:+: อยากเล่าให้ฟังน่ะค่ะ ^__^:+:

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
:+:Regina Pacis:+:
.
.

จันทร์ ก.พ. 05, 2007 5:32 pm

เรื่องของเรื่องคือเป็นความเชื่อส่วนตัวนะคะ
อยากเล่าให้ฟังว่า
เมื่อช่วงสองสามอาทิตย์ที่ผ่านมา
ได้ กระทำการ เป็นเด็กดื้อนิดหน่อย คือบางทีก็เผลอให้มารมาผจญได้น่ะค่ะ
แล้ว มีอยู่คืนนึงก็ ฝันว่า
เวลาคุยกับใคร พระก็จะออกมาจากตัวคนนั้นแล้วยิ้มให้เรา
ทั้งผู้ ญและผู้ชาย หลายคนเลย
ตื่นมาก็เลยรู้สึกว่า
..ขอบคุณพระค่ะ พระมาเตือนอะไรบางอย่างแล้ว
ไม่ทราบวว่าเป็นอะไรแต่ก็จะทำตัวให้ดีขึ้น
..
อาทิตย์ต่อมา
ก็ไปทำเร่องอะไรบางอย่างไว้อีก
และอีกครั้งหนึ่งที่ พอตกกลางคืนแล้วฝันถึงพระค่ะ
แต่คราวนี้ เป็น แม่พระค่ะ
ฝันว่า เห็น รูปปั้นของแม่ยืนอยู่ แล้วพอเข้าไปใกล้ๆ ก็เหมือนว่าแม่จะล้มลงมา
ก็เลยเข้าไปประคองไว้จับตั้ไว้ให้ดีๆ
. . ตื่นมาก็รู้สึกว่า แม่ก็คงอยากจะบอกอะไรบางอย่างเหมือนกัน

พอเมื่อวันอาทิตย์มาวัดค่ะ
ทุกอย่างก็เป็นไปตามปะกะติ
ก็มาแก้บาปรับศีลขอโทษพระ
แต่ก้ยังรู้สึกว่าเหมือนมีอะไรในใจอยู่

. .เพราะทุกทีที่ทำตัวไม่น่ารักจะรู้สึกว่า
แล้วพระจะให้อภัยเราไหม
แล้ว พระจะอวยพรไหม ? . .

ตอนเย็นก็อยู่แห่แม่พระ
และก็กลับบ้านค่ะ
ก่อนนอน หันไปเห็นจดหมาย ฉบับนึง วางอยู่หน้าตู้โชว์
ปะกะติแล้ว จะไม่เป็นคนเปิดจดหมายค่ะ คุณแม่จะหยิบมาให้เองถ้าเป็นของเก๋
แต่ เมื่อคืนนี้  จด หมาย ฉบับนั้นก็สะดุดตามากมาย เลยเดินเข้าไปดู

และก็เห็นว่า จม.ฉบับนั้น จ่าหน้าซองถึงเก๋
เป็น จม.จากแม่พระยุคใหม่ ((ที่พี่ชายมิวสมัครไว้ให้ค่ะ))

พอเปิดซอง ออกมาดูก็พบว่า เป็น บิลที่ชำระค่าหนังสือส่งมาให้
ก็ไม่มีอะไร

แต่พอเหลือบ ตา ลงมาเห็นข้างล่าง

เขียนว่า

" ขอพระเป็นเจ้าอำนวยพรแก่ท่าน. . . ซ. มารีย์ "

จาก มาเซอร์ มารีย์

. . .

แค่นั้นล่ะค่ะ ..ยืนน้ำตาไหล ทั้งจม.ในมือเลย
รู้สึกดีขึ้นมาทันที..รู้สึกว่า สิ่งเล็กๆที่เราคิดอยู่ในใจ
แต่พระก็รู้ได้..ส่ง จม. จาก มาเซอร์ มารีย์ มาปลอบ

. . .

สบายใจแล้วค่ะ

ขอขอบคุณแม่พระ
และพระเป็นเจ้าที่ คอยดูแลลูกเเสมอค่ะ

::014::

ปล. ถ้าไร้สาระก็ขอโทษนะคะ

ปล2.   พี่อันตนทักเรื่องอุดมสารค่ะ
พึ่งจะเห็นว่าเมื่อวานนี้ รูปที่ไปร้องเพลงที่คอนเสิร์ต ลง ข้างหลัง อุดมสารฉบับล่าสุดนี้ค่ะ
((พี่ชายเห็นยังคะ ?? อิอิ))

::011::

MAY GOD  Bless  you  all  ka

^_____^
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ก.พ. 05, 2007 5:36 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

จันทร์ ก.พ. 05, 2007 5:47 pm

อยากให้ไว้ใจพระองค์มากกว่านี้ พระองค์ทรงสอนให้เราเชื่อ
ความเชื่อเท่านั้นที่จะช่วยให้ท่านรอด สงสัยทำไม
จำไว้ว่าพระองค์ไม่ทรงทิ้งเราแน่นอน :angel:
Jeab Agape
~@

