อยากขอรับไบเบิลและประคำ ขอแบบอ่านง่ายๆใช้ภาษาเข้าใจง่ายที่ดี

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
roseofshalon

ศุกร์ มิ.ย. 02, 2017 2:44 pm

เมื่อคืนก่อนดูหนัง "รัก นี้ แห่งสยาม " ครอบครัวพระเอก สวด ประคำ ว่า สันตะมารีอา มารดาของพระเจ้าโปรดอภัยให้เรา รบกวนขอไบเบิล กับสายประคำที่มันดีๆหน่อย แบบคาทอลิกหรือโรมนะ แล้วก็ไบเบิลที่มันอ่านง่ายๆ มีหมายเหตุอะไรอธิบายให้ด้วย ประคำขอแบบที่สอนสวดด้วยนะแนบวิธีนับประคำและการทำเครื่องหมายมาด้วย ผมนับถือพุทธศาสนา แต่สนคริสต์

:
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

เสาร์ มิ.ย. 10, 2017 12:34 pm

ขอชื่อที่อยู่ด้วยค่ะ
หนังสือพระคัมภีร์แบบธรรมดา อ่านง่ายค่ะ แบบที่มีคำอธิบายเสริม
ไม่ได้แจกค่ะ ต้องหาซื้อจากร้านศาสนาภัณธ์ค่ะ
ตอบกลับโพส