ใครเคยเผชิญกับความรักที่หลอกลวงมั่งครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Nativity

เสาร์ ต.ค. 06, 2007 9:51 pm

ใครเคยเจอมาเล่าให้ฟังหน่อยมาแชร์ประสบการณ์กันหาทางออกเพื่อจะสู้ต่อไป    : xemo023 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

เสาร์ ต.ค. 06, 2007 10:17 pm

อย่าไปกังวลใจกับเรื่องความรักที่ล้มเหลงเลยค่ะ
ชีวิตเรายังมีอะไรอีกหลายอย่างมากมาย
ยังมีหน้าที่ความรับผิดชอบต่างๆที่พระมอบหมายให้เรา

อย่างเราก็เจอกับเรื่องที่ผิดหวังมาเยอะแยะ
สดๆร้อนเมื่อวานซืนก่อนนู้นนนน
แฟนเรากับเราก็ระหอกระแหงกันมานานแล้วล่ะ แต่ก็ไม่ยอมเลิกกันเพราะว่าติดที่เวลาที่เราคบกันมานานมาก
แต่ก็พยายามประคับประคองความรักให้ไปกับด้วยดี..
เราเริ่มจับพิรุดมันได้ เริ่มไม่ได้เวลาให้ ตีตัวออกห่าง และก็ไปดูหนังกับเพื่อนผู้หญิงคนนึง
ถามก็บอกว่าเพื่อนๆๆๆ แต่ก็อยู่ด้วยกันทั้งคืน(นั่นแหละที่ไม่อยากจะคิด)โทรไปผู้หญิงคนนี้ก็รับ..
มันก็จบแล้ว หมดทุกอย่าง เข้าใจทุกอย่างแล้ว เค้าก็บอกว่าเพื่อนจิงๆไม่มีอะไรกันจิงๆ
แต่ทุกสิ่งที่ทุกที่เค้าพูดมันไม่ใช่ความจิงเลยย..
เสียใจมั๊ย เสียใจ ไม่ได้จะเป็นจะตายขนาดขาดเธอไม่ได้
เรื่องแค่นี้แค่เศษเสี้ยวเดียวของชีวิตเรา
เรายังมีพ่อ แม่ พี่ น้อง เพื่อนๆรอบข้าง และที่สำหรับ เรามีพระอยู่เคียงข้างเราเสมอ...
และชีวิตเรามีเพื่อพระ..ไม่ใช่เพื่อคนโกหกคนนั้น..
แก้ไขล่าสุดโดย ~KaThaRoS~ เมื่อ เสาร์ ต.ค. 06, 2007 10:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Dis volentibus

เสาร์ ต.ค. 06, 2007 10:27 pm

~KaThaRoS~ เขียน: ชีวิตเรามีเพื่อพระ..ไม่ใช่เพื่อคนโกหกคนนั้น..
โอ้วๆๆๆ ช๊อบชอบประโยคนี้
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

เสาร์ ต.ค. 06, 2007 10:32 pm

+Ecclesia+ เขียน:
~KaThaRoS~ เขียน: ชีวิตเรามีเพื่อพระ..ไม่ใช่เพื่อคนโกหกคนนั้น..
แบบว่าเก็บกดมานานง่ะ...ชีวิตเกิดมาตามน้ำพระทัยพระ...ก็ต้องอยู่เพื่อพระ
กับสิ่งเล็กๆน้อยๆที่ไม่ดีๆที่ผ่านมาในชีวิตก็อย่าไปคิดถึงมันซิ

**เมื่อก่อนนะร้องไห้ฟูมฟายจะเป็นจะตายเพราะมัน เกือบตายเพราะมัน
แต่ถ้าเราทำงั้นชีวิตเราก็ไม่เหลือคุณค่าศักดิ์ศรีในตัวเองเลย..ชีวิตนู๋รี่..อยู่เพื่อพระค่ะ
(ขอเลียนแบบพ่อเขียว  "ชีวิตผม พระเป็นเจ้า 99.99%")
Dis volentibus

