ประสบการณ์ฝันเห็นทูตสวรรค์นี้คือเรื่องจริง

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
fork5552022
ที่อยู่: บ้านเลขที่ 120 ม.3 ต.งิ้วราย อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120
ติดต่อ:

อาทิตย์ มี.ค. 16, 2014 12:54 am

เมื่อหลายปีก่อนที่ผมเชื่อในพระเจ้าผมนอนอยู่ดีดีก็ผมเข้าไปอีกโลกนั้นก็คือสวรรค์นั้นเองผมร้องไห้เเละเสียใจพ่อเเม่ผมตกนรกกับทุกคนที่ที่ผมรักต้อนตกนรกที่ไม่เชื่อในพระเจ้ายกเว้นป้าของผมเขาเป็นคริสเตียนเเละญาติฝั่งสามีของป้าผมเขาเป็นคริสเตียนทุกคนเลยรวมทั้งสามีของป้าผมเเต่ผมเป็นคริสตังเเละป้าคนนี้เขาเป็นญาติฝั่งทางพ่อผมเองเเล้วป้าใด้ไปเเต่งงานกับชาวเยอรมันนั้นแหละคือสามีของป้าผมนะเเล้วมาเข้าเรื่องเลยนะจากนั้นทูตสวรรค์บินมาด้วยปีกสีขาวมาหาผมเเล้วบอกผมเธอไม่ต้องร้องไห้เเละเสียใจเรื่อนพ่อเเม่เจ้าเเละกับทุกคนที่เจ้ารักต้องตกนรกเเละเจ้ามีพระเจ้าเป็นพ่อของเจ้ามีพระเเม่มารีอาเป็นเเม่ของเจ้าพระเยชูเป็นเพื่อนสนิทของเจ้าเเละมีทูตสวรรค์กับนักบุญเป็นเพื่อนเเละเป็นญาติให้เจ้าใด้ทูตสวรรค์องค์นี้ใด้บิกไปจากผมจากนั้นผมก็ตื่นมาจากการนอน นั้นแหละคือเรื่องเล่าของผมนะอิอิ
rosa-lee

อาทิตย์ มี.ค. 16, 2014 3:48 pm

อึ่ม...สวดภาวนาเสมอๆนะคะ อ่านพระคัมภีร์บ่อยๆค่ะ
ไปวัดทุกวันอาทิตย์ และอย่าลืมสวดให้กับครอบครัวตัวเองด้วยค่ะ
:s023:
Valkyrie Zero Number

จันทร์ มี.ค. 17, 2014 8:34 am

โทษทีนะ แต่ฟังดูแล้วเผด็จการแปลก ๆ จนไม่อยากไปสวรรค์เลย
sansrepos

จันทร์ มี.ค. 17, 2014 9:53 am

ผมว่าอาจจะเป็นความฝันที่เป็นผลมาจากสิ่งที่คุณ จขกท เชื่อ ฝังใจ กังวลหรือได้รับการปลูกฝังมาก็ได้นะครับ คืออย่าเพิ่งไปเชื่อว่าเป็นเรื่องจริงครับ

จริงๆแล้วใครจะตกนรกขึ้นสวรรค์ไม่ได้ขึ้นกับความเชื่อเป็นสำคัญแต่ขึ้นกับการปฏิบัติตามมโนธรรมต่างหาก เพราะพระเจ้าเป็นพระเจ้าของมนุษย์ทุกคนไม่เว้นมนุษย์ต่างดาว มโนธรรมคือน้ำพระทัยของพระเจ้าที่ประทานมาให้เราทุกคนไม่ว่าเราจะนับถือศาสนาอะไร ถูกพ่อแม่เลี้ยงมาอย่างไร

แนวคิดที่มองสวรรค์นรกเป็นสถานที่ แล้วยังเชื่อว่าผู้ที่ไม่เชื่อต้องตกนรกนี่เป็นแนวคิดแบบ Christian fundamentalism ซึ่งคนรุ่นก่อนมักถูกสอนกันมาแบบนี้ครับ

อย่าไปมองเพียงว่าพระเจ้าเป็นบุคคล หรือเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์แบบองค์เทพผู้ยิ่งใหญ่ เป็นพระราชา คุณลักษณะเด่นของพระองค์คือเป็นความรักนะครับ
kanya Muang-in

จันทร์ มี.ค. 17, 2014 5:30 pm

ถ้าฝันแบบนี้เราต้องยิ่งสวดเยอะค่ะ สวดเพื่อเขาจะได้กลับใจมาเชื่อพระเจ้า สู้ๆนะค่ะ พระเจ้าเมตตาเสมอค่ะ พระองคืไม่ให้ใครไปนรกง่ายๆหรอก ค่ะ นอกจากใจของเขาอยากไปเอง :s002:
ตอบกลับโพส