หาStaff งาน เทเซ่ ด่วน!!!!

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Edwardius

พฤหัสฯ. พ.ย. 08, 2007 3:27 pm

Prod Pran เขียน:
Edwardius เขียน:
Prod Pran เขียน:

พี่จะเป็นเจ้าภาพสวดให้คืนหนึ่ง และจะเทศนาให้ฟรีค่ะ : emo038 :
ศาลาพระหฤทัย อาสนวิหารพระหฤทัยเชียงใหม่เน้อ
in case ถ้าลำพูนมีวัดแล้ว เอาที่ลำพูน 555
เอาอย่างนี้แล้วกันค่ะ วิ่งถึงจังหวัดไหนแล้วล้มตาย เราจะหาโบสถ์/วัดของจังหวัดนั้นให้ก่อน

ส่วนจะย้ายไปสวดที่ลำพูน พี่หาโบสถ์ โปรฯให้ได้ค่ะ :grin:
ตอนนี้วนเป็นลิงอยู่เชียงใหม่ ไม่ได้ออกไปไหนเลย
ชะรอยจะได้คอนโดใหม่ที่สุสานพระหฤทัยนั่นเอง
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. พ.ย. 08, 2007 3:47 pm

:+:Regina Pacis:+: เขียน: ..แต่ก็ติดงานฉลองวัดอยู่ดีเลยอดไปเลยอ่ะค่ะ  ::008::
แม่คุณ งานเค้ามีทุ่มนึง จะไปก็ไปได้ ฉลองวัด สิบโมงครึ่ง ::010::
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ย. 08, 2007 3:51 pm

พี่เก๋ 19.30 ค่ะ มาไม่ได้เหรออ
แบบว่าไม่ถนัดภาษาอังกฤษและก็ฝรั่งเศลก็ไม่รู้เรื่อง
ภาษาไทยนู๋ยังพูดไม่รู้เรื่องเลยพี่... : emo080 :

เรื่องวันนั้น..ยินดีค่ะ พระเห็นว่าที่วัดขาดคนก็เลยส่งคนน่ารักๆไปช่วยไงค่ะ
เสียงหวานๆเพี๊ยนๆของนุ๋แล้วก็เสียงอบอุ่นของเทนเนอร์ที่เล่นอิเลคโทนคนนั้นอ่ะเหรอ..หุหุๆๆ
เขินๆๆ ชอบตอนที่เค้าเล่นLover's concerto ไม่หาย
เพราะจังพี่เก๋...เล่นอารายก็เพราะไปหมดเจงๆ
fizzy vippie

พฤหัสฯ. พ.ย. 08, 2007 11:58 pm

~KaThaRoS~ เขียน: พี่เก๋ 19.30 ค่ะ มาไม่ได้เหรออ
แบบว่าไม่ถนัดภาษาอังกฤษและก็ฝรั่งเศลก็ไม่รู้เรื่อง
ภาษาไทยนู๋ยังพูดไม่รู้เรื่องเลยพี่... : emo080 :

เรื่องวันนั้น..ยินดีค่ะ พระเห็นว่าที่วัดขาดคนก็เลยส่งคนน่ารักๆไปช่วยไงค่ะ
เสียงหวานๆเพี๊ยนๆของนุ๋แล้วก็เสียงอบอุ่นของเทนเนอร์ที่เล่นอิเลคโทนคนนั้นอ่ะเหรอ..หุหุๆๆ
เขินๆๆ ชอบตอนที่เค้าเล่นLover's concerto ไม่หาย
เพราะจังพี่เก๋...เล่นอารายก็เพราะไปหมดเจงๆ

น้อง ~KaThaRoS~ ที่โทร.มาหาพี่ตอนกลางคืนหรือเปล่าค่ะ
ช่วยโทร.กลับมาด้ยนะคะ เพระพี่ทำเบอร์น้องหายไปแล้ว
พี่เช็คกับน้องสาวของพี่ให้แล้วนะคะ คือว่าต้องการ น้องๆ ที่สามารถ
สื่อสารภาษาอังกฤษได้ แต่ถ้าน้องพอจะพูดได้แบบ snakeๆ fishๆ ล่ะก็
คงจะพอช่วยงานเกี่ยวกับต้อนรับได้นะคะ ... ยังไงติดต่อมาอีกที
พี่จะได้ให้คุยกับน้องสาวของพี่ที่เค้าเป็น co-ordinator งานนี้ค่ะ
nipon_m
~@

ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 6:32 am

อยากไปช่วยครับ พูดภาษาอังกฤษพอได้บ้าง ถ้าไปตอนค่ำจะช่วยได้หรือเปล่าครับ เพราะตอนกลางวันติดไปทำร่วมพิธีเสกสุสานที่ต่างจัวหวัดครับ ถ้ากลับมาตอนเย็นทันก็อยากไปร่วมงานด้วยครับ  จะให้ติดต่อกับใครได้ครับ

