ช่วยบอกที

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
NIVNIX
ติดต่อ:

พุธ ก.พ. 06, 2013 1:40 pm

เรามีเพื่อนอยู่คนหนึ่ง ชื่อ Ice เรารู้สึกว่าเราชอบเขาจัง เราจะพูดยังไงดีนะ คือเราอยู่ในหอพักเดียวกันใช่มั้ย แล้วช่างนี้เป็นช่วงที่เราต้องเลือกเมทใหม่ แล้วเพื่อนคนนี้ก็ชวนเราว่าอยู่เมทเดียวกัน แต่ที่จริงอยู่ได้ไม่เกินเมทละ 5 คนถ้าเราอยู่ด้วยจะเป็น 6 คน ที่จริงอยู่ได้แต่มันจะแออัดนิดหนึ่ง ซึ่งเพื่อนเราคนนี้ก็บอกว่า" ไม่รู้ทำไมเราอยากให้หนิงอยู่ด้วยจัง ถ้าหนิงมาอยู่เมทเดียวกันนะ เราจะเอาของใช้ออกให้หมดเลยและจะเอาของมาน้อยที่สุดด้วย" รู้มั้ยเราดีใจมากเลยแหละที่เพือนคนนี้อยากอยู่กับเรา ที่จริงเราอยู่อีกเมทหนึ่ง แต่พอเพื่อนคนนี้ชวนเรามาด้วยความที่เราอยากอยู่ด้วย เราก็เลยตกลง แต่ที่นี่เพื่อนเราอีกคนหนึ่งชื่อ Fah ต้องอยู่คนเดียวอยู่กับพี่ปี 4 ซึ่งถ้าอยู่คนเดียวมันก็จะอึดอัดใช่มั้ย ก็อยู่กับพี่อ่ะ เราสงสารเรารู้สึกผิดต่อเพือนคนนี้อ่ะ เราก็เลยบอกไปว่าเดียวจะไปอยู่ด้วยนะ เพราะเมทเราก็อยู่ตั้ง 6 คน เราเลยไปอยู่กับเพื่อนที่อยู่เมทเดียวกับพี่ แต่ตอนนี้มันรู้สึกเจ็บยังไงก็ไม่รู้ อยากอยู่กับ Ice อ่าาา :s008: แต่เราเลือกไปแล้วและถ้าเราไม่ไปอยู่กับ fah เราก็รู้สึกผิดต่อ Fah ด้วย แต่ไม่เป็นไรถึงแม้ไม่ได้อยู่เมทเดียวกับ Iceแต่เราก็เจอกันทุกวันอยู่แล้ว
อยากบอกว่าเราเป็นผู้หญิงนะ และเราก็ไม่ไช่ทอมด้วย เรายังชอบผู้ชายอยู่ และ Ice ก็เป็นผู้หญิงมีแฟนแล้วด้วย เราก็เลยกลัวว่าหรือเราจะเบี่ยงเบนหรือเปล่า เพราะเรารู้สึกดีกับ Ice มาก มีอยู่ครั้งหนึ่ง ICE ร้องให้เพราะเรื่องภายในรุ่นนี่แหละ วิทยาลัยเรามันเป็นซีเนียร์ไง และ Ice ก็เป็นประธานรุ่นด้วยถ้าเพื่อนในรุ่นทำผิด Ice จะโดนเป็นคนแรกเลย ตอนที่ Ice ร้องให้นะเราเจ็บมากเลยแหละ อยากไปปลอบเหมือนกันแต่ก็ไม่กล้า
วันหยุดเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาเรากับเพื่อนอีกคนหนึ่งก็ ไปกับ Ice ที่ตลาดเราซื้อของด้วยกัน สนุกมากเลยมีความสุขมากที่ได้อยู่กับ Ice ไม่รู้ทำไมเราถึงอยากอยู่กับ I เฮ้อออออ แต่รู้มั้ยเรามีความสุขมากเลยที่ได้อยู่กับ Ice ได้ทำสิ่งต่างๆกับ Ice ไม่ว่าจะเป็นต้มมาม่า กินข้าวด้วยกันหรือพูดคุยกั
ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อยว่าเรายังไม่เบี่ยงเบนใช่ใหม ความรู้สึกที่เรามอบให้กับ Ice มันเป็นแค่ความรักเพื่อนที่มากกว่าปกติใช่มั้ย
:s005: :s005:
เมจิ

พฤหัสฯ. ก.พ. 07, 2013 6:13 am

หนูเป็นพวกไม่ค่อยรู้เรื่องรงๆรักๆด้วยสิ :s030: เเต่พี่คงชอบเค้าจริงๆมั้งถามตัวเองว่าชอบเเบบไหน เพื่อน คนรัก :s012:
Piccino