เสาร์ ต.ค. 06, 2007 10:44 pm

~KaThaRoS~ เขียน:
แบบว่าเก็บกดมานานง่ะ...ชีวิตเกิดมาตามน้ำพระทัยพระ...ก็ต้องอยู่เพื่อพระ
กับสิ่งเล็กๆน้อยๆที่ไม่ดีๆที่ผ่านมาในชีวิตก็อย่าไปคิดถึงมันซิ

**เมื่อก่อนนะร้องไห้ฟูมฟายจะเป็นจะตายเพราะมัน เกือบตายเพราะมัน
แต่ถ้าเราทำงั้นชีวิตเราก็ไม่เหลือคุณค่าศักดิ์ศรีในตัวเองเลย..ชีวิตนู๋รี่..อยู่เพื่อพระค่ะ
(ขอเลียนแบบพ่อเขียว  "ชีวิตผม พระเป็นเจ้า 99.99%")
เเล้วถ้าพระถาม
"เจ้าจะยอมละทิ้งนก เเล้วเดินมากับเราหรือไม่?"

ป.ล. ...เอ อันนี้ล้อเล่นน๊า?? อย่าซีเรียส... ::011::
แก้ไขล่าสุดโดย Dis volentibus เมื่อ เสาร์ ต.ค. 06, 2007 10:46 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Rakkypoko!

เสาร์ ต.ค. 06, 2007 10:58 pm

อย่าคิดมากน่า  เค้าอาจจะไม่ใช่คนของเราก็ได้ ยังไงพระเจ้าย่อมจัดเตรียมสิ่งที่ดีที่สุดไว้สำหรับเราอะแหละ
sasuke
~@

เสาร์ ต.ค. 06, 2007 11:04 pm

+Ecclesia+ เขียน: "เจ้าจะยอมละทิ้งนก เเล้วเดินมากับเราหรือไม่?"

ป.ล. ...เอ อันนี้ล้อเล่นน๊า?? อย่าซีเรียส... ::011::
เด๋วเค้าก็ไปเข้าอารามหรอกครับ ล้อเล่นแบบนี้... : xemo016 :
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

อาทิตย์ ต.ค. 07, 2007 12:06 am

+Ecclesia+ เขียน: โอ้วๆๆๆ ช๊อบชอบประโยคนี้

เเล้วถ้าพระถาม
"เจ้าจะยอมละทิ้งนก เเล้วเดินมากับเราหรือไม่?"

ข้าพเจ้าจะละทิ้ง...แต่ไม่อาจละทิ้งความรักที่มีให้เค้าได้...
Rakkypoko!

อาทิตย์ ต.ค. 07, 2007 1:09 am

รักเค้าข้างเดียวไง มีฟามสุขดีนะ จาบอกให้ กิ้วๆ
NKL
ติดต่อ:

อาทิตย์ ต.ค. 07, 2007 5:14 am

บางครั้ง

ยาเม็ดสีฟ้า ก็ อร่อยกว่ายาเม็ดสีแดง
Alphonse

อาทิตย์ ต.ค. 07, 2007 10:20 am

บางครั้งความรักก็เข้ามาเพื่อให้เราได้เรียนรู้...ไม่ใช่เพื่อให้เราได้ครอบครอง
Marie Antoinette

จันทร์ ต.ค. 08, 2007 10:38 am

คริ คริ เคยแต่ลวงคนอื่น แต่ตัวเอง ไม่เคย  ::011:: ::011:: ::011::
*~glossolalia~*

จันทร์ ต.ค. 08, 2007 11:13 am

melis เขียน: คริ คริ เคยแต่ลวงคนอื่น แต่ตัวเอง ไม่เคย  ::011:: ::011:: ::011::
หนักกว่าเจอคนอื่นหลอกลวงอีกนะเนี่ย
13PM.

