพียงแต่ใช้ข้อมูลที่บรรดาโปรแตสแตนท์สายสุดโต่งใช้โจมตีพระศาสนจักรคาทอลิก กลับมาเป็นเครื่องมือในการลดความน่าเชื่อถือของการเป็นพระเจ้าของพระเยซู

ผมจึงหวังว่าสักวันโปรแตสแตนท์สุดโต่งเหล่านั้นจะตาสว่างว่า ทุกสิ่งที่พวกเขาทำล้วนถูกซาตานใช้เป็นเครื่องมือย้อนกลับมาทำลายและทำร้ายพระเยซูคริสต์เองได้ทั้งหมด
bossmaximo

อาทิตย์ ส.ค. 14, 2011 6:18 pm

~@Little lamb@~ เขียน:จากที่บางท่านได้รับอีเมล หัวข้อว่า

With a son like this, who needs Mother’s Day ถ้ามีลูกดีอย่าง JC อย่ามีวันแม่เสียดีกว่า
JC นี่ย่อมาจาก Jesus Christ รึเปล่าครับ

ยิ่งนับวัน คนพวกนี้ยิ่งเยอะ ขอให้พวกมันโดนลงทัณฑ์ 7 ชั่วโคตร
~@

อาทิตย์ ส.ค. 14, 2011 10:22 pm

taiyo เขียน:แนะนำให้แจ้งความไว้ครับ และบอกข้อมูลผู้ต้องสงสัยไปจะทำให้ทางตำรวจตามเจอตัวได้ง่ายขึ้น

ปล.หลายกระทงเลยนะ ปลอมแปลงเอกสารหนึ่งล่ะ หมิ่นประมาทก็อีกหนึ่ง อันนี้ฟ้องได้ครับ เพราะมีมาตรา 328 รองรับกรณีนี้ครับ ยิ่งนึกยิ่งเยอะครับ 133 ก็ใช่อีก
ปัญหาที่ผมกำลังคิดคือ การจะเข้า ม.328 มันต้องครบองค์ประกอบของ 326 คือ การใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่ 3 ปัญหาคือการที่เค้าปลอมเป็นพี่ LL แล้วส่งเมล์โจมตีศาสนา มันถือเป็นการใส่ความไหม นี่สิครับ
taiyo

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 12:37 am

Immanuel (MichaelPaul) เขียน:
taiyo เขียน:แนะนำให้แจ้งความไว้ครับ และบอกข้อมูลผู้ต้องสงสัยไปจะทำให้ทางตำรวจตามเจอตัวได้ง่ายขึ้น

ปัญหาที่ผมกำลังคิดคือ การจะเข้า ม.328 มันต้องครบองค์ประกอบของ 326 คือ การใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่ 3 ปัญหาคือการที่เค้าปลอมเป็นพี่ LL แล้วส่งเมล์โจมตีศาสนา มันถือเป็นการใส่ความไหม นี่สิครับ
อ้าว ม่ได้หมิ่นประมาณโดยตรงเหรอ ม่ได้อ่านจดหมายนั้น งั้นไม่เป็นครับ เอามาตรา420 ก็ได้ครับ จะจงใจหรือประมาทเลินเล่อก็แล้วแต่ไปทำให้คุณ ผู้แสนดี ได้รับความเ สียหาย ทางอนามัย ย่อมเอามาตรานี้เล่นงานได้
อนามัยนี้ คือ ทำให้เสื่อมสุขภาพทั้งร่างกา ยและทางจิตใจ

ส่วนการใช้สิทธิอ้างชื่อผู้อื่นทำให้ได้รับความเสียหายก็เข้ากับ 421 เต็มๆ ถือว่าไม่ชอบด้วยกฎหมายครับ
423 พอไว้ไหม ซึ่งผู้เสียหายตามมาตรานี้คือบุคคลอื่นซึ่งมิได้เฉพาะเจาะจงว่าเป็นบุคคลที่สามครับ บุคคลผู้เสียหายตามมาตรานี้คือใครก็ได้ที่ได้รับความเสียหายจากการกระทำดังกล่าว ซึ่งาจจะบังคับเอาตาม 447 ก็น่าจะได้ครับ
~@

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 8:17 am

taiyo เขียน:
Immanuel (MichaelPaul) เขียน:

อ้าว ม่ได้หมิ่นประมาณโดยตรงเหรอ ม่ได้อ่านจดหมายนั้น งั้นไม่เป็นครับ เอามาตรา420 ก็ได้ครับ จะจงใจหรือประมาทเลินเล่อก็แล้วแต่ไปทำให้คุณ ผู้แสนดี ได้รับความเ สียหาย ทางอนามัย ย่อมเอามาตรานี้เล่นงานได้
อนามัยนี้ คือ ทำให้เสื่อมสุขภาพทั้งร่างกา ยและทางจิตใจ

ส่วนการใช้สิทธิอ้างชื่อผู้อื่นทำให้ได้รับความเสียหายก็เข้ากับ 421 เต็มๆ ถือว่าไม่ชอบด้วยกฎหมายครับ
423 พอไว้ไหม ซึ่งผู้เสียหายตามมาตรานี้คือบุคคลอื่นซึ่งมิได้เฉพาะเจาะจงว่าเป็นบุคคลที่สามครับ บุคคลผู้เสียหายตามมาตรานี้คือใครก็ได้ที่ได้รับความเสียหายจากการกระทำดังกล่าว ซึ่งาจจะบังคับเอาตาม 447 ก็น่าจะได้ครับ
จากที่ฟังพี่ LL เล่าก็คือ เขาส่งเมล์หาคริสตชนคนอื่น ๆ ดูหมิ่นพระเยซู แต่หัวเมล์อ้างว่าส่งมาจากพี่ LL น่ะครับ เล่นแพ่งไม่สนุกครับ อาญาดีกว่า :s021: ตอนนี้ผมกำลังเล็ง พรบ.คอมฯ ม.11 กับ 14 ลองดูทีสิครับว่าพอไหวมะ :s024:
~@

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 8:22 am

พรบ คอมฯ
มาตรา ๑๑ ผู้ใดส่งข้อมูลคอมพิวเตอร์หรือจดหมาย อิเล็กทรอนิกส์แก่บุคคลอื่นโดยปกปิด หรือปลอมแปลงแหล่งที่มาของการส่งข้อมูลดังกล่าว อันเป็นการรบกวนการใช้ระบบคอมพิวเตอร์ของ บุคคลอื่นโดยปกติสุข ต้องระวางโทษปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท

ปัญหา มาตรา 11 นี้คือ "รบกวนการใช้ระบบคอมพิวเตอร์" ซึ่งมันอาจจะไม่เข้าองค์ประกอบ

มาตรา ๑๔ ผู้ใดกระทําความผิดที่ระบุไว้ดังต่อไปนี้ ต้องระวางโทษจําคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจําทั้งปรับ
(๑) นําเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ปลอมไม่ว่าทั้งหมดหรือบาง ส่วน หรือข้อมูลคอมพิวเตอร์อันเป็นเท็จ โดยประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่นหรือประชาชน
(๒) นําเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์อันเป็นเท็จ โดยประการที่น่าจะเกิด ความเสียหายต่อความมั่นคงของประเทศหรือก่อให้เกิดความตื่นตระหนกแก่ประชาชน
(๓) นําเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ใด ๆ อันเป็นความผิดเกี่ยวกับความมั่นคง แห่งราชอาณาจักรหรือความผิดเกี่ยวกับการก่อการร้ายตามประมวลกฎหมายอาญา
(๔) นําเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ใด ๆ ที่มีลักษณะอันลามก และข้อมูลคอมพิวเตอร์นั้นประชาชนทั่วไปอาจเข้าถึงได้
(๕) เผยแพร่หรือส่งต่อซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์โดยรู้อยู่แล้วว่าเป็นข้อมูลคอมพิวเตอร์ตาม (๑) (๒) (๓) หรือ(๔)

อันนี้แหละที่ดูน่าสนใจ ปัญหาคือ คำนิยามของ "ข้อมูลคอมพิวเตอร์" เนี่ยแหละครับว่า จดหมายอิเล็กทรอนิกส์ จัดเป็นข้อมูลคอมพิวเตอร์หรือไม่
~@

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 8:30 am

อ่ะต่อ ๆ
มาตรา ๓ ในพระราชบัญญัตินี้
“ข้อมูลคอมพิวเตอร์” หมายความว่า ข้อมูล ข้อความ คำสั่ง ชุดคำสั่ง หรือสิ่งอื่นใดบรรดา
ที่อยู่ในระบบคอมพิวเตอร์ในสภาพที่ระบบคอมพิวเตอร์อาจประมวลผลได้ และให้หมายความรวมถึง
ข้อมูลอิเล็กทรอนิกส์ตามกฎหมายว่าด้วยธุรกรรมทางอิเล็กทรอนิกส์ด้วย

