โดดเดี่ยวเดียวดาย

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Jezebel

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 6:43 pm

แย่เลยค่ะ เจ๊เพิ่งได้ทราบเมื่อสักครู่ใหญ่ว่าว่าที่สามีของเจ๊ติดงานด่วนจี๋กระทันหัน ทำให้ต้องยกเลิกการเดินทางมารับเจ๊ที่เมืองไทย พ่อกับแม่เขาก็เลยพลอยมาไม่ได้ด้วย เจ๊เลยต้องเดินทางคนเดียวอะค่ะ โดดเดี่ยวเดียวดายแน่เลย

เขาบอกว่าเขาเองก็คาดไม่ถึงว่าจะมีงานด่วนเข้ามา แต่เรื่องงานแต่งงานนั้น ทางเขาเตรียมงานไว้เกือบเรียบร้อยแล้ว (หมายถึงการแต่งงานรับศีลสมรสในวัดน่ะค่ะ) เขาไม่อยากเลื่อน เพราะกลัวว่าจะวุ่นวาย ก็เลยขอให้เจ๊บินไปเข้าวัดแต่งงานกับเขาก่อน แล้วเขาจะบินมาจดทะเบียนสมรสที่เมืองไทย และจัดการเอกสารและขั้นตอนที่เกี่ยวข้องกับการสมรสอื่นๆของทางไทยให้เรียบร้อย ตลอดจนจะถือโอกาสไหว้ญาติผู้ใหญ่ทางเจ๊ด้วยน่ะค่ะ แล้วพ่อกับแม่เขาอาจตามมาเที่ยวด้วย จะได้ถือโอกาสทำความรู้จักกับญาติผู้ใหญ่ของเจ๊ เพราะสองฝ่ายยังไม่เคยเจอกันเลยน่ะค่ะ สงสัยงานนี้เจ๊ต้องเป็นล่าม สรุป เจ๊ต้องตีตั๋วไป-กลับ บินไปบินมา เหอ เหอ

สายการบินที่ดูไว้ก็ Alitalia ของอิตาลี ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่าอะค่ะ เขาบอกว่าต้องไป via ที่ โรม กับ มิลาน ก่อน แล้วถึงเหินเข้าสเปน เจ๊ไม่เคยขึ้นไปไกลถึงยุโรปอะ เคยไปแค่ใกล้ๆแถวนี้ สิงคโปร์ มาเก๊า ฮ่องกง อะค่ะ ก็เลยตื่นเต้นอยู่เหมือนกัน

ทำไมวิวาห์ข้ามทวีปถึงได้วุ่นวายอย่างนี้นะคะ แต่ที่แน่ๆ งานนี้เจ๊บินเดี่ยว โดดเดี่ยวเดียวดายแน่เลยค่ะ :-\
แก้ไขล่าสุดโดย Jezebel เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 7:51 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Joseph

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 7:10 pm

ขอให้เดินทางไปดีมาดีนะครับ ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง :)
Jezebel

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 7:15 pm

Joseph เขียน: ขอให้เดินทางไปดีมาดีนะครับ ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง :)
ขอบคุณค่ะ ขอให้พี่โจเซฟหาคู่ชีวิตได้ไวๆเหมือนกันนะคะ
ขาจร

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 7:22 pm

;D ไปเมื่อไหร่ละคับ.. ผมไปสิ้นเดือนที่โรมอะแต่via ไปทางตะวันออก สต๊อปโอเวอร์ที่ นาริตะก่อน(แวะหาเพื่อนๆ) ไม่มีเพื่อนจะได้นั่งไปเป็นเพื่อนให้ เอ้า...สนใจบอกครับ ....เจอกันที่ วัดเทวดามิคาแอล
Jezebel

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 7:31 pm

ขาจร เขียน: ;D ไปเมื่อไหร่ละคับ.. ผมไปสิ้นเดือนที่โรมอะแต่via ไปทางตะวันออก สต๊อปโอเวอร์ที่ นาริตะก่อน(แวะหาเพื่อนๆ) ไม่มีเพื่อนจะได้นั่งไปเป็นเพื่อนให้ เอ้า...สนใจบอกครับ ....เจอกันที่ วัดเทวดามิคาแอล
ดีสิคะ จะได้มีเพื่อน เดินทางด้วยกันก็ดี แต่ดิฉันเกรงอยู่ว่า

