ผมอยากเป็นคาทอลิกครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
PuLoveGod

อาทิตย์ ส.ค. 14, 2016 3:25 am

สวัสดีพี่ๆเพื่อนๆทุกคนนะครับผมชื่อ ปู ครับ เคยเป็นคริสเตียนมาก่อนละก็กลับไปนับถือศาสนาเดิม ตอนนี้ผมได้รับกระแสเรียกจากพระเจ้าในความรู้สึกของผมเสมอ เวลาที่ผมเหนื่อยๆผมอยากฟังเพลง บทภาวนาต่างๆของคาทอลิกเสมอ เวลาฟังแล้วผมสบายใจ และรู้สึกอบอุ่นเหมือนพระองค์อยู่กับผมเสมอ ตอนนี้ผมยังไม่ได้เป็นคริสต์เต็มตัวแต่ใจผมเป็นคริสต์ครับผมมีแต่พระเจ้า แม่พระ อยุ่ในใจเสมอ ผมสวดภาวนาทุกอย่างในแบบคาทอลิก ผมยอมรับครับว่าเคยไปเรียนคำสอนมาครั้งนึงที่วัดแถวบ้านแต่ เพราะความที่ผมท้อจึงไม่ไปเรียนละก็ห่างจากพระเจ้าไป ตอนนี้ผมกลับใจอยากมาจริงจัง อยากเรียนพระคำสอนอย่างจริงจังและตั้งใจ ผมอยู่แถวบางแค เพชรเกษมครับ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ เบอร์ผมครับ 091-1169310 FB: Chayapon PuBm Line: Chayapon999
พระเจ้าอวยพรครับ :s002:
ภาพประจำตัวสมาชิก
siritawatss
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 14, 2016 5:32 pm

สวัสดีครับผมชื่อตั้มครับ เป็นคริสตังนอนครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ คือผมว่าเรื่องเรียนคำสอน ค่อยเป็นค่อยไปตามสะดวกเราก็ดีครับ แต่ตอนนี้เน้นทางจิตใจภายในให้มาก พยายามสวดภาวนาทุกวัน และไปร่วมพิธีมิสซาที่วัดคาทอลิกบ่อยๆ หรือไปนั่งเล่น ไปสวดบทภาวนาสั้นๆ ก็ได้ก็ดีครับ ถือว่าเป็นการวัดใจข้างในของเราไปด้วยครับ และก็แวะเข้ามาอ่านเข้ามาคุยกันที่นี่บ่อยๆ นะครับ สวัสดีครับ.
ปิ๊ง

พุธ ส.ค. 17, 2016 4:02 pm

พระอวยพร นะครับ น้องปู
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พฤหัสฯ. ส.ค. 18, 2016 7:20 am

แอดเฟสบุ๊คนะครับชื่อ จิต ศรัทธา ครับ
ตอบกลับโพส