พฤหัสฯ. ก.พ. 07, 2013 9:10 am

เคยอยู่ในสถานการณ์คล้ายๆกันนะ แอบชอบเพื่อนสนิท (เพศเดียวกัน)
จริงๆเราก็ชอบเค้าได้นะ บางทีมันอาจเป็นความรักที่บังเอิญเกิดขึ้นในใจเรา
แต่ลองคิดดูว่ามิตรภาพของเพื่อนยั่งยืนกว่าแฟนนะ ยิ่งเพศเดียวกันด้วยความเสี่ยงก็เพิ่มมากขึ้น
ตอนนี้เพื่อนคนที่เราเคยแอบชอบก็ยังเป็นเพื่อนกับเราอยู่ แต่เป็นเพื่อนสนิทกันนะ (10 ปีได้แล้ว)
เรื่องความรักเราไม่สามารถควบคุมมันได้หรอก มันอยากจะเกิดมันก็เกิด
อยู่ที่เราจะควบคุมมันให้เป็นไปในแบบไหน แม้บางทีมันจะเจ็บที่ไม่อาจจะทำสิ่งที่อยากทำได้
แต่เราก็มีความสุขที่ได้อยู่กับเค้า ได้คุยกับเค้าใช่มั้ยล่ะ แค่นี้ก็พอแล้ว..
เราก็ชอบผู้หญิงเหมือนกันนะ ควบคุมไม่ได้มันเกิดขึ้นเอง (รู้ตัวตั้งแต่ ป.6)
ก็อธิษฐานกับพระเจ้าและแม่พระ บอกว่าให้ลูกสามารถควบคุมความรู้สึกของลูกได้
ท่านอยากให้ลูกทำอย่างไรลูกก็จะทำอย่างนั้น แล้วพระเจ้าจะนำทางเราเองค่ะ
สู้ๆนะ... :)
win_comeback

พฤหัสฯ. ก.พ. 07, 2013 1:27 pm

ความรักไม่เคยมีในสายตาผมครับ ผมรักพ่อกับแม่มากที่สุด :s008: :s012:
NIVNIX
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.พ. 07, 2013 2:56 pm

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะคะ ^^ :s007:
ก็จริงนะคะ ความรักของมิตรภาพนั้นมั่นคงที่สุดแล้ว :s015:
NIVNIX
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.พ. 07, 2013 3:00 pm

:s007:
win_comeback เขียน:ความรักไม่เคยมีในสายตาผมครับ ผมรักพ่อกับแม่มากที่สุด :s008: :s012:
เมจิ

พฤหัสฯ. ก.พ. 07, 2013 4:44 pm

ไม่มีคนรักอ่ะเปล่วพี่วิน ::050::
ภาพประจำตัวสมาชิก
Valkyrie Zero Number

พฤหัสฯ. ก.พ. 07, 2013 4:56 pm

สำหรับเรา นั่นเป็นความรักแบบเพื่อนสนิท

เพียงแต่ อันที่จริงแล้วจะดีมาก ถ้าตอนที่อยากปลอบเค้าก็ไปปลอบเลย อย่ามัวแต่คิดว่าทำแล้วจะเกินเลย

จำไว้ ไม่ว่าความรักรูปแบบใดก็ตาม ถ้าไม่กล้าจะแสดงออก ปล่อยเอาไว้ สุดท้ายผลที่ตามมาอาจจะสายเกินแก้

เหมือนเราคนนี้ไงล่ะ
NIVNIX
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.พ. 07, 2013 7:47 pm

รู้สึกสบายใจขึ้นมากเลย :s002: :s012: เราไม่ได้ชอบไอซ์แบบคนรักสักหน่อยเนอะ
แต่เป็นความรักที่มีให้เพื่อน รักเพื่อนมากจริงๆ I love you smile <3
อยากบอกไอซ์ว่า สู้ๆน้าาาา เราอยู่ข้างกับเสมอ หากท้อเราเป็นกำลังใจให้เสมอนะ ห่วงนะำไอซ์ เพื่อนรัก :s015:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Cherval

ศุกร์ ก.พ. 08, 2013 12:04 pm

คำว่ารักในนิยามของโทลคิน (ผู้แต่ง The Lord of The Ring) ก็มีนะ ในขุดภาษาเอลฟ์ที่เขาสร้างขึ้น มีคำว่ารักอยู่หลายคำ และรักนั้นมีรากมาจากคำว่า mel- ซึ่งแปลว่ารัก "กันฉันเพื่อน" ดังนั้นคำว่า Meldo ในภาษาเอลฟ์ของโทลคิน จึงหมายถึง "คนรักกัน" แต่ไมไ่ด้รักกันแบบเชิงสัมพันสวาทอยากจะสมสู่ แต่เ็ป็นเชิงห่วงใยและดูแลกัน เหมือนนิยามของคำว่า "เพื่อน" ของเรา

เราอาจจะรักเพื่อนสนิทได้ แต่ให้เรารักในแบบที่ไม่ใช่รักกันเพราะหวังแต่ง (เปรียบเทียบ) แต่ให้รักกัน เพราะเรา "เพื่อนกัน"
ตอบกลับโพส