คุณเคยพบตัวจริง ๆ สมาชิกนิวมานาบ้าง

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
-Rei-
ติดต่อ:

อังคาร มิ.ย. 13, 2006 9:09 pm

anton เขียน:
Andreas เขียน: หลาย ๆ คนที่เข้ามาเป็นสมาชิกนิวมานา คงมีโอกาสได้พบตัวจริง ๆ ของบางคนมาบ้างแล้ว บางคนที่ไม่เคยเจอ หรือเจอไม่กี่คนก็บ่นว่าอยากเจอตัวจริงของเพื่อน ๆ เรามานับดูสิว่าเราเคยเจอใครบ้าง ส่วนผมขอไปนั่งนับลำดับชื่อก่อนนะครับ
แหม่ เรียกซะน่ากลัว "ตัวจริงๆ" คนนะคร้าบบบ มะช่ายไดโนเสาร์

เขาไม่ใช้คำว่า "ตัวเป็นๆ" ก็ดีเท่าไหร่แย้ว ;D
แก้ไขล่าสุดโดย -Rei- เมื่อ อังคาร มิ.ย. 13, 2006 9:09 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
New lamb
~@

อังคาร มิ.ย. 13, 2006 9:55 pm

:+: seraphim :+: เขียน: ;D ตอบแทนพี่ติ๊ก ตัวจริงสวยกว่ารูปแน่นอนทั้งคู่อ่ะจ๊ะ
ใช่ๆ มาช่วยเจ๊ฟีมยืนยัน ตัวจริงสวยกว่ารูปค่ะ แต่ของเจ๊ฟีมเนี่ย ไม่แน่ใจเพราะไม่เคยเห็น ถ้าจะให้ช่วยยืนยันต้องโชว์รูปค่ะ ;D
:+: seraphim :+:
~@

พุธ มิ.ย. 14, 2006 10:37 am

;D มิกล้าคะๆๆๆๆๆๆๆๆ กลัวน้องๆ ตกใจ
Andreas
~@
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 14, 2006 1:55 pm

ได้เห็นรูปพี่ฟิมจากจิงจิงแล้ว ครับ..
ส่วนรายชื่อคนที่ผมได้พบแล้ว มีดังนี้
1.
แก้ไขล่าสุดโดย Andreas เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 10:06 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Good Nanny
~@

พุธ มิ.ย. 14, 2006 1:57 pm

อ่าน reply ของคนอื่น ๆ เห็นเคยเจอกันเต็มไปหมดเลย....

มานั่งนึกสงสัยเราจะไม่ค่อยได้เจอใคร...
.......นึกไปนึกมาก้อมีหลายคนเหมือนกันน๊า~~~~~~~~~~

เคยเจอ LL , Holy (สองคนนี้เจอบ่อย ;D ) พี่พีพี , พี่ nipon_m, พี่Holy Mom,
พี่ Seraphim, พี่มายด์,พี่จอมนาง,พี่มินนี่, แทงค์,ยศ,เจ๊ทา,เพชร,Hotcake,มิว
แมน, พี่ Joseph :o , Nihil , พี่โจ้,น้อง Lovely Jesus ( แต่น้องเค้าจำเราไม่ได้ .....อิ อิ),
King Zadin , เอก ,แชมป์, โกจ๋อ, โอตะ...อืมมม แล้วก้อเคยเห็นรูปพี่ติ๊ก .....

....หมดแล้วมั้ง :D

ปล...ขอแถม เนื่องจากเจอหลายคน จนจำไม่หมด เนื่องจากอายุ อานามก็ไม่น้อย...อึ๊ย
ขอเพิ่มรายชื่อละกันนะ
ขออภัยนะจ๊ะน้อง ๆ ช่วงนี้ความจำเสื่อม :P
แก้ไขล่าสุดโดย Good Nanny เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 16, 2006 2:27 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
lovejesus(cap)

พุธ มิ.ย. 14, 2006 2:19 pm

เอ้.... :o ใช้พี่คนสวยๆ( หรือเปล่า ) :D ที่ไปสองคอนกับพี่จิงหรือเปล่าคับ ;D
Hannah
.
.

