BIBLE CODE เป็นเรื่องจริงรึเปล่าครับ?

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
poloplow

ศุกร์ เม.ย. 14, 2006 11:52 pm

วันนี้ไป se - ed มาครับ

เจอหนังสือน่าสนใจเล่มหนึ่ง ชื่อ BIBLE CODE II (รหัสลับไบเบิ้ล 2) เขียนโดย
ไมเคิล ดรอสนิน อ่านบทนำแล้วสนใจเลยซื้อมาอ่านที่บ้านครับ

เนื้อหาภายใน เป็นการถอดรหัสคัมภีร์ไบเบิ้ลครับ(น่าจะมาจากพันธสัญญาเดิม)
โดยรหัสที่ถอดได้ จะเป็นเหตุการณ์ต่าง ๆ หลังจากไบเบิ้ลถูกเขียนขึ้นมาแล้ว

เช่น เหตุการณ์ลอบสังหารประธานาธิบดีจอห์น เอฟ เคนเนดี้ ,การลอบสังหารนายกรัฐมนตรี
ยิตซัก ราบิน แห่งอิสราเอล ,การฆ่าล้างเผ่าพันธ์ชาวยิว ,การทิ้งระเบิดที่ฮิโรชิม่า รวมทั้งการก่อ
การร้ายเมื่อวันที่ 11 กันยา 2544 อีกด้วย

แล้วเค้าบอกด้วยว่า รหัสลับที่น่ากลัวที่ถอดได้คือ สงครามโลกครั้งที่ 3 จะเกิดขึ้นในปี 2006!!!

อยากทราบครับว่า มีใครได้เคยอ่านแล้วบ้าง อ่านแล้วเป็นอย่างไร จริงเท็จประการใด
เพราะตอนนี้ผมเริ่มกลัวมาก ๆ เลย แต่พอคิดดี ๆ แล้ว เชื่อมัน และภาวนาในพระเจ้าเป็น
สิ่งที่ดีที่สุดครับ :)
Tawan

เสาร์ เม.ย. 15, 2006 12:10 am

ลงทุนซื้อ และอ่านแล้วค่ะ(แต่ยังอ่านไม่จบเลย อิอิ) เป็นการถอดรหัสในไบเบิลโดยใช้เครื่องคอมพิวเตอร์ เดาหาคำที่เรา ต้องการลงไปอย่างเป็นระบบ แต่ว่าจะจริงเท็จประการใด ก็รอดูนะคะ ว่า ปีนี้ สงครามโลกจะเกิดขึ้นรึเปล่า จะเป็นอย่างเรื่องตึกเวอร์เทด ที่เกิดขึ้นจริงมาแล้วไหม

ไม่ต้องเรียกหา เพราะมันกำลังคืบคลานเข้ามา
และแสดงให้คุณเห็นต่อหน้าต่อตา...นับถอยหลังรอมันก็แล้วกัน...

ปล. สนุกกับการอ่านนะคะ ;D
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

เสาร์ เม.ย. 15, 2006 12:14 am

ไบเบิ้ลโค้ด ทำนายถึงแดน บาว์น ผู้เขียนดาวิชี โค้ด ราวกับตาเห็น

รูปภาพ

เหลือเชื่อมากครับ ชื่อแดนบาว์นไขว้เป็นกากบาท กับประโยคว่า "ระวัง-เขากระทำการชั่วช้าไร้ศีลธรรม-เขาจินตนาการในสิ่งที่ก่ออันตราย และนำความหลงผิดออกมา"

โดยมีคำว่า "การคบคิดวางแผนของมนุษย์" รองอยู่เป็นฐาน

น่าอึ้งไม๊ล่ะครับ

รูปภาพ

ส่วนอันนี้ ไปตั้งฉากกับคำว่า "ประชากรของเราสะดุดล้ม:ผู้เป็นศัตรู!"

