พระเจ้าทรงรักษาคนให้หายจากโรคเอดส์ !

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
truelove_name

พฤหัสฯ. ก.ย. 20, 2012 11:08 pm

http://www.youtube.com/watch?v=Q5WOLkE7bzY
ในคลิปนี้ กล่าวว่าพระเจ้าได้ทรงรักษาโรคที่มนุษย์กล่าวว่ายังไม่มีทางรักษาให้หายได้
แล้วทำไมถึงไม่มีข่างแพร่ออกสู่สาธารณชนหละครับ ? ผมไม่ได้สงสัยในพระเมตตา
และอำนาจของพระบิดาเจ้านะครับ แต่ผมสงสัยว่าในเมื่อเรื่องนี้เกิดขึ้นจริง ทำไมจึงไ่ม่
มีข่าวออกไป แล้วทำไมพระเจ้าจึงต้องให้มนุษย์พบกับเรื่องที่น่ากลัวแบบนี้ด้วยครับ
ผมคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องละเอียดอ่อนเกินไปที่จะศึกษาเองได้ ผมจึงขอถามทาง
NMN ทุกคนนะครับ ^^
เมจิ

ศุกร์ ก.ย. 21, 2012 5:59 am

:s002: :s002: :s002:
salvation7
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ย. 21, 2012 5:07 pm

แล้วแต่นิสัยของแต่ละคนค่ะ บางคนเห็นอะไรก็เชื่อหมด กับกลุ่มหนึ่งจะรอการพิสูจน์ สำหรับการพิสูจน์ นั้น ไม่ได้มาโดยทันทีทันใด ต้องใช้เวลา...

เมื่อใดที่เราร้องทูลขอพระเจ้าด้วยสิ้นสุดจิตใจ สุดสติปัญญา แบบสุด ๆๆ เพราะหมดหนทางแล้ว แล้วเรายอมสิโรราบ ถวายให้พระองค์ เมื่อนั้นพระองค์จะเข้ามาในชีวิตเรา แล้วพระองค์จะนำพาเราเอง แต่เมื่อใดใช้ตัวตนของตรู....สนองความต้องการของตนเอง โดยไม่หักห้ามใจ สิ่งที่จะเข้ามาในชีวิต คือ "ซาตานนำพา" ชีวิตที่ไม่ดี บางครั้งมองไม่เห็น แยกไม่ออกเพราะซาตานได้ปลูกหนทาง ที่คิดว่าใช้ให้เราเข้าใจว่านี่คือทางของพระ ที่สวยงาม สบาย แล้วสักเวลาหนึ่ง หนทางนี้ก็จะเสื่อมโทรม....ทรุดโทรม....

สิ่งเหล่านี้ก็ไม่ได้เกิดขึ้นกับทุกคน แต่เป็นคนที่พระเจ้าเลือกไว้ ..... เพื่อเป็นประกาศกยืนยันในความเชื่อ

สำหรับคลิปรักษาคนโรคเอดส์ ซึ่งเป็นคลิปที่ทำขึ้นมา สำหรับกลุ่มคริตสชนกลุ่มหนึ่ง เพื่อต้องการเผยแพร่ความเชื่อในกลุ่มบุคคล ขึ้นยูทูป เพื่อกลุ่มหนึ่งเท่านั้น ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นข่าว....ใหญ่โตอะไร แล้วมีคนไปเจอเข้า..

สำหรับอัศจรรย์ของพระเกิดขึ้นได้เสมอ ถ้าเรามี "ความเชื่อ" และหมดหนทางแล้ว...พระองค์ทรงต้องการคนที่อ่อนน้อม วางใจ ยอมสิโรราบ ให้พระองค์...พระองค์จึงนำพา....

จากประสบการณ์
มีอยู่วันหนึ่ง ขับมอเตอร์ไซค์เหมือนกัน ปกติจะต้องอยู่เลนซ้าย มองกระจกขวาไม่มีรถ ซึ่งเป็นช่วงจังหวะนั้นกำลังจะเบี่ยงมาเลนขวา เพื่อจะเข้าอุโมงค์ รถเก๋งขับมาจากไหนไม่ทราบ โดยหางตามอง ทำให้กับมาอยู่เลนเดิม จังหว่ะที่ขับผ่านอุโมงค์มา ตำรวจอยู่ข้างหน้าพอดี.....(เป็นเทวดารักษาตัว กับพระญาณสอดส่องช่วยไว้) ที่เข้ามาในจังหว่ะที่เราไม่คาดคิด (เหตุการณ์นี้ซึ่งเป็นตัวอย่างไม่ดี พระไม่อยากให้ทำในสิ่งที่ไม่ดี) ในใจคิดว่า จังหวะที่เราเบี่ยงไปขวา เข้าอุโมงค์ โผล่ขึ้นมา หัวปิงปองยิ้มหวาน โบกมือ เรียกจับ....เจอใบสั่งแน่....