อังคาร ต.ค. 09, 2007 1:54 pm

เค้าเป็นชาวเกาหลีรึป่าวคับ  ::011::
TheOffspring
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 09, 2007 4:20 pm

เคยเจอแต่ความรักอันบริสุทธิ์และมั่นคง และยิ่งใหญ่เกินกว่าจะหาใครเทียบได้อ่ะครับ  :angel:
จอมนางกระบี่เดี่ยว

อังคาร ต.ค. 09, 2007 7:33 pm

โห ทู้นี้ บรรดา ส.ว ทั้งหลายยังไม่เข้ามาตอบเลย เหอะๆๆ

แบบว่ายิ่งผ่านร้อนผ่านหนาวมายาวนาน ยิ่งมาก ปา สบ กาน

เดี๋ยวขอป้าไปเรียบเรียงก่อนนะ ค่อยกลับมาเล่า โห มันส์ หยดติ๋ง

เรื่องความรักเนี่ยมันก็เป้นธรรมดาแหละน้องเอ้ย มีสุข มีเศร้า คละเคล้าไป

ไม่มีสิ่งใดคงทนอยู่แล้ว อย่าไปยึดติดสุข อย่ายึดติดทุกข์ ตะวันตกดิน ก็เป็นอดีตไปแล้ว 
Batholomew
~@

อังคาร ต.ค. 09, 2007 8:56 pm

จอมนางกระบี่เดี่ยว เขียน: โห ทู้นี้ บรรดา ส.ว ทั้งหลายยังไม่เข้ามาตอบเลย เหอะๆๆ

แบบว่ายิ่งผ่านร้อนผ่านหนาวมายาวนาน ยิ่งมาก ปา สบ กาน

เดี๋ยวขอป้าไปเรียบเรียงก่อนนะ ค่อยกลับมาเล่า โห มันส์ หยดติ๋ง

เรื่องความรักเนี่ยมันก็เป้นธรรมดาแหละน้องเอ้ย มีสุข มีเศร้า คละเคล้าไป

ไม่มีสิ่งใดคงทนอยู่แล้ว อย่าไปยึดติดสุข อย่ายึดติดทุกข์ ตะวันตกดิน ก็เป็นอดีตไปแล้ว 
โห นี่เค้าเรียกเข้าทางหรือเปล่าครับพี่จอมนาง ::011::
Joseph

พุธ ต.ค. 10, 2007 5:00 am

ต้องร้องเพลงของ  ดาวใจ  ไพรจิตรว่า อย่ามารักฉันเลยอย่ามารักฉันเลย.. เท่าที่ได้ฟังเพลงๆ มา ตัวพี่เองก็ยังไม่เคยมีประสบการณ์  การที่เราไม่ชอบใครไม่รักใครก็อย่าให้เขามีความหวังดีกว่า มันทำอีกฝ่ายเจ็บซ้ำน้ำใจให้กัน  สาเหตุส่วนใหญ่พี่ว่า อาจจะคบกันหลายคนเผื่อเลือก แล้วพอถึงเวลาต้องเลือกหนึ่งคน อีก 12 คนที่จีบๆ กันไว้ ก็ต้องซ้ำใจกันไป รู้ว่าเขารักเราเผื่อเลือกอย่างนี้เราไม่น่าไปเสียเวลากับเขาหาใหม่ดีกว่า หาคนที่จริงใจให้เราผู้ชายที่นิสัยดีจริงใจมีเยอะ แต่บางทีเขาอาจตาขาวไปหน่อยไม่กล้าจีบ คนที่ขี้ขาดพี่ว่าจะเป็นคนจริงใจ

แต่บางคนก็ไม่ใช่รักเผื่อเลือก คือจีบเก็บคะแนน คือว่าจีบเพื่อให้คนอื่นมองว่าฉันมีหนุ่ม มีสาวมาติดเยอะ นี่ก็มีอีกเช่นกัน

คนที่ไม่จริงใจเขาจะจีบแบบไม่มีการติดขัดเลย เพราะว่าเขาไม่เสี่ยงถ้าฝ่ายที่จีบไม่ชอบเขาก็ไม่เสี่ยง แต่คนที่ย้งไม่เคยมีแฟน เห็นสาวน่ารักชอบส่งสายตาพวกนี้พอคุยกันเขาจะสั่นขี้อาย(ยกเว้นเน็ต) ผู้ชายพวกนี้จริงใจแน่นอนถ้าเขาไม่จริงใจจะไม่สั่น ความสั่นบอกถึงความจริงใจได้ครับ คนที่ชอบส่งสายตาแต่ไม่กล้าจีบมีเยอะไป แต่ถ้าเขามีแฟนที่เขาจริงใจอยู่แล้ว แล้วเขาไปเจอคนอื่นน่ารักแล้วเขาจะไม่ใช่แต่มองหรือส่งสายตา เขาจะเข้าไปจีบได้เลยเพราะว่าเขามีความมั่นใจกับแฟนเขาอยู่แล้วแล้วก็ไม่เสี่ยงกับคนอื่น เห็นใครน่ารักก็จะจีบได้อย่างสบายๆ

