พรุ๋งนี้มีใครไปร่วมงานฉลองวัดแม่พระ แห่งเหรียญอัศจรรณ์บ้างครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Danelo
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ย. 17, 2006 8:51 pm

:grin: :wink: แดนอยากจะได้เจอ พี่ๆน้องกันนะครับ
ดีใจจังเลยครับ  :wink: เดืนนี้เป็นเดือนพิเศษมากเลย ครับ
ขอพระเป็นเจ้าอวยพระพรทุกคนนะครับ : xemo026 :
Batholomew
~@

เสาร์ พ.ย. 18, 2006 7:55 am

ที่ไหนหรอครับ :huh:
stellamaris

เสาร์ พ.ย. 18, 2006 9:23 am

Batholomew เขียน: ที่ไหนหรอครับ :huh:
อยู่ที่ท่าไข่ คลองนครเนื่องเขต ทางไปแปดริ้ว ถึงก่อนวันเซนต์ร็อค  ไปไม่ยาก เพราะอยู่ริมถนน ในขณะที่วัดเซนต์ร็อคอยู่ในซอยลึกเข้าไป  วัดเซนต์ร็อคเป็นชุมชนคาทอลิกเก่าแก่แห่งหนึ่ง มีนักบวชที่เป็นลูกวัดนี้มากมายเลยนะ  ส่วนวัดท่าไข่(วัดแม่พระเหรียญอัศจรรย์) เป็นวัดที่สร้างขึ้นโดยส่วนหนึ่งจำลองแบบมาจากวัดน้อยอารามภคินีคณะธิดาเมตตาธรรม ถนนดือบัก กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส ที่แม่พระประจักษ์มาและมอบเหรียญอัศจรรย์แก่นักบุญคัทริน ลาบูเร มีพิพิธภัณฑ์เก็บศาสนภัณฑ์และโบราณวัตถุของคาทอลิกจำนวนหนึ่ง และยังมีหุ่นจำลองเหตุการณ์สำคัญของพระศาสนจักรอีกเล็กน้อย นอกจากบริเวณโดยรอบสวยงาม น่าไปเยี่ยมชมนะ เราไปหลายครั้งแล้ว ซิ่งรถทัวร์สายกรุงเทพ-ฉะเชิงเทราไป ลงหน้าวัดเลย  :cheesy:
ตอบกลับโพส