สอบO-Netเรียบร้อยแล้ว

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
stellamaris

อาทิตย์ มี.ค. 25, 2007 3:47 pm

Mobster เขียน: คะแนนA-Netออกแล้ว เป็นไงมั่งพี่น้อง

ผมจาติดวิทย์-พฤกศาสตร์ มหิดลมั้ยเนี่ย หรือจะพบ จตุคาม รามคำแหงเนี่ย
ขอลองสมมติเฉยๆ ถ้าพลาดคณะวิทยาศาสตร์ มหิดล แล้วไม่ใฝ่ไปเข้าคณะใดคณะหนึ่งของรามฯ ก็ยังมีอีกหลายคณะให้เลือก ลองพิจารณาดูได้ เช่น คณะพระมหาไถ่  คณะรอยแผลศักดิ์สิทธิ์  :tongue:  ::015::
Prod Pran
Defender of lawS
Defender of lawS

อาทิตย์ มี.ค. 25, 2007 4:04 pm

StellaMaris เขียน:
Mobster เขียน: คะแนนA-Netออกแล้ว เป็นไงมั่งพี่น้อง

ผมจาติดวิทย์-พฤกศาสตร์ มหิดลมั้ยเนี่ย หรือจะพบ จตุคาม รามคำแหงเนี่ย
ขอลองสมมติเฉยๆ ถ้าพลาดคณะวิทยาศาสตร์ มหิดล แล้วไม่ใฝ่ไปเข้าคณะใดคณะหนึ่งของรามฯ ก็ยังมีอีกหลายคณะให้เลือก ลองพิจารณาดูได้ เช่น คณะพระมหาไถ่  คณะรอยแผลศักดิ์สิทธิ์   :tongue:  ::015::
อิอิ มีแนวคิดดีนี่ ฝากคณะศาสนศาสตร์ ที่พี่พีพี ทำงานด้วยค่ะ :grin:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mobster
ติดต่อ:

อาทิตย์ มี.ค. 25, 2007 8:55 pm

StellaMaris เขียน:

งั้นผมก็สนคณะเยซูอิต คณะฟรังซิสกัน และคณะกาปูชินหง่ะ

ขอลองสมมติเฉยๆ ถ้าพลาดคณะวิทยาศาสตร์ มหิดล แล้วไม่ใฝ่ไปเข้าคณะใดคณะหนึ่งของรามฯ ก็ยังมีอีกหลายคณะให้เลือก ลองพิจารณาดูได้ เช่น คณะพระมหาไถ่  คณะรอยแผลศักดิ์สิทธิ์   :tongue:  ::015::
Alphonse

อาทิตย์ มี.ค. 25, 2007 11:03 pm

par l'amour de dieu เขียน: ฮ่าฮ่า  ศิลปศาสตร์ มธ... เอกศิลป์ใหญ่ คงหวังให้คะแนนปีนี้ต่ำลง  แต่ศิลป์ศาสตร์ มธ เอกรัสเซีย เกินมา 10 เปอร์เซนครับ..... โย้วววววววววว ขอบคุณพระเจ้า.....

ได้ไทย 50 อังกิด 56 ((ควรได้เยอะกว่านี้แหะ.... :grin:))
ฝรั่งเศส 67.50

รวมโอเน็ทปีที่แล้ว เป็น 6851 ของคณะศิลปศาสต์ มธ.....  ((เอกรัสเซียต่ำสุด 6750))  ขอให้คะแนนปีนี้คงที่หรือลดลงเถิด คณะสายศิลป์.....

พระเจ้าข้าลูกขอบพระคุณพระองค์ ถึงแม้คะแนนจะไม่ได้ตามเป้า แต่พระองค์ก็ทำให้ลูกได้รู้จักคำว่าขยัน อดทน อดนอน ให้ลูกรู้จักเปลี่ยนแปลงตัวเอง จากคนที่ไม่เอาไหน.... ขอบพระคุณพระองค์ ขอให้การแก้ตัวของลูกปีนี้สำริดผลด้วยเถิด....

อืม เอาใจช่วยนา ว่าแต่ ทำไมANET ภาษาไทยกลายเป็นงั้นไปล่ะเพื่อน -*-
หวังว่าคงได้เจอกันวันรับเพื่อนใหม่นะ.......(แต่วันรับเพื่อนใหม่ ของ อ.มธ. เราไม่อยู่ง่ะ ไปทำค่ายที่ราชบุรี)
อันตน
~@

จันทร์ มี.ค. 26, 2007 7:54 am

ฟ้ารามยามเช้า หนุ่มและสาวชาวรามอามอาม

อยากฟังไหมละครับ รามไม่ได้เลวร้ายเหลือเป็นทางเลือกแบบจำต้องเลือกอย่างที่คิดนะครับ  ::001::
Florian

จันทร์ มี.ค. 26, 2007 10:24 am

par l'amour de dieu เขียน: ฮ่าฮ่า  ศิลปศาสตร์ มธ... เอกศิลป์ใหญ่ คงหวังให้คะแนนปีนี้ต่ำลง  แต่ศิลป์ศาสตร์ มธ เอกรัสเซีย เกินมา 10 เปอร์เซนครับ..... โย้วววววววววว ขอบคุณพระเจ้า.....