---ลองใช้วิจารณญาณดูนะครับ
Holy

เสาร์ เม.ย. 15, 2006 12:16 am

รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
Divine Mercy

เสาร์ เม.ย. 15, 2006 12:31 am

ล่าสุดผมได้ดูรายการของทาง UBC เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา มีการวิเคราะห์เกี่ยวกับเรื่องนี้

เพราะมีกลุ่มที่ศึกษาเรื่องนี้โดยตรงคือ บรรดา Rabbi เชื่อว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง

จึงเชิญนักคณิตศาสตร์ และตรรกศาสตร์ มาทำการวิเคราะห์หาความเป็นไปได้

ผลสรุปออกมาจากค่าความเป็นไปได้ บอกว่าน่าจะเป็นความบังเอิญ

แต่บรรดาRabbi ก็ยังไม่ยอมหยุดเรื่องนี้เพราะเหตุผลที่ว่า เรื่องราวต่างๆ

ที่ได้จาก Bible code มักจะเกิดขึ้นจริงตามที่บอกไว้

ดังนั้นเราก็ต้องติดตามต่อไป แต่ก็อย่าคิดมากในเรื่องนี้ ทุกอย่างพระเจ้าทรงลิขิตไว้แล้ว

ก็ช่วยกันสวดภาวนาให้มากเผื่อเรื่องหนักจะได้เบาบางลงบ้างครับ

ฝากไว้ในคำภาวนาของทุกคนด้วยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Divine Mercy เมื่อ เสาร์ เม.ย. 15, 2006 12:34 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Maria Magdalena

เสาร์ เม.ย. 15, 2006 12:42 am

yeah,i have watched the tv program 'bout this before...there are many prediction that came true like the death of princess diana, 9/11,world wars etc.

however,they did some kind of study like this in charles dicken's book and it also has some prediction like this so....
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ เสาร์ เม.ย. 15, 2006 12:43 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Tawan

เสาร์ เม.ย. 15, 2006 12:50 am

WoW...wow...wOw... :o
poloplow

เสาร์ เม.ย. 15, 2006 7:11 pm

เริ่มกลัวแล้วครับ ถึงเรื่องที่จะเกิดในอนาคต :-\

Mo. แต่ถ้าเราศรัทธา อะไรก็สามารถบังเกิดขึ้นได้ใช่ไหมครับ ถ้าเช่นนั้นจนกว่า
จะถึงตอนนั้น ผมจะภาวนาต่อพระเป็นเจ้าทุกวันเพื่อไม่ให้เกิดสงครามโลก
ครั้งที่ 3 ทั้งปีนี้ และตลอดไปครับ เพราะผมเคยได้ยินจากที่ไหนซักแห่งว่า
"ด้วยศรัทธา เราจะสร้างปาฏิหาริย์"
แก้ไขล่าสุดโดย poloplow เมื่อ เสาร์ เม.ย. 15, 2006 7:49 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
น้ำชา#

เสาร์ เม.ย. 15, 2006 7:45 pm

ขอบคุณมากๆคับ ตื่นเต้นจัง ^-^"
เอลียาห์
ติดต่อ:

เสาร์ เม.ย. 15, 2006 8:24 pm

น่าสนใจดีครับ
Holy

เสาร์ เม.ย. 15, 2006 11:05 pm

Suchan เขียน: เริ่มกลัวแล้วครับ ถึงเรื่องที่จะเกิดในอนาคต :-\

Mo. แต่ถ้าเราศรัทธา อะไรก็สามารถบังเกิดขึ้นได้ใช่ไหมครับ ถ้าเช่นนั้นจนกว่า
จะถึงตอนนั้น ผมจะภาวนาต่อพระเป็นเจ้าทุกวันเพื่อไม่ให้เกิดสงครามโลก
ครั้งที่ 3 ทั้งปีนี้ และตลอดไปครับ เพราะผมเคยได้ยินจากที่ไหนซักแห่งว่า
"ด้วยศรัทธา เราจะสร้างปาฏิหาริย์"
ลองอ่านแล้วทำตามนะครับ จะได้ไม่ต้องกลัว