1. คุณไปสายการบินอลิตาเลียเหมือนกันเหรอคะ

2. คุณไปนาริตะ แล้วอย่างนี้ดิฉันไม่ต้องทำวีซ่าญี่ปุ่นด้วยเหรอคะ ผู้หญิงไทยขอวีซ่าญี่ปุ่นยากนะคะ

3. ดิฉันบินไปแต่งงานครั้งนี้ใช้วีซ่าเยี่ยมเยียน ( เพราะดิฉันยังไม่ได้จดทะเบียน คือทางนิตินัยยังไม่ได้แต่งงานให้ถูกต้องน่ะค่ะ ไปแต่งเข้าโบสถ์ก่อน ) ไม่ใช่ไปในฐานะคู่สมรส ( เพราะยังไม่ได้จดทะเบียนกัน ) นะคะ ฉะนั้นการขอวีซ่าแม้จะไม่ยากเท่าไร แต่ก็ไม่ง่ายนักค่ะ ดิฉันจึงไม่อยากเถลไถล ไปแต่งงานรับศีลสมรสให้เสร็จ แล้วเคลียร์เรื่องการแต่งงานทางนิตินัยให้เรียบร้อยทั้งทางนั้นและทางเมืองไทยน่ะค่ะ ฉะนั้นถ้าแผนการเดินทางของคุณกับของดิฉันไม่ตรงกัน ก็ไม่เป็นไรค่ะ ดิฉันเดินทางคนเดียวได้ค่ะ ขอบคุณนะคะ

4. คุณคือคุณMass ใช่ไหมคะ ดิฉันเหมือนจะจำได้แล้ว

5. คุณจะไปอยู่ที่อิตาลีนานแค่ไหนคะ
แก้ไขล่าสุดโดย Jezebel เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 7:38 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
:+: seraphim :+:
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 8:03 pm

:o พี่หญิงตั้งชื่อกระทู้หวาดเสียวทุ๊กทีเลยคะ แหมๆๆๆโดดเดี่ยวก็แค่ชั่วครู่..ชั่วยาม ชั่วค่ำ..ชั่วคืนเอ๊งงงงง อีกหน่อยหล่ะก็หวานชื่นคืนสุขซะ ขี้ครานจะลืมน้องๆ ฮึ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
-*-St.GrEGoRY-*-

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 9:04 pm

เดินทางปลอดภัยนะครับ
พระอวยพรครับ ;D
Maria Magdalena

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 9:21 pm

เจ๊เบลสู้ๆ เดินทางปลอดภัยนะค่ะ ;D
minnie

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 9:37 pm

ยินดีกะเจ๊ด้วย

หนุ่มสเปน หล่อ :D
yuki

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 11:45 pm

บอกกัปตันขับเครื่องบินดี ๆ น่ะพี่ ขอพระเจ้าคุ้มครองคับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 11:46 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
mind
.
.

ศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 5:26 am

ขอพระคุ้มครองฮับเจ๊เบล ;)
ไม่ต้องกลัวเดี่ยวโดดฮับ หลับตื่น สองตื่น ก็ถึงแล่ว ว่าแต่หลับลงรึเปล่าเท่านั้นแหล่ะ ;D
Batholomew
~@

ศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 9:07 am

:+: seraphim :+: เขียน: :o พี่หญิงตั้งชื่อกระทู้หวาดเสียวทุ๊กทีเลยคะ แหมๆๆๆโดดเดี่ยวก็แค่ชั่วครู่..ชั่วยาม ชั่วค่ำ..ชั่วคืนเอ๊งงงงง อีกหน่อยหล่ะก็หวานชื่นคืนสุขซะ ขี้ครานจะลืมน้องๆ ฮึ...
แหม พี่ฟิมก้อ..*heh
minnie

ศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 9:21 am

เจ๊เบลไปวันใหน

ไฟล์กี่โมงค่ะ

จาได้นัดเพื่อนๆๆไปส่ง

บอกชื่อเจ๊ก็ได้ เดี๊ยวไปเช็คไฟล์ให้

จะได้ให้สายการบินทำเซอร์ไพร์ บนเครื่องบิน

บอกว่า เพื่อนๆๆ นิวมานาทำให้ :D
Prod Pran
Defender of lawS
Defender of lawS

ศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 2:31 pm

เดียวดายแค่สิบสองชั่วโมง ...แลกกับอบอุ่น ตลอดการ เกินคุ้มค่ะ คุณเบล ;D
แก้ไขล่าสุดโดย Prod Pran เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 2:31 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
-Rei-
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 4:51 pm

