จดหมายเปียกซะแล้ว (ไม่มีอะไรมาก แค่อยากเล่าให้ฟัง^^)

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
HaKo_Rain
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 12:34 am

::008:: คือเมื่อวันเสาร์ออกไปนอกบ้าน ออกไปตั้งแต่ประมาณ 11 โมง กลับมาประมาณ 3 ทุ่ม (แหะๆ) กลับมาถึงตอนแรกก็ไม่เห็น พอตอนหลังก้มลงไปเห็นซอง

สีน้ำตาลสองซองอยู่ที่พื้น หยิบขึ้นมา ปรากฏว่ามันเป็นจดหมายจ่าถึงยู 1 ฉบับ และ แม่ 1 ฉบับ เห็นแล้วอึ้งเลย มันเปียกแบบโชกมากๆ ไม่สามารถอ่านได้ แล้วจดหมาย

ของยูอ่ะ เป็นจดหมายที่เรียนพระคัมภีร์ทางไปรษณีย์ อันเก่าที่ทำส่งไป เขาก็ตรวจแล้วส่งกลับมา ยูก็แกะ ไม่สิ มันไม่เรียกแกะแล้วล่ะ เพราะมันขาดออกมาเลย  ::010::

ทั้งบทเก่าและบทใหม่เปียกหมดเลย โอ๊ย เศร้า ทีนี้จะทำยังไงดีล่ะ คิดไปคิดมาก็เลยว่าจะส่งจดหมายไปขอบทที่ 2 กับ 3 ใหม่ แต่ว่าไม่รู้ว่าเขาจะให้มาใหม่หรือเปล่า

ปล. เสียดายค่าแสตมป์ 3 บาทง่ะ (อิอิ ล้อเล่น)
Prod Pran
Defender of lawS
Defender of lawS

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 7:04 am

ที่บ้านไม่มีตู้ใส่จดหมายหรือคะ : emo036 : ลองตากให้แห้งน่าจะอ่านได้ : emo038 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
TheOffspring
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 7:45 am

ของประทีปของไทยรึป่าวครับ... :wink:
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 9:21 am

เดี๋ยวนี้หลายๆแห่ง เขาใช้ถุงพลาสติก เป็นซองแล้ว ที่บ้าน ขนาดหมา ทำเป็นลูกบอล เล่นกลางฝน เนื้อในยังอ่านได้ ฮะ :cool:

ถ้าเป็นของประทีปของไทย ก็ฝากพี่ออฟฯเรียน ศจ.พรภักดิ์ จวนชัยภูมิ เปลี่ยนซอง ด้วยนะครับ : xemo029 :
holy holy holy

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 1:03 pm

เรียนจะจบแล้วเหลือเล่มที่ 8 เล่มเดียว
ภาพประจำตัวสมาชิก
TheOffspring
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 1:54 pm

Jeab Agape เขียน: ถ้าเป็นของประทีปของไทย ก็ฝากพี่ออฟฯเรียน ศจ.พรภักดิ์ จวนชัยภูมิ เปลี่ยนซอง ด้วยนะครับ : xemo029 :
ต้องช่วยกันคอมเมนต์ครับ คิดว่าถุงพลาสติกราคาน่าจะถูกกว่าอีกนะเนี่ย  ::015::
HaKo_Rain
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 6:41 pm

TheOffspring เขียน: ของประทีปของไทยรึป่าวครับ... :wink:
ของผู้กาศข่าวประเสริฐค่ะ ^^
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 8:18 pm

HaKo_Rain เขียน:
TheOffspring เขียน: ของประทีปของไทยรึป่าวครับ... :wink:
ของผู้กาศข่าวประเสริฐค่ะ ^^
ก็เขียนไปบอก ให้เขาช่วยเปลี่ยนเป็นซองพลาสติก สิ เพราะเมืองไทยฝนตกบ่อยออก (ตอนนี้บ้านเราตกทุกเย็น )
Dis volentibus