55555 Bingo

พระราชบัญญัติว่าด้วยธุรกรรมทางอิเล็กทรอนิกส์ พ.ศ. ๒๕๔๔

มาตรา ๔
ในพระราชบัญญัตินี้
“ข้อมูลอิเล็กทรอนิกส์” หมายความว่า ข้อความที่ได้สร้าง ส่ง รับ เก็บรักษา หรือประมวลผลด้วยวิธีการทางอิเล็กทรอนิกส์ เช่น วิธีการแลกเปลี่ยนข้อมูลทางอิเล็กทรอนิกส์ จดหมายอิเล็กทรอนิกส์ โทรเลข โทรพิมพ์ หรือโทรสาร

สรุปได้ว่าพี่ LL เป็นผู้เสียหายจากการกระทำของนายคนนั้นตาม พรบ.คอม ฯ มาตรา 14 (1) ประกอบ พรบ. ธุรกรรมทางอิเล็กทรอนิกส์ มาตรา 4

ทั้งนี้ พี่ LL ไปปรึกษาทนายเพื่อความชัวร์ก่อนนะครับ ผมตอนนี้เป็นแค่ทแนะ 555 แนะได้อย่างเดยว :s013:
salvation7
ติดต่อ:

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 8:56 am

แจ้ง Ip E-mail เช่น xxx.xxx.xxx.xxx หรือ xx.xxx.xxx.xxx แล้วแต่หมายเลขนั้นๆๆ ของผู้ส่ง และนำไอพี พร้อมแนบ พรบ. คอมฯ ไปแจ้งความเลยจ๊ะ หลักฐาน มัดตัว จาก email ที่ส่งแล้วหล่ะ
sutham

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 11:44 am

สิ่งที่เกิดขึ้นแสดงว่า เขาคนนั้นต้องการคำภาวนาจากเราทุก ๆ คนโดยเฉพาะคำภาวนาจากผู้ที่เป็นห่วงเขาจริง ๆ พระเป็นเจ้าต้องการให้เราทุกคนรักกัน เพราะเราทุกคนเป็นพี่น้องกัน และเน้นให้เราให้อภัยกัน ถ้าหากเขาคนนั้นทำผิด โทษของความผิดที่เขากระทำ องค์พระผู้เป็นเจ้าจะทรงชำระเอง ขอคำภาวนาให้เขามาก ๆ นะครับ
rosa-lee

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 1:36 pm

คุณLLเข้มแข็งนะคะ คนทำงานให้กับพระย่อมถูกเบียดเบียน มารร้ายมันไม่ยอมแน่ๆ
มันหาเครื่องมือไปเรื่อยๆ เมื่อเจอมันก็จะใช้คนนั้นเป็นเครื่องมืออย่างดีของมันทำร้ายพระองค์
ทำลายศาสนา ทำลายคนที่มีความเชื่อ ให้เกิดการแตกแยก ทำร้ายกันด้วยคำพูดลบหลู่พระองค์
...".เมื่อเขาจะติเตียนข่มเหง นินทาว่าร้ายท่านทั้งหลายเป็นความเท็จเพราะเรา ท่านก็เป็นสุข
จงชื่นชมยินดี เพราะว่าบำเหน็จของท่านมีบริบูรณ์ในสวรรค์ เพราะเขาได้ข่มเหงผู้เผยพระวจนะ
ทั้งหลายที่อยู่ก่อนท่านเหมือนกัน มัทธิว5.11-12......"
........................ :s015: ...................
taiyo

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 2:09 pm

โจมตีเฉยๆผมไม่ว่า แต่ดันทำเลยเถิดอ้างชื่อผู้อื่นให้ได้รับความสียหาย เป็นผมจัดหนักเอาทั้งแพ่งและอาญาทุกมาตราที่ครบองค์
~@

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 3:10 pm

sutham เขียน:สิ่งที่เกิดขึ้นแสดงว่า เขาคนนั้นต้องการคำภาวนาจากเราทุก ๆ คนโดยเฉพาะคำภาวนาจากผู้ที่เป็นห่วงเขาจริง ๆ พระเป็นเจ้าต้องการให้เราทุกคนรักกัน เพราะเราทุกคนเป็นพี่น้องกัน และเน้นให้เราให้อภัยกัน ถ้าหากเขาคนนั้นทำผิด โทษของความผิดที่เขากระทำ องค์พระผู้เป็นเจ้าจะทรงชำระเอง ขอคำภาวนาให้เขามาก ๆ นะครับ
โทษของความผิดที่เขากระทำ นอกจากจะต้องได้รับจากองค์พระผู้เป็นเจ้าแล้ว เขายังจะต้องรับโทษตามกฎหมายด้วยครับ
s.gabriel