ขอห้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ
ยินดีด้วยค่ะ
Andreas
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 4:58 pm

ขอให้พี่เบลมีความสุขในชีวิตสมรสนะครับ
จอมนางกระบี่เดี่ยว

ศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 6:07 pm

ยินดีด้วยจ้า หายหัวจากเวปไปซะนาน กลับมาอีกที เจ๊เบล สละโสดซะแล้ว

แหม นึกว่าจะถืออุดมการณ์โสดสนุกสโมสรเหมียนกันซะอีก อิอิ

ขอพระเจ้าอวยพรเจ๊ตลอดการเดินทางนะเจ้าคะ แล้วอย่าลืมส่งรูปมาให้ดูด้วยล่ะ
kyrie
ติดต่อ:

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 4:30 pm

ขอพระคุ้มครองนะค่ะ 8)
Junior Boy

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 4:38 pm

ขอให้มีความสุขนะครับ
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:19 pm

เจ๊เบลจะไปเมื่อไหร่ พวกเราจะจุดพลุ ฉลองให้ คร้าบ ( กำลังอินเทรนพลุจ้า )

อย่ารู้สึกกลัวหรือ เดียวดายเลยเจ๊ เพราะเขาว่ากันว่า ได้แต่งงาน คือการได้ขึ้นสวรรค์ ดังนั้นจึงเป็นเรื่องน่ายินดี และเป็น ศุภมงคลยิ่ง ฮะ
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:21 pm

อ้อ เพิ่งคิดออก แต่งงานทั้งที คนบ้านพี่ไม่ไปร่วม พิธี หรือเป็นสักขีพยานกันบ้างหรือขอรับ
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:24 pm

Jeab Agape เขียน:
เจ๊เบลจะไปเมื่อไหร่ พวกเราจะจุดพลุ ฉลองให้ คร้าบ ( กำลังอินเทรนพลุจ้า )

อย่ารู้สึกกลัวหรือ เดียวดายเลยเจ๊ เพราะเขาว่ากันว่า ได้แต่งงาน คือการได้ขึ้นสวรรค์ ดังนั้นจึงเป็นเรื่องน่ายินดี และเป็น ศุภมงคลยิ่ง ฮะ

;D ต้องจุดเทียนมงคลวันวิวาห์ด้วยเปล่าน้องเจี๊ยบจ๋า
Jezebel

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:27 pm

อ้อ เพิ่งคิดออก แต่งงานทั้งที คนบ้านพี่ไม่ไปร่วม พิธี หรือเป็นสักขีพยานกันบ้างหรือขอรับ
ออกตัวก่อนว่าที่จะตอบนี่เรื่องจริงนะคะ เดี๋ยวหาว่าเจ๊เล่นมุข เรื่องของเรื่อง บ้านเจ๊ไม่มีเงินค่ะ ทรัพย์จาง พูดภาษาชาวบ้านเข้าใจง่ายๆก็คือ ไม่มีปัญญาไป ว่างั้นเถอะ ครั้นจะขอว่าที่ฯช่วยสนับสนุนงบประมาณ เจ๊ก็เห็นไม่สมควรอย่างยิ่ง เพราะเป็นการปัดภาระให้เขาอย่างน่ารังเกียจ เพราะญาติเจ๊ก็ไม่ใช่ญาติเขาโดยตรง ( แม้จะดองกันแล้วก็ตาม ) เจ๊ไม่ต้องการรบกวนเขาและก็ไม่ต้องการรบกวนใครทั้งสิ้นน่ะค่ะ จะให้ไปกู้หนี้ยืมสินก็ใช่ที่ ก็เลยไปแต่งคนเดียว ถึงได้บอกว่า แต่งเข้าวัดทางนั้นก่อนแล้วค่อยมาจัดการเรื่องเอกสารและไหว้ญาติเจ๊ทีหลังน่ะค่ะ ที่ตัดสินใจแต่งทางนั้น สาเหตุหนึ่งก็เพราะจะไปอยู่กันที่โน่น มีทะเบียนรับศีลสมรสอยู่ที่นั่น เจ๊ว่าน่าจะสะดวกและเหมาะสมกว่าน่ะค่ะ
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:27 pm