พุธ มิ.ย. 14, 2006 3:40 pm

เคยเจอ พี่พีพี กะแชมป์ ไปหาที่ MBK ซึ่ง แชมไม่รู้หรอกว่า เป็นฮันน่า :o
Joseph

พุธ มิ.ย. 14, 2006 8:24 pm

minnie เขียน:
Joseph เขียน: พี่เจอตัวจริงน้อบเจี๊ยบ แต่เจอแต่ในฝันอยากเห็นตัวจริงบ้าง แต่ก็อิจฉาหลายคนที่เห็นตัวจริงพี่มีความหวังว่ายังไงพี่ก็ต้องได้เจอตัวจริงน้องเจี๊ยบสุดที่รักแน่ๆ

ส่วนคนที่เจอตัยจริงแล้ว คือ โฮลี่ น้องจิง(LL) Asleep but Live แล้วก็ลูกทูนหัวพี่คือน้องสาม แล้วก็น้องปูนสมาชิกใหม่แต่เขาไม่เคยตอบที่นี่ พี่เคยพาเขาไปเรียนคำสอนที่บ้านเซเวียร์

ส่วนที่เคยเห็นหน้าทางเอ็บแต่ยังไม่เคยเจอตัวจริงก็มี น้องยู น้องเฟื่อง น้องบู น้องเก๋ น้องหนึ่ง น้องเป้ น้องปอ น้องปั้น น้องพลายแก้ว น้องมินนี่ นอกนั้นเคยคุยทางเอ็บแต่ไม่เคยเห็นหน้า
พี่โจขา หนูเคยเห็นพี่ค่ะ

ก๊ากกกกกกกกกกก เจงเจง

เพ่จายดีจ๊ะ ศรัทธา ร้อนแรง

ไม่กล้าทักกลัววงแตกกกกกกกก ;D
หรือครับเห็นที่ไหนครับ ทักได้ครับยินดี :)
Little Puppet

พุธ มิ.ย. 14, 2006 8:38 pm

เจอกันบ่อย ๆ ตอนยังอยู่ใน issara.com
พอย้ายมาที่นี่ไม่ค่อยได้เจอ และไม่ค่อยได้คุยกันครับ
เพราะชีวิตวุ่นวายเหลือเกิน

ล่าสุดเจอพี่พีพีตอนมาเยี่ยมวัด เจอคุณบาร์โธโลมิวด้วย..

นอกนั้นก้อ จิงจิง โอตะ คุณแม่จิง คุณโฮลี พี่เม่ย คุณมายด์ คุณเพชร คุณแก้ว พี่แน ที่จำได้ติดตาติดใจ... อิอิ

ยังนึกได้แค่นี้ครับ นึกออกจะมาเขียนอีก...

แต่ถ้าใครอยู่วัด 101 ก้อน่าจะเจอตัวจริงๆ ของผมผ่านไปผ่านมาบ้างละ อิอิ
Joseph

พุธ มิ.ย. 14, 2006 9:28 pm

พูดถึงน้องเบลตอนที่เขาเล่นเอ็มเขาจะอยู่หน้าคอมฯ ทั้งวันเพราะเข้าไม่ได้ทำงาน พอพี่เข้าเอ็มเข้าจะเข้าทักทักจะเห็นหน้าแม่ชีขึ้นมาก่อนเลย เขาใส่รูปแม่ชีแทนหน้าตอนแรกพี่ตกใจคิดว่าแม่ชีเข้ามาคุยกับพี่ เขาพูดตลกได้ทั้งวันตั้งแต่เช้าจนเย็น ทุกวันเลยครับ พี่ไปทำอย่างอื่นก็ต้องหันมาตอบเขาแต่เขาก็พุดตลกดี ชวนพี่พูดเล่นไปเรื่อย เวลาพี่พูดถึงผู้สนใจ หรือลูกทูนหัวพี่เขาก็จะขอเมลพี่ พี่ก็ให้แต่ที่จริงพี่ก็กล้วลูกทูนหัวเขาจะรำคาญ แต่พอน้องเบลไม่เข้าใครๆ ก็ถามถึง ว่าพี่เบลหายไปไหน555 แสดงว่าหลายคนชอบ เขาเข้ามาสร้างความสนุก ประมาณหนึ่งเดือนแล้วก็จากไป
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 16, 2006 5:32 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Joseph

พุธ มิ.ย. 14, 2006 9:50 pm

Jeab Agape เขียน:
Joseph เขียน:
พี่เจอตัวจริงน้อบเจี๊ยบ แต่เจอแต่ในฝันอยากเห็นตัวจริงบ้าง แต่ก็อิจฉาหลายคนที่เห็นตัวจริงพี่มีความหวังว่ายังไงพี่ก็ต้องได้เจอตัวจริงน้องเจี๊ยบสุดที่รักแน่ๆ
55555 เจอหนูแล้วพี่จาหนาว ;D เพราะว่า ที่บ้านมีโรงงานปั้นน้ำเป็นตัว ฮะ ( โรงน้ำแข็ง ) น้องเจี๊ยบนะเจอแค่ความฝัน พอ เฮีย ถ้าเจอตัวจริง พี่โจไม่อยากมีชีวิตอีกเลย เหอ เหอ เหอ (ไข้หัวโกร๋น )หนูแอบเห็นหลายคนแล้ว แต่ไม่บอกว่าใคร เดี๋ยวเขาจะไหวตัวทัน อิอิ 8)

