ขอความช่วยจากพี่น้องทุกคนให้กับเด็กตาบอดที่แพร่ ประสบอุทกภัย

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
elmo_prim

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 3:22 pm

อยากรบกวนขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ พี่น้องทุกคนนะค่ะ

ภาวะอุทกภัยครั้งนี้ได้ทำลาย โรงเรียนสอนคนตาบอดจังหวัดแพร่ สันติจินตนาอุปถัมภ์ อ. เด่นชัย จ. แพร่ ให้ได้รับความเสียหายอย่างยิ่ง

ตอนนี้พวกเด็กๆ ลำบากกันมากเลยค่ะ ไม่มีเสื้อผ้า ข้าวของเครื่องใช้ บางคนก็พลัดพรากจากพ่อแม่ด้วย

ด้วยความที่น้องๆ เหล่านี้ไม่สามารถมองเห็นได้เหมือนพวกเราๆ จากเหตุการณ์นี้ทำให้พวกน้องๆ ลำบากขึ้นเป็นอีกเท่าตัว

ขอกำลังเพื่อนๆ สละเวลาสักนิด บริจาคสิ่งของ เครื่องใช้ ได้ที่

ห้องสมุดคนตาบอดแห่งชาติ ชั้น 2 สมาคมคนตาบอดแห่งประเทศไทย
เลขที่ 85/1-2 ซอยบุญอยู่ ถนนดินแดง แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร 10400
โทรศัพท์ 0-2248-0555 หรือ 0-2246-3835 ต่อ 200, 201 โทรสาร 0-2248-0556
ตั้งแต่เวลา 9.00 - 17.00 น. ทุกวัน เว้นวันหยุดนักขัตฤกษ์

จะส่งเป็นพัสดุไปรษณีย์ รบกวนช่วย วงเล็บไว้ว่า "ช่วยเหลือโรงเรียนคนตาบอด จ.แพร่" นะค่ะ
หรือถ้าสะดวกจะมาบริจาคด้วยตนเอง

การเดินทางนะค่ะ

ถ้ามาจากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ฝั่งแฟชั่นมอลล์ (ตรงข้ามกับเซ็นเตอร์วัน และร้านดอกหญ้า) แล้วขึ้นรถเมล์ สาย 12 168 92 บอกกระเป๋าว่า ไปสามเหลี่ยมดินแดง เมื่อใกล้จะถึงจะเห็นป้ายสีฟ้าที่ด้านซ้ายเขียนว่าสามเหลี่ยมดินแดง เตรียมตัวลงได้นะค่ะ ลงป้ายที่มีสะพานลอย ที่ป้ายรถเมล์จะร้านเซเว่น-อีเลฟเว่น ตั้งอยู่ ให้เดินเข้ามาในซอยบุญอยู่ จะมีอู่ซ่อมรถตึกสีเหลืองอยู่หน้าซอย เดินเข้าไปสักประมาณร้อยเมตร จะเห็นสมาคมคนตาบอดแห่งประเทศไทย อยู่ด้านซ้าย เดินขึ้นบันไดขึ้นมาชั้น สอง ได้เลยค่ะ

ถ้าใครชำนาญทางวัดแม่พระฟาติมา ก็ให้นั่งรถเลยขึ้นมาทางอนุสาวรีย์ พอผ่านสถาบันราชานุกูล(อยู่ด้านขวา) จะถึงสี่แยก เลยสี่แยกลงป้ายแรกเลยค่ะ ที่ป้ายจะมีธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาสามเหลี่ยมดินแดงอยู่ เดินข้ามสะพานลอยจะเจอเซเว่น แล้วเข้าซอยบุญอยู่มาเลยจ้า

ช่วยภาวนาเพื่อพวกเด็กๆ และเหล่าผู้ประสบภัยด้วยนะค่ะ
ขอพระคุ้มครองทุกคนค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย elmo_prim เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 3:23 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 3:40 pm

ขอบคุณที่แจ้งข่สาวคะ
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 8:57 pm

เห็นเก๋เอาข่าวไปประกาศต่อที่ space ด้วยนะ
elmo_prim

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 11:04 pm

ขอขอบคุณแทนน้องๆ และผู้ประสบภัยทุกคนค่ะ

ขอพระคุณดำรงอยู่กับทุกคนค่ะ
ตอบกลับโพส