"จงบอกลูกหลานของลูก พระบิดาเจ้าไม่อยากเห็นเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นเลย แต่เพราะบาปของมนุษย์และจิตชั่วร้ายทำให้มนุษย์ต้องทำลายล้างกันเอง

สถานการณ์ตอนนี้ยังเป็นขนาดนี้ ยิ่งวันก็จะยิ่งหนักไปกว่านี้ ขอให้ทุกคนเร่งการสวดภาวนา ขออภัยต่อพระบิดาเจ้าถึงบาปที่เพื่อนมนุษย์ทั้งหลายได้กระทำ พระองค์ไม่ต้องการเห็นการทำลายล้างนี้เกิดขึ้นอีกเลย "

http://www.newmana.com/yabb/http://newm ... eadid=3053
yuki

จันทร์ เม.ย. 17, 2006 7:26 am

น่ากลัวนะหากเกิดขึ้นจริง สวดภาวนาเข้าน่ะคับเพื่อความรอดของชาวเราและของชาวโลกต่างศาสนาด้วย
St.paul

จันทร์ เม.ย. 17, 2006 2:43 pm

Suchan เขียน: วันนี้ไป se - ed มาครับ

เจอหนังสือน่าสนใจเล่มหนึ่ง ชื่อ BIBLE CODE II (รหัสลับไบเบิ้ล 2) เขียนโดย
ไมเคิล ดรอสนิน อ่านบทนำแล้วสนใจเลยซื้อมาอ่านที่บ้านครับ
ลงหน้าปกให้ดูด้วยได้มั้ยครับ
poloplow

จันทร์ เม.ย. 17, 2006 8:17 pm

เอ่อ... ที่บ้านไม่มีเครื่องสแกนน่ะครับ :-[

ใครสามารถลงภาพหน้าปกได้ ก็ช่วยลงด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D

หน้าปก จะเป็นรูปคน 5 คนครับ มีบุช อาราฟัต และ ผมไม่รู้จักที่เหลือครับ
ปกจะเป็นสีแดง ผสมเหลือง ส่วนลางจะเป็นสีดำ เป็นBest Seller ด้วยครับ
ราคา 195 บาท ถ้าอยู่ในหมู่หนังสือด้วยกัน จะเด่นในระดับหนึ่ง ยิ่งสันยิ่งดูเด่นครับ
St.Gerard
ติดต่อ:

อังคาร เม.ย. 18, 2006 9:31 am

ลองดูเวปนี้นะคับ
http://webinspirer.com/godwithus/articl ... no=000041a
แล้วก็
http://webinspirer.com/godwithus/articl ... no=000042a

มีการทำนายเกี่ยวกับการเสด็จมาครั้งที่สองของพระเยซูด้วยคับเค้าบอกไว้ว่า
จริงๆ แล้ว พระเยซูมาแล้ว แต่คนบนโลก ยังไม่รู้ และยังไม่ยอมรับ ฐานะของพระเยซูที่มาเกิด นี่ไม่จำกัดว่าจะอยู่ใน ศาสนาคริสต์ เพราะคำว่า "เยซู" หรือ "เมสิยาห์" ในภาษาฮีบรูแปลว่า "เมตไตรย" และการกลับมาของพระเยซู ครั้งที่ 2 นี้ ยังไม่ถึงวาระที่จะเปิดเผย"

แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร เม.ย. 18, 2006 9:36 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
St.Gerard
ติดต่อ:

อังคาร เม.ย. 18, 2006 9:39 am

บุคคลต่างๆ ที่ถูกค้นพบแล้วในไบเบิ้ลโค้ด

พระเยซูคริสต์ พระเจ้าสัญญาว่าจะประทานพระผู้ช่วยให้รอด เพื่อรับโทษบาปแห่งความบาป คือ ความตายของมนุษย์ทุกคน เนื้อความในพระคัมภีร์ ยืนยันว่า พระเยซู เป็นพระบุตรพระเจ้า และเป็น พระผู้ช่วยให้รอด แต่ชาวยิวที่รอคอย ต่างก็ไม่เชื่อ แต่ไบเบิ้ลโค้ด ปรากฎคำว่า พระเยซูเป็นพระเจ้า, พระเยซูเป็นพระผู้ช่วยให้รอด, พระเยซูเป็นพระบุตรพระเจ้า, พระบุตรบริสุทธิ์, ลูกแกะของพระเจ้า, ชื่อว่าเยซู, บุตรแห่งอิสราเอล, ลูกแกะบนกางเขน, พระองค์ผู้ทำสำเร็จ นอกจากนี้แล้ว ไบเบิ้ลโค้ด ปรากฎเรื่องส่วนตัวของพระเยซู อีกเป็นจำนวนมาก ล้วนแต่ยืนยันว่า พระเยซู คือทางที่จะไปถึงสวรรค์ได้ เพียงทางเดียว!

เจ้าหญิงไดอาน่า แห่งราชวงศ์อังกฤษ เสียชีวิตในอุบัติเหตุ ที่ฝรั่งเศส จากการหลบหนีช่างภาพ ปาปาราสซี่ ด้วยรถยนต์ส่วนตัว ในปี 1997 ในไบเบิ้ลโค้ดปรากฎคำว่า Lady Di, ช่างถ่ายรูป, อุบัติเหตุ

ซัดดัม ฮุสเซน ประธานาธิบดีระบอบเผด็จการในอิรัก ชนวนเหตุแห่งสงครามอ่าวเปอร์เซีย และถูกสหรัฐอเมริกาไล่ล่าตัว เรื่องสะสมอาวุธนิวเคลียร์ และกล่าวหาว่าอยู่เบื้องหลัง การถล่มตึกเวิร์ดเทรด sadfasd s sdf

นาย ยัสเซอร์ อาราฟัด ผู้นำชาวปาเลสไตน์ ถูกลอบสังหาร ในไบเบิ้ลโค้ด ปรากฎคำว่า [1] He will die, [2] Arafat will die [3] In iniquity he was conceived, [4] The day of their calamity came, [5] 2005 และ [6] In the time of heir trouble และเขาก็ถูกลอบสังหาร ในปี 2005

ศาสนาต่างๆ
โจเซฟ สมิธ ผู้ก่อตั้งลัทธิเทียมเท็จ มอร์ม่อน ไบเบิ้ลโค้ด ปรากฎคำว่า [1] Jeoseph Smith, he opposed (ตรงกันข้ามกับคำสอน) [2] You come from a sect (กลายเป็นนิกาย) [3] The head, he will be put to death/killed (ถูกฆ่าตาย) และ [4] And he left, 10 women, which were concubines, to keep the house (มีเมียน้อยอย่างน้อย 10 คน) โจเซฟ เขียนคัมภีร์มอร์ม่อนเอง และมีภรรยาประมาณ 10 คน ในที่สุดติดคุก และถูกฆ่าตาย

นาง เอลเลน ไวท์ 1 ใน 3 ผู้ก่อตั้ง เซเว่นเดย์ แอดเวนติส ในไบเบิ้ลโค้ด ปรากฎคำว่า [1] Ellen White, [2] False prophet (ผู้เผยพระวจนะเท็จ), [3] The heart embezzled and kneaded, [4] In my mouth abominable flesh และ [5] In my mouth abominable flesh [-- คลิกดูข้อมูลที่นี่ --] นางเอลเลน อ้างว่า ได้รับการสำแดงจากพระเจ้า ในการตีความพระคัมภีร์ แต่ทั่วโลกกล่าวหาว่าเธอสอนพระคัมภีร์ผิด

ที่มา Bible Code Digest
Bible-Code Prophecy
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร เม.ย. 18, 2006 11:07 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
St.Gerard
ติดต่อ:

อังคาร เม.ย. 18, 2006 10:57 am

นี่ครับรูปหน้าปกหนังสือ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร เม.ย. 18, 2006 3:45 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
St.Gerard
ติดต่อ:

อังคาร เม.ย. 18, 2006 3:51 pm

ตอนเย็นผมก็กะว่าจาไปหาซื้อมาอ่านเหมือนกัน ;D
daniel
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 03, 2006 3:00 am

