ขอคำภาวนาครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส

ขอคำภาวนาครับ

Postโดย namoun47 » Sat Oct 05, 2019 3:31 pm

ผมขอพี่น้องคริสตังทุกท่าน ช่วยภาวนาเพื่อผม ด.ช.ทรงสร้าง สุวรรณมณี หน่อยนะครับ ผมเป็นนักเรียนเรียนคำสอนอยู่(เตรียมรับศีล)ที่วัดน.เวนันซีโอ จ.เพชรบุรีครับ ตอนนี้ผมเริ่มสวดสายประคำบ่อยๆ แต่ผมรู้สึกเหมือนถูกจิตชั่วประจญครับ ผมอยากจะเป็นลูกที่ดีของพระเป็นเจ้า แต่ผมรู้สึกเหมือนถูกจิตชั่วครอบงำครับ คือในหัวผมมันชอบคิดไม่ดีมากๆเลยกับพระเป็นเจ้า แม่พระ และนักบุญ(ทั้งๆที่ใจจริงๆแล้วไม่ได้อยากคิดเลยครับ) จึงเรียนขอพี่น้องช่วยภาวนาเพื่อผม ด.ช.ทรงสร้าง สุวรรณมณีหน่อยนะครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ
oxygen Image
namoun47

ตอบ: 46
สมัครสมาชิก: Mon Oct 02, 2017 12:52 pm

กลับไปหน้า ห้องรับแขก

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก Google [Bot] และ ผู้เยี่ยมชม 2 คน