แต่นอกจากผู้ชายเจ้าชู้ แล้ว ผู้ชายรวยๆ ทั้งวันทำแต่งานไม่มีแฟนก็มี หรือ ผู้ชาย ผู้หญิงทำงานสำนักงานบางคน ที่ทุกวันต้องตื่นเช้าไปทำงาน เย็นก็กลับบ้านเล่นกับครอบครัวไม่ได้ไปแวะไปเที่ยวที่ไหน ส่วนใหญ่เป็นเด็กดีตั้งแต่เล็ก มีครอบครัวที่อบอุ่น เป็นคนเรียบร้อยชอบใช้ชีวิตอยู่กับครอบครัว  แต่เพื่อนฝูงมีน้อย  ทั้งชายทั้งหญิงจะเป็นคนดี แต่ทำไมหาแฟนไม่ได้ ก็เพราะว่าเขาไม่มีสังคมแล้วก็ชอบบ่นว่า "ทำยังไงดีอายุขนาดนี้แล้วยังไม่มีแฟนเลย"  เพราะว่าออกสังคมไม่เป็น เป็นคนเรียบร้อย เที่ยวก็ไม่เป็น อะไรก็ไม่เป็นอยู่แต่โอวาสผู้ใหญ่  ก็เลยทำให้ขึ้นคานได้นานขึ้นไปอีกเพราะออกนอกกรอบไม่เป็น ที่จริงคนกลุ่มนี้เป็นคนดีอยู่แล้วก็ไม่ต้องไปกังวลมากเรื่องนี้ ถึงอายุจะมากแต่ถ้าเราอยากมีแฟนจริงสวดขอพระวางใจพระบอกว่าอยากได้แฟนช่วยส่งแฟนที่นิสัยดีและจริงใจมาให้คนหนึ่งแล้วพระก็ส่งมาเองแหละ เราไม่ออกนอกกรอบเราเป็นคนดีถึงเวลาเราจะมีแฟนช้ากว่าคนอื่น เห็นเด็กรุ่นๆ เดินคบกันก็ไม่ต้องอิจฉาเรามีพระเจ้ายิ่งใหญ่กว่า มนุษย์ไม่เห็นแต่พระเห็น พวกเขาแค่คบกันเดี๋ยวก็เลิกกัน แต่เราถ้าพระส่งมาให้อาจใช้ชีวิตแบบมั่นคงก็ได้

ก็ออกความเห็นเล่นๆ นะ อาจมีอะไรไม่ถูกบ้างก็ขออภัย หุหุ

สาวๆ บอกว่าต้องการแฟนที่น่ารักอย่างพี่โจแซฟเป็นต้น :grin:
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ จันทร์ เม.ย. 07, 2008 8:17 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
จอมนางกระบี่เดี่ยว

พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 12:12 pm

Batholomew เขียน:
จอมนางกระบี่เดี่ยว เขียน: โห ทู้นี้ บรรดา ส.ว ทั้งหลายยังไม่เข้ามาตอบเลย เหอะๆๆ

โห นี่เค้าเรียกเข้าทางหรือเปล่าครับพี่จอมนาง ::011::
แม่นแล้วก๊า เหมือนเป้นกระทู้ระบายความในใจของคนเฒ่า ว่าแต่เจ๊ใหญ่เราหายไปไหนเนี่ย
holy holy holy

พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 1:14 pm

ความรักที่หลอกลวง แสดงว่าไม่ใช่รัก(holy holy holy 1993-...)  : xemo026 : : xemo026 : : xemo026 :
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 2:42 pm

holy holy holy เขียน: ความรักที่หลอกลวง แสดงว่าไม่ใช่รัก(holy holy holy 1993-...)  : xemo026 : : xemo026 : : xemo026 :
ช่ายย ความรักที่แท้จิงต้องไม่หลอกลวง
เหมือนความรักของพระเยซูไง ความรักมั่นคงของพระองค์ ดำรงนิจนิรันดร์
หุหุๆๆ ตอนนี้กะลางอินเลิฟอีกแล้วเจ้าค่ะ...(หลังจากเพิ่งเลิกกะไอ้คนโหกคนนั้นไป 1 อาทิต แหะๆ : xemo016 :)
Rakkypoko!

พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 2:52 pm

holy holy holy เขียน: ความรักที่หลอกลวง แสดงว่าไม่ใช่รัก(holy holy holy 1993-...)  : xemo026 : : xemo026 : : xemo026 :
ช่ายย ความรักที่แท้จิงต้องไม่หลอกลวง
เหมือนความรักของพระเยซูไง ความรักมั่นคงของพระองค์ ดำรงนิจนิรันดร์
หุหุๆๆ ตอนนี้กะลางอินเลิฟอีกแล้วเจ้าค่ะ...(หลังจากเพิ่งเลิกกะไอ้คนโหกคนนั้นไป 1 อาทิต แหะๆ : xemo016 :)
ไม่ค่อยเลยนะรี่ กะลังอินเลิฟเนี่ย
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 8:26 pm

จอมนางกระบี่เดี่ยว เขียน:
Batholomew เขียน:

แม่นแล้วก๊า เหมือนเป้นกระทู้ระบายความในใจของคนเฒ่า ว่าแต่เจ๊ใหญ่เราหายไปไหนเนี่ย
นั่นสินะพี่ ไม่เข้าบอร์ดมาหลายวัน เดี๋ยวต้องโทรหาแล้ว ::011::
antoinetty*

พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 8:36 pm

หึ หึ
Alphonse

พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 9:43 pm

คือ...จะว่ายังไงดี
เกิดมาไม่เคยมีแฟน ...
แบบไม่เคยมีความรักฉันชู้สาว
เลยไม่รู้จะบอกว่ายังไงอ่ะครับ
อาย อาย ไร้เดียงสาฮะ
::012::
Joseph

พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 10:00 pm

พี่คิดดูนะถ้าไม่รักเดิมอยู่คนเดียวก็อยู่ได้ แต่พอคบกันแล้วจากกันไปก็ทำให้เหง้ายิ่งกว่าเดิมอีก เคยไปไหนมาไหนด้วยกันเคยกินข้าวด้วยกัน เคยคุยกันทุกวัน จริงไหมเพราะความผูกพันกันมันทำให้เรามีใจให้กันตลอดเวลา พี่ยังไม่เคยผิดหวังนะเพราะที่ผ่านมาก็ยังไม่เคยมีแฟน เพียงแต่พูดให้ฟัง
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 10:26 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Rakkypoko!

พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 10:22 pm

มีใครที่มีแฟนต่างศาสนาหรือต่างนิกายบ้างมั้ยครับ แล้วมีปัญหาเรื่องความเชื่อมั้ย คือผมเคยบผู้หญิงคนนึงแล้วเขาไม่ชอบศาสนาคริสต์เอาเสียเลย เขาบอกให้ผมเลิกนับถือศาสนาคริสต์เท่านั่นแหละครับ ผมเลยบอกเลิกเขาเลย ทั้งๆที่คบมาสองปีกว่า ผมว่าผมทำถูกแล้วนะ ทำให้ผู้หยิงคนนั้นเสียใจก็ยังดีกว่าทำให้พระเจ้าเสียใจ  พี่ๆคิดว่าไงครับ ผผมทำถูกแล้วใช่มั้ย
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ต.ค. 11, 2007 11:25 pm