ได้ไทย 50 อังกิด 56 ((ควรได้เยอะกว่านี้แหะ.... :grin:))

รวมโอเน็ทปีที่แล้ว เป็น 6851 ของคณะศิลปศาสต์ มธ.....  ((เอกรัสเซียต่ำสุด 6750))  ขอให้คะแนนปีนี้คงที่หรือลดลงเถิด คณะสายศิลป์.....

พระเจ้าข้าลูกขอบพระคุณพระองค์ ถึงแม้คะแนนจะไม่ได้ตามเป้า แต่พระองค์ก็ทำให้ลูกได้รู้จักคำว่าขยัน อดทน อดนอน ให้ลูกรู้จักเปลี่ยนแปลงตัวเอง จากคนที่ไม่เอาไหน.... ขอบพระคุณพระองค์ ขอให้การแก้ตัวของลูกปีนี้สำริดผลด้วยเถิด....
พี่มาย้ำว่าพี่เดาว่าน้องติดสินสาดเอกรัสเซียนะ ลองลุ้นๆกันดูว่าพี่เดาถูกหรือไม่  : xemo026 :  : xemo017 :
amour

พฤหัสฯ. มี.ค. 29, 2007 5:10 pm

necromancer เขียน:

อืม เอาใจช่วยนา ว่าแต่ ทำไมANET ภาษาไทยกลายเป็นงั้นไปล่ะเพื่อน -*-
หวังว่าคงได้เจอกันวันรับเพื่อนใหม่นะ.......(แต่วันรับเพื่อนใหม่ ของ อ.มธ. เราไม่อยู่ง่ะ ไปทำค่ายที่ราชบุรี)

อันนี้เราก็ไม่รู้เหมือนกัน.... ต่ำกว่าเป้าหมาย 5 คะแนน เหอๆ... ส่วนอังกิด อยู่ในเกณฑ์ที่ตัวเองตั้ง..... และฝรั่งเศสยอดดวงใจ ตามเป้าเด๊ะ... ขอบใจนะที่เอาใจช่วย....

ขอบคุณพี่ตั้วด้วยมากๆๆฮะ... อุตส่าห์เชียร์ ตอนนี้ๆ อะไรอะไร ผมก็ไม่มายด์แล้วครับ.... แบกแอกหนักความกระวนกระวายใจ ก็ไม่ได้ผลอะไร วางใจในพระเจ้า faith'll save u, faith moov moutain.  Je crois Je crois je peux le faire.ครับ อิอิ ศิลป์ใหญ่ รัสเซีย ศิลป์ใหญ่ รัสเซีย mon coeur danse TU TU TU tout la minute. :grin:
amour

พฤหัสฯ. มี.ค. 29, 2007 5:12 pm

ตอนนี้มีข่าวออกมาว่า นักเรียนที่สอบเอเน็ทสองคน ดูคะแนนสองครั้ง แล้วคะแนนเปลี่ยน...... เพราะฉนั้นพี่น้องคนไหนสอบ ก็ติดตามเอานะฮะ... เอามาบอกเพื่อสิทธิประโยชน์
Alphonse

พฤหัสฯ. มี.ค. 29, 2007 7:04 pm

เอ้า....
Vite++++++.....Boom!!!!!
Hure Hure Hure Haha Hura Hura Hura HeHe…
Qu’est-ce qui ? “THAMMASAT”
Je Veux Dire  “TU” La…!!!

L* -Art-
I*-Art-
B*-Art-
E*-Art-
R*-Art-
A*-Art-
L*-Art----
Liberal.........ART!!!

เหอๆ พี่ตั้วยังจำได้อยู่ป่ะฮะ
(ไม่รู้ว่าบูมศิลป์ศาสตร์ถูกป่ะ บูมถูกแต่นิติเจ้าเอ๋ย...)
ถ้าจำได้เด๋วไปบูม par l'amour de dieu กัน อิอิ
amour

พฤหัสฯ. มี.ค. 29, 2007 8:31 pm

ประกาศ.....พี่น้องวัยแอด

คะแนนเฉลี่ยเอเน็ทปีนี้น้อยลงนะ..... เพราะฉนั้น ใครได้คะแนน 50 - 60 ก็ไม่ต้องห่วง จะมีค่าเท่ากับ 60-70 ของปีที่แล้ว (((เหมือนเอามาปลอบใจตนเองแหะ))))  แต่ก็อย่าชะล่าใจตอนเลือกคณะนะฮะ....