จันทร์ ก.พ. 05, 2007 8:13 pm

ดีฮะที่เล่าสู่กันฟัง : xemo026 : คริสตจักรโปรเตสแตนต์มีอะไรดีๆในชีวิต โดยเฉพาะ {ปาติหาน} เราก็จะออกมาเล่าเป็นพยาน หน้าที่นมัสการเลย
เมื่อวานไปที่โบสถ์ ก็ได้ฟังจากคุณตาคนหนึ่ง ที่พระเจ้าสัมผัสรักษาโรคร้าย (มะเร็ง) ที่แกนอนรักษาตัวและวิงวอนขอพระเยซูแพทย์ผู้ประเสริฐรักษา
คุณตาอธิษฐานอย่างเทใจ  เมื่อฟังผลเมื่อ 31 มกราคม ท่านบอกว่านำตาไหล เพราะสิ่งที่หมอเจอนั้นหายไปจากฟิมล์ ท่านเลยมาเป็นพยาน
เพื่อขอบคุณพระเจ้า  และเพิ่มเติมความศรัทธาให้กับเราผู้ฟังฮะ
.
.

จันทร์ ก.พ. 05, 2007 11:05 pm

ขอบคุณน้องเจี๊ยบด้วยนะคะ

ที่มาเล่าสู่กันฟังเรื่องคุณตา

ปล. เค้า ไม่สงสัแล้นเจ้าคร่ะพี่ชายยย

^___________^
อันตน
~@

อังคาร ก.พ. 06, 2007 8:03 am

พี่ว่าน้องเก๋ใจบริสุทธิ์เหมือนเด็กๆที่พระทรงเรียกให้เข้าไปในสวรรค์นะ ::017::
.
.

อังคาร ก.พ. 06, 2007 4:14 pm

อันตน เขียน: พี่ว่าน้องเก๋ใจบริสุทธิ์เหมือนเด็กๆที่พระทรงเรียกให้เข้าไปในสวรรค์นะ ::017::

ขอบคุณพี่อันตนค่ะ
แต่เก๋ก็เป็นแค่คนบาปคนหนึ่ง
ที่โดนผจญอยู่ บ่อยครั้งเหมือนกัน
แต่ก็ต้องพยามกู้ตัวเองกลับมาอ่ะค่ะ
ที่เหลือก็. . . .
ขอให้เป็นไปตามน้ำพระทัยของพระค่ะ

อันตน
~@

อังคาร ก.พ. 06, 2007 4:17 pm

:+:Regina Pacis:+: เขียน:
อันตน เขียน: พี่ว่าน้องเก๋ใจบริสุทธิ์เหมือนเด็กๆที่พระทรงเรียกให้เข้าไปในสวรรค์นะ ::017::

ที่โดนผจญอยู่ บ่อยครั้งเหมือนกัน
แต่ก็ต้องพยามกู้ตัวเองกลับมาอ่ะค่ะ
ขอให้เป็นไปตามน้ำพระทัยของพระค่ะ

ก็รู้ตัวว่าเป็นคนบาปนี่ดีแล้วนะ บางคนบาปแล้วไม่รู้ตัวว่าบาป
.
.

อังคาร ก.พ. 06, 2007 4:42 pm

อันตน เขียน:

ก็รู้ตัวว่าเป็นคนบาปนี่ดีแล้วนะ บางคนบาปแล้วไม่รู้ตัวว่าบาป

มิได้กระทบชิ่งใครชิมะคร๊ะ เฮียยยอันตน  ::011::

เก๋ว่าใครทำอะไรกย่อมรู้ตัวเองดีนะคะ
ถึงเค้าจะไม่ยอมรับ แต่พระก็รู้ดีกว่าใคร

::004::
อันตน
~@

อังคาร ก.พ. 06, 2007 4:49 pm

มิได้กระทบชิ่งใครชิมะคร๊ะ เฮียยยอันตน  ::011::

เก๋ว่าใครทำอะไรกย่อมรู้ตัวเองดีนะคะ
ถึงเค้าจะไม่ยอมรับ แต่พระก็รู้ดีกว่าใคร

::008:: มิได้ มิมี มิกระทบชิ่งไผทั้งสิ้น
.
.

อังคาร ก.พ. 06, 2007 4:52 pm

อันตน เขียน: ก็รู้ตัวว่าเป็นคนบาปนี่ดีแล้วนะ บางคนบาปแล้วไม่รู้ตัวว่าบาป

::008:: มิได้ มิมี มิกระทบชิ่งไผทั้งสิ้น

5 5 5 + รับทราบค่ะ  ::011::
*~ChimPs-Yo~*

พฤหัสฯ. มี.ค. 29, 2007 1:45 am

+++ขอบคุณพี่เก๋สำหรับการเเบ่งปัน+++
+++-คิดถึงพี่เก๋มากมาย เเล้วพี่เก๋คิดถึงโยรึป่าว?-++++
P
ตอบกลับโพส