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 5:33 pm

พี่LLสู้ๆครับ ขอให้จับคนกระทำความผิดได้โดยไวครับ ทำดีอย่าท้อครับสู้ๆๆ
ติดต่อ:

จันทร์ ส.ค. 15, 2011 9:27 pm

ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ ไม่ท้อและไม่หวั่นค่ะ
ไม่มีความสามารถพอที่จะทำให้เรากลัว คุณค่าที่คุณไม่คู่ควรนะเค๊อะ ::018::

โดยเหตุนี้ เราจึงพูดด้วยความมั่นใจได้ว่า “พระเจ้าทรงเป็นผู้ช่วยเหลือข้าพเจ้า
ข้าพเจ้าจะไม่กลัว มนุษย์จะทำอะไรข้าพเจ้าได้”

แหม ๆ เห็นเราเฉยมาตลอดแล้วได้ใจ เอาใหญ่เชียว
เป็นผู้ชายเสียป่าว ไม่กล้าชนกันตรง ๆ เก่งแต่เป็นอีแอบนางอายนะจ๊า

:s016:

แต่เห็นด้วยกับทุกท่านว่าอยากจะจัดหนักให้สักชุด :s024:

ใครมีข้อมูลอะไร ช่วยส่งกลับมาให้ด้วยนะคะ ::025::
~@

อังคาร ส.ค. 16, 2011 4:01 pm

ล่าสุดผมก็โดนแอบอ้างเช่นกันครับ ตอนนี้กำลังรวบรวมหลักฐานด้วย และได้รับความร่วมมือจาก สมาชิกในเฟสบุ๊กท่านหนึ่งด้านรับเมลล์นี้จึงแจ้งผมมา รายละเอียดอื่น ๆ กลับบ้านแล้วจะมาบอกให้ฟังอีกทีนะครับ
พี่จิงไปร้องทุกข์ไว้หรือยังครับ ถ้ายังเด๋วหาเวลาไปพร้อมกัน ^^
:+: seraphim :+:
~@

อังคาร ส.ค. 16, 2011 5:27 pm

จัดให้เต็มกันเลยนะทั้งเอก และ จิง จะได้เป็นเยี่ยงอย่าง
n-n@คนบ้าคลั่ง_ศาสนภัณฑ์@n-n

พุธ ส.ค. 17, 2011 11:38 pm

เดี๋ยวจะลองถาม พวกโปรแกรมเมอร์ กับพวก IT ของจุฬาดูครับ ว่าพอจะหาตัวคนส่งได้ไหม
~@

ศุกร์ ส.ค. 19, 2011 7:50 pm

อยากให้เช็คจาก FB ได้จัง :s013:
ติดต่อ:

เสาร์ ส.ค. 20, 2011 11:34 pm

ได้หลักฐานเบื้องต้นมาแล้ว แต่ยังไม่ว่างทำอะไรต่อเลย
ช่วงนี้ยุ่งจริง ๆ เดียวขอดูหลักฐานที่ได้มาก่อน แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ
jennina

พฤหัสฯ. ส.ค. 25, 2011 1:29 pm

เราก็ติดตามพฤติกรรมของคนคนนี้มาตลอด และคิดว่าเขาต้องการสร้างความแตกแยกระหว่างศาสนา ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนที่กำลังติดตามเขาอยู่ เห็นคาทอลิคหลายคนเป็นเพื่อนเขาในเฟคบุค แต่ในลักษณะแบบนี้ เราเคยเจอบุคคลหนึ่ง แต่เป็นผู้หญิง รู้สึกเขาจะอ่านหนังสือและชอบหาข้อมูลศาสนาที่เป็นแบบเชิงนิยาย และเคยแอบอ้างตัวเองว่าเป็นพระคาดินัล จากต่างประเทศ ดูการลงข้อมูลจะคล้ายๆกัน หากท่านใดสนใจที่จะทราบข้อมูลของคนๆนี้ว่าเป็นคนเดียวกันไหม ก็ลองติดต่อเข้ามา ขอพระอวยพร :s013:
ตอบกลับโพส