หลังจากเหตุการณ์นี้ ก็ขอบคุณพระ ว่าที่ยังทรงห่วงเรา พยายามไม่ให้เราทำในสิ่งที่มันไม่ดี.... ปัจจุบันนี้ก็คงฝึกทำสิ่งที่ถูกต้อง...ที่อยู่ในความจริงของพระ แล้วพระจำนำทางเองค่ะ
สิ่งที่สำคัญ คือ ทูลขอด้วยสิ้นสุดจิตใจ สุดกำลัง สุดสติปัญญา แล้วพระองค์จะช่วยค่ะ และอย่าหวังอะไรว่า สิ่งที่ขอจะสำเร็จหรือไม่ ถ้าหวังมาก ไม่ได้ดังใจหวัง ผลที่ได้ คือ เสียความรู้สึก....เปล่า ๆ ค่ะ ...จะกลายเป็นความท้อแท้ เข้ามาแทนค่ะ

ขอพระนำทาง...
truelove_name

จันทร์ ก.ย. 24, 2012 9:54 pm

ขอบคุณมากครับ แต่ว่าศรัทธาสำหรับผม บางทีก็ยากเหลือเกิน
บางทีก็มีหลุดเชื่อไปบ้าง 5 5 5 ต้องสวดมากกว่านี้ซะแล้ว :s005:
Batholomew
~@

ศุกร์ ก.ย. 28, 2012 7:22 am

ศาสนาที่นับถือพระเจ้าเป็นศาสนาแห่งความเชื่อ
คือต้อง "เชื่อ" ถึงจะเข้าถึงหลักคำสอนของศาสนาได้ครับ
ดังนั้น การเผยแพร่บางเรื่องที่กระทบกับคนที่ไม่มีความเชื่อ
จะถูกดูหมิ่นทันที

ยกตัวอย่างเช่นกรณีนี้

ถ้าเรื่องประกาศออกไปว่า "พระเจ้าทรงรักษาคนให้หายจากโรคเอดส์"
คนที่เป็นโรคนี้ จะหันหน้ามาพึ่งพระเจ้าทันที ไม่ใช่เพราะความเชื่อ แต่เพราะอยากหาย
เมื่อไม่หาย ก็จะตำหนิศาสนาทันทีและกระจายเป็นวงกว้างอย่างรวดเร็วครับ
anatasia

จันทร์ ต.ค. 01, 2012 11:02 am

ถ้าพระเจ้ารักษาคนที่เป็นเอดส์ให้หายได้ก็น่าจะรักษาคนที่ป่วยเป็นมะเร็งให้หายด้วยซีค่ะ
เราสูญเสีญญาติที่ป่วยเป็นมะเร็ง2-3คนแล้วนะ
:s008: :s008: :s008: :s008: :s008: :s008:
sunofgod

จันทร์ ต.ค. 01, 2012 12:05 pm

:s002:
Joseph visit

จันทร์ ต.ค. 01, 2012 11:23 pm

จากในพระคริสตธรรมคัมภีร์ พระเยซูทรงรักษาโรคได้มากมาย ทำให้คนตาบอดที่ไม่มีทางรักษาหายให้หายได้ ทำให้คนตายแล้วกลับฟื้นคืนชีพ ฯลฯ ดังนั้นการที่รักษาโรงเอดส์ให้หายนั้น ถ้าเทียบกับพระคัมภีร์ศักดิ์สิทธิ์แล้วถือว่าเป็นเรื่องเล็กครับ แต่ด้วยความเชื่อของเราในโลกปัจจุบันมีน้อย ทำให้เรามองว่า อัศจรรย์รักษาโลกที่การรักษาปัจจุบันรักษาไม่ได้นั้นเป็นเรื่องที่แปลกและประหลาด

จิตใจคนเราอาจไปจำกัดพระเจ้าว่า พระเจ้าสามรถรักษาได้เฉพาะโรคที่สามารถรักษาได้ในปัจจุบัน ส่วนโลกที่ปัจจุบันรักษาไม่ได้พระองค์ไม่มีวันรักษาได้ ถ้าพระองค์รักษาได้ถือว่าเป็นเรื่องแปลก ถ้าหลายคนเป็นหวัดก็คงวางใจในพระเจ้าว่าขอให้หายเดี๋ยวก็ได้ แต่ถ้าเป็นเอดส์หรือมะเร็งคงคิดว่าพระเจ้าคงรักษาไม่ได้แน่เพราะหมอสมัยใหม่ยังทำไม่ได้ ผมคิดว่าคนเราส่วนใหญ่จะวางใจและมีความหวังต่อเมื่อตัวเองเห็นเท่านั้น
sunofgod

อังคาร ต.ค. 02, 2012 10:34 am

:s004:
ตอบกลับโพส