ตามหานักขับร้องในพิธีแต่งงานค่ะ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
St_CL98

อังคาร ก.ย. 11, 2018 7:35 pm

ตามหัวข้อเลยค่ะ ปกติแล้วในพิธีแต่งงานจำเป็นต้องมีนักขับร้องหรือไม่อย่างไรคะ ? ถ้าคำตอบคือ จำเป็นต้องมี แต่เราเพิ่งล้างบาปไปยังไม่รู้จักพี่น้องคริสตังมากมายนัก จะสามารถจ้างหรือหานักขับร้องได้จากที่ไหน และค่าตอบแทนนักขับร้องประมาณเท่าไหร่บ้างคะ ? เราจะแต่งที่โบสถ์ในเอแบคบางนา ค่ะ คุยรายละเอียดกันกับกองอาคารสถานที่ได้ใจความว่า เราต้องหาไปเอง ทางนั้นไม่มีให้ :s008: วานเพื่อนพี่น้องทุกคนในที่นี้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :s002:
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

อังคาร ก.ย. 18, 2018 9:42 am

จะแต่งงานที่วัดไหน ก็ติดต่อที่วัดนั้นได้ค่ะ
เขามีนักขับร้องประจำวัดอยู่แล้วค่ะ
(ถ้าจะหานักขับร้องพิเศษ มาเอง ก็ติดต่อประสานงาน
กับเจ้าหน้าที่วัดก็ได้ค่ะ)
ติดต่อเตรียมสถานที่ดอกไม้ต่างๆก็ให้เจ้าหน้าที่วัด
จัดเตรียมให้ค่ะ ค่าใช้จ่ายก็แล้วแต่ตกลงกันค่ะ
พอประมาณก็ไม่แพงค่ะ แต่ถ้าจัดหรูหราค่าใช้จ่ายก็เพิ่มมากขึ้นค่ะ
ตอบกลับโพส