:+: seraphim :+: เขียน:

;D ต้องจุดเทียนมงคลวันวิวาห์ด้วยเปล่าน้องเจี๊ยบจ๋า
ไม่รู้ดิ หนูไม่ใช่เจ้า จารีต ต้องถามพี่เพชร ฮะ

เจ๊อยากจุดเทียนเหรอ :D
Jezebel

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:29 pm

:+: seraphim :+: เขียน:

ไม่รู้ดิ หนูไม่ใช่เจ้า จารีต ต้องถามพี่เพชร ฮะ

เจ๊อยากจุดเทียนเหรอ :D
หมดเทศกาลปัสกาแล้ว ไม่งั้นอาจได้จุดเทียนปัสกาค่ะ เล่มใหญ่มาก สะใจ
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:30 pm

Jezebel เขียน:
ออกตัวก่อนว่าที่จะตอบนี่เรื่องจริงนะคะ เดี๋ยวหาว่าเจ๊เล่นมุข เรื่องของเรื่อง บ้านเจ๊ไม่มีเงินค่ะ ทรัพย์จาง พูดภาษาชาวบ้านเข้าใจง่ายๆก็คือ ไม่มีปัญญาไป ว่างั้นเถอะ ครั้นจะขอว่าที่ฯช่วยสนับสนุนงบประมาณ เจ๊ก็เห็นไม่สมควรอย่างยิ่ง เพราะเป็นการปัดภาระให้เขาอย่างน่ารังเกียจ เพราะญาติเจ๊ก็ไม่ใช่ญาติเขาโดยตรง ( แม้จะดองกันแล้วก็ตาม ) เจ๊ไม่ต้องการรบกวนเขาและก็ไม่ต้องการรบกวนใครทั้งสิ้นน่ะค่ะ จะให้ไปกู้หนี้ยืมสินก็ใช่ที่ ก็เลยไปแต่งคนเดียว ถึงได้บอกว่า แต่งเข้าวัดทางนั้นก่อนแล้วค่อยมาจัดการเรื่องเอกสารและไหว้ญาติเจ๊ทีหลังน่ะค่ะ ที่ตัดสินใจแต่งทางนั้น สาเหตุหนึ่งก็เพราะจะไปอยู่กันที่โน่น มีทะเบียนรับศีลสมรสอยู่ที่นั่น เจ๊ว่าน่าจะสะดวกและเหมาะสมกว่าน่ะค่ะ
รับทราบ พะยะค่ะ .....เรื่องเงินเนี่ย ทำไมไม่มีในกระเป๋าน้องเจี๊ยบ เช่นกัน

ขอบคุณ และขออภัย ถ้าไร้มารยาท ขอรับ ;D
mind
.
.

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:31 pm

น้องมายด์ ก้อ อยากฮับ อิๆๆ ;D
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:34 pm

mind เขียน: น้องมายด์ ก้อ อยากฮับ อิๆๆ ;D

??? อยากอารายยอ่ะ
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:36 pm

mind เขียน: น้องมายด์ ก้อ อยากฮับ อิๆๆ ;D
อยากอะไร พี่มายดาลิ่ง

-อยากแต่งงาน

-อยากไปเป็นสักขีพยาน ตอนเจ๊เบลเข้าโบสถ์

- อยาก จุดเทียนปัสกา ???
Jezebel

อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:36 pm

Jezebel เขียน:
รับทราบ พะยะค่ะ .....เรื่องเงินเนี่ย ทำไมไม่มีในกระเป๋าน้องเจี๊ยบ เช่นกัน

ขอบคุณ และขออภัย ถ้าไร้มารยาท ขอรับ ;D
ไม่เป็นไรค่ะ ถามได้

เรื่องเงินก็ไม่ใช่ว่าไม่มีเสียทีเดียวนะคะ เพียงแต่เห็นว่ามิเป็นการเหมาะสมนัก ถ้าจะใช้ในเรื่องที่ไม่จำเป็น เพราะจะทำให้หมดเร็ว ( เหตุผลมีแค่นี้แหละค่ะ จะหมดเร็ว เหอ เหอ )
แก้ไขล่าสุดโดย Jezebel เมื่อ อาทิตย์ มิ.ย. 11, 2006 9:37 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ตอบกลับโพส