ทำไมทำนายเรื่องภัยพิบัติกันเยอะจังหว่า

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
-Rei-
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 29, 2005 1:09 pm

คือได้รับคำเตือนจากหลายคนว่า เดือนตุลาจะมีภัยพิบัติใหญ่เกิดขึ้นในประเทศไทย โดยเฉพาะในกรุงเทพฯ
วันนี้ก็มีเมลจากชมรมพุทธศาสนาอะไรสักอย่าง มาชวนให้สวดแผ่เมตตาเผื่อลดภัยพิบัติในเดือนตุลาที่จะถึงนี้
เรก็บอกเค้าว่า ขอบคุณค่ะ แต่คงไม่ได้ไปร่วมด้วย แต่ยังไงจะช่วยอธิษฐานตามแบบของคริสต์ให้ก็แล้วกัน

แล้วก็ยังได้รับฟอร์เวิร์ดเมลมาอีกเพียบ

ตกลงมันยังไงกันแน่ เรควรจะใส่เรื่องนี้ลงในคำอธิษฐานประจำวันด้วยมั๊ยคะ
ของเรามีคำทำนายประมาณนี้กันมั๊ยคะ

หรือแค่เรื่องหลอกเล่นเหมือนตอนปี 2000
แก้ไขล่าสุดโดย -Rei- เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 29, 2005 1:12 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พฤหัสฯ. ก.ย. 29, 2005 1:30 pm

ก็มีบ้างนะครับ แต่ไม่ได้ระบุว่าเดือนนั้นเดือนนี้ และมันแล้วแต่คนเชื่อด้วย บางทีอาจโดนหาว่างมงายได้

แต่ส่วนที่ผมทราบมีการเตือนจากแม่พระในสารต่างๆทั่วโลกมานานแล้ว และล่าสุดที่ทราบผมก็รู้สึกว่าตรงเป๊ะทั้งในเรื่องระเบิดที่ลอนดอนและภาคใต้เราเองที่เพิ่งประทุล่าสุด ซึ่งมีกลุ่มภาวนาคาทอลิคบางกลุ่มที่อธิษฐานเพื่อเรื่องนี้มานานแล้วตั้งแต่ก่อนเกิดเรื่อง

สรุปว่าผมขอแนะนำว่าคุณเรย์อธิษฐานเพื่อคนบาปกลับใจ และให้เกิดสันติภาพในโลกได้เลย ไม่ต้องระบุเดือนครับ เพราะในส่วนของเราที่มีสารจากแม่พระต่างๆทั่วโลกนั้น มันไม่ใช่แค่เดือนตุลามันเกิดมานาน และจะเกิดต่อไปอีกนานครับ
-Rei-
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 29, 2005 4:09 pm

รับทราบ ปฏิบัติคับป๋ม ^^
fizzy vippie

ศุกร์ ก.ย. 30, 2005 1:11 pm

ของแบบนี้น่ะ ... มันก็เหมือนกะการพาดหัวข่าวนั่นแหละ
ถ้าทำนายออกมาแต่เรื่องดีๆ คนมันไม่ค่อยจะรับฟังหรอก
มันต้องเล่นเรื่องร้ายๆเข้าไว้ คนมันจะได้กลัว แล้วจะขายออก
คนทำนายได้แจ้งเกิด และยิ่งถ้าฟลุ๊คทำนายแล้วตรง
โอ้ย ... คนจะฮือฮาเข้ามาหา ได้รับชื่อเสียงกันเสียใหญ่โต

ทางที่ดี ทำอย่าง ปอปอ เค้าบอก และก็วางใจในพรพะก็พอ
สวดเยอะๆ ให้คนบาปกลับใจ และขอให้เรมั่นคงในพระก็พอแล้ว
จากนี้ไปอะไรมันจะเกิด มันก็ต้องเกิด
ขอให้นมุษย์ยึดมั่นในพระเมตตาขององค์พระผู้เป็นเจ้าก็พอ
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ ต.ค. 02, 2005 8:39 pm

พี่เร มันก็เป็นแบบนี้มาเป็นระลอกๆ พระเยซูเจ้าตรัสว่า อย่าให้ของเจ้าวิตกเลย จงวางใจในเรา

พร้อมสู้ เจ๊ เราเตรียมตัวให้พร้อม รอรับเสด็จพระเยซูคริสต์ทุกวัน
อย่าเหมือนหญิงพรหมจารีย์ ที่ตะเกียงบ่มีน้ำมัน

พร้อมเสมอ ถ้าพระองค์เสด็จมาไปโลด ฮะ
-Rei-
ติดต่อ:

อาทิตย์ ต.ค. 02, 2005 9:34 pm

ยอดมากเจ้าเจี๊ยบ

การตายก็เป็นกำไรสินะ

ถ้าคิดแบบนี้ก็ไม่ต้องกลัว *no1
ตอบกลับโพส