คำสอนหลักข้อเชื่อคริสตชนคาทอลิก(ภาษาอังกฤษ)สำหรับคริสตังครับผม

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ ต.ค. 17, 2005 2:27 pm

คำสอนหลักข้อเชื่อคริสตชนนิกายโรมันคาทอลิก(เป็นภาษาอังกฤษ อเมริกัน) สำหรับคริสตังใหม่เพื่อสร้างความเข้าใจก่อนรับศีลล้างบาป และสำหรับคริสตังทั่วไปที่ปรารถนาทบทวนความเชื่อของตนเอง เนื้อหาประกอบด้วย ความเชื่อในพระเป็นเจ้า พระเยชู พระจิตเจ้า พระตรีเอกภาพ การนับถือนักบุญและแม่พระมารีอา อำนาจพระศาสนจักรโรมันคาทอลิกในแง่มุมของความเชื่อในพระต่อประชากรคริสตัง ศีลศักดิ์สิทธิ์ และการปฎิบัติและการดำเนินชีวิตของคริสตัง เว็ปนี้เป็นเว็บเพจซับพอรต์มาจากทีวีคาทอลิกEWTN ศึกษาจากดูรายการคาทอลิก(ออนไลน์)ช่องดังกล่าวแล้ว มาอ่านเนื้อหาคำสอนเพิ่มจากเว็บคำสอน เพื่อเพิ่มพูนความเชื่อและความรักในพระเป็นเจ้า เชิญเลยครับที่เว็บhttp://www.ewtn.com/faith/teachings/index.htm

ขอบคุณพระสำหรับหนทางที่ดูแลลูกของพระองค์ในทุกหนทาง ขอบคุณพระเป็นเจ้าในทุกกรณี พระเจ้าเป็นความรัก

ขอพระอวยพรพี่น้องทุกท่านครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย Pry-Kaew เมื่อ จันทร์ ต.ค. 17, 2005 2:28 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
:+:Regina Pacis:+:
.
.

พฤหัสฯ. ต.ค. 20, 2005 2:00 pm

ขอบคุณที่นำความรู้ดีๆมาฝากกันนะคะ
((ถึงเปิดไปอ่านแล้วจะ งง บ้าง เข้าใจบ้าง :P ))

ก็ดีใจที่ได้เข้าไปดูค่ะ
^___^

:+:+:GoD Bless you:+:+:
Junior Boy

ศุกร์ ต.ค. 21, 2005 6:41 pm

ขอบคุณครับ (-/\-)
ตอบกลับโพส