มีใครอยู่ระยองบ้างครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
-*-St.GrEGoRY-*-

พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 10:59 am

มีครายอยู่ระยองบ้างครับ ผมจะไปเยี่ยมญาติที่นั่นอะแต่ว่าไม่รู้จะไปวัดยังไงไม่รู้ว่าวัดอยู่ที่ไหนอะครับ ช่วยแอดเมลมาคุยกานหน่อยนะครับ ??? :'(
yuki

พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 11:11 am

หาวัดให้เจอล่ะ แล้วก้อหาข้ออ้างดีๆด้วย *no1
Cho

พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 12:46 pm

ผมจำชื่อวัดไม่ได้น่ะครับ วัดจะอยู่ระหว่าง รร. อัสสัมชัญ ระยอง กับ รร.เซนต์โยเซฟ
ถ้าจะเริ่มต้นจาก Lotus ระยอง ให้ตรงไปทาง ห้างแหลมทอง ระยอง ตรงไปจนเลยแยกทับมา
ไปอีกหน่อย ก็จะถึง รร.เซนต์โยเซฟ ซึ่งอยู่ทางซ้ายมือ และวัดก็อยู่ติดกับ รร. เลย ครับ

มิสซา เย็นวันเสาร์ 17:00 (ไทย)
เช้าวันอาทิตย์ 8:00 (ไทย)
เย็นวันอาทิตย์ 17:00 (อังกฤษ) :D
น้ำชา#

พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2006 12:58 pm

วัดแม่พระ นิจจานุเคาระห์ไง คับ ผมอยู่ระยองอะ ^-^ อยู่ตรงกลางอะคับ ระหว่างเซนโย กะ อัสสัม
-*-St.GrEGoRY-*-

ศุกร์ เม.ย. 21, 2006 10:11 am

อ่าครับนึกออกแล้ว ขอบคุณหลายๆๆ ;)
boylife

เสาร์ เม.ย. 22, 2006 12:39 pm

ไปทำไม ???
ไปหาใคร ???

น้องเฮียฝึกงานอยู่โรงงาน อะโรเมติค ไทย น่ะ ที่มาบตาพุด ;D จะได้ให้มานช่วย
Jeab Agape
~@

เสาร์ เม.ย. 22, 2006 3:03 pm

บ้านแม่พี่สุโรจน์ เพื่อนของพี่พีพี อยู่ที่นั่นฮะ

เชื่อว่า ผู้ว่าราชการจังหวัด ระยอง ท่าน ต้องมีบ้านพัก หรือ จวน อยู่ที่นั่น ฮะ

ศุกร์ เม.ย. 28, 2006 10:15 pm

มีสองวัดคับที่ระยอง วัดนักบุญเปาโลกลับใจ อยู่แหลมเจริญครับ ต้องมาทางแยกพีเอ็มวาย เรียบชายหาด แสงจันทร์ ไปจนเกือบสุดหาดครับ วัดจะอยู่หน้าทะเล ก่อนถึงร้านอาหารชื่อดัง ((แหลมเจริญซีฟู๊ด)) ครับ อันนี้จะมีแต่ภาษาไทย วันอาทิตย์ เริ่มสวดสายประคำ 10.00 และก้อมิซซาคับ แล้วก้อมีรอบไหนอีกจำไม่ได้ที่วัดนี้
แล้วก้อ วัดแม่พระนิจจานุเคราะห์ อยู่ระหว่างอัสสัม ระยอง กะเซนโย อยู่บนถนนสุขุมวิทครับ แถวสนามกีราจังหวัด ขามาจาก กทม จะอยู่ทางขวา แต่ขาไปจะอยุ่ฝั่งซ้าย สังเกตง่ายครับ ส่วนรอบมิซซา วันอาทิด ภ.ไทย 8 โมง ภ.อังกิด 5 โมงเย็นคับ ส่วนรอบอื่นๆจำไม่ได้แระ....

....................................................
ใครรู้บ้างว่าที่หัวหินอ่ะคับ จะไปวัดไหนบ้างที่สะดวกอ่ะคับ แบบว่าต้องไปเรียนที่นั่น ต้องอาศัยรถประจำทาง ขอให้แบบมีการขนส่งที่ดี ใครรุ้ช่วยตอบหน่อยนะคับ พระอวยพรคับ
......................................................
Batholomew
~@

อังคาร พ.ค. 02, 2006 4:24 pm

******* เขียน: ....................................................
ใครรู้บ้างว่าที่หัวหินอ่ะคับ จะไปวัดไหนบ้างที่สะดวกอ่ะคับ แบบว่าต้องไปเรียนที่นั่น ต้องอาศัยรถประจำทาง ขอให้แบบมีการขนส่งที่ดี ใครรุ้ช่วยตอบหน่อยนะคับ พระอวยพรคับ
......................................................
วัดนักบุญเทเรซาคับ อยู่ก่อน Market Village คับ สะดวกมาก ๆคับ

อยู่ฝั่งเดียว Market Village ด้วยคับ
amour

อังคาร พ.ค. 02, 2006 7:23 pm

คับ ขอบคุณมากๆคับ วัดนักบุญเทเรซ่า เห็นมีคน(พี่เบล)บอกว่า อยู่บนถนนเพชรเกษม ผมเคยไปทดลองเรียนมาแล้วคับ ที่หัวหิน ก้อได้ผ่านๆไปแถวนั้นเหมือนกัน เห็นมีวัดอยู่ข้าง มาเก็ตวิลเลจ แต่ว่า ประตูปิดหมดเลย ปิดแบบไม่เปิดอ่ะ อยู่ในรั่วเดียวกับ โรงเรียนหัวหินวิทยาลัย.... แล้วมองเข้าไปไม่เห็นมีตัววัดเลย (หรือมองไม่ละเอียดก้อไม่รู้นะ)..... แต่ยังไงก้อขอบคุณมากนะครับ

........................
พระอวยพรคับ
......................
ตอบกลับโพส