สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
prapawat3

พุธ ก.ค. 06, 2016 10:50 pm

สวัสดีครับ
ผมชื่อ ตั้ม
อายุ 28 ปี
อาชีพ พนักงานบริษัท
อยู่จังหวัด ระยอง

เพิ่งเริ่มอ่านพระคัมภีร์บน internet แบบตีความด้วยตนเองมาได้สักพักครับ ก็ไม่ค่อยมั่นใจนัก จึงอยากจะเข้ามาเรียนให้มันถูกต้อง บางขณะคำสอนที่ทำขึ้นบนอินเตอร์เน็ตนั้น ทำขึ้นมาถูกต้องไหม มีใครรับรอง แล้วถ้ามีการบิดเบือนละจะรู้ไหม กรณีผู้เริ่มต้นอย่างผมก็อดลังเลเสียมิได้ ว่าสิ่งที่อ่านนั้นถูกแน่เหรอ
ปัจจุบันผมไม่ได้นับถือสิ่งใดเป็นแก่นสารนัก ทำให้ในบางจังหวะรู้สึกเปราะบาง ไม่มีทางออกให้กับคำถามของตัวเอง ผมอยากรู้สิ่งต่างๆมากมายในโลก แต่บางคำตอบมันไม่สามารถหาได้ด้วยตัวเอง จึงต้องการผู้ชี้แนะที่ดี สิ่งที่ผมนับถือดั้งเดิมถูกกระชากหน้ากากออก เลยทำให้หมดศรัทธาไปดื้อๆ
ตอนนี้ผมมีความสนใจในส่วนของ คาทอลิก เป็นอย่างมาก แต่จากการค้นหาในจังหวัดที่อยู่ก็ไกลจากที่พักเสียเหลือเกิน
จึงเกิดคำถามขึ้นว่าจะเริ่มต้นการเป็น"คาทอลิก"ยังไงดีครับ จะต้องเตรียมตัวอย่างไรดี

ขอรบกวนพื้นที่แห่งนี้ในการไขข้อข้องใจ และ ขอฝากตัวด้วยครับ
หากมีสิ่งใดที่อาจกล่าวไม่เข้าใจในจุดประสงค์ระคายสายตา กราบขออภัยด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

ศุกร์ ก.ค. 08, 2016 3:53 pm

ยินดีต้อนรับค่ะเอาพระคัมภีร์ไปอ่านดูนะคะ เขียนขอมาได้ค่ะ
และหนังสือเสริมศรัทธา เราจะส่งไปให้พร้อมกันค่ะ
อยากทราบอะไรเขียนเข้ามาคุยได้ค่ะ มีเพื่อนๆหลายคนที่แบ่งปันได้
และลองอ่านกระทู้ต่างๆในเว็บนี้ ประวัตินักบุญต่างๆ ความรู้เกี่ยวกับ
ศาสนคริสต์คาทอลิกมากมาย
ลองศึกษาดูนะคะ
:s007:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

อาทิตย์ ก.ค. 10, 2016 12:31 am

ยินดีต้อนรับครับ
sansrepos

อังคาร ม.ค. 31, 2017 3:07 pm

ยินดีต้อนรับครับ

มีข้อสงสัยเขียนถามได้ครับ
ตอบกลับโพส