เด็กวัยแอดจงเจริญ....
amour

พฤหัสฯ. มี.ค. 29, 2007 10:30 pm

http://www.parent-youth.net ครับ เว็บไซต์ เพื่อการปฏิรูปการศึกษา
Florian

ศุกร์ มี.ค. 30, 2007 10:52 am

par l'amour de dieu เขียน:

อันนี้เราก็ไม่รู้เหมือนกัน.... ต่ำกว่าเป้าหมาย 5 คะแนน เหอๆ... ส่วนอังกิด อยู่ในเกณฑ์ที่ตัวเองตั้ง..... และฝรั่งเศสยอดดวงใจ ตามเป้าเด๊ะ... ขอบใจนะที่เอาใจช่วย....

ขอบคุณพี่ตั้วด้วยมากๆๆฮะ... อุตส่าห์เชียร์ ตอนนี้ๆ อะไรอะไร ผมก็ไม่มายด์แล้วครับ.... แบกแอกหนักความกระวนกระวายใจ ก็ไม่ได้ผลอะไร วางใจในพระเจ้า faith'll save u, faith moov moutain.  Je crois Je crois je peux le faire.ครับ อิอิ ศิลป์ใหญ่ รัสเซีย ศิลป์ใหญ่ รัสเซีย mon coeur danse TU TU TU tout la minute. :grin:
ด้วยความยินดี...น้องเอ๋ย

Avec plaisir, nous sommes freres.  ::001::  ::001::  ::001::
Florian

ศุกร์ มี.ค. 30, 2007 10:58 am

[quote="necromancer"]
เอ้า....
Vite++++++.....Boom!!!!!
Hure Hure Hure Haha Hura Hura Hura HeHe
St.paul

ศุกร์ มี.ค. 30, 2007 11:08 am

เหมือนบอร์ดนี้เป็นที่รวมพล

TUเลยเนอะ
pika2532

ศุกร์ มี.ค. 30, 2007 2:42 pm

ขอลองโพสหน่อยนะงับ เราก้สอบเเล้ว เลขยากมากกก
[img]http://D:\เก็บ\EditPlus.v2.11.2096.SR-2.WinALL\KeyMaker\Lyrics\lim[/img]
Alphonse

ศุกร์ มี.ค. 30, 2007 7:02 pm

S.Paulvs De Bangkok เขียน: เหมือนบอร์ดนี้เป็นที่รวมพล

TUเลยเนอะ

แฮะๆ พระเจ้าประทานให้เรามาเจอกัน

..........................

Boom รัฐศาสตร์มันแบบ...คิขุๆไงม๊ะรู้ ไม่เข้ากับคณะเลย
Alphonse

ศุกร์ มี.ค. 30, 2007 7:04 pm

par l'amour de dieu เขียน: ประกาศ.....พี่น้องวัยแอด

คะแนนเฉลี่ยเอเน็ทปีนี้น้อยลงนะ..... เพราะฉนั้น ใครได้คะแนน 50 - 60 ก็ไม่ต้องห่วง จะมีค่าเท่ากับ 60-70 ของปีที่แล้ว (((เหมือนเอามาปลอบใจตนเองแหะ))))  แต่ก็อย่าชะล่าใจตอนเลือกคณะนะฮะ....

อูยเรียกตัวเองว่าวัยแ๊อ๊ด........แก่แล้วม๊างงเพื่อน 55
amour

ศุกร์ มี.ค. 30, 2007 9:05 pm

par l'amour de dieu เขียน: ประกาศ.....พี่น้องวัยแอด

คะแนนเฉลี่ยเอเน็ทปีนี้น้อยลงนะ..... เพราะฉนั้น ใครได้คะแนน 50 - 60 ก็ไม่ต้องห่วง จะมีค่าเท่ากับ 60-70 ของปีที่แล้ว (((เหมือนเอามาปลอบใจตนเองแหะ))))   แต่ก็อย่าชะล่าใจตอนเลือกคณะนะฮะ....

อูยเรียกตัวเองว่าวัยแ๊อ๊ด........แก่แล้วม๊างงเพื่อน 55
เออ ใช่แหะ.... ขอบใจนะที่เตือนสติ คือแบบรู้สึกเด็กยังไงไม่รู้....คนตัวเตี้ย
ตอบกลับโพส