Lutheran เขียน: มีใครที่มีแฟนต่างศาสนาหรือต่างนิกายบ้างมั้ยครับ แล้วมีปัญหาเรื่องความเชื่อมั้ย คือผมเคยบผู้หญิงคนนึงแล้วเขาไม่ชอบศาสนาคริสต์เอาเสียเลย เขาบอกให้ผมเลิกนับถือศาสนาคริสต์เท่านั่นแหละครับ ผมเลยบอกเลิกเขาเลย ทั้งๆที่คบมาสองปีกว่า ผมว่าผมทำถูกแล้วนะ ทำให้ผู้หยิงคนนั้นเสียใจก็ยังดีกว่าทำให้พระเจ้าเสียใจ  พี่ๆคิดว่าไงครับ ผผมทำถูกแล้วใช่มั้ย
ทำถูกแล้วครับ ::001::
bomzaiya
ติดต่อ:

ศุกร์ ต.ค. 12, 2007 12:04 am

~KaThaRoS~ เขียน: อย่าไปกังวลใจกับเรื่องความรักที่ล้มเหลงเลยค่ะ
ชีวิตเรายังมีอะไรอีกหลายอย่างมากมาย
ยังมีหน้าที่ความรับผิดชอบต่างๆที่พระมอบหมายให้เรา

อย่างเราก็เจอกับเรื่องที่ผิดหวังมาเยอะแยะ
สดๆร้อนเมื่อวานซืนก่อนนู้นนนน
แฟนเรากับเราก็ระหอกระแหงกันมานานแล้วล่ะ แต่ก็ไม่ยอมเลิกกันเพราะว่าติดที่เวลาที่เราคบกันมานานมาก
แต่ก็พยายามประคับประคองความรักให้ไปกับด้วยดี..
เราเริ่มจับพิรุดมันได้ เริ่มไม่ได้เวลาให้ ตีตัวออกห่าง และก็ไปดูหนังกับเพื่อนผู้หญิงคนนึง
ถามก็บอกว่าเพื่อนๆๆๆ แต่ก็อยู่ด้วยกันทั้งคืน(นั่นแหละที่ไม่อยากจะคิด)โทรไปผู้หญิงคนนี้ก็รับ..
มันก็จบแล้ว หมดทุกอย่าง เข้าใจทุกอย่างแล้ว เค้าก็บอกว่าเพื่อนจิงๆไม่มีอะไรกันจิงๆ
แต่ทุกสิ่งที่ทุกที่เค้าพูดมันไม่ใช่ความจิงเลยย..
เสียใจมั๊ย เสียใจ ไม่ได้จะเป็นจะตายขนาดขาดเธอไม่ได้
เรื่องแค่นี้แค่เศษเสี้ยวเดียวของชีวิตเรา
เรายังมีพ่อ แม่ พี่ น้อง เพื่อนๆรอบข้าง และที่สำหรับ เรามีพระอยู่เคียงข้างเราเสมอ...
และชีวิตเรามีเพื่อพระ..ไม่ใช่เพื่อคนโกหกคนนั้น..
ไม่ทราบว่า แฟนที่เธอกล่าวถึงเป็นผู้ใด แฉ ด้วยครับ ...อยากรู้
Alphonse

ศุกร์ ต.ค. 12, 2007 1:31 am

Lutheran เขียน: มีใครที่มีแฟนต่างศาสนาหรือต่างนิกายบ้างมั้ยครับ แล้วมีปัญหาเรื่องความเชื่อมั้ย คือผมเคยบผู้หญิงคนนึงแล้วเขาไม่ชอบศาสนาคริสต์เอาเสียเลย เขาบอกให้ผมเลิกนับถือศาสนาคริสต์เท่านั่นแหละครับ ผมเลยบอกเลิกเขาเลย ทั้งๆที่คบมาสองปีกว่า ผมว่าผมทำถูกแล้วนะ ทำให้ผู้หยิงคนนั้นเสียใจก็ยังดีกว่าทำให้พระเจ้าเสียใจ  พี่ๆคิดว่าไงครับ ผผมทำถูกแล้วใช่มั้ย
คือ...โดยส่วนตัว
ไม่เคยประสบนะครับ
แต่ถ้าเป็นผมเองก็คงไม่มี
แต่ถ้าเค้ามี...เลิก จบ ไม่ชอบอยู่กับคนชอบมีปัญหา โดยเฉพาะเรื่องที่ไม่ควรมีปัญหา ชิช๊ะ

แต่คนปัจจุบันไม่มีไรฮะ^^
ตอบกลับโพส