::011::
Jeab Agape
~@

ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 6:06 pm

มีคนต่างชาติ เยอะเหรอ ถึงต้องมีล่ามอาสาสมัคร แล้วมาจากไหนกันฮะ

พี่ฟิตซี่ กลับจาก นิปปอนเมื่อไหร่คร้าบ :afro:
fizzy vippie

เสาร์ พ.ย. 10, 2007 12:38 am

Jeab Agape เขียน:
มีคนต่างชาติ เยอะเหรอ ถึงต้องมีล่ามอาสาสมัคร แล้วมาจากไหนกันฮะ

พี่ฟิตซี่ กลับจาก นิปปอนเมื่อไหร่คร้าบ :afro:
: emo045 : กลับบ้านมาได้อาทิตย์กว่าๆแล้วค่ะ  : emo027 :

สำหรับงาน เทเซ่ นี้อ่ะ น้องสาวอีกคนนึงของพี่ เค้าเป็น coordinator อยู่
เค้ามาขอให้ช่วยหาคนไปช่วยงานนะค่ะ
งานนี้จะมาผู้ร่วมงานจากประเทศใกล้เคียงบ้านเรามาด้วย
การจัดกลุ่มสัมนาจะคละกัน ระหว่างผู้ร่วมงานคนไทยกับชาวต่างประเทศ
จะได้มีการ share ประสบการณ์ แบบหลากหลายมากขึ้น
จึงต้องการคนที่สามารถใช้ภาษาอังกฤษ ระดับล่ามนิดๆ มาช่วยงานค่ะ

ส่วนน้องๆ ที่พอจะสื่อสารได้บ้าง พี่ก็จะขอรับน้ำใจถ้าน้องอยากจะช่วย
เพราะยังมีงานส่วนอื่นๆ ที่ไม่ต้องใช้ความสามารถทางภาษามากๆ อีกด้วย
และเรายังต้องการ staff อีก ... และก็อยากได้ผู้ร่วมงานด้วย
ถ้าใครไปได้ก็อยากจะให้ไปกันเยอะๆ นะคะ
งานจะเริ่มช่วงบ่าย มีสัมนาก่อน และจบด้วยพิธีการสวดแบบ เทเซ่ ในตอนเย็น
สรุปแล้วจะเสร็จงานประมาณ 3 ทุ่มจ้า

เดี๋ยวว่างจะมาโพสต์รายละเอียดให้ดูวันพรุ่งนี้นะคะ
:+:Regina Pacis:+:
.
.

เสาร์ พ.ย. 10, 2007 1:18 am

Batholomew เขียน:
:+:Regina Pacis:+: เขียน: ..แต่ก็ติดงานฉลองวัดอยู่ดีเลยอดไปเลยอ่ะค่ะ  ::008::
แม่คุณ งานเค้ามีทุ่มนึง จะไปก็ไปได้ ฉลองวัด สิบโมงครึ่ง ::010::
ฉลองวัดเสร็จก้อเก็บกวาดวัดและก้อซ้อมเพลงต่อ
แล้นเราจะเอาสภาพโทรมๆไป เทเซ่ได้เลยเหรอคะพี่ชาย  : emo102 :  : emo031 :

ปล. แต่เคยมีหนุ่มๆไว้บอกว่าจะมารับที่วัดไม่แน่บางทีอาจไปก็ได้ค่ะ hahaha  ::011::  ::011::
Jeab Agape
~@

เสาร์ พ.ย. 10, 2007 1:40 pm

fizzy vippie เขียน:

: emo045 : กลับบ้านมาได้อาทิตย์กว่าๆแล้วค่ะ  : emo027 :

สำหรับงาน เทเซ่ นี้อ่ะ น้องสาวอีกคนนึงของพี่ เค้าเป็น coordinator อยู่
เค้ามาขอให้ช่วยหาคนไปช่วยงานนะค่ะ
งานนี้จะมาผู้ร่วมงานจากประเทศใกล้เคียงบ้านเรามาด้วย
การจัดกลุ่มสัมนาจะคละกัน ระหว่างผู้ร่วมงานคนไทยกับชาวต่างประเทศ
จะได้มีการ share ประสบการณ์ แบบหลากหลายมากขึ้น
จึงต้องการคนที่สามารถใช้ภาษาอังกฤษ ระดับล่ามนิดๆ มาช่วยงานค่ะ

ส่วนน้องๆ ที่พอจะสื่อสารได้บ้าง พี่ก็จะขอรับน้ำใจถ้าน้องอยากจะช่วย
เพราะยังมีงานส่วนอื่นๆ ที่ไม่ต้องใช้ความสามารถทางภาษามากๆ อีกด้วย
และเรายังต้องการ staff อีก ... และก็อยากได้ผู้ร่วมงานด้วย
ถ้าใครไปได้ก็อยากจะให้ไปกันเยอะๆ นะคะ
งานจะเริ่มช่วงบ่าย มีสัมนาก่อน และจบด้วยพิธีการสวดแบบ เทเซ่ ในตอนเย็น
สรุปแล้วจะเสร็จงานประมาณ 3 ทุ่มจ้า
ดีใจฮะเห็นหน้า(นกเพนกวินของ)พี่ฟิตซี่ กลับชั่วคราว หรือถาวรครับ :wink:

อบรมอะไรถึงแชริ่ง ด้วย เจ๊จิง เฮียโฮลี่ไปหรือเปล่าเนี่ย : emo036 :
ตอบกลับโพส