ไม่ทราบว่าในเขตกรุงเทพ มีวัดไหน และคริสตจักรไหน สอนคำสอน ภาษาอังกฤษบ้างครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พุธ ธ.ค. 12, 2007 5:01 pm

ขอกราบเรียนถามพี่น้องคริสตัง มีวัดไหนที่มีการสอนคำสอนเป็นภาษาอังกฤษ และเทศนาเป็นภาษาอังกฤษครับ และขอกราบเรียนถามพี่น้องคริสเตียน มีคริสตจักรไหน ที่เทศนาเป็นภาษาอังกฤษ และนมัสการเป็นภาษาอังกฤษครับ และรวีเป็นภาษาอังกฤษครับ กราบขอบคุณมากๆครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
:+: seraphim :+:
~@

พุธ ธ.ค. 12, 2007 5:18 pm

::013::วัดมหาไถ่
Jeab Agape
~@

พุธ ธ.ค. 12, 2007 5:32 pm

หลายโบสถ์ ฮะพี่แก้ว เช่นที่สุขุมวิท ซอย 10 ที่หอธรรม โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน  : emo036 :
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 13, 2007 4:02 am

ขอบคุณทั้งคุณเซราฟิม และคุณเจี้ยบครับ พอดีอยู่เมืองนอก ฟังแต่ช่องคริสเตียนในรถและในห้องพัก รวมทั้งไปร่วมนมัสการคริสตจักรเมโทรดิสด์ และร่วมมิซซาวัดคาทอลิก เลยได้ภาษาอังกฤษจากตรงจุดนี้มาพอสมควร(อยู่เมกา ผมเข้าถึงพระเจ้าทางคริสเตียนมากกว่าทางคริสตังนะครับ ในทุกๆทาง หาเหตุผลไม่เจอเหมือนกัน) เจอกันตอนมกราคม ที่เมืองไทยครับผม

lifesala
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 14, 2007 2:46 am

เพ่พลายแก้วคร๊า ช่วยอ่านMassageที่แพรส่งไปให้หน่อยนะคร๊า ขอบคุงค่ะ^^
Pry-Kaew
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 14, 2007 1:14 pm

lifesala เขียน: เพ่พลายแก้วคร๊า ช่วยอ่านMassageที่แพรส่งไปให้หน่อยนะคร๊า ขอบคุงค่ะ^^
พี่อ่านแล้วครับ และพี่ก็ตามคำถามน้องไปแล้ว ในกระทู้ที่น้องถาม ขอบคุณครับผม

TheGrace

ศุกร์ ธ.ค. 14, 2007 2:34 pm

คริสตจักรไคร้สตเชิช ภาคภาษาอังกฤษ ครับ
ลองดูรายละเอียดที่
http://www.christchurchbangkok.org

หรือติดต่อที่
English Congregations:
The Revd Peter Cook    Vicar, and Minister, English-language congregations,
vicar@christchurchbangkok.org
Mr John Cooper, Ministries Coordinator
ministries@christchurchbangkok.org
Khun Weree- Secretary
secretary@christchurchbangkok.org

ขอพระเจ้าทรงอวยพระพรครับ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 14, 2007 2:38 pm

TheGrace เขียน: คริสตจักรไคร้สตเชิช ภาคภาษาอังกฤษ ครับ
ลองดูรายละเอียดที่
http://www.christchurchbangkok.org

หรือติดต่อที่
English Congregations:
The Revd Peter Cook    Vicar, and Minister, English-language congregations,
vicar@christchurchbangkok.org
Mr John Cooper, Ministries Coordinator
ministries@christchurchbangkok.org
Khun Weree- Secretary
secretary@christchurchbangkok.org

ขอพระเจ้าทรงอวยพระพรครับ

ขอบคุณมากๆครับ เพราะผมกะกลับเมืองไทยประมาณต้นปีหน้า อยากฟังคำสอนภาษาอังกฤษ อันเป็นส่วนหนึ่งของโครงการในหัวใจตนเองเพื่อรักษาทักษะภาษาอังกฤษของตนเองไว้ จะได้มีประโยชน์ในช่องทางทำมาหากินในอนาคตข้างหน้าของชีวิตที่เมืองไทยต่อไป และอีกอย่าง บางครั้ง คำสอนภาษาอังกฤษ ดูเข้าใจง่าย และตรงไปตรงมาดีครับ เพราะไม่มีคำราชาศัพท์มากมาย ก่อให้เกิดความใกล้ชิดเรากับพระ เหมือนลูกกับพ่อ

ขอพระอวยพรคุณและทุกท่านครับผม
ตอบกลับโพส