ขอบคุณพระเจ้า ลูกกำลังจะเป็นข้าราชการแล้ว

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
nerine

อังคาร ก.ค. 31, 2012 2:36 pm

14 สิงหาคมนี้ มีคำสั่งเรียกตัว บรรจุเป็นครูผู้ช่วยแล้วค่ะ ^^

ไม่นึกว่าจะเร็วขนาดนี้

ขอบคุณพระเจ้า ที่ท่านทรงสดับฟังคำอธิษฐานของลูก

ขอขอบคุณพระแม่มารีอา ที่โปรดวิงวอนเพื่อลูก

ยังเหลือสิ่งที่ค้างคา อยู่ในใจ เพียงเรื่องเดียวเท่านั้น

อยากจะขอพระองค์ทรงหนุนใจ ถ้าลูกได้พูดได้กล่าวออกไป มันคงจะไม่ติดค้างในใจของลูก
ภาพประจำตัวสมาชิก
salvation7
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

อังคาร ก.ค. 31, 2012 3:53 pm

ขอแสดงความดีใจด้วยค่ะ :s021: :s021: :s021:

พระองค์ทรงฟังคำร้องขอเสมอค่ะ...

:s002: :s002:
tuztiz

จันทร์ ส.ค. 06, 2012 10:32 am

"ยินดีด้วยคะ" และน่ารักที่สุด ที่ยัง "ขอบคุณพระ"

หลายๆ ครั้งที่เราขอพระกัน บ่อย เยอะ และมาก

ไม่ได้ หรือว่าได้ช้าเรา ก็งอน ก็อาจจะมีต่อว่าพระองค์

แต่พอได้ ไหง กลับลืมสรรเสริญพระ เนอะๆ นี่นับเป็นตัวอย่างที่ดีค่ะ

เราเองก็มีเรื่องที่ ตลกๆ เรื่องนึงอยู่เหมือนกัน ลูกสาวอยากได้กล้องโปรมากราคาเป็นหมื่น

แล้ววันนึงเพื่อนของคุณยาย ก็ส่งมาให้ ไม่เป็นหมื่นหรอก แต่ก็เป็นกล้องโปร รุ่นเล็ก

ทั้งๆที่เราไม่ได้ บอกกล่าวหรือว่าขอ เค้าไปเลยแต่เค้าก็ส่งมาให้เฉยเลย

ก็มองหน้าลูก "ขอบคุณพระนะ" ลูกยิ้ม พยักหน้า และพูดว่า มาช้าไปวันนึงเนอะแม่เนอะ

คือเค้าอยากไปถ่ายรูปงานๆ นึงที่ ถึงไปแล้ววันอา. แต่ของ กล้องมาวันจันทร์

ก็เลยบอกลูกไปว่า เนี่ย !! พระก็ยังจัดให้ เห็นไหม แม้จะไม่ได้ตรงตามวัน ตามรุ่น

แต่พระก็จัดให้ :s013: พระองค์ฟังเราเสมอ เพียงแค่ให้เราอดทน และรอ ด้วยความไว้ใจและความเชื่อ
Immanuel (MichaelPaul)
~@

พุธ ส.ค. 08, 2012 6:28 pm

ยินดีด้วยคร๊าบบบ
Valkyrie Zero Number

พุธ ส.ค. 08, 2012 10:38 pm

ยินดีด้วยค่ะ :s015:
rosa-lee

พฤหัสฯ. ส.ค. 09, 2012 10:35 am

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ ให้เจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงานด้วยนะคะ.. :s007:
COLUMBUS

ศุกร์ ส.ค. 10, 2012 9:19 am

ขอแสดงความยินดีด้วยครับขอพระผู้เป้นเจ้าทรงอวยพรให้คุณประสบความสำเร็จเจริญในหน้าที่การงานครับ :s012:
peopletribune

ศุกร์ ส.ค. 10, 2012 1:24 pm

nerine เขียน:14 สิงหาคมนี้ มีคำสั่งเรียกตัว บรรจุเป็นครูผู้ช่วยแล้วค่ะ ^^

ไม่นึกว่าจะเร็วขนาดนี้

ขอบคุณพระเจ้า ที่ท่านทรงสดับฟังคำอธิษฐานของลูก

ขอขอบคุณพระแม่มารีอา ที่โปรดวิงวอนเพื่อลูก

ยังเหลือสิ่งที่ค้างคา อยู่ในใจ เพียงเรื่องเดียวเท่านั้น

อยากจะขอพระองค์ทรงหนุนใจ ถ้าลูกได้พูดได้กล่าวออกไป มันคงจะไม่ติดค้างในใจของลูก
ขอแสดงความยินดีกับ...คุณnerine ด้วยครับ

ครูคือผู้ยกระดับวิญญาณมนุษย์ ให้สูงสุดกว่าสัตว์เดรัจฉาน
ครูคือผู้สั่งสมอุดมการณ์ มีดวงมาลเพื่อมวลชนใช่ตนเอง

พระเยซูตรัสว่า...
“ถ้าผู้ใดอยากตามเรามา ก็จงเลิกนึกถึงตนเอง จงแบกไม้กางเขนของตนและ
ติดตามเรา”

ข้าราชการ คือ ข้าของแผ่นดิน....

พระบาทสมเด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช ปฐมกษัตริย์แห่งราชวงศ์จักรี
ทรงมีพระพระราชปณิธาน ว่า...

" ตั้งใจจะอุปถัมภก ยอยกพระพุทธศาสนา ป้องกันขอบขัณฑสีมา รักษาประชาชน
และมนตรี"

ในหลวงรัชการปัจจุบัน ทรงมีพระปฐมบรมราชโองการ ว่า
“ เราจะครองแผ่นดินโดยธรรม เพื่อประโยชน์แห่งมหาชนชาวสยาม “

และ คำขวัญของข้าราชการพลเรือน ในปัจจุบัน คือ...
“ข้าราชการ ข้าของแผ่นดิน ต้องเป็นคนดีคนเก่ง”

ประชาคมอาเซียนกำลังจะรวมตัวเป็นหนึ่งในอีก 3 ปีข้างหน้า ระบบการศึกษาและ
การพัฒนาคนเป็นสิ่งสำคัญ และหนึ่งในฟันเฟืองฝากไว้ที่อาีชีพ "ครู" ...

ทั้งสิ้นทั้งปวง นั่นคือกางเขนที่ขึ้นมาอยู่บนบ่าของ คุณnerine ยังต้องผ่าน
การหกล้มอีก 3 ครั้ง การสบประมาท ฯลฯ กว่าจะถึงเขากัลวาลีโอ....นั่นแหละครับ

แก่น ของการได้รับการเรียกบรรจุเป็น "ครูผู้ช่วย"

:s012:
โดย : ฟรังซิสโก ณัฐวุฒิ เดินทางทุกที่ ที่มีพระองค์
nerine

เสาร์ ส.ค. 11, 2012 1:02 pm

ขอคุณค่ะ peopletribune

ครูคนนี้จะใช้ความสามารถ ที่พระเจ้าประทานมาให้อย่างเต็มที่

“ข้าราชการ ข้าของแผ่นดิน ต้องเป็นคนดีคนเก่ง”

จะขอจำคำนี้ ไว้จนตัวตายค่ะ

เส้นทางชีวิต ที่เราวางใจ ให้พระองค์เป็นผู้นำทาง ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น จะต้องล้ม จะโดนเหยียบ

จะโดนประนาม เราจะอยู่รอด ในนามของพระเยซู พระเจ้าของเรา
sunofgod

เสาร์ ส.ค. 11, 2012 1:10 pm

:s007:
ตอบกลับโพส