น่าสนใจครับ หาซื้อได้ที่ร้าน se-ed ที่เดียวเหรอครับ
LuciferXGod

อังคาร พ.ค. 22, 2007 10:03 pm

ส่วนตัวแล้วผมว่าสงครามโลกครั้งที่3กำลังจะเกิดขึ้นนะครับ
ดูง่ายๆเลย ที่3จังหวัดชายแดนภาคใต้ของประเทศเรา
ฆ่ากันทุกวัน จะมีสักวันนึงที่รัฐบาลหรือกลุ่มๆ ใดกลุ่มหนึ่งทนไม่ได้
จนลุกขึ้นมาฆ่าฟันกับพวกก่อความไม่สงบ จนเกิดเป็นสงคราม
แล้วพวก องค์กรสมาคมโลกเช่น อเมริกา หรือบ้าบออะไรนั่น
ก้อจะเข้ามายุ่งเกี้ยว ส่งทหารเข้ามาเหมือนที่อิรัก จนเป็นแบบนั้น
นั้นอาจมองว่า ''อะไรวะแค่เนี่ยนะสงครามโลก บ้าป่าว''แต่จริงๆแล้ว
มันมีปัญหาแบบนี้ทุกประเทศแหละ

ที่ผมพูดนั้นแค่สงครามประเทศ แต่สงครามโลกที่จะเกิดขึ้นครั้งที่3
คุณรู้ไหมชาติใด สู้กับชาติใด

มนุษย์ VS ความล้ำหน้าที่ตัวมนุษย์เองคิดขึ้น

พูดง่าย มนุษย์กำลังสู้อยู่กับภาวะโลกร้อน ที่ไม่มีทางลดลงได้

ในสงคราโลกครั้งที่3 ผมว่านะ

ตายทั้งโลก ดีแล้วหละ ชอบทำตามอำเภอใจนักพวกมนุษย์ซื่อบื้อ

ผมเกลียดมนุษย์
KathaRoS

อังคาร พ.ค. 22, 2007 10:33 pm

น่าตื่นเต้นจัง ใครซื้อมาก็ยืมอ่านมั้งนะ
กว่าจะตีความได้แต่ละบรรทัดนี่เหนื่อยกันมั๊ยค่ะเนี่ย
เห็นแล้วเหนื่อยแทนจิงๆ
Aeyu

อังคาร พ.ค. 22, 2007 11:43 pm

ต้องหาอ่านมั่งล่ะ น่าสนใจจังอ่ะ : emo045 :
Holy

พุธ พ.ค. 23, 2007 12:22 am

-Rei-
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 24, 2007 7:45 pm

ตอนไปรีทรีทค่ายอาจารย์ก็เล่าเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ

ไม่น่าเชื่อว่ามีข้อความซ่อนไว้เยอะขนาดนี้แล้วยังเป็นหนังสือที่อ่านรู้เรื่องได้อีก แถมยังใช้ภาษาที่งดงามอีกด้วย
มนุษย์ธรรมดาทำไม่ได้ค่ะ
Mobster
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 24, 2007 9:36 pm

เคยอ่านแต่รู้สึกขนลุกจนถึงกลัวหง่ะ(อ่านที่ห้องสมุดร.ร.)
St.paul

พฤหัสฯ. พ.ค. 24, 2007 10:12 pm

KathaRoS เขียน: น่าตื่นเต้นจัง ใครซื้อมาก็ยืมอ่านมั้งนะ
กว่าจะตีความได้แต่ละบรรทัดนี่เหนื่อยกันมั๊ยค่ะเนี่ย
เห็นแล้วเหนื่อยแทนจิงๆ
ซื้อเอาก็ได้
195บาทเอง
แบกะดิน

ศุกร์ พ.ค. 25, 2007 7:19 pm

อยากได้ๆๆๆอ่ะ
ดูลึกลับดี 55

พวกห้างจะมีปะอ่ะ
ตอบกลับโพส