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 8:45 pm

ส่งคืนไปเเล้วหายอ่ะ ::010::
Batholomew
~@

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 10:19 pm

นั่นสิครับ เห็นด้วยกะพี่พีพีนะครับ ลงทุนซื้อตู้จดหมายเลย ::001::
Body of Christ

อังคาร เม.ย. 29, 2008 2:16 pm

ถึงพี่น้องคริสเตียนที่รักทุกท่าน

เวลานี้คือเวลาที่พระเจ้ากำลังจะพิพากษาโลกนี้อยู่แล้ว พี่น้องสังเกตพบไหมครับว่า โลกเราอยู่ลำบากมากขึ้น หิมะตกหนักในจีน หิมะตกในเวียดนามครั้งแรก สึนามิในประเทศไทย น้ำท่วมในประเทศอังกฤษ พระเจ้ากำลังจะเผาผลาญโลกนี้ แต่ก่อนที่โลกนี้จะเข้าสู่ยุคพันปี พระองค์จะรับพระกายหรือเจ้าสาวของพระองค์ขึ้นไปก่อน จากนั้นจะเป็นกลียุค 3 ปีครึ่ง ที่ผู้คนจะต้องอยู่ภายใต้การปกครองของแอนตี้ไครสต์ ผู้ที่ปฏิเสธพระนามพระเยซูจะถูกตัดศีรษะ พี่น้องอยากอยู่ในช่วงนี้หรือไม่ เวลานี้ไม่ใช่เวลาที่จะมานั่งเถียงกันว่า โปรเตสแตนท์ หรือ คาธอลิก หรือ อะไรก็ตาม แต่คือเวลาที่จะต้องกลับใจใหม่ร้องหาพระเจ้าให้เปิดเผยสำแดงน้ำพระทัยพระเจ้าต่างหาก ดำเนินชีวิตในความบริสุทธิ์ และยำเกรงพระเจ้าอย่างตัวสั่น พระกายของพระคริสต์เท่านั้นที่จะถูกรับขึ้นไป พระกายหมายความว่าอะไร ไม่มีนิกาย ไม่มีโปร ไม่มีคาธอลิก ไม่มีสังกัดโน้น สังกัดนี้ เหมือนเปาโลบอกไว้แล้วว่าถ้ามีการเลือกติดตามเปาโล บ้างก็เลือกเปโตร ก็หมายถึงพวกเขาไม่มีพระคริสต์ เพราะพระคริสต์ไม่สามารถแบ่งออกเป็นหลายองค์ การแบ่งแยกอย่างที่เป็นอยู่ในทุกวันนี้คือ บาปที่พระเจ้าเกลียดชังและพระองค์จะทำลายทิ้งเสีย (ทต.3:10 ยด.18-19) การพิพากษาจะเริ่มต้นที่ครอบครัวของพระเจ้าก่อน การแบ่งแยกพระกายก็เป็นการนับถือรูปเคารพ และล่วงประเวณีกับคณะนิกายนั้น จุดจบคือการเป็นหญิงแพศยาซึ่งอยู่ในวิวรณ์ 17  พี่น้องที่รัก จงกลับใจใหม่ ขอการยกโทษจากพระเจ้า และเริ่มต้นที่จะรักพี่น้องที่มีความเชื่อ รักกันฉันพี่น้องกับพี่น้องที่อยู่ในชุมชนละแวกบ้าน ขอบเขตของคริสตจักรของพระเจ้าก็คือ 1 คริสตจักร ใน 1 ชุมชนเท่านั้นที่พระเจ้ายอมรับได้ จงดูแลพระวิหารของพระเจ้า (คือตัวพี่น้องเอง ท่านไม่รู้หรือว่า ท่านเป็นวิหารของพระเจ้า) ให้บริสุทธิ์ ถ้าเราเป็นพระวิหาร เราจะไม่ยอมให้มีความสกปรก หรือบาปใดเล็ดลอดเข้ามาผ่านประตูพระวิหารเด็ดขาด ผู้มีใจบริสุทธิ์จะได้เห็นพระเจ้า เพราะเราบริสุทธิ์ เจ้าจงบริสุทธิ์ ผู้ที่มีชัยชนะเท่านั้นจึงจะได้เข้าในแผ่นดินสวรรค์ ส่วนนอกนั้น คือ คนที่ไหว้รูปเคารพ คนขลาด คนไม่เชื่อ คนมุสา จะไม่มีส่วนในแผ่นดินของพระเจ้า
ตอบกลับโพส