ฝันแบบนี้มีความหมายว่าอย่างไรคะ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
274115

จันทร์ ธ.ค. 01, 2014 1:18 pm

สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนค่ะ
คือไม่กี่เดือนก่อนหน้านี้ฝันแปลกๆค่ะ ฝันว่าไปเที่ยวกับครอบครัวเหมือนไปเดินป่าหรือยังไงเนี่ยแหละค่ะ แล้วเราก็เจอโบสถ์เก่าๆ(น่าจะเป็นโบสถ์ล้าง) เล็กๆค่ะ เราก็เดินเข้าไป พ่อแม่น้องเราก็เดินดูภายในโบสถ์ ตอนนั้นในโบสถ์ไม่มีใครเลยนอกจากครอบครัวเรา สักพักเราหันไปก็เจอชายแก่คนนึงค่ะ(พ่อแม่น้อง ไม่เห็นชายแก่นะคะ เราเห็นคนเดียว) อยู่ๆเค้าก็ยื่นรูปปั้นพระเยซูองค์เล็กๆให้เรา แล้วบอกเราว่าให้เอาไปวางตรงโน้น เราก็เอาไปวางตรงที่เค้าชี้ พอหันมาชายแก่คนนั้นก็หายไปไหนไม่รู้ค่ะ แล้วอยู่ๆเราเราก็เห็นพระเยซูลอยมาจากตรงที่เราวางรูปปั้น แล้วมาพูดกับเรา แล้วเราก็ตื่นค่ะ

เราเป็นคนพุทธนะคะ แต่ศรัทธาในศาสนาคริสต์มาก แล้วก็ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนศาสนามาเข้าคริสต์

รบกวนช่วยบอกทีนะคะ ว่าฝันแบบนี้มีความหมายรึเปล่า ถ้ามี หมายความว่าอย่างไรคะ
atatakanakokoro

จันทร์ ธ.ค. 01, 2014 2:58 pm

เป็นฝันที่ดีมากค่ะ
พระเยซูท่านคงมาเรียกคุณ มาอยู่ในครอบครัวของพระองค์
กรอกสมบูรณ์

ศุกร์ ธ.ค. 05, 2014 3:51 pm

:s007: เห็นด้วยค่ะ เป็นฝันที่ดีมากจริงๆค่ะ

พระเยซูเจ้า พระเป็นเจ้าของเรา ทรงย้ำเตือนและเรียกน้องให้มาเป็นหนึ่งเดียวในพระองค์ มาเป็นบุตรของพระเป็นเจ้าพระบิดานิรันดรของเราค่ะ

ยินดีด้วยนะคะที่พระเยซูเจ้าทรงเรียกน้องด้วยพระองค์เองเลยทีเดียว มาเป็นครอบครัวเดียวกันนะคะ เป็นหนึ่งเดียวในพระคริสต์ เป็นบุตรของพระเจ้าสูงสุด เมื่อเรามีบิดาเดียวกัน คือพระเป็นเจ้าพระบิดานิรันดร เราก็จะเป็นพี่น้องกันในพระเยซูคริสตเจ้า และมีส่วนร่วมในมรดกของพระองค์ด้วย คือเมืองสวรรค์ค่ะ

ขอพระเยซูคริสตเจ้าทรงอวยพระพร คุ้มครอง และสถิตย์อยู่กับน้องและครอบครัวทุกวันเวลานะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

ศุกร์ ธ.ค. 12, 2014 11:16 pm

เห็นด้วยเหมือนกันค่ะ ....
พระองค์รักคุณนะคะ สักวันหนึ่งคุณคงมารู้จักพระองค์
และมาเป็นลูกที่น่ารักของพระองค์
พระองค์รอคุณอยู่ค่ะ
:s005:
kanya Muang-in

ศุกร์ ธ.ค. 19, 2014 10:01 pm

พระเยซู อยากให้คุณมารู้จักท่านอ่ะค่ะ :s012:
ตอบกลับโพส