ปล. ปล. สมาชิกบอร์ดนี้ หุ่นเดียวกันหมดแย้ว ดู รูปหนู พี่จิง พี่มายดาลิ่ง เหอ เหอ เหอ *gg *heh
หรือครับ พี่คิดว่าน้องเจี๊ยบน่ารัก นิสัยดี ไม่น่าว่าจะหัวโก๋นหุหุ ผีนะสิน่ากลัว ผีจริงๆ พี่ยังไม่กล้วจะไปกลัวทำไมกับลูกไก่น้ำแข็งแต่งงาน ดีไม่ดีน้องเจี๊ยบอาจจะเป็นคิวปิดน้ำแข็งแต่งงานให้พี่ก็ได้นะ5555 หวังไว้ก่อน
minnie

พุธ มิ.ย. 14, 2006 10:04 pm

ก็นัดมีทติ้งกันไปเยยจิ๊
สะดวกเจอกันวัดใหน ถ่ายรูปเป็นที่ระลึก

หาวัดที่แถวๆๆวัดของกินอร่อยๆๆๆด้วยยยชอบงะ :D
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 14, 2006 11:42 pm

ทุกคนที่เขียนว่าเคยเจอLL แปลว่า..LL เคยเจอนะต๊า~~~

(ขี้เกียจไล่ชื่อ เหอ เหอ)

ปล.
สังเกตว่า...เกือบทุกคนที่เขียนมา เคยเจอLL แล้วทั้งนั้นนะค๊า

ปล. 2
เจ้ฟิม ขาว สวย หมวย ผมยาว ตัวเล็ก หุ่นนางแบบค๊า....... อิอิ
( เจ้จ๊า...หนูช่วยว่าเหยื่อล่อให้ค๊า *dirty )
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ มิ.ย. 14, 2006 11:44 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Champkun
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 12:04 am

Good Nanny เขียน: อ่าน reply ของคนอื่น ๆ เห็นเคยเจอกันเต็มไปหมดเลย....

มานั่งนึกสงสัยเราจะไม่ค่อยได้เจอใคร...
.......นึกไปนึกมาก้อมีหลายคนเหมือนกันน๊า~~~~~~~~~~

เคยเจอ LL , Holy (สองคนนี้เจอบ่อย ;D ) พี่พีพี , พี่ nipon_m, พี่Holy Mom,
พี่ Seraphim, พี่มายด์,พี่จอมนาง,พี่มินนี่, แทงค์,ยศ,เจ๊ทา,เพชร,Hotcake,มิว
แมน, พี่ Joseph :o , Nihil , พี่โจ้,น้อง Lovely Jesus ( แต่น้องเค้าจำเราไม่ได้ .....อิ อิ),
King Zadin....อืมมม แล้วก้อเคยเห็นรูปพี่ติ๊ก .....

แล้วผมอะ บูๆๆๆๆๆ =3=
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:28 am

~@Little lamb@~ เขียน:

ปล. 2
เจ้ฟิม ขาว สวย หมวย ผมยาว ตัวเล็ก หุ่นนางแบบค๊า....... อิอิ
( เจ้จ๊า...หนูช่วยว่าเหยื่อล่อให้ค๊า *dirty )

;D ขอบคุณจ๊ะ ไม่ต้องช่วยขนาดนั้น พี่กลัวววววววววววอ่ะ *gg
mind
.
.

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:36 am

กลัวหนูหื่นหรอ ฮิๆ ;D
Florian

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:42 am

mind เขียน: กลัวหนูหื่นหรอ ฮิๆ ;D
คุณมายด์ ชื่อจริง ชื่อ "สมหมาย" หรือเปล่าครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:43 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:43 am

Fat Shepherd เขียน:
mind เขียน: กลัวหนูหื่นหรอ ฮิๆ ;D
คุณมายด์ ชื่อจริง ชื่อ "สมหมาย" หรือเปล่าครับ คือผมเดาเอาน่ะ ชื่ออังกฤษชื่อ มายด์ ชื่อไทย ชื่อ สมหมาย ผมว่าเข้ากันนะครับ

*dirty ใกล้เคียงงงงงงงง คิดได้ไงจ๊ะ
Florian

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:46 am

:+: seraphim :+: เขียน:
คุณมายด์ ชื่อจริง ชื่อ "สมหมาย" หรือเปล่าครับ คือผมเดาเอาน่ะ ชื่ออังกฤษชื่อ มายด์ ชื่อไทย ชื่อ สมหมาย ผมว่าเข้ากันนะครับ
*dirty ใกล้เคียงงงงงงงง คิดได้ไงจ๊ะ
ชื่ออังกฤษ ชื่อ มายด์ ( ออกเสียงว่า มายยยยยยย เดอะ ) ชื่อไทย ก็น่าจะชื่อ สมหมาย ก็จะเข้ากันนะครับ

ผมเดาได้ใกล้เคียงด้วย ดีใจมากๆๆๆๆๆๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:46 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
mind
.
.

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:47 am

Fat Shepherd เขียน: คุณมายด์ ชื่อจริง ชื่อ "สมหมาย" หรือเปล่าครับ คือผมเดาเอาน่ะ ชื่ออังกฤษชื่อ มายด์ ชื่อไทย ชื่อ สมหมาย ผมว่าเข้ากันนะครับ
ชื่ออังกฤษ ชื่อ มายด์ ( ออกเสียงว่า มายยยยยยย เดอะ ) ชื่อไทย ก็น่าจะชื่อ สมหมาย ก็จะเข้ากันนะครับ

ผมเดาได้ใกล้เคียงด้วย ดีใจมากๆๆๆๆๆๆ
เปล่าฮับ ชื่อ สมทรง ต่างหหาก อิๆๆ ;D
Florian

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:50 am

mind เขียน:
:+: seraphim :+: เขียน: *dirty ใกล้เคียงงงงงงงง คิดได้ไงจ๊ะ

เปล่าฮับ ชื่อ สมทรง ต่างหหาก อิๆๆ ;D
ครับ สมทรง ก็ได้

คุณสมทรงนี่มี"ทรง"เหมือนโดราเอมอนหรือเปล่าครับ ผมเห็นใช้รูปโดราเอมอนเป็นสัญลักษณ์แทนตัว น่ารักดีนะครับ อั๊ง อัง อั่ง โตะเต๊ะโมดาอิ๊สึกิ โดร้าเอ..เหมาะอึน 8)

รูปภาพ
An, an, an. Totemo dai suki, Doraemon !!!
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 12:04 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
mind
.
.

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:51 am

แล้วคุณ Fat Shepherd หละครับ เป็น คนเลี้ยงแกะ หรือ คนกินแกะ เอ่ย คล้ายๆ กะสมภาณกินแกะวัดอะเปล่า ;D ;D ;D
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:56 am

;D เข้าใจตั้งชื่อนิ ทำให้นึกถึงชื่อหนึ่ง สมาชิกใหม่ kornkrid พี่อ่านว่า คอนกรีต แบบฝรั่งเหมือนกัน แสดงว่า อ่านถูกอ่ะจิ
Florian

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:58 am

mind เขียน: แล้วคุณ Fat Shepherd หละครับ เป็น คนเลี้ยงแกะ หรือ คนกินแกะ เอ่ย คล้ายๆ กะสมภาณกินแกะวัดอะเปล่า ;D ;D ;D
ที่เยอรมัน คนขายไส้กรอกผู้หญิงจะอ้วนๆ น่ารักปุ๊กลุก แลดูใจดี เห็นแล้วน่าเข้าใกล้ และเมื่อโดนกลิ่นไส้กรอกหอมฉุยเตะจมูกป้าบเบ้อเริ่ม ก็อดใจไม่ไหว ต้องซื้อหาไส้กรอกของเจ้าหล่อนมาเขมือบ โดยไม่ต้องใช้นางกวัก

ผมสันนิษฐานว่า คงขายไปกินไป อิ อิ ผมเคยบอกฝรั่งหลายคนไปอย่างนั้น ก็เห็นหัวเราะกันใหญ่

ของผม คนเลี้ยงแกะอ้วน ก็ต้องเลี้ยงไปกินไป จึงจะอิ่มหมีพีมัน ถ้าจะเลี้ยงทั้งที ก็ไม่เลี้ยงแกะขนให้เปลืองงบ ต้องเลี้ยงแกะเนื้อเอาไว้หม่ำ อร้อย อร่อย ;D
mind
.
.

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 11:58 am

คอนกรีต ชื่อจริง งั้น ชื่อเล่นต้อง คอนกรี๊ดๆๆๆๆ แน่ๆเลยใช่มะ
ท่าทางจะหล่อเหมือน บรู๊ซ วิลลี๊สๆๆๆๆๆ ;D
mind
.
.

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 12:02 pm

mind เขียน: แล้วคุณ Fat Shepherd หละครับ เป็น คนเลี้ยงแกะ หรือ คนกินแกะ เอ่ย คล้ายๆ กะสมภาณกินแกะวัดอะเปล่า ;D ;D ;D
ที่เยอรมัน คนขายไส้กรอกผู้หญิงจะอ้วนๆ น่ารักปุ๊กลุก แลดูใจดี เห็นแล้วน่าเข้าใกล้ และเมื่อโดนกลิ่นไส้กรอกหอมฉุยเตะจมูกป้าบเบ้อเริ่ม ก็อดใจไม่ไหว ต้องซื้อหาไส้กรอกของเจ้าหล่อนมาเขมือบ โดยไม่ต้องใช้นางกวัก

ผมสันนิษฐานว่า คงขายไปกินไป อิ อิ ผมเคยบอกฝรั่งหลายคนไปอย่างนั้น ก็เห็นหัวเราะกันใหญ่

ของผม คนเลี้ยงแกะอ้วน ก็ต้องเลี้ยงไปกินไป จึงจะอิ่มหมีพีมัน ถ้าจะเลี้ยงทั้งที ก็ไม่เลี้ยงแกะขนให้เปลืองงบ ต้องเลี้ยงแกะเนื้อเอาไว้หม่ำ อร้อย อร่อย ;D
ดีนะครับที่คนขายเป็นผู้หญิง ถ้าเป็นผู้ชาย อย่าไปเขมือบไส้กรอกเค้าหละ ถ้าไปเล่าให้ฝาหรั่งฟัง เค้าจะฮากลิ้งกว่านี้อีกแน่ๆเลยฮับ อิๆๆๆ
อ้อ แล้วใส่กรอกอะไรฮับ เนื้อวัวหรือเนื้อหมู เอ่ย หรือเนื้อแกะ(อันนี้มีไหมหนอ)
Florian

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 12:07 pm

mind เขียน:

ผมสันนิษฐานว่า คงขายไปกินไป อิ อิ  ผมเคยบอกฝรั่งหลายคนไปอย่างนั้น ก็เห็นหัวเราะกันใหญ่

ของผม คนเลี้ยงแกะอ้วน ก็ต้องเลี้ยงไปกินไป จึงจะอิ่มหมีพีมัน ถ้าจะเลี้ยงทั้งที ก็ไม่เลี้ยงแกะขนให้เปลืองงบ ต้องเลี้ยงแกะเนื้อเอาไว้หม่ำ อร้อย อร่อย  ;D
ดีนะครับที่คนขายเป็นผู้หญิง ถ้าเป็นผู้ชาย อย่าไปเขมือบไส้กรอกเค้าหละ ถ้าไปเล่าให้ฝาหรั่งฟัง เค้าจะฮากลิ้งกว่านี้อีกแน่ๆเลยฮับ อิๆๆๆ
อ้อ แล้วใส่กรอกอะไรฮับ เนื้อวัวหรือเนื้อหมู เอ่ย หรือเนื้อแกะ(อันนี้มีไหมหนอ)
คนขายผู้ชายก็มีครับ แลดูใจดีทั้งนั้น

ไส้กรอกมีหลากหลายชนิด นานาประเภทครับ ดูรูปประกอบนะครับ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ ส.ค. 17, 2007 8:20 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
mind
.
.

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 12:13 pm

เที่ยงแล้ว หิวเลย ไปหา มะตะบะกินดีก่า ตับแพะ ทอดด้วย อยู่แถวนี้เอง :P
อันตน
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 12:51 pm

Fat Shepherd เขียน: คุณมายด์ ชื่อจริง ชื่อ "สมหมาย" หรือเปล่าครับ คือผมเดาเอาน่ะ ชื่ออังกฤษชื่อ มายด์ ชื่อไทย ชื่อ สมหมาย ผมว่าเข้ากันนะครับ

ไม่ใช่มายยยยย เดอะ อะไรหรอกครับ ของแกอะ "ม่ายเด้อ" มากกว่า อิอิอิ
Good Nanny
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 15, 2006 5:19 pm

Champkun เขียน:
Good Nanny เขียน: อ่าน reply ของคนอื่น ๆ เห็นเคยเจอกันเต็มไปหมดเลย....

King Zadin....อืมมม แล้วก้อเคยเห็นรูปพี่ติ๊ก .....

แล้วผมอะ บูๆๆๆๆๆ =3=

ง่า~~~~~~~~~~~~~~~ .

ลืมอ่ะ *srv คนนี้ก้อเจอบ่อยเหมือนกัน 555
ตอบกลับโพส