ศักดิ์ศรี...ใช้ไม่ได้กับความรัก

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
raY

พฤหัสฯ. ต.ค. 26, 2006 11:31 am

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พฤหัสฯ. ต.ค. 26, 2006 12:02 pm

จริงๆแล้วการที่เรามีความรักที่บริสุทธ์ใจและรักผู้อื่นจนยอมเสียสละตนเองดั่งพระเยซูนั่นก็คือศักดิ์ศรีนะครับ  ผมว่าศักดิ์ศรีในความหมายของกระทู้นี้น่าจะเป็นการถือตัวมากกว่ากลัวเสียหน้าอะไรพวกนั้น      เห็นด้วยครับ :wink:

อ่อ จะบอกว่ารูปโพสไม่ติดนะครับ  โพสจากเมล์มาไม่ได้ต้องหาที่อัพโหลดของตัวเองก่อน  ผมใช้ที่นี่อยู่ครับ http://www.photobucket.com
minnie

พฤหัสฯ. ต.ค. 26, 2006 7:50 pm

ฟังเพลงอมตะ เพราะดี

*ขอโทษที* / ชุดวันอาทิตย์ / วงบาราคูดัส /

คำร้อง : ปรัชญ์ สุวรรณศร
ทำนอง : กริช ทอมมัส

เหตุการณ์ในคราวนั้นซึ้งใจเธอและฉัน
เหตุการณ์แต่ละวันมีกันและกันฉันยังจำ
เอ่ยปากพูดจาสัญญาถ้อยคำ
จิตใจยามความรักชักนำ
ปักใจทำตามคำสัญญา

แต่เธอกลับเปลี่ยนไปเพราะเธอเปลี่ยนใจ
เจ็บปวดแปลบสักเพียงไร
รุนแรงเท่าใดฉันรู้ตัวเอง

เก็บหยาดน้ำตา
น้ำตาจะริน
หากหยดลงก็คงได้ยิน
หยดที่รินด้วยตัวฉันเอง

แต่ถ้าเธอ
คิดว่าฉันเจ็บ
เจ็บเจียนตายเพราะเธอ
ขอโทษที
คิดผิดแล้วเธอ
ฉันยังทนได้