ใครชอบมาเดินซื้อเสื้อที่แพลตตินั่มมั่ง

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
Circle

อาทิตย์ พ.ค. 04, 2008 8:53 pm

มีใครในเวปนี้มั่งป่าว ที่ชอบมาเดินซื้อเสื้อ

ที่แพลตตินั่ม ผมทำงานอยู่ร้านพี่สาวที่แพลตตินั่ม

ว่างๆ ก่อเข้ามาเซย์ไฮกันบ้างนะครับ

ที่แลตตินั่ม ชั้น 2 ซอย 5 ร้าน Dazzle

ไม่ได้อยากขายอะไรมากมายนะครับ

แค่อยากมีเพื่อนที่เป็นคริสต์มาทักทายกันบ้าง

ผมยังไม่ได้เป็นคริสต์เลย

แค่อยากมีเพื่อนคุยอ่ะครับ

ว่างๆมาคุยกันได้นะครับ เป็นขี้ค่าที่ร้านนี้แหละ

โฮ่ะๆๆๆๆๆ

ถ้ามาแล้วก่อเอาขนมมาฝากกันมั่งนะ กร๊ากๆๆๆ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อาทิตย์ พ.ค. 04, 2008 9:08 pm

Circle เขียน: มีใครในเวปนี้มั่งป่าว ที่ชอบมาเดินซื้อเสื้อ

ที่แพลตตินั่ม ผมทำงานอยู่ร้านพี่สาวที่แพลตตินั่ม

ว่างๆ ก่อเข้ามาเซย์ไฮกันบ้างนะครับ

ที่แลตตินั่ม ชั้น 2 ซอย 5 ร้าน Dazzle

แค่อยากมีเพื่อนที่เป็นคริสต์มาทักทายกันบ้าง

ว่างๆมาคุยกันได้นะครับ เป็นขี้ค่าที่ร้านนี้แหละ

โฮ่ะๆๆๆๆๆ

ถ้ามาแล้วก่อเอาขนมมาฝากกันมั่งนะ กร๊ากๆๆๆ

พูดถึงแพลตตินั่ม เป็นแหล่งรวมร้านค้าเสื้อผ้าแบบขายส่งใช่ไหมครับ หากใช่...ขอถามคุณว่า ในห้างดังกล่าว มีร้านขายพวกเสื้อยืดลายพรางขายส่ง และกางเกงลายพราง(ต้องเป็นแบบขายาว ไม่ใช่แบบขาสั้นและขาสามส่วนแบบที่พลเรือนชอบใส่กัน)ขายส่งบ้างหรือเปล่าครับ จะได้ไปอุดหนุน อ้อ....ปกติผมเป็นลูกค้าประจำร้านเสื้อผ้าทหารแถวๆหลังกระทรวงและจัตุจักรครับผม(บางทีก็ซื้อตามร้านสวัสดิการในกรมทหารบ้างเป็นบางส่วน) ขอบคุณครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

อาทิตย์ พ.ค. 04, 2008 9:56 pm

Pry-Kaew เขียน:
Circle เขียน: มีใครในเวปนี้มั่งป่าว ที่ชอบมาเดินซื้อเสื้อ

โฮ่ะๆๆๆๆๆ

พูดถึงแพลตตินั่ม เป็นแหล่งรวมร้านค้าเสื้อผ้าแบบขายส่งใช่ไหมครับ หากใช่...ขอถามคุณว่า ในห้างดังกล่าว มีร้านขายพวกเสื้อยืดลายพรางขายส่ง และกางเกงลายพราง(ต้องเป็นแบบขายาว ไม่ใช่แบบขาสั้นและขาสามส่วนแบบที่พลเรือนชอบใส่กัน)ขายส่งบ้างหรือเปล่าครับ จะได้ไปอุดหนุน อ้อ....ปกติผมเป็นลูกค้าประจำร้านเสื้อผ้าทหารแถวๆหลังกระทรวงและจัตุจักรครับผม(บางทีก็ซื้อตามร้านสวัสดิการในกรมทหารบ้างเป็นบางส่วน) ขอบคุณครับ

เคยเห็นว่ามีอยู่นะ
Jacqueline

อาทิตย์ พ.ค. 04, 2008 10:59 pm

มาตั้งกระทู้ช้าไปนะเนีย เพิ่งไปมา 2-3 วันก่อน รู้งี้อาจจะไปแวะดู  ขายเสื้อประเภทไหนอะ

ถ้าไปแล้วต้องลดราคาพิเศษให้น้า 55+
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อาทิตย์ พ.ค. 04, 2008 11:16 pm

Jacqueline เขียน: มาตั้งกระทู้ช้าไปนะเนีย เพิ่งไปมา 2-3 วันก่อน รู้งี้อาจจะไปแวะดู  ขายเสื้อประเภทไหนอะ

ถ้าไปแล้วต้องลดราคาพิเศษให้น้า 55+

แต่หากเป็นผมนะ เห็นเป็นพี่น้องคริสตชนขายเสื้อผ้า จะซื้อแบบไม่ต่อรองราคาเลย ถือว่าช่วยพี่น้อง(จริงๆแล้วตัวเองตังไม่ค่อยมีหรอก แต่เข้าใจหัวอกคนค้าขายด้วยกัน)กำไรก็ไม่ได้มากอยู่แล้ว หากเทียบกับค่าดำเนินการ ต้นทุน และฯลฯ ถือว่าช่วยๆกันก็แล้วกัน เข้าใจหัวอกพ่อค้าและนักธุรกิจ(สมัยนี้)เสมอครับ โดยส่วนตัวเคยคุยกับแม่ค้า(ที่แสนน่ารัก ลูกสาวหุ่นเซ็กซี่)ที่ร้านหลังกระทรวง ที่ไปเยี่ยมเยือนประจำ ผมคุยกับเขาแบบพ่อค้ากับพ่อค้าคุยกัน ราคาก็อยู่ในเกณฑ์ลูกค้าซื้อไหว คนขายอยู่ได้ดีกว่า เขาก็จะเลือก(และกัก)สินค้าดีๆให้เรา และเราก็เป็นลูกค้าประจำร้านเขา อยู่กัน ค้าขายกันแบบพันธมิตรดีกว่า อันนี้พูดจากประสบการณ์ตัวเองนะครับในเรื่องส่วนตัว

Jacqueline

อาทิตย์ พ.ค. 04, 2008 11:29 pm

แหม ก็ พูดเอาตามประสานักช้อป มันก็ต้องต่อรองกันบ้างแสะ แต่ถ้ามันไม่ได้จริงหรือถือว่าช่วยกันก็ เอา ไม่ลดก็ไม่ลด

เอาเป้นว่าถามเจ้าของกระทู้เลยดีกว่า ลดให้เท่าไหร่ จ๊ะ 55555+
Holy

จันทร์ พ.ค. 05, 2008 1:18 am

คุณแก้วคงช่วยซื้อของเขาไม่ได้หรอก เพราะเป้นเสื้อผ้าผู้หญิง
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ค. 05, 2008 4:23 am

เคยไปจ้า  ปีที่แล้วก็บ่อยเหมือนกัน
ตกเดือนละครั้งได้  โฮะ โฮะ โฮะ
แต่ปีนี้ ยังไม่ว่างไปเลย  เหอ เหอ
Maria Magdalena

จันทร์ พ.ค. 05, 2008 11:03 am

หม่าม๊าหนูบูชอบไปค่ะ
Jacqueline

จันทร์ พ.ค. 05, 2008 11:18 am

หนูบู นี่เป็นผู้หญิง/ผู้ชาย เนีย บางครั้งก็เห็นเขียน ครับ บางครั้งก็ค่ะ อยากรู้จัง
drizzling

จันทร์ พ.ค. 05, 2008 11:35 am

พี่บูเป็นผู้หญิงไม่ใช่หรือคะ
รึเปล่า - -* ชักไม่แน่ใจเหมือนกัน
Jeab Agape
~@

จันทร์ พ.ค. 05, 2008 7:53 pm

Holy เขียน: คุณแก้วคงช่วยซื้อของเขาไม่ได้หรอก เพราะเป้นเสื้อผ้าผู้หญิง
ได้สิเฮีย ป๋าพลายแก้วนะ มีสาวในสังกัดเยอะคร้าบ :cheesy: พาสาวไปช้อป งั้นล่ะ : emo010 :

ปล.พี่แก้วคร้าบ ปัจจุบันทำมาหากินอะไรคร้าบ เห็นที่เห็นๆ มีแต่ฝึก รด. กับเหล่ สาวๆ งับ : emo038 :
Batholomew
~@

จันทร์ พ.ค. 05, 2008 9:18 pm

ก็ไปบ้างนะครับ ว่าง ๆ จะแวะไป
Jacqueline เขียน: หนูบู นี่เป็นผู้หญิง/ผู้ชาย เนีย บางครั้งก็เห็นเขียน ครับ บางครั้งก็ค่ะ อยากรู้จัง
ผู้หญิงครับ : emo027 :
taiyo

จันทร์ พ.ค. 05, 2008 10:44 pm

โฮ่ะๆๆๆๆๆ

ง่ะ พี่ผมขายเสื้อผ้า มักจะไปซื้อที่นั่นมาขายบ่อยๆ (อาจจะซื้อแต่ที่นั่นที่เดียวเลยแหละ) ผมก็เคยไปซื้อเสื้อกับพี่ที่นั่นอยู่เหมือนกัน(ไปช่วยหิ้ว แล้วให้พี่เลี้ยงข้าว 555) ชื่อร้านนี่ คุ้นตาจังเลย เดี๋ยวถ้าเจอพี่จะลองถามดูว่า เคยไปซื้อร้านนั้นหรือเปล่า อิอิ
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 06, 2008 1:53 am

ว่าแต่...ถ้าเดินเข้าไปแล้วจะไปเสร่อทักมั่วได้งัย

ชื่ออะไรล่ะคะ 

เดี๋ยวเกิดไปทักเด็กคนงานในร้าน
เด็กเขาจะอึ้ง
pelouse

อังคาร พ.ค. 06, 2008 1:06 pm

เอ่อ นั่นสิควรจะบอกชื่อเสียงเรียงนามกันก่อนนะ จะได้ไม่ทักผิด เห้นด้วยกับ คุณลูกแกะน้อย
Circle

พุธ พ.ค. 07, 2008 9:30 pm

โอ้ ขอโทดจริงๆครับทุกๆคน ผมลืมแนะนำตัวไปเสียสนิท

ชื่อ เอ็มครับ แต่พี่สาวที่เป็นเจ้าของร้านชื่อเจ๊เจน โฮ่ะๆ

ส่วน เสื้อผ้าจะเป็นเสื้อผ้าผู้หญิงครับ

ร้านของเราใช้วัตถุดิบชั้นเลิศครับ ผ้าเกือบ เก้า ใน สิบ

เป็นผ้าที่สั่งจากต่างประเทศครับ ข่อนค้างจะมีราคาพอตัว

แต่คุณภาพไม่ต้องพูดถึงครับ เพราะเราควบคุมคุณภาพอย่างดี

เราตัดเองโดยช่างที่มีประสบการณ์

และดีไซเนอร์ที่ค่อนข้างจะมีชื่อครับ

เสื้อผ้าของเรารับรองได้เลยว่า ไม่เหมือนใคร มีเอกลักษ์

บางครั้งก่อก๊อปแบรนเนม กร๊ากกกกกกกกก

แล้วแต่คนจะชอบครับ

แต่ถ้ามาแล้วเจอผม ไม่ก่อพี่สาวผม ก็เข้ามาทักทายได้เลยครับ

เเล้วเราจะจัดราคาที่เหมาะสมให้ เอิ๊กๆๆ รับรองถูกใจรับ

ส่วนใครอยากรู้ว่า เป็นแบบไหนยังไง ก็เข้าไปดูได้เลยครับ ที่

www.dazzlethailand.com

platinum ประตูน้ำ อย่าลืมแวะ Dazzle shop

soi SOHO 5  ชั้น 1 Room no. 222B นะ

Unique Designed Clothing

เสื้อผ้าดี คนขายก็หน้าตาดี โฮ่ะๆ ไม่ค่อยเลย

ปล.ซื้อขนมมาฝากด้วยนะคร๊าป

ถ้าอยากดูหน้าตาคนขายก็เข้าไปที่

http://meeting.hi5.com/&nbsp; <<<----- ผมเองครับ   (พนักงานบัญชีครับ)

http://janegarun.hi5.com&nbsp; <<<----- พี่สาวผมเองครับ (คนขาย)

ถ้าเข้ามาเจอผมอยู่ก่อเข้ามาทักทายได้เลยนะครับ

แล้วบอกด้วยนะครับมาจาก นิวมานา เด่วผมจะลดราคาให้พิเสจ

ถ้าเจอพี่สาวผม บอกไปว่า เป็นเพื่อนของผมได้เลยนะครับ

พี่สาวผมเป็นพุทธ โฮ่ะๆๆๆ ผมก่อพุทธ ยังไม่ได้ล้างบาปเลย

ยังไงก่อมาแวะเยี่ยมเยียนกันได้ครับ

ขอบคุนครับทุกๆคน   

ขอพระอวยพรครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Circle เมื่อ พุธ พ.ค. 07, 2008 9:34